Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: mark1234
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

10 bộ phim Hàn được yêu thích nhất mọi thời đại với fan quốc tế

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 31-8-2016 23:37:43 | Chỉ xem của tác giả
list 10 phim thì có đến 8 là coi hết bộ, drop giữa chừng 2 phim trong đó có playfull kiss , mà nhớ hồi phim này ra cũng đâu đình đám mấy..thay cái phim này thành Irish 1 có vẻ được hơn. mà phải công nhận Full House, Secret Garden & You came from the star là nhất rồi, không phải bàn cãi...
anw, tks thớt dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 1-9-2016 02:21:12 | Chỉ xem của tác giả
Haewyn gửi lúc 27-8-2016 08:33 AM
Trong danh sách này khó tin nhất là Playful Kiss và It's ok, that's love, mà lại thiếu đi  ...

giật mình ví playful kiss luôn, phim này thấy bên Hàn cũng ko thích, mình xem 1 tý ko ngấm nổi mà phải bỏ, thế mà ở đây lại được top. Đúng là trên đời này cái quái gì cũng có thể xảy ra luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 1-9-2016 15:05:19 | Chỉ xem của tác giả
HỜi ơi, fan quốc tế này mới chỉ coi có 7/10 thôi
còn vài phim chưa xem vì lười quá trời lười
để về down coi đủ bộ sẽ nhận xét tổng thể
hiện tại chỉ thích coffee prince với secret garden
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 1-9-2016 16:29:00 | Chỉ xem của tác giả
Secret và boy over flower. Một thời cuồng si. Còn playful chả thấy hay tí nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 2-9-2016 02:14:58 | Chỉ xem của tác giả
Đánh giá 1 chút, theo mình thì sẽ là:
1. It's Okay That's Love: Kịch bản quá xuất sắc, khía cạnh phản ánh rất nhiều mặt của xã hội, của chính bản ngã mỗi người. Vô cùng thích phim này.
2. Full House: phim thần tượng cutoe hột me ))) hư cấu nhưng mà couple đẹp, nhạc hay. Nói chung là bù lại đó. Với phim làm lâu rồi. 1 phần tuổi thơ của mình, hồi trưa trưa coi htv7 phim này, hóng từng ngày.
3. Secret Garden: OK, cũng là thần tượng các kiểu. Nhưng phim này như đỉnh cao trg sự nghiệp của Won Bin tính cho tới hiện tại. Rất thích. Lại có chút phép màu
4. You came from the star: Khỏi nói, chắc ai cũng coi. ))) Nhưng phim lại ko phản ánh nhiều khía cạnh XH mà tập trung về tình cảm và chút showbiz.
5. Boys Over Flowers : Chuyển thể truyện tranh, quá nổi, chắc ko ai ko coi, nhưng mình lại ko thấy bài học nào hay ho từ phim.
6. You're Beautiful: Ừm, cũng sặc mùi hư cấu và fanfic ))) Coi vui, nhạc hay, trai đẹp.
7. The Heirs: Tương tự như trên ) ko phải chuyển thể truyện tranh nhưng ko thấy khía cạnh j hết.
8. Playful kiss: Diễn xuất dở. >< Bản Đài Loan hay hơn nhiều.

2 phim Kill me heal Me chưa coi và Coffee Prince lâu lắm ko nhớ rõ thì ko nhận xét được.
Nhưng thấy Hàn có nhiều phim hay hơn mấy phim trong bảng xếp hạng này mà. =.=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 2-9-2016 12:42:27 | Chỉ xem của tác giả
Cứ tưởng là có list những bộ phim huyền thoại như Trái tim mùa thu hay Bản tình ca mùa đông cơ
Những bộ phim trên đều nổi đình đảm, chưa xem mỗi Playful kiss thôi.
Thanks bạn dịch news nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 2-9-2016 14:10:42 | Chỉ xem của tác giả
Với mình thì có mấy phim mình hay xem lại, You Who Came From The Star; It's Ok That's Love; Heirs ; Kill Me Heal Me; You're Beautiful, quá bất ngờ với Playful Kiss chắc hồi đó do ảnh hưởng của anh Kim Có nhiều phim ngày xưa thích lắm mà giờ xem lại cứ thấy củ chuối mà còn nhiều phim kinh điển hơn k có trong này cảm ơn bạn dịch nha

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 2-9-2016 14:13:47 | Chỉ xem của tác giả
Hu hu " Secret Garden" của mị đứng thứ nhất kìa. Ôi bộ phim làm mị say đắm.
Mình lại còn mua cả đĩa người ta in lậu phim bán ngoài cửa hàng đĩa chứ.
Lúc ấy nhà làm gì có máy tính để mà xem đâu. Mê phim điên ddarp luôn. Phim quá lãng mạn với một loạt câu thoại kinh điển. Nhạc phim cũng hay nữa. Đến giờ đoạn đầu của "BOIS - Scar" suốt ngày được phát luôn kiểu trong mấy trường hợp éo le, bị phũ các kiểu ý!
Đọc cái này tự nhiên muốn xem lại quá! Ôi giám đôc Kim của em! <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 2-9-2016 19:46:45 | Chỉ xem của tác giả
Xem được 1 3 9 . Nói không ngoa thì Boys Over Flower đã đưa mình đến với thế giới nhạc Hàn, phim Hàn. Ngày đó chưa có laptop, vẫn dùng cái máy tính để bàn mà vẫn lọ mọ down phim về trữ thỉnh thoảng xem lại . Có những phim ở thời điểm nhất định mình thấy hay nhưng sau này, khi càng có nhiều phim, càng tiếp xúc nhiều với phim Hàn, thì độ yêu thích với BOF cũng giảm sút, có khi lại thấy nó không còn hay nữa. Tuy nhiên dù sao vẫn là bộ phim khiến mình tràn ngập với thế giới Phim Hàn đấy.

Sau BOF thì mình coi YAB, cũng là bộ phim khiến mình trở thành fan Hye Heo đến tận bây giờ. Sau này xem cũng nhiều phim, cũng quý nhiều nữ diễn viên, nhưng Hye vẫn chiếm trọn 1 chỗ trong tim mình rồi. Có điều vài phim Hye chọn kịch bản m không thích lắm, như là Heirs chẳng hạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 2-9-2016 20:13:59 | Chỉ xem của tác giả
vâng và khi mình đọc cái topic này mình đã phát rồ lên là tịa sao Playful Kiss lại có mặt trong cái danh sách này vậy? mình không thấy phim này hay chỗ nào hết ráo. ngược lại thì mấy phim hay khác lại không có trong danh sách điển hình là Iris- một thời mê mẩn mấy pha hành động như phim Mỹ, hay mấy bộ phim bi hồi mấy năm trước. dù cho mấy phim đó lâu rồi thì cũng một thời là kinh điển.
cơ mà
bất ngờ là DOTS mới chiếu đầu năm nay thì lại không có trong danh sách, lúc đó nổi đình nổi đám luôn,
mặc dù mình chưa xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách