Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hopeful_colour
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[WOWOW 2013] XXXHOLIC | Vietsub E08 END

[Lấy địa chỉ]
271#
Đăng lúc 26-4-2013 21:58:55 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Film thế mà đã hết rồi. Buồn quá. Biết libve action thì sẽ không máu lửa đầy phép thuật như trong truyện, lại còn phải lựa bỏ phần liên quan đến Tsubasa nhưng vẫn ngắn quá :'(. Buồn nhất là hình tượng diễn viên không giống lắm. Yuuko nhìn hơi..XD. Himawari thì không giống gì luôn. Còn Doumeki thì trông hơi nhỏ XD. Hơi thỏa mãn với mỗi bạn watanuki. Màn với nhện nữ lang hơi sexy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

272#
Đăng lúc 26-4-2013 23:19:54 | Chỉ xem của tác giả
Film này mình thấy giàn nhân vật phụ xinh thế, có điều nhân vật chính thì chưa được ưng lắm
-Yuuko không xinh nhưng cao, mình thấy diễn trông đã có vẻ có chút thần bí tuy chưa đạt đến như trong truyện

-Bạn Watanuki thì nhìn xa khá đẹp, nhưng nhìn gần thì... có điều mình thấy tính cách của Watanuki trong truyện ngố ngố và diễn viên cũng đã mang lại cảm giác đó cho mình

-Himawari trong truyện có nét gì đó ngây thơ trẻ con mặc dù bạn ấy luôn mang đến vận xui, còn bạn trong này thì trông ủ rũ quá, có lẽ diễn viên cũng hơi già cho vai diễn nên mình thấy gượng gượng.

Nội dung film thì mình thấy cũng tạm ổn, thu hút nhưng không gợi được cái thần bí nhưng vẫn hài hước của truyện => đánh giá chủ quan của mình thôi vì dạo này đang mê mệt film hài, ko thích xem film kì bí  lắm chỉ là trước rất thích truyện này nên lon ton vào xem thôi :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

273#
Đăng lúc 27-4-2013 09:12:45 | Chỉ xem của tác giả
tuy vẫn chưa ưng ý dàn diễn viên lắm và không kì ảo được như trong manga nhưng nói chung phim làm được như vầy là quá tốt rồi
cảnh phim làm không bị gượng gạo, diễn viên diễn cũng tốt, tóm lại là ok
cơ mà vẫn hơi tiếc vì không có mokona :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

274#
Đăng lúc 27-4-2013 11:14:32 | Chỉ xem của tác giả
ớ... mình thích manga này lắm, cuồng Clamp mà...
... Nhưng không hiểu sao mình lại không thích phim này...
... không phải nói chứ trong Manga Yuuko có khuôn mặt rất là sắc sảo, riêng về phần này diễn viên Anne chưa thể hiện được (do make up chăng?)
... trong dàn diễn viên được đề cập thì mình thấy chỉ có mỗi chàng đóng vai Domeki là giống giống với manga...
buồn vì phim này ko đc như mong đợi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

275#
Đăng lúc 27-4-2013 12:21:22 | Chỉ xem của tác giả
Phim cũng hay với hấp dẫn , nhiều đoạn hơi khó hiểu , mà thật ra truyện này vốn đã khó hiểu . Himawari chan không ấn tượng lắm , Yuuko cũng tàm tạm . Thích mỗi Doumeki - kun :))) .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

276#
Đăng lúc 27-4-2013 18:02:37 | Chỉ xem của tác giả
Uhm.... thực ra t thấy drama này làm hơi sơ sài quá... vốn thích kiểu vẽ lung linh của Clamp nên xem Drama cảm thấy ko thích lắm
Nhân vật cũng bt, thấy mỗi Doumeki nhìn có vẻ khá khá.

TT.TT Yuuko nhìn chả giống tí nào ý +__+ uh thì Clamp vẽ có hơi "nhọn" thật nhưng mà ít nhất drama cũng nên làm cho "lung linh" một tí chứ

Cám ơn subteam nhiều vì đã làm bộ này{:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

277#
Đăng lúc 28-4-2013 07:38:31 | Chỉ xem của tác giả
Mình thì chưa xem manga nên không thể đêm so sánh manga với live action được. Nhưng theo chủ quan của mình thì bộ này làm cũng ok rồi, nội dung hấp dẫn gây tò mò, vả lại cũng nêu nhiều bài học đáng giá. Còn chứ phim làm từ manga mình thấy lúc nào cũng bị chê dở hơn manga hết thành ra cũng là chuyện thường rồi :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

278#
Đăng lúc 28-4-2013 09:25:22 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy mọi người không nên so sánh live action với manga làm gì, bản thân việc viết một kịch bản để chuyển tải cái hồn của truyện vào phim cũng đã là rất khó rồi, chả nên yêu cầu cả diễn viên cũng cần phải giống trong truyện làm gì, đây đâu phải là anime.
theo đánh giá của mình thì mình thấy phim hay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

279#
Đăng lúc 28-4-2013 15:21:28 | Chỉ xem của tác giả
Dàn diễn viên làm mình thất vọng quá, ko bộc lộ hết được cảm xúc của nhân vật :((
Ui, Ichihara xinh đệp của mềnh đã trở thành bà cô già khú *chai cảm xúc*
Còn Watanuki diễn cũng bị cứng, nói chung hok thể so sánh được vs truyện tranh. Trước lúc phim xuất bản thì rất hóng nhưng coi rùi thất vọng quá.
Thanks ST đã vất vả.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

280#
Đăng lúc 29-4-2013 09:56:28 | Chỉ xem của tác giả
mới coi được tới EP5.....hic hic........cái torrent nó báo bị lỗi thế là ngưng lun.
Đêm mở coi phim này thấy cái sống lưng nó bị lạnh kinh khủng..............

Đúng là phim không dành cho người 7 vía........................^.^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách