Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Đề cử phim điện ảnh Nhật Bản + Hỏi đáp

[Lấy địa chỉ]
191#
Đăng lúc 1-5-2015 18:34:53 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn đề cử phim Cafe Daikanyama, phim gồm 3 phần
Diễn viên: Hiroki Aiba; Genki Okawa; Renn Kiriyama; Toru Baba
Nội dung: Ở Tokyo, Dakanyama có một quán cà phê, điểm thu hút nhất của quán chính là những phục vụ trong quán đều là những anh chàng đẹp trai. Bốn nhân viên đẹp trai của tiệm bao gồm: Hibiki Shibata, Rintaro Sardine, Mikoto Miura đều có những khả năng đặc biệt riêng. Riêng bà chủ của tiệm vì là một người rất yêu thích đi du lịch nên rất ít đến tiệm, vì thế việc kinh doanh của cửa hàng đều do ba thanh niên này đảm nhiệm.

Một ngày nọ Gaku Ishikawa cũng đến cửa tiệm làm việc, vì bố của anh từng là bạn cũ của bà chủ tiệm. Vì muốn thực hiện ước muốn của bố là trở thành một đầu bếp, hi vọng mình có thể trở thành một nhà làm điểm tâm có thể mang hạnh phúc đến cho mọi người mà đến cửa tiệm làm việc. Nhưng mọi chuyện có vẻ không được thuận lợi như những gì anh nghĩ. Anh không có cách gì hiểu được những hành động kì quái của các thành viên khác, Shibata thì thích vừa khiêu vũ vừa phục vụ khách hàng, Miura thì hở một tí là quát tháo ẫm ĩ, còn các các vị khách kì quái của cửa tiệm ( nội dung mình lấy trên mạng nha bạn ^^ )

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

192#
Đăng lúc 9-5-2015 21:54:14 | Chỉ xem của tác giả
mod ơi em đề cử phim 5cm/s ^^
phim đó xem hay lắm nhưng mà xem sub trên các trang không hay lắm
hình như mk chưa làm phim đó nên em đề cử
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

193#
Đăng lúc 14-6-2015 10:59:15 | Chỉ xem của tác giả
Mình đề cử phim Kanojou wa Uso wo Aishisugiteru/The Liar and His Lover
website của phim http://kanouso-movie.com/
diễn viên:
Takeru Sato - Aki Ogasawara
Sakurako Ohara - Riko
Saki Aibu - Mari
.

Phim hay + nhạc hay, mong Kites sớm làm sub fim này, dù trên mạng cũng có nhiều bản vsub rồi nhưng vẫn mong sub của Kites hơn ><
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

194#
Đăng lúc 17-8-2015 18:20:16 | Chỉ xem của tác giả
Ad, mod thân mến <3 mình là 1 con mọt phim và từ 2012 sau khi bấn loạn với Rurouni Kenshin live action của Takeru sàn <3 , mình đã dấn thân vào con đường điện ảnh Nhật
May mắn thay trước giờ toàn hâm mộ những anh giai có tiếng như Takeru, Ryosuke Yamada, Kamiki Ryunosuke, Shun Oguri nên dễ dàng tìm thấy film sub của mấy ảnh <3 Ấy mà dạo gần đây bị đổ điếu anh Masaki Okada trong Fuben Na Benriya, thấy anh cũng có list phim dày đặc nhưng film đc sub không có nhiều ;_; Thấy anh đóng nhiều phim có nội dung cũng hấp dẫn lắm nên mình xin đc đề cử phim của Masaki-kun
Omoi Konoshi / Mindset
Phim kể về Gajirou, 1 gã ích kỷ chỉ nghĩ đến tiền. Một ngày nọ, anh vướng vào 1 vụ tai nạn xe nhưng may mắn thoát chết, tuy vậy chiếc xe lao đến anh vì để tránh Gajirou nên bị lạng tay lái khiến 4 người trong xe đều qua đời. 4 oan hồn ấy tìm đến Gajirou sau khi anh tỉnh lại và yêu cầu anh thực hiện di nguyện của mình và nếu anh thực hiện, họ sẽ cho anh số tiền mà khi họ chết đi để lại. Gajirou đã trải qua bao chuyện oái ăm để thực hiện điều ước của họ như trở thành vũ công hay thậm chí làm cô dâu

Hi vọng mọi người sẽ chọn phim em, em mong đc thấy Masaki-kun đập chai mặc váy cưới hay múa cột lắm luôn ạ ;_;
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

195#
Đăng lúc 24-8-2015 21:43:03 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Em xin đề xuất phim Okuribito ạ
Em đã dành cả 1 mùa hè để " tu" phim Nhât
Đây là trong những bộ phim hay gần như nhất trong số những phim em xem
Hi vọng KST sẽ sub phim n
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

196#
Đăng lúc 4-12-2015 23:59:31 | Chỉ xem của tác giả
mình xin đề cử phim  Biri Gyaru -Flying Color (2015)
mình tình cờ đọc được review về phim trên page Phim Nhật trên fb, thấy nội dung và ý nghĩa của phim khá được
https://www.facebook.com/phimnha ... ?type=3&theater
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

197#
Đăng lúc 5-12-2015 20:12:08 | Chỉ xem của tác giả
hi vọng kite sẽ dành thời gian sub bMINNA! ESPER DAYO! EPISODE 1
Phim thể loại học đường hài bựa ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

198#
Đăng lúc 22-12-2015 15:57:09 | Chỉ xem của tác giả
mình xin dề cử Edo no Bon Bon
đây là phim BL, tạo hình các nhận vật trong phim phải nói là đẹp không thể tả, nội dung phim tự như câu chuyện cổ tích dựa vào kịch bản cảu vở nhạc kịch nổi tiếng Hồ Thiên Nga
Raw: http://aarinfantasy.com/forum/f353/t188361-edo-of-candy.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

199#
Đăng lúc 23-12-2015 00:45:50 | Chỉ xem của tác giả
Mình xin đề cử "Fruits of Faith" hay "Miracle Apples" "奇跡のリンゴ"
Một bộ phim tuyệt vời, về tình yêu, lòng tốt, nghị lực.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

200#
Đăng lúc 26-12-2015 20:08:58 | Chỉ xem của tác giả
Mình xin đề cử phim Q10 của takeru satoh.Nội dung phim hài hải dễ thương mà chỉ xem được qua đoạn ngắn trên youtube
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách