Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Kang Dong Won - 강동원

[Lấy địa chỉ]
3711#
Đăng lúc 31-3-2017 17:03:13 | Chỉ xem của tác giả
Yuli gửi lúc 28-3-2017 03:15 AM
Tự nhiên đêm hôm e lại muốn vô nhà nói nhảm..

"nghề nào cũng muốn sống với hết trái tim của mình" Có nghề nào thành công mà không trải qua máu và nước mắt, đạp lên chông gai đâu. Chẳng có cái nào rải hoa hồng cả. Có lẽ phải sống và làm cái nghề đó thì mới có thể hiểu hết được.
Yuli còn ít tuổi nhưng có một cái nhìn rất sâu sắc về nghề diễn viên. Người diễn viên/ nghệ sĩ thực thụ, trên hết tất cả là muốn được khán giả công nhận khả năng của mình, cảm nhận được trọn vẹn cảm xúc mà diễn viên truyền tải qua bộ phim, chứ không phải sự PR quá đà của báo chí, ánh hào quang giả tạo.
Anh đã tìm được và chọn lựa nghiệp diễn để theo đuổi. Như em nói sống hết với trái tim mình, nên dù có chuyện gì xảy ra anh cũng sẽ nhanh chóng nén xuống để tiếp tục với công việc của mình.
Nghệ sĩ khác với idol. Idol có thể chết vì truyền thông, nhưng nghệ sĩ thực thụ thì có thể sống được, chỉ cần không rơi vào trầm cảm tự hủy hoại bản thân thì sẽ có đường để đi.
Em khác mọi người, em support anh vì anh là nghệ sĩ. Mọi người support anh vì anh là anh? Nếu mọi người support anh vì anh là anh, thì dù thế nào đi nữa họ cũng sẽ ủng hộ anh, nên nó cũng rất trân quý mà.
Còn trường hợp 3 là mọi người support anh vì vai diễn. Khi vai diễn kết thúc, anh có vai diễn khác mà không hợp ý họ thì họ sẽ ra đi. Và khi anh có việc gì xảy ra họ sẽ rời bỏ anh.
40 - 45 tuổi. humm còn có 8 năm nữa thôi, thời gian trôi nhanh lắm. Nhưng để có 1 bộ phim để đời thì không biết nữa, còn nhiều yếu tố
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3712#
Đăng lúc 31-3-2017 23:42:33 | Chỉ xem của tác giả
khuehien1412 gửi lúc 31-3-2017 05:03 PM
"nghề nào cũng muốn sống với hết trái tim của mình" Có nghề nào thành công mà kh ...

À, hem phải vấn đề mọi người support anh như nào, mà vấn đề là ở em kìa.. Vì có những lúc e thấy mình thực sự nghiêm khắc với anh, có chị fan còn hỏi là em tình cảm với anh lúc nào mà Nên đôi khi e tự hỏi có phải mình quá lý trí, và đó có thực sự là điều mà 1 fan nên làm.. Thực lòng thì e nghĩ mình còn mất kiên nhẫn và nông nổi, nhưng cũng có lúc như vừa rồi, e cảm thấy..uhm.. e sẽ yêu anh theo kiểu cứng rắn hơn may ra sẽ tốt cho anh và cả sự nghiệp của anh..Thẳng thắn mà nói, e và a chắc chắn sẽ k bao giờ gặp nhau, chỉ còn cách gặp qua những bộ phim. Và e cũng tự hỏi, a sẽ thế nào nếu không thể diễn, và nghệ thuật có để nghệ sĩ ra đi dễ dàng như thế? Mặc dù anh nói a sẽ làm nghề khác để nuôi sống gia đình, nhưng e nghĩ điều đó k dễ chịu gì, thậm chí a sẽ chỉ dừng được 1 thời gian thôi và sẽ lại quay về.. E k thể hiểu con người của a hoàn toàn, nhưng e tin nếu thực sự là nghệ sĩ, và nếu a thực sự khao khát được diễn đến thế, sợi dây liên kết giữa anh với nghệ thuật, dẫu trải qua bao nhiêu chuyện, dù cực kỳ mong manh nhưng k bao giờ mất..Nó cứ ở đấy dằn vặt mình nếu mình k cho nó một cơ hội được bước ra ngoài ánh sáng..Nên e có thể vứt bỏ nhiều thứ để giữ lại con đường nghệ thuật cho anh, khắc nghiệt nhưng đó là cách tốt nhất mà e có thể làm được. Dẫu sao thì đây vẫn chỉ là suy nghĩ cá nhân của e thôi Còn tương lai giả sử anh chọn bỏ diễn, vì những lý do chính đáng, hoặc vì anh cảm thấy mình đã không còn phù hợp, thì e sẽ còn yêu quý a hơn bây giờ. Giữ lại lương tâm với nghề là hành động đẹp cuối cùng dưới tư cách của 1 nghệ sĩ. Ngày đó rồi sẽ đến thôi Cho nên giờ khi anh còn cơ hội sống với nó, thay đổi cùng nó, thì e k muốn bỏ lỡ một phút giây nào   Còn thường thì buổi đêm lúc nào mà e chẳng lắm lời, kiểu khi ấy đầu óc k tỉnh táo và tinh thần dễ bị xáo động Cho nên e thấy cái bài rep này nó cũng tràng giang đại hải chẳng có tiêu đề chính nào

E cũng từng support diễn viên vì vai diễn rồi, e thương nhân vật nên thương lây cả diễn viên Mặc dù nói 1 cách nghiêm túc thì anh ấy diễn khá tệ, nhưng yêu thương thì thường k đòi hỏi Những ngày tháng trẻ con đó đã từng phải đổi lại bằng nỗi buồn khi phát hiện ra idol k tốt như mình tưởng tượng, và e thấy điều đó còn trc cả scandal bung bét của anh ấy. Kiểu một mình rời đi dù mọi người hết sức can ngăn..Những bạn fan biết đến anh vì movie cũng đáng quý, dù sao nó cũng nói lên rằng a được nhìn nhận dưới tư cách một diễn viên. Và e cũng nghĩ rằng hẳn các bạn ấy sẽ k bỏ đi theo kiểu của e, vì cho đến bây giờ dù đã soi rất kỹ nhưng mà thực sự là càng soi càng lậm anh chứ hiện tại e chưa có đường thoát Còn nếu các bạn ấy bỏ đi vì bạn ấy đã chán phim của anh, thì đó cũng là chuyện thường mà

Vâng, một bộ phim tốt, một khoảnh khắc tốt, nói chung phải chờ đợi. Chẳng qua vì là fan anh nên e xót a phải chờ khoảnh khắc đó quá lâu sau những gì a phải bỏ công sức ra, chứ nói một cách công bằng thì nhìn sang các nghệ sĩ khác họ cũng k dễ dàng gì. Mình chỉ có thể chờ thôi. Dẫu sao tinh thần thích thử thách nhưng cũng chỉ nhận những vai diễn mình đủ trưởng thành để đóng  của anh cũng đáng để khen ngợi rồi. Nó vừa là sự tôn trọng nghệ thuật, tôn trọng khán giả mà nó cũng là cách khôn ngoan cho anh. Bỏ qua yếu tố phòng vé, nhận 1 vai diễn quá nặng sẽ bào mòn khả năng cảm nhận của anh nhanh chóng, tương lai khó mà vụt lên được. Giống như mấy chương trình the voice nhí bây giờ ý, có lúc e xem thấy chúng nó hát the queen of the night, đảm bảo các e ấy sau này k bao giờ hát lại đc bài đó nữa.  
Bởi thanh đới bị tổn thương nghiêm trọng rồi. Người ta cứ bảo nghe có sao đâu và các e ấy thích thế, nhưng thực ra giọng hát sẽ phát triển tốt nhất từ những năm 40t trở đi, thâm chí những năm 30t mới chỉ đang hoàn thiện. Cho nên bây giờ mà máu quá là sau này không còn tương lai gì nữa. Đó là lý do các nghệ sĩ opera lớn đều chỉ trình diễn những bài như vậy khi đã già hết cả rồi. Đùa lúc xem mấy cái chương trình ấy e chỉ muốn thụi cho mấy tay sản xuất chương trình 1 trận, họ lợi dụng ước mơ và sự ngây thơ của các e một cách tàn nhẫn quá. A mình mà đóng 1 vai khi chưa đủ sẵn sàng là cũng hệt như thế đó. Dù phim có thành công đi chăng nữa thì nó cũng chỉ là nhất thời mà thôi, liều lĩnh quá là tước đoạt tương lai tốt nhất của bản thân. Hem biết a có hiểu điều đó không nhưng nếu a thực sự già dặn như bác Song Kang Ho nói, e hy vọng a từng nghĩ qua chuyện này. Cho nên giờ e nghĩ chờ đợi vẫn là cách khôn ngoan nhất. E chỉ có thể theo dõi cách anh đóng phim để nhận ra anh đã đủ chín đến độ đó hay chưa, nhưng e nghĩ là sắp rồi E thì k chờ 1 bộ phim đâu ạ, e chỉ chờ 1 khoảnh khắc thôi cũng được Thậm chí ngay sau scandal này, vì nhiều lý do, biết đâu a sẽ diễn xuất tốt hơn...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3713#
Đăng lúc 1-4-2017 00:36:34 | Chỉ xem của tác giả
Cái sự lanh chanh của bạn Yuli đã biến chú Ha Jung Woo từ vai công tố viên sang vai cảnh sát Cộng vào đó bạn ấy cũng quên béng luôn k giới thiệu vai của bạn Jin Goo là vai Park Jong Cheol nhé Con người kia tốt nhất nên sang VN dạy tiếng Hàn cho tui đi thì chữ nó mới chui vô đầu tui đc đó Mồm to như này k lo bị tui bắt nạt roài Mà nhìn ảnh này chợt nhận ra lưỡi anh hình trái tim, lol

Tui còn đang lo a xách cặp đi học rồi sẽ ngta sẽ tưởng đây là sinh viên bị đúp, nợ môn tè le hột me trả hoài k hết ngờ đâu bé Jin Goo già trước tuổi, makeup k cẩn thận có khi trông còn dừ hơn a mình Chú Ha Jung Woo hơn a có 3t mà đã thành công tố, trong khi ông kia lại xếp cùng hàng với cậu nhóc kém mình 16t A có cảm xúc gì hem a ơi

Bình luận

Vậy anh có khả năng cao là hậu bối của Jeo Jin Goo ^^ nghĩ tới điều này cứ thấy buồn cười :)) nhưng mà anh còn trẻ mà haha  Đăng lúc 3-4-2017 05:36 PM
theo lịch sử thì Jong Choel hơn Han Yeol 1 tuổi ạ. Còn trong phim chắc còn tùy ý định của đạo diễn :)  Đăng lúc 2-4-2017 09:22 AM
Jin Goo nếu ko nhầm còn sẽ là sinh viên tiền bối của anh Kang đấy chứ? vì vai của JG là bị tra tấn đến chết trước khi phong trào dân chủ nổi lên mạnh mẽ sau?   Đăng lúc 1-4-2017 11:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3714#
Đăng lúc 1-4-2017 23:14:55 | Chỉ xem của tác giả
Yuli gửi lúc 31-3-2017 11:42 PM
À, hem phải vấn đề mọi người support anh như nào, mà vấn đề là ở em kìa.. Vì có ...

Em support anh như người nghệ sĩ cũng tốt mà. Như vậy em sẽ nhìn nhận các hoạt động, vai diễn của anh tốt hơn mọi người. Và có những nhận xét, đánh giá góp ý để giúp anh tiến bộ trong khả năng diễn xuất của mình. Nhờ có những người khán giả khó tính thì mới làm nên người nghệ sĩ thành công
Như ss thích anh vì là anh thôi, nên dù khi anh đóng phim To beautiful to lie, Temptation of wolves có diễn gượng gạo, buồn cười, ngô ngố thì ss cũng thích và cứ tủm tỉm miệng cười vì thấy anh lên hình vậy, chẳng có nhận xét khắt khe nào cả. Nhưng tất nhiên cũng rất vui khi thấy anh tiến bộ qua từng vai diễn và được các PD, nhà phê bình có tiếng đánh giá cao chứ.
Về việc khi còn nhỏ tuổi, còn trẻ mà nhận một vai diễn quá nặng kí, rồi nổi tiếng như em nói các bé thi the voice hay opera ấy, nó giống như 1 bóng ma đè nặng lên cuộc đời mà sau này thật khó để có vai diễn vượt qua để giũ bỏ hình tượng. Nhiều diễn viên trẻ cũng đã và đang vật lộn tìm kiếm vai diễn xóa bỏ hình tượng cũ như vậy.
Anh mình thì cũng 37 rồi, ở bên truyền hình thì anh già quá rồi đấy, may mà anh đóng điện ảnh nha, thành ra lại trẻ đó
chờ 1 khoảng khắc xuất thần trong sự nghiệp của anh? humm, không biết nữa, anh đang không ngừng cố gắng cải thiện để có những thước phim tốt nhất, vậy thì chúng ta chờ đời thôi.

Bình luận

Công khai như a Mực thì tha hồ vỡ tim ạ :))  Đăng lúc 5-4-2017 06:20 PM
@Yuli: kiểu như là trừ khi anh muốn công khai, thì thiên hạ mới biết cô ấy là ai nhỉ :)) Nhưng bây giờ ss cũng nghĩ như em là ko có ai cả, chỉ có công việc thôi   Đăng lúc 5-4-2017 10:10 AM
lẩn như lươn như chạch, có muốn moi lên cũng k đc =)) Nhà anh ở đâu là 1 ẩn số, anh cũng k mấy khi thò chân sang YG, lịch trình thì bưng bít, ninja ghê gớm =))  Đăng lúc 4-4-2017 11:36 PM
khả năng cao a sẽ k bị tóm. Vì Jun Ki bạn ấy hay update tin tức trên insta, nói chung cởi mở trong vấn đề mạng xã hội, còn a mình thuộc dạng kín kẽ  Đăng lúc 4-4-2017 11:33 PM
thực ra e nghĩ a cũng có yêu đó, nhưng k phải quá dài như mối tình khi xưa. Còn khả năng giờ lão k có ai, vì toàn thấy vui buồn ở bên chú Sise hết lol =)) nhưng  Đăng lúc 4-4-2017 11:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3715#
Đăng lúc 5-4-2017 18:17:14 | Chỉ xem của tác giả
Chợt nhớ ông này và ông nọ cùng họ Kang mà a mực cũng giấu kín k khác gì ông kia
Mai lại có tin "Dong Won kết hôn" chú Sise k biết tí gì đến tận khi đc mời làm áo cưới cô dâu   Bảng phân việc gồm có: Park Hyo Shin và Joo Hyung Jin làm ca sĩ đám cưới, Kim Jae Dong làm MC, Bae Jung Nam và dàn bạn bè thời người mẫu làm phù rể, Uhm Ji Won và Won Bin vì đã kết hôn hết rồi nên chỉ cần tới góp phong bì là đc
Người duy nhất biết trc mọi thứ là PD Lee Myung Se vì đã chỉ đạo chụp ảnh cưới cho ông nông dân

Ôi tôi ngất  

Edit: Ui quên mất các chú SG Wannabe woa đám cưới của anh có thể lập thành dàn thánh ca đấy

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3716#
Đăng lúc 6-4-2017 01:47:23 | Chỉ xem của tác giả
Mấy cái dự án của chàng năm nay cứ như kiểu đàn gà con lon ton trong vườn ý nhỉ Con thì mãi không nhích được bước nào, con thì chưa đủ lông đủ cánh đã đòi phá cửa xông ra ngoài Đó là con 1987 đó, chưa quay đc cảnh nào nhưng đã có poster Và cũng không gây đc tí ấn tượng nào đặc biệt với tui, con diều hâu săn 4 e gà suốt từ cuối năm mà các e mãi chẳng ngon lên được tí nào để tui yên tâm làm thịt, e nào cũng có cái để lo đó

Mà chắc mọi ng cũng biết rùi , cái tin chú Woo Sung cân nhắc In Lang đó chỉ có điều k ngờ mấy tháng trước nghe phong phanh là có dự án chú Jung Woo Sung hợp tác cùng anh mình, lúc đó em cứ đinh ninh là Steel Rain mà hóa ra lại là In Lang. Túm cái quần lại 3 điều
-1 là In Lang chắc sẽ k gặp trục trặc gì với Burning đâu vì hóa ra k phải e ấy tự dưng lù đù sống dậy như ma cà rồng mà đã thức tỉnh tự bao giờ, chẳng qua không thèm trình diện thiên hạ thui
- 2 là khả năng chú Woo Sung nhận dự án này là rất cao, vì e nghĩ nếu k thì chú cứ từ chối huỵch toẹt từ mấy tháng trước cho rồi, lần lần lữa lữa mãi làm gì. Nếu mọi người có hỏi tại sao nữ chính chưa kịp cast đã có nam chính nam phụ thì thực sự là vì 2 anh đã chọn đến với nhau trước rồi
- 3 là trong phim hẳn có cảnh đánh nhau nè, mấy tháng trc PD Bong cũng nói là phong cách 2 anh rất khác nhau. Chú Woo Sung thì bạo lực mạnh mẽ còn anh mình thì mềm mại dẻo dai, lúc đó e còn đang mong 2 ông cast chung phim chắc vui giờ vui thiệt, vui phát sợ luôn, tại chú Woo Sung nam tính lắm à, thực sự công bằng mà nói là một vẻ đẹp nam tính nhất nhì Chungmuro. May mà giờ chú đã già chứ không nhan sắc của chú đủ đè bẹp dúm anh mình Mặc dù vậy gừng càng già càng cay, e thừa nhận đôi khi e nhìn mấy chú già như Cha In Pyo với Jang Dong Gun mà thực sự ná thở luôn đó
Lâu lâu mới có cơ hội thấy anh bị dìm giờ chỉ có trông cậy vào cái thần thái của a thôi ng thương ạ

Tiện nhắc đến chủ đề các tiền bối, ôi cái tin chú Won Bin comeback thật là nóng sốt. E rất thích anh và chú ấy cùng cạnh tranh nhau nhé, hem hiểu sao nhưng e thấy những cuộc đấu mà bạn thân của mình đồng thời là đối thủ thường rất vui ( trừ đấu tình )

Bình luận

Nhan sắc của chú JWS thì, aigu mong là cái sự mềm mại dẻo dai, khí chất của anh sẽ tạo ra một màu sắc khác biệt, chứ về nam tính và nhan sắc thì hahaha  Đăng lúc 7-4-2017 12:32 AM
In Lang có cả Jung Woo Sung á? aigu. Mà tự nhiên ss quên xừ nội dung phim ;)) não cá vàng quá, cứ bị nhầm lẫn In Lang vs Burning.  Đăng lúc 7-4-2017 12:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3717#
Đăng lúc 6-4-2017 16:07:21 | Chỉ xem của tác giả
Xác nhận anh mình thuộc dạng số chó. Thế quái nào quả Okja lại lùi lịch chiếu xuống tháng 6, thế là mấy phim bom tấn khác cũng hãi quá đẩy lịch xuống cuối năm cùng. Nói chung những mùa đắt vé nhất đều đã có tướng to đứng canh, mà lại còn to hơn hẳn mọi năm, tất cả rải đều từ trung thu xuống cuối tháng 12. Còn mỗi tầm cuối tháng 8 đầu tháng 9 gì đấy thì giả sử quả Burning nó k cháy lên đc thì In Lang đợt đấy cũng k chắc đã quay xong. Mà Burning e cũng k nghĩ là nó chết yểu thế đâu...

Hem phải e tự ti về phim của anh, nhưng Golden Slumber là cú comeback đầu tiên sau scandal. Trời ơi e chỉ mong vạn sự bình yên thôi mà thế này anh đen quá đen anh ạ. Thật đúng là không có nỗi lo này thì có nỗi lo khác. Sinh nhật a đợt tới mà có thể e sẽ tặng anh lọ thuốc đau dạ dày
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3718#
Đăng lúc 7-4-2017 00:39:09 | Chỉ xem của tác giả
Yuli gửi lúc 6-4-2017 04:07 PM
Xác nhận anh mình thuộc dạng số chó. Thế quái nào quả Okja lại lùi lịch chiếu xuống  ...

Okja là phim gì vậy? Phim đó thật sự rất khủng, là phim bom tấn của Hàn năm 2017 hả?
Nếu mùa nào cũng đụng độ phim bom tấn thì biết làm sao với Golden Slumber được chạy đâu cũng đụng mà.
Ss không nghĩ là trung thu đã kịp chiếu phim đâu, tháng 8, 9 làm gì mà xong hết các phân đoạn hậu kì, chỉnh sửa, edit các kiểu vậy. Đợt đó anh còn đang bận quay mấy dự án kia nữa, không lẽ vừa quay vừa đi tuyên truyền phim GS?
Năm nay khả năng ra rạp chỉ có mình GS, mà nó lại ko thể đấu lại các bom tấn khác à, hic các phim khác khủng khiếp vậy sao? hichic
Burning làm sao mà em nghĩ là nó chết yểu?
Ôi em làm ss đau tim quá, cứ loạn cào cào hết cả lên. Trước khi mua thuốc đau dạ dày cho anh, hãy mua thuốc trợ tim cho ss đi nghĩ tới lo lắng cho anh mà đau hết cả tim, cả đầu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3719#
Đăng lúc 7-4-2017 01:13:23 | Chỉ xem của tác giả
Yuli gửi lúc 6-4-2017 04:07 PM
Xác nhận anh mình thuộc dạng số chó. Thế quái nào quả Okja lại lùi lịch chiếu xuống  ...

Vừa đi search google một loạt các phim được chờ đợi năm 2017 của điện ảnh Hàn. Tại ss chỉ xem phim của dv mình thích mà không để ý tới các đối thủ nên hem biết.
Okja với sự đầu tư tới 50 triệu đô từ Netflix, còn cả dv hollywood, OMG.
Battleship Island với đạo diễn Ryoo Seung Wan cùng các diễn viên Hwang Jung Min, Song Joong Ki - So Ji Sub. Nghe tên cũng thấy toát mồ hồi rồi.
Rồi 2 phim của anh Jang Dong Won nữa. Xem ra năm 2017 này Hàn có nhiều phim được kì vọng và toàn là phim được xem sẽ là bom tấn của năm quá.
Xem lại thì GS đang bị yếu thế hơn rất nhiều ấy, chiếu đợt nào cũng lo, chưa kể nó còn là chuyển thể từ JP. TT___TT

Bình luận

e cũng xài hết đống thuốc trợ tim rồi ạ =)) k còn hàng cho ss nữa rồi sorry ss =))  Đăng lúc 8-4-2017 03:24 AM
sợ hơn là đi quay phim :)) Còn mẻ Burning là vì mãi e chẳng thấy tổ chức cast nữ chính gì cả, còn thông tin nhập ngũ của bạn In cũng mập mờ :(  Đăng lúc 8-4-2017 03:23 AM
a mình k thể vừa đi quay vừa đi tuyên truyền đc đâu ạ, ổng cũng nói thằng mấy đợt PV trước là ổng k thể làm 1 lúc 2 việc, mà với anh thì đi PR còn đáng  Đăng lúc 8-4-2017 03:22 AM
em chỉ hy vọng nếu bản thân GS đủ hay thì sẽ sống sót thui ạ, nhưng thực sự là hem có mùa chiếu phim nào mà k lo ngay ngáy nhìn đông nhìn tây xem ai đấu với a mình   Đăng lúc 8-4-2017 03:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3720#
Đăng lúc 8-4-2017 03:03:15 | Chỉ xem của tác giả
Trước nhất, xin cho tuôi xin lỗi cả nhà vì tội k check lại thông tin, hiuhiu. PD của 1987 k phải là PD của Lucid Dream mà chú ấy là Jang Joon-hwan. Trời ơi ặc ặc thực sự là sau buổi nói chuyện với các ad bên Chungmuro để hỏi khả năng anh bị hất đít ra khỏi dự án tui đã hem check lại thông tin về vụ này Và khi hôm nay nhìn ra PD ấy là PD Jang Jong Hwan thì tui có chuyện hay để tỉ tê với cả nhà đây

Chắc chắn là mọi người cũng biết rồi đúng hem, rằng thì là mà khi vụ scandal kia xảy ra anh mình đã hỏi ý kiến hiệp hội tưởng nhớ Lee Han Yeol ( ok, tui biết tui dịch rất là ngu nhưng mà thôi đang trong cơn bấn loạn, k cắn vắn nhiều ) rằng anh mình có thể được tiếp tục nhận vai này không. Anh ơi tui yêu anh lắm vì những hành động như này. Trong khi tui chỉ lo a bị hất đít, rồi k được thiên hạ đón nhận; thì a lo a làm người khác bị tổn thương, mà ng khác ở đây k phải tụi netizens hùng hổ bố đời mẹ thiên hạ mà là những người thực sự trân trọng Han Yeol. Những bất ngờ như này anh có biết anh càng làm tui yêu anh đến mức nào k hả Thực sự yêu anh lắm, yêu vô cùng. Đúng như bác Song Kang Ho nói cậu ấy là chàng trai tử tế Anh quan tâm đến người khác, và là sự trân trọng thật sự. Ooi anh ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Ok, tui sẽ hạ màn yêu thương ở đây để nói tiếp Thì hôm nay bên đó có trát về. Rằng thì là mà họ nói hem có sao hết nhé, bên đây rất vui vì Dong Won nhận vai. Chúng tôi còn đồng ý thì các cháu netizens chứng nhận tuổi mầm non, kêu ca nữa là bốp, gẫy răng nhé Ok hem có văn bản nào cà chớn như tui vừa kể đâu mà thực sự là nó còn có sức nặng hơn rất nhiều

ĐẦU TIÊN, HỌ MINH OAN hộ cho cụ cố nhà anh Họ thừa nhận cụ cố anh đúng là có dây dưa với bên Nhật, nhưng họ cũng khẳng định luôn là cái văn bản thuật lại chi tiết việc chi tiền của cụ cho 2 bên ( tui có dịch ở mấy trang trước, nhà ai muốn lội lại thì lội nhé, nhưng mà nói trc là tui google trans nên chữ đc chữ mất ) là chính xác. Họ còn đế thêm là số tiền cụ chi cho các phong trào độc lập ( ok, các cháu netizens giờ có thể hiểu sao cụ cố anh lấy bà cố anh là con cháu nhà có công với quốc gia chưa ) và số tiền cụ chi cho công nhân, nông dân lớn hơn gấp trăm lần so với chi cho bên Nhật. Họ có link lại cái văn bản đó cho những đứa nào lắm mồm có cái mà soi cho kỹ. Đồng thời họ cũng chốt luôn là họ thấy anh và cụ anh là những ng tuyệt vời vì những đóng góp xã hội. Nhưng mà chắc sợ bị đì nên họ nói là vài năm trước ok vài năm trước cũng đc, quan trọng là năm nay họ thừa nhận những đóng góp ấy bằng 1 văn bản thông cáo chính thức. Đc lắm, lúc đầu tui nghĩ a viết bức thư xin lỗi để dịu lại dư luận, và họ sẽ đọc bài báo minh oan cho việc chi tiền của cụ anh 1 cách bình tĩnh hơn. Bây giờ còn cao tay hơn nữa, do hẳn bên bạn Lee Han Yeol chốt rồi nha các cháu yêu. Có anh hùng quốc gia đảm bảo rồi, các cháu đứa nào muốn phát biểu giơ tay lên để ta xẻo thịt nào

Thứ hai, họ nhắc đến bài xin lỗi của anh. Lý lẽ thứ 2 này cho thấy dù cụ cố có làm gì thì TỰ BẢN THÂN anh cũng là ng đủ tư cách và đáng trân trọng nhé

Thứ ba, họ kể lại một việc mà tui đã biết mà lại đếch biết gì What the hell OK, đó là khi bà Park Geun Hye xinh xẻo vẫn còn ăn sung mặc sướng và cái bản blacklist kia chưa bị khui ra, nhưng ngta cũng biết tỏng là nó có, và nó vẫn đang hoạt động lè lè ở đó, bởi vì mùa hè vừa rồi khi PD cast vai Han Yeol, hẻm ai dám nhận trừ 3 người sẵn sàng chịu mọi bất lợi để cast vai. 1 trong số đó là anh mình, ông anh cò hương tưởng hiền lành mà thực ra là gan dạ dùng phim ảnh để nói lên quan điểm của bản thân. Anh đã giữ vững điều đó kể từ khi vào nghề cho đến tận khi bị chính phủ đì ( đến giờ phút này tui k bán tín bán nghi nữa mà tui tin tên anh nằm ở trong bản blacklist kia thật)
Còn tại sao tui lại nói là tui biết mà hem biết gì Tui xin xác nhận vụ anh mình được mời từ hè năm ngoái là thật. Bởi đây, xin trân trọng giới thiệu màn câu con cá ngừ đại đế của PD Jang đã diễn ra k kèn k trống ở 1 nơi đen thui giờ tối hoắc ) Vâng, buổi tối định mệnh đó đã lọt vào đống ảnh đi săn của bạn Yuli mà bạn đếch biết gì chỉ ngồi comment với chị Cafe là sao lão nhà mình nhìn nông dân thế nhỉ, và chị cũng tung hứng theo là chân ngồi co ro như kia là lão đang đi câu cá đó mà

Tiện đây tui xin bật mí cho các ông nhà báo là anh tui toàn mặc áo lố quần thùng đi bàn chuyện đại sự thôi nhé, mà chuyện đại sự của các ông cũng chẳng diễn ra ở nơi kín cổng cao tường gì đâu mà nó cứ tơ hơ ra như thế kia kìa =)))

Thứ tư, quay về thông cáo từ phía bạn Lee Han Yeol, họ cũng bộc lộ quan điểm của mình về việc này. Họ cho là thật quá đáng khi thay thế anh mình trong 1987 vì những lỗi k phải của anh: "Điều quan trọng phải là bây giờ anh ấy thế nào chứ không phải cụ cố anh ta làm sao. Tôi k thấy có vấn đề gì cả", đồng thời nhắc lại một cách rõ ràng "Anh ấy mới chính là người quyết định sẽ đóng Han Yeol vào thời điểm khó khăn đó"

Còn đây là phản ứng bên naver, thui tui hem dịch, đại loại là ca ngợi nhân cách của anh, rồi thì đề cập lại bất lợi của blacklist rồi thì lại ca ngợi nhân cách của anh, rồi thì họ nghĩ họ trách anh đủ rồi  và họ chờ anh ở rạp chiếu bóng
Nhưng mà nhắc đi thì cũng phải nhắc lại là các mẹ netizens hay đến tháng lắm, ta lướt qua để biết tình hình chung thôi chứ k nên đi sâu quá, phòng trừ trường hợp mai các mẹ ấy lên cơn phát dồ lên là chúng ta lại sôi máu đó =))

Nói chung giờ tui đang vui lắm nè.  Lúc a chấp nhận đóng the priests là lúc tui chính thức đổ anh, và giờ khi biết anh chấp nhận đóng 1987, dù nguy cơ 5 năm sau k được cast vai nào  vì blacklist, thì tui như đang yêu lại lần hai ý Quẩy nào quẩy nào giai iu dấu

À, để về với mặt đất thì tui xin thông báo PD của 1987 đã từng hợp tác với anh nhà đó nha. Và đó k phải tác phẩm nào khác chính là quả bom Camelia 1 thời từng gây kinh hãi vì xem xong khán giả hem hiểu gì =)) Đấy hết cách rồi mai lại phải lôi cục nợ ấy ra xào lại thui

À đấy, thêm phát nữa mới phát hiện =)) là vợ của PD Jang chính là chị Moon So Ri nhé ( chết mình gọi là chị có hơi láo quá k, nhưng mà thôi cứ nhìn trẻ thì là chị =))) đợt trước thấy anh đi chơi với ss Moon nhiều quá tui còn hẻm hiểu cái quần què gì đang xảy ra =)) giờ thì tàm tạm biết mô biết tê rồi nha ông ngốc
P.s phát cuối Moon So Ri là nghệ sĩ nữ duy nhất bị lộ tên trong blacklist. Thì bà chị cùng ông chồng cầm đầu trong vụ tuyệt thực để đòi chính phủ giải quyết cho tử tế vụ chìm phà sewol đó mà. Nói chung là bạn anh hình như toàn những người có "máu mặt" hết =))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách