Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Valentine Present!][2011]You Are The Apple Of My Eye/那些年,我們一起追的女孩 - Vietsub uncut HD

[Lấy địa chỉ]
411#
Đăng lúc 30-10-2013 15:37:03 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là tuổi trẻ thì không bao h quay trở lại. 1 bộ phim đáng xem mà!
Đến 1 tuổi nào đấy,và xem bộ phim này  mới cảm nhận rõ ràng được cái sự thật về thời gian đang phơi bày trước mắt. Hic hic
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

412#
Đăng lúc 5-11-2013 21:09:13 | Chỉ xem của tác giả
Nếu ngày đó, trong cơn mưa, chỉ cần quay đầu lại thì 2 người đã không đi đến 2 nẻo đường cách xa nhau tới vậy...Cái kết dù rất đau lòng nhưng cũng là 1 cách hết sức ấu trĩ để 2 người sửa chữa được lỗi lầm đáng nhẽ không nên có ấy :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

413#
Đăng lúc 11-11-2013 09:12:13 | Chỉ xem của tác giả
Vừa mới đọc xong cuốn này " Cô gái mà chúng tôi theo đuổi năm ấy" hay và ý nghĩa. Đúng là có những thứ đáng trân trọng hơn tình yêu, vượt qua được những giới hạn của sự đợi chờ theo đuổi <3
Thanks subteam vì một bộ phim ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

414#
Đăng lúc 16-11-2013 22:37:16 | Chỉ xem của tác giả
Nội dung phim nói chung cũng khá đơn giản nhưng được cái biết chọn lọc tình tiết và diễn viên nhập vai quá ngọt nên đâm ra ấn tượng. Mình thích chị nữ chính nhất nhé, vì chị ấy đã biết cách bước qua những rung động đầu đời (với Cảnh Đằng thì có thể gọi là tình yêu đầu ấy nhưng với Giai Nghi thì mình nghĩ nó chỉ dừng lại ở mức rung động thôi). Có những thứ bỏ lỡ cơ hội rồi thì khó mà  có thể nắm lấy thêm lần nữa. Nhưng không phải ai cũng hiểu thế, nhiều người vẫn cố chạy theo níu kéo, chắp vá. Nhưng Giai Nghi  thì chọn cách bước qua và bằng chứng là đã kết hôn với người cô ấy yêu thật sự ở cuối phim đấy. Với kiểu người như Giai Nghi  thì mình nghĩ cô ấy sẽ biết bản thân muốn gì và cần gì, biết được tình cảm bản thân thế nào, điển hình là mối quan hệ trong 5 tháng với A Hòa đó.

Mình thấy có nhiều bạn bảo rằng kết thúc phim buồn quá, nếu không có hiểu lầm thì chắc hai người đã ở bên nhau. Mình lại không nghĩ thế, nếu không vì chuyện Cảnh Đằng tổ chức đấu vật để chứng tỏ sự mạnh mẽ của mình làm Giai Nghi  giận rồi khiến quan hệ của họ bị cắt đứt thì mình nghĩ cũng sẽ có lí do khác khiến họ không thể cùng ở bên nhau thôi. Như Cửu Bá Đao đã viết ấy: Con gái so với con trai đồng trang lứa, luôn luôn chín chắn hơn. Và sự chín chắn ấy khiến con trai không chịu nổi. Nói thẳng ra là Cảnh Đằng vẫn suy nghĩ và hành động khá trẻ con, rồi luôn thể hiện tình cảm bản thân theo suy nghĩ trẻ con ấy. Giai Nghi  lại không hiểu điều đó và không thể chấp nhận những hành động “trẻ con” đó. Thế nên nếu ở bên nhau chưa chắc đã có kết cục hạnh phúc. Thôi thì "Tình chỉ đẹp khi tình dang dở" mà nhỉ? Có khi thế lại hay, khoảng thời gian bên nhau ấy sẽ trở thành những kỉ ức đẹp mãi trong tâm trí mỗi người.

Và cuối cùng cảm ơn subteam rất nhiều vì đã mang đến một bộ phim tuyệt vời đến thế ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

415#
Đăng lúc 17-11-2013 21:35:11 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay mình vừa xem lại phim này.. Vẫn cảm giác day dứt và tiếc nuối ấy, và vẫn là những câu nói giá như, giá như...Đúng là khi đã có thêm chút trải nghiệm, một chút tuổi tác, nhìn lại tình cảm thời học trò mới thấy thật bồi hồi.
Đúng là một bộ phim hay và ý nghĩa. Nội dung tuy không nhiều nhưng cách xây dựng phim thật hoàn hảo.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

416#
Đăng lúc 19-11-2013 21:14:13 | Chỉ xem của tác giả
Fim này hay.
Mà nghe nói fim này do JayChou viết nhạc nữa :D
1 fim rất thích hợp xem 14.2 :)
p.s: mong subteam ko cắt những cảnh bựa bựa :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

417#
Đăng lúc 20-11-2013 18:56:04 | Chỉ xem của tác giả
Em thấy kết thúc như vậy là hợp lý .Căn bản là lão Kha Cảnh Đằng này lúc ấy vẫn còn thuộc dạng nông nỗi,hiếu thắng nên cần 1 biến cố để ổng trưởng thành hơn,còn Giai Di thì chín chắn,hiểu biết quá nên khó có HE đc.Em thấy cặp này mà yêu nhau thật thì trước sau cũng chia tay bởi khác biệt quá lớn.
P/s:Công nhận xui thật gần thi HKI rồi mà dính phim này không biết khi nào mới hết ám ảnh nũa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

418#
Đăng lúc 28-11-2013 17:59:23 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu tiên xem phim tren Youtube không có sub chỉ coi và nghe toàn tiếng Trung mà coi say sưa quên luôn việc mình cần phải hiểu bộ phim, mình coi chăm chú y như tụi trẻ xem Tom and Jerry
Bộ phim hay ơi là hay và  mình thật sự ấn tượng phần cuối
Lúc Kha Đằng nhào vào hôn chú rể say đắm, mình bị ấn tượng vì tình yêu mà Kha Đằng dành cho Nghiên Hy cho dù cách anh thể hiện nó quá ấn tượngthật sự cảm thấy có chút tiếc nuối cho 1 tình yêu đẹp chứ hoàn toàn mình không thấy ghê tởm về nụ hôn. Nó thể hiện răng anh còn yêu cô rất nhiều và mong chú rể hãy trân trọng cô ấy hơn vì cô ấy đáng được trân trong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

419#
Đăng lúc 30-11-2013 12:14:13 | Chỉ xem của tác giả
phim hay, nhạc phim cũng hay ơi là hay :XXXXXXXXXXXXXXX

thích bộ nam diễn viên chính quá đi mất:XX

làm mình nhớ tình yêu ngày c3 :DDD
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

420#
Đăng lúc 1-12-2013 13:18:45 | Chỉ xem của tác giả
Phim và truyện đều hay :">
Thích nhất câu :
"Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Mỗi người đều từng có khoảng thời gian bồng bột đấy, khoảng thời gian mà mọi cậu con trai cùng thích một cô gái trong lớp, đi qua tháng ngày với những trò nghịch ngợm hoang đường không tên. Thế rồi, tuổi thanh xuân lặng lẽ qua đi."

Thích kết thúc có hậu hơn nhưng kết thúc như này để trong lòng khán giả những cảm xúc nhất định :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách