Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 16833|Trả lời: 21
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Chủ sở hữu nhà hàng Hàn Quốc tiết lộ thói quen ăn uống vui nhộn của 10 nhóm nhạc thần tượng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Một chủ nhà hàng Hàn Quốc tiết lộ thói quen ăn uống của 10 nhóm nhạc K-pop khác nhau.

Chúng ta đều tự hỏi liệu nếu được dùng bữa với thần tượng K-pop yêu thích thì hôm đấy sẽ như thế nào? Buổi hẹn sẽ yên tĩnh và đầy lãng mạn? Hay ồn ào khó chịu? Ấm áp hay lạnh lẽo ngượng ngịu? Bạn sẽ không cần phải chờ lâu đâu bởi bạn sẽ tìm được đáp án ngay thôi.

Vào ngày 16 tháng Chín, một cư dân mạng đã tóm tắt và tổng hợp thói quen ăn uống của 10 nhóm nhạc thần tượng khác nhau được chia sẻ bởi chủ một nhà hàng Yeouido, Seoul, Hàn Quốc. Tài khoản này đã tiết lộ cách cư xử của một số nhóm nhạc thần tượng trong bữa ăn của họ tại nhà hàng của mình.
Mười nhóm nhạc idol bao gồm cả nam lẫn nữ nhất định đã đến thăm nhà hàng ở Yeouido này là  SHINee, Super Junior, BEAST, MBLAQ, Girls’ Generation, f(x), INFINITE, Teen Top, SISTAR, và After School.

Mặc dù tên nhà hàng hay tài khoản ban đầu đã viết nội dung này đều không được tiết lộ, nhưng những tài khoản viết về cách hành xử của các thần tượng có vẻ khá nổi tiếng trong fandom của họ. Trước đây những điều này cũng đã từng xuất hiện trên mạng.

Theo thứ tự được liệt kê, tài khoản này đã tổng hợp danh sách dưới đây như sau:

SHINee – Những đứa trẻ lớn tiếng.

Super Junior – Thậm chí còn ồn ào hơn vì có thêm thành viên và nói to.

BEAST – Những đứa trẻ tôi muốn đá ra khỏi nhà hàng.

MBLAQ – Nếu họ đã từng đến nhà hàng của bạn, bạn sẽ không bao giờ muốn chấp nhận họ làm khách hàng.

Girls’ Generation – Đáng ngạc nhiên, họ rất yên tĩnh.

f(x) – Nhà hàng trở nên yên tĩnh khi họ đến (nhưng một khi họ đến cùng nhóm khác…)

INFINITE - Những đứa trẻ rất giỏi làm ồn, càng ngày càng ầm ĩ.

TEENTOP - Lúc nào cũng có vẻ vội vàng. Họ hiếm khi tạo nên hỗn loạn và thỉnh thoảng gây ồn ào.

SISTAR - Chúng tôi rất ngạc nhiên khi họ cực kỳ yên tĩnh, không có gì giống như hầu hết mọi người sẽ tưởng tượng, nhưng họ chỉ lớn tiếng khi họ cười.

After School - Nhóm này  nghiêm túc đáng ngạc nhiên, họ siêu yên tĩnh.

Super Junior + SHINee cùng = bùng nổ # 1; xin vui lòng không được đến với nhau ㅜㅜㅜ

Girls 'Generation + f (x) với nhau = bùng nổ # 2; hai nhóm này không nên đến với nhau, hoặc là ㅜㅜㅜㅜ f (x) + bất kỳ nhóm nhạc thần tượng nào khác = quả bom hẹn giờ.

BEAST + MBLAQ đến cùng nhau = quả bom hạt nhân.

Tuy rằng đoạn mô tả về những nhóm nhạc thần tượng này rất ngắn, nhưng đã thu hút rất nhiều fan hâm mộ của các nhóm nhạc đã tụ tập tại bài viết trực tuyến này thể hiện sự thích thú, những tiếng cười cuồng loạn của họ. Chia sẻ rằng họ thích và muốn tận mắt chứng kiến các thần tượng đi ăn cùng nhau đến nhường nào. Các fan hâm mộ thậm chí còn để lại những comment dí dỏm như : “Tôi thực sự muốn biết MBLAQ và BEAST đã làm những gì khi họ đi ăn uống cùng nhau mà đến mức chủ nhà hàng gọi họ là bom hạt nhân kekekekekeke". “ Các thành viên f(x) thật là đáng yêu” và “Bom hạt nhân hahaha! Ôi, MBLAQ và BEAST đã làm gì nhỉ? Tôi nhớ M-ST (MBLAQ + BEAST)”.

Liệu có bao nhiêu người sẽ muốn dùng bữa sáng, bữa trưa, hoặc bữa tối với các nghệ sĩ yêu thích của mình?

Source: Koreaboo.com
V-trans: [email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 16-9-2016 22:49:24 | Chỉ xem của tác giả
các nhóm nhạc nữ có vẻ hơi kín tiếng nhỉ, cũng hơi lạ là tại sao con gái mà lại im lặng được ta?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 16-9-2016 23:17:16 | Chỉ xem của tác giả
Phụ nữ chỉ nhiều chuyện thôi, nhưng đàn ông tụ tập thì quậy phá khủng khiếp lắm, nên bảo sao chủ nhà hàng lại sợ các nhóm nhạc nam đến cùng nhau như thế.
Cam ơn chủ thớt đã dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 16-9-2016 23:31:09 | Chỉ xem của tác giả
ôi mấy chế SM làm cái gì mà để thành bom hết cả thế này, tui thật mong mỏi nhắc đến EXO xem mấy con lợn này chỉ ăn thì yên tĩnh mà nói chuyện thì bom nổ ra làm sao, nhớ hồi EXOSHOWTIME thành EXOEATTIME luôn đấy
Mà tui làm phục vụ nhà hàng hàn đều thấy phụ nữ rất ít ra ăn hàng, chủ yếu là đàn ông, họ đi cùng nhau mà ăn trong yên tĩnh nói chuyện cũng yên tĩnh để giữ lịch sự, cơ mà đi 1 đám hoặc những ng trẻ thì hết sức giống bom thật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 16-9-2016 23:52:39 | Chỉ xem của tác giả
Các nhóm nhạc nữa yên tĩnh khi ăn nhỉ!!!!
Thanks ban trans tin!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 17-9-2016 00:30:27 | Chỉ xem của tác giả
Người nổi tiếng mà đi đâu mà chẳng bị soi
Thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 17-9-2016 01:08:13 | Chỉ xem của tác giả
Mấy ông BEAST thì khỏi nói tụ lại với nhau là rần rần như một cái chợ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 17-9-2016 02:56:20 | Chỉ xem của tác giả
Điểm chung: Idol nữ hình tượng dịu dàng
Idol nam dù bao nhiêu tuổi vẫn là đứa trẻ to xác
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 17-9-2016 11:27:23 | Chỉ xem của tác giả
Cửa hàng nổi tiếng ghê nhỉ chắc phải có ảnh chụp nghệ sĩ treo trên tường ý đúng là các cô gái đi đâu cũng nhẹ nhàng, còn các cậu trai thì .. ơ nhưng hình như cái này phải post bên Kpop chứ bạn nhỉ anw cảm ơn bạn dịch nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 17-9-2016 12:02:30 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Ôi sao mà danh sách dễ thương thế ) Mấy anh trai quậy ghê nha. Còn mấy chị yên quá. Đáng lẽ phải ngược lại chứ ♡
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách