Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Valentine Present!][2011]You Are The Apple Of My Eye/那些年,我們一起追的女孩 - Vietsub uncut HD

[Lấy địa chỉ]
431#
Đăng lúc 6-1-2014 00:42:58 | Chỉ xem của tác giả
Thẩm Giai Nhi và Kha Cảnh Đằng tuy đã có những khoản thời gian vui vẻ và hạnh phúc bên nhau, nhưng cuối cùng lại "đường ai nấy đi". Mới đầu mình cũng thấy có một sự buồn nhẹ, nhưng sau khi nghĩ lại, kết thúc như vậy có lẽ là hay ho nhất và đẹp nhất dành cho hai người rồi. Từ đầu tới cuối, Giai Nhi đều cảm thấy Kha Đằng rất trẻ con, mà nàng thì lại không thích mấy bạn trẻ con quá. Nên có lẽ đối với Giai Nhi, Kha Đằng là để làm người yêu, chứ hem phải để làm chồng. Từ đầu đến cuối, mình thấy Giai Nhi đều rất lý trí, từ cách bắt đầu thích Kha Đằng, gây sự chú ý với Cảnh Đằng, đến chuyện khoan-hãy-chấp-nhận-Cảnh-Đằng vì muốn thời gian theo đuổi dài thêm một tí, và cả việc không quay lại với Kha Đằng mà cuối cùng lại kết thúc với một người chững chạc hơn. Chắc chỉ có lúc nàng vừa cãi nhau với Cảnh Đằng (sau màn đánh nhau vớ vẩn) là ít có lý trí nhất thôi. Thế nên A Hòa mới có cơ hội

Trong phim mình thích nhất là Kha Đằng rồi, từ đầu tới cuối đều vô cùng nhất quán và phong độ ^^~ Và cái cảnh bay vào kiss chú rể mà tưởng tượng ra là chú rể là Giai Nhi thì đúng là siêu siêu siêu kinh điển
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

432#
Đăng lúc 6-1-2014 13:26:59 | Chỉ xem của tác giả
Trần Nghiên Hy dễ thương, Kha Chấn Đông ngầu ngầu, nhưng mà phim có nhiều tình tiết khác trong truyện quá.Thẩm Giai Nghi torng truyện tươi tắn nói nhiều lắm, đến nỗi Cảnh Đằng phải gọi là bà 8, còn đây thấy TGN cứ nghiêm nghiêm khó chịu sao á, lúc coi phim tới đoạn cuối mình hụt hẫng gì đâu, tại sao 2 người vì 1 chuyện nhỏ nhặt mà cãi nhau đến nỗi chia tay, đến khi xem truyện mình mới hiểu ra, thì ra chuyện tình của TGN và KCĐ chỉ là một hồi ức đẹp của tuổi học trò, có lẽ 2 người họ thích nhau thật, nhưng để quyết định di cùng nhau tới cuối con đường đó lại là 1 chuyện khác, mà người chồng hiện tại của TGN lại có thể cho cô những điều mà cô ấy thật sự cần
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

433#
Đăng lúc 6-1-2014 16:13:29 | Chỉ xem của tác giả
phải nói xem đi xem lại mấy chục lần rồi mà không chán đó
tình cảm thời học trò đúng thật có sức mạnh thúc đẩy con người ta mà
ước gì hồi đi học mình cũng có một mối tình như vậy
hehehehehehehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

434#
Đăng lúc 8-1-2014 21:52:23 | Chỉ xem của tác giả
đọc truyện "Cô gái năm ấy chúng ta cùng theo đuổi" lâu lắm rồi mà bây giờ mới xem phim.
có lẽ (mình đoán) , kể cả ở trong phim, Kha Cảnh Đằng và Thẩm Giai Nghi cũng sẽ không  đến được với nhau, và phim cũng SE : ( (  Cơ mà giờ xem cái trailer, thấy hay hay, lại mò mẫm vào xem : ) )
Cảm ơn nhóm dịch đã làm phụ đề xem phim nhiều nhiều ♥

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

435#
Đăng lúc 9-1-2014 10:43:07 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình xem đi xem lại cũng đã 5, 6 lần rồi mà vẫn thấy hay.
Một bộ phim đầy ý nghĩa và rất chi là cảm động.
Ước gì mình cũng có mối tình đầu đáng nhớ như vậy nhỉ?????
Chân thành cảm ơn nhóm dịch đã làm phụ đề phim này cho mọi người xem.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

436#
Đăng lúc 9-1-2014 11:54:46 | Chỉ xem của tác giả
phim này khá ý nghĩa! nó làm mình nhớ đên hồi học cấp 3!!!!
nhờ nó mà mình học thêm đk khác nhiều từ mới! mình hoc khoa tiếng trung mờ( hí hí)
thanks subteam nha <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

437#
Đăng lúc 9-1-2014 13:38:12 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay dã man ạ
đúng kiểu xem nhẹ nhàng tuy kết thúc 2 ac k thành đôi nhưng vẫn rất thích xem
KCĐ quá đẹp giai đáng iêu luôn í chị dv chính cũng xinh nữa
nói chug là rất nên xem phim này!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

438#
Đăng lúc 9-1-2014 17:17:44 | Chỉ xem của tác giả

Phim hay kinh khủng. Rất chân thực, gần gũi với cuộc sống
Nhưng hiện thực quá cũng đau lòng, đến cuối cùngthì TGN va KCĐ lại không đến được với nhau, buồn thúi ruột
Thanks ST nhiều nhiều
P/s : So với phim thì truyện gốc cũng bỉ không kém phần long trọng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

439#
Đăng lúc 9-1-2014 18:48:07 | Chỉ xem của tác giả
Nghe danh phim này lâu rồi. Đúng là một bộ phim hay, thực tế. Buồn, nhưng thực tế. Vẫn là kiểu mối tình đầu, vẫn là kiểu chàng quậy nàng giỏi (tuy chàng quậy kiểu này hơi quá), nhưng thực tế hơn. Cuộc sống của học sinh, tình cảm của người trẻ trong sáng (dù đầu óc thì không), nhưng rồi khi ta lớn, mọi thứ sẽ đổi thay.
Mình chưa gặp mối tình đầu nào mang lại kết quả cuối cùng. Nhưng mối tình đầu đẹp như vậy thì thật sự rất đáng mơ ước.
Kết cục tuy có hối tiếc, nhưng đôi khi ta phải chấp nhận để cả hai đều hạnh phúc và thanh thản. Đó là khi tình bạn thắt chặt thêm một chút nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

440#
Đăng lúc 10-1-2014 17:32:52 | Chỉ xem của tác giả
truyện này có 1 phần kỷ niệm của tác giả trong đó nên nó rất thật
các diễn viên đều có ngoại hình khá ổn
1 bộ phim dành cho tuổi thanh xuân đã qua, những mối tình đầu có thể không thành nhưng ký ức sẽ còn mãi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách