Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: may_88
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Hawick Lau - Lưu Khải Uy (刘恺威) ♥Động Hớn♥ [Vietsub] Bí Mật Của Người Vợ - Ep 54 End (Link page1)

[Lấy địa chỉ]
11081#
Đăng lúc 14-7-2014 21:22:51 | Chỉ xem của tác giả
Xin chào mọi người :3
Đây là lần đầu em vô thread nhà Uy, hân hạnh được gặp mọi người
Mà cho em hỏi tí, page nhà được hơn 1k rồi, nhưng vẫn chưa lên box ạ?

Bình luận

vì giờ nhà Uy chủ yếu hoạt động tại đây nha bạn: https://www.facebook.com/HawickLau.VNFC  Đăng lúc 26-7-2014 12:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11082#
Đăng lúc 22-8-2014 21:45:17 | Chỉ xem của tác giả
Riết rồi nhà cửa đóng bụi, rêu mấy chục lớp luôn rồi

bây giờ ai cũng tập trung qua face hết nên ở đây vắng vẻ quá, vào up cái vietsub show vừa PR vừa cho nhà cửa nó có sức sống xíu

show bao vui, bao hài luôn. ko tin xem thử

[Vietsub HD] Show 《Chúng Ta Đều Thích Cười》2014 - Đoàn phim 《Bí Mật Của Người Vợ》  (gồm Uy, Triệu Lệ Dĩnh, Đinh Tử Tuấn)

https://www.youtube.com/watch?v=utgnt0yYpFQ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11083#
Đăng lúc 23-8-2014 22:55:47 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay Hớn già tham gia buổi khai máy và quay ngày đầu tiên phim mới "Bạn là chị em của tôi".

Quay ngoại cảnh nên mấy bạn fan chụp được khá nhìu ảnh, có 1 số bạn vì tò mò đến phim trường xem về nhà khen Uy rất trẻ, nhìn như 20 chứ ko phải 40   cơ mà công nhận mặc phong cách này trẻ thật, may ghê hết đóng vest rồi   

dạo này Uy chăm đóng phim quá cơ, hết bộ này tới bộ khác liền, về HK với vợ con chưa bao lâu lại phải đi đóng phim, thấy pv ổng nói mà tội, bảo là sợ đi đóng phim lâu ngày quá tới lúc về con ko nhận ra ba nữa   

mà dạo này ổng đóng phim toàn chọn kịch bản ko hot, đọc kịch bản thích là đóng chứ ko cần biết nó hot hay là ko, có hút được fan hay ko   mà số ổng cũng hên, đóng bộ nào cũng hơi bị hot, mặc dù fan việt ko biết nhưng bên trung rating luôn cao   mà ngặt cái đóng cái quỷ phim gì ổng cũng bị gán ghép là đóng ngôn tình chuyển thể ))) đâm ra bị mang tiếng toàn đóng ngôn tình

ổng đóng ngôn tình được bộ TSMT là truyện nó hot, do của mẹ kế. còn bộ Nhất Niệm với Thịnh Hạ thì tiểu thuyết thuộc hàng dở, ko ai bít, lên phim ổng chỉnh sửa lại cho phù hợp nên mới hot thôi :v trong khi đó NN còn chưa được chiếu nữa, hổng bít sao cứ kêu ca ổng toàn đóng ngôn tình   trong khi ổng đóng ngôn tình đếm trên đầu 1 bàn tay còn chưa tới

ko nói thì thôi chứ nói hồi lại nói dông nói dài nói lạc đề thôi up hình khai máy phim mới của ổng hôm nay đây hình gồm hình khai máy, hình hậu trường, và hình đang quay phim. toàn hình do fan chụp ko phải chụp 360 nhưng vẫn cứ đợp ngời ngời   

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11084#
Đăng lúc 24-8-2014 15:08:15 | Chỉ xem của tác giả
hiuhiu hình ảnh hậu trường phim "Bạn là chị em của tôi" của hớn đợp quá đi thôi, hình ảnh ko qua chỉnh sửa, ko chụp bằng 360, hình lại mờ mà nhìn đợp mún xỉu lun hà   đâu phải cứ hình hậu trường là xấu đâu, đâu phải cứ xấu là do ko chụp 360 đâu   

hết đóng vest ko bít hớn có còn bị cho là 1 màu ko   mặc bộ này thấy phong cách hẳn hà, bớt sến hẳn hà, hy vọng diễn xuất cũng bớt sến lun

ko biết khi phim chiếu có còn bị cho là phim chuyển thể nữa ko cơ mà ổng quay phim kiểu gì mà hổng ai bít, kịch bản cũng hổng có hot nữa hà, nhưng mà thôi vậy cho an tâm, phim ra có dở, có thất bại cũng đỡ quê và nhục   chứ hot quá PR rầm rộ quá phim ra mà thành công thì cũng là chuyện thường, còn thất bại lại mang nhục ko biết trốn đâu lun

và cuối cùng khen ổng lại lần nữa   oimeoi thích tạo hình này quá xá thích lun vậy đó, nhìn năng động trẻ trung quá xá lun à

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11085#
Đăng lúc 26-8-2014 00:13:51 | Chỉ xem của tác giả
Oimeoi dạo này có nhiều người sống ở trển ko à, chứ ko thèm ở dưới mặt đất như người thường, cdsht cao còn hơn cả dịch bệnh nữa cơ

bởi vậy ta nói hớn già nha, ngựa pà hết sức hà, lên phim bày đặt gắn mí lót cho 2 mí làm chi để người ta bảo cắt mắt ) hồi xưa mập mạp thịt che hết mũi làm cho để giờ ốm bị cho là sửa mũi, cũng bởi cái tội hồi xưa thật thà quá nên ko có bon chen với đời, có ba nổi tiếng cũng ko nhờ vả nên cứ lết mãi vai phụ ở TVB, tới lúc qua ĐL nổi tiếng người ta chú ý tới thì bị soi mói :v khổ quá cơ

Hình hồi cấp 2 của ổng :v

với hình cách đây 3 ngày quay phim mới có gì khác nhau nhỉ )) à à chắc là pttm từ hồi cấp 2 rồi  

Còn về độ tiếng tăm, uy tín, cat-xê thì còn khôi hài hơn = thôi nói nhìu chi cho mệt xác.

" Tạp chí uy tín Forbes đã công khai Top 100 người nổi tiếng quyền lực nhất làng giải trí Hoa ngữ 2014. Đây là bảng xếp hạng được tổ chức hàng năm căn cứ vào tổng thu nhập của các nghệ sĩ, hiệu ứng truyền thông, thành tích công việc từ việc đóng phim, tham gia thi đấu hay ra album"

à cái trang này cũng ko phải là đúng hoàn toàn, nhưng có thể nói đánh giá tương đối chính xác. Mà phải chi chênh lệch 1 2 hạng thì ko nói làm gì, còn đằng này đắng ... à mà thôi... thúi lòng luôn rồi

Còn cái chuyện bảo nhà mình luôn so sánh Uy với thím abcxyz thì càng khôi hài hơn nữa   lục banh cái kites này xem nhà mình có bao giờ gọi hồn abcxyz ko, nhưng mà nhà người ta thì toàn gọi hồn nhà mình ko à, và ko chỉ ở bên kites này mà còn ở các news nữa, điển hình news hôm nay phim mới của ông hớn, tự nhiên vào cmt Uy ko đẹp bằng abcxyz, abcxyz cũng trẻ sao ko nói )) còn việc mà so sánh thì chỉ so sánh với người hơn thì đúng rồi, nhà mình có bao giờ so sánh Uy với ai kia đâu, thậm chí còn chả xem abcxyz là gì cả, chả hỉu sao tự nhiên lại bị mang tiếng so sánh )) có khi ngược lại ấy chứ

news nào của người ta thì toàn fan người ta vào tự sướng, còn news nào của ông hớn thì cũng fan người ta vào tự sướng nốt lun   hết sức khó hỉu hà, phải đi rêu rao khắp nơi là abc trẻ, xyz đẹp, abc diễn hay, xyz phong độ mới được hay sao á, ko để người ta tự nhìn và công nhận được à

mà nói thẳng thì nhà uy chả rãnh và rỗi hơi đâu đi kiếm chuyện hay soi mói ai cả, nếu ko phải người khác mỉa mai trước thì tui cũng chả hơi đâu nhé, xong quay ngược qua bảo fan uy toàn đi so sánh ))) cười mún rụng rốn lun vậy đó

TÌNH YÊU KO THỂ HIỆN BẰNG LỜI NÓI MÀ HÀNH ĐỘNG
, ko phải cứ ngồi khen đẹp, tâng bốc bằng những lời thái quá lên tận mây xanh (mà chỉ có fan mới công nhận chứ chả ai công nhận)  thì mới gọi là yêu, ko phải cứ tụm 5 tụm 3 bàn dìm người khác để tâng bốc idol (từ kites tới face, và ko chỉ Uy mà còn nhìu người bị lắm) thì mới gọi là yêu. Thời gian ấy hãy hành động chứng minh tình yêu của mình với idol đi, suy nghĩ xem làm những gì để mang idol đến với nhiều người hơn, làm gì để giúp idol mang hình ảnh tốt đến với người khác. hãy thể hiện bằng cách dịch tin, làm sub gì đó đi, chứ rãnh rồi tán dóc làm gì. hay là ngoài tán dóc thì thật sự ko làm gì khác được

cũng chả phải nhạy cảm hay gì, tự nhiên có người nói mới biết được có fan abcxyz nói xấu hớn cũng vào xem sao và hết sức bất ngờ, thiết nghĩ đâu có liên quan gì đâu nhỉ, bên nhà Uy đó giờ chưa hề để ý quan tâm đến người đó mà fan người đó để ý đến mình   ko nói thì người ta cho là người ta đúng, còn nói thì hớn nhà mình nhận hậu quả là người ta ghét lây, nhưng mà nghĩ lại cũng ko cần làm bạn hay giữ hòa khí gì với loại người tụm 3 tụm 5 nói xấu công khai ổng như thế

Khi yêu 1 người nó có nhìu nguyên do, ko phải cứ trẻ cứ đẹp là yêu. thích ổng vì ổng luôn "ĐẸP" trong mắt tui ... đẹp từ tâm hồn, tính tình, con người ổng. con trai nhưng rất chung tình, đứa con hiếu thảo, và luôn đối xử tốt với mọi người, luôn nhớ ơn những ai đã giúp đỡ ổng có được như ngày hôm nay. Để được như ngày hôm nay ko phải từ trên trời ban xuống cho ổng mà là tự bản thân ổng cố gắng, và do tính tình khá hiền nên được nhiều người giúp đỡ. tui rất yêu quý và tôn trọng thành quả của ổng ngày hôm nay cho dù ổng nổi tiếng ở mức độ nào, giàu có ở mức độ nào. Nhưng đó là những gì ổng đã phải trả qua 15 năm lăn lộn ko thành công ở TVB. Cho nên có thể chê ổng xấu, nhưng đừng bao giờ đụng đến nhân phẩm ổng và con đường sự nghiệp ổng.

và từ khi quen được mọi người trong nhà hớn thì càng yêu ổng hơn, bởi nhà hớn trước đó ko có fan phong trào, toàn những chị lớn tuổi hơn cả ổng đã theo ổng từ thời cóc ké ở TVB. Và trong nhà Uy hơn 1 nửa là những chị gần 40 và lớn hơn 40, con cái đã lớn hết rồi. 1 số gần 30, và 1 số hơn 20. tuổi tác ko hề gì với nhà mình, nếu mà nói chuyện trên mạng ảo thì ai nói chả được, nhưng nhà hớn đã gặp mặt chơi với nhau ít năm rồi, tình cảm chị em nhà hớn ko đơn thuần là tình cảm ảo chém gió trên mạng, bởi mấy chị già rồi có lên mạng chém gió đâu. Mà là tình cảm chân thật khi nói chuyện giao lưu ngoài đời, và chị em mình ko phải kiểu lâu lâu mới gặp mà là gặp thường xuyên, trung bình tháng 2 lần.

Mà tại sao nhà hớn ko so sánh ổng với người khác, vì chính bản thân ổng cũng ko bon chen với ai, phim thì chọn 1 là những người giúp đỡ ổng nhờ thì ổng nhận phim, ko quan tâm kịch bản gì cả, hứa đóng là đóng. 2 là chọn phim ổng thích ko cần biết phim đó có hot hay ko, thu hút fan hay ko. thậm chí ổng còn chẳng lên weibo up hình để câu fan nữa. Ổng đã ko bon chen thì fan ổng mắc gì ghanh đua

và fan ổng bây giờ từ trung tới việt cũng chỉ mong ổng được sống cuộc sống ổng mong muốn thôi, có gia đình hạnh phúc, có phim để đóng, có thời gian về bên con. Cuộc sống ổng bây giờ là niềm mơ ước của nhiều người đấy, sự nghiệp ổn định, ko hơn ai nhưng cũng chẳng thua ai. cả gia đình sống hạnh phúc. và fan ổng bây giờ cũng mừng cho ổng vì ổng đã đạt được ước nguyện.

Và xin được gửi 1 nụ cười khinh bỉ tới những ai nói ổng diễn 1 dạng vai, biết ổng đóng bao nhiêu phim ko mà nói thế? trước khi nói thì tự nhìn lại idol nhà mình xem thử, đã diễn qua bao nhiêu vai, và những vai đó có 1 màu ko?

và nói thẳng là trước giờ nhà Uy chưa hề xem abcxyz là gì cả, cũng chả quan tâm để mà so sánh, hãy xem ai là người gọi hồn ông hớn trước. Nói ra cũng ngại lắm cơ, tên ông hớn được xuất hiện trong nhà người ta, chứng tỏ ổng cũng có sức hấp dẫn, chứ nhìn lại nhà hớn xem có ai thèm nói tới ko Hãy giành thời gian làm việc có ích hơn để giúp quảng bá idol của mình đến với mọi người đi mấy bạn ơi.

viết cái này tốn thời gian thiệt nhưng vẫn phải bỏ ra để đáp trả lại sự nhiệt tình của người ta, ko thôi người ta tưởng mình sợ

và cuối cùng gửi lời chúc sức khỏe tới những ai đã đọc đến đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11086#
Đăng lúc 11-9-2014 22:51:20 | Chỉ xem của tác giả
[Vietsub] Show 《Phỏng Vấn Siêu Cấp》 2014 - Lưu Khải Uy, Đường Yên

Show khá hay, xem show có thể thấy được tình bạn Yên và Mịch thật sự rất tốt, sống ở showbiz mà kiếm được người bạn như thế thật khó

ông hớn than giam show bị chọc thì toàn cười chứ chả bít nói gì hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11087#
Đăng lúc 13-10-2014 23:39:45 | Chỉ xem của tác giả
[Vietsub HD] Phỏng Vấn 《Dịch Kiến》 2014 - Lưu Khải Uy

Show để chúc mừng sinh nhật Hớn

13.10.1974 - 13.10.2014
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11088#
Đăng lúc 23-10-2014 11:01:20 | Chỉ xem của tác giả
Lâu rồi mới vô Động Hớn

Nhớ Mn - Nhớ Động Hớn - Nhớ ngày đó quá chừng

Chúc Mn một ngày vui vẻ

Bình luận

hehe nhà mình giờ chả ai vào nữa ss ạ, lâu lâu lướt vào xem có gì hot hay ko thôi ^^  Đăng lúc 25-10-2014 05:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11089#
Đăng lúc 25-10-2014 17:55:31 | Chỉ xem của tác giả
[19.10.2014] Offline Mừng sinh nhật Uy

Hình off cũng được ít bữa rồi, bây giờ lên khoe đây   chủ yếu vừa khoe hình vừa cho nhà cửa nó có ko khí tí

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11090#
Đăng lúc 25-10-2014 17:59:25 | Chỉ xem của tác giả
[19.10.2014] Offline mừng sinh nhật Uy

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách