Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minzthu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[TBS 2011] Ikemen Desu ne / 美男ですね - Takimoto Miori, Tamamori Yuta, Fujigaya Tais

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 12-9-2011 09:40:04 | Chỉ xem của tác giả

CM Ikemen desu ne butai

.....

.....

....

....

thật là quá trời đáng sợ =)))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

giọng Hiro đây sao =))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

không

không

không

không

sao anh lại hát nó một cách khủng khiếp thế này, còn đáng sợ hơn hồi đầu em nghe giọng Tama cơ, sao lại chua thế này T^T

Bình luận

nghe kỹ lúc Hiro nói thì đúng là giọng anh rồi, nghe hơi lạ, nhưng nghe riết rồi quen  Đăng lúc 19-9-2011 09:21 PM
nhưng rõ ràng giọng Hiro hát bài này chả giống giọng anh ý mà mình từng biết gì cả  Đăng lúc 12-9-2011 01:49 PM
công nhận lúc mới nghe hơi choáng nhưng đúng là Hiro làm cho bài hát nó khác hẳn :)) nghe nó có âm hưởng rock tý  Đăng lúc 12-9-2011 01:48 PM
các cô thật là quá thể , chỉ chết vì giai đẹp thôi ah *chỉ chỉ* người ta là nhân vật chính đới, là giọng ca vàng của ANJELL đới T^T  Đăng lúc 12-9-2011 01:46 PM
em chỉ nhìn mỗi Uchi nên chả biết bình loạn gì về 3 bạn kia =))  Đăng lúc 12-9-2011 01:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 12-9-2011 10:49:02 | Chỉ xem của tác giả
=)) anh già  nhà mình ...lùn quá xá.
Xem ra bé Miyata thất thế trong vai Yiki rùi :((
Mỗi anh Uchi nhìn ngầu ngầu...chậc,mình chỉ thích anh trong Osen thoai:Q

Bình luận

cái gì chưa Ro???  Đăng lúc 14-9-2011 09:23 PM
ai bảo ko nhiều ng:)) fan Nhật ai chả xem film ấy. trừ mấy người mới thì chc chưa kịp xem:)  Đăng lúc 14-9-2011 09:19 PM
Osen , *chớp mắt* , thích Osen quá , mà hình như không nhiều người coi ............  Đăng lúc 13-9-2011 01:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 12-9-2011 17:58:53 | Chỉ xem của tác giả
Rating tập 9: 10.0
credit sponichi.co.jp

Vậy là rating cũng tạm ổn, tuy tập 9 này buồn não ruột

@Law: chà em cũng còn coi phim này à, ss tưởng em bận quá quên phim này luôn rồi ấy.

@For: ss đã nói rồi mà các bạn Nhật mà hát nhạc của Hàn thì sẽ không còn  cái phong cách và giọng âm của các bạn ấy nữa đâu . Ai cũng vậy cả thôi, hát nhạc của chính nước mình thì hay hơn là hát nhạc của nước ngoài
Mấy bạn hàn mà hát nhạc nhật cũng vậy, hát không hay bằng nhạc hàn
Mấy ca sĩ gạo cội VN mà hát nhạc Tàu cũng không hay bằng hát nhạc Việt (phần đông là như thế)
Chính vì vậy mà ss thích Ikemen tạo ra các bài hát của chính mình hơn là hát lại các bài hát trong bản gốc . Mà muốn là 1 chuyện, còn bác JE và nhà SX không muốn tốn tiền và công sức tạo ra các bài hát nhât cho Ikemen là 1 chuyện khác nữa
T^^^T
Em viết fanfic xong quăng cho ss cái link trong nhà KMF2 nhé
thật ra trong KMF2 thì ss đã ship tama và taipi rồi ...hì hì
nhưng mà ss đang phân vân không biết chọn ai là nam, ai là nữ đây ;P
À ss đọc một tin hàng lang, em có biết tại sao bạn Tama lại luôn tỏ ra nguy hiểm không ?
Không ai bắt bạn ấy cả , mà chính là cái bản tính của bạn ấy nó thế :lol
Taipi có nói thế đấy : Tama nhìn có vẻ là 1 gã khó trị nhưng tôi tin rằng bên trong bản tính ấy là 1 người hiền lành và tốt bụng .... hị hị ...

Rất cám ơn Subteam đã cố gắng sub phim nhanh chóng, chắc mấy bạn làm sub cả đêm luôn ấy .
Cám ơn nhiều!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 12-9-2011 19:37:23 | Chỉ xem của tác giả
@deep:

Tama nó hiền lắm ý ss '_' vừa hiền và còn hơi nhát nữa chứ không phải là nó luôn tỏ ra nguy hiểm đâu '_' ai bảo ss thế vậy '_' ss xem SC chưa? em có bao giờ thấy mặt nó tỏ ra nguy hiểm đâu, khổ nỗi nó toàn bị bắt đi đóng những vai đới nên người không biết tưởng nó thế à

ơ, về cái bài Promise thì là nhạc thì Hàn nhưng mà là lời Nhật đấy chứ '_' em đang bảo là cái giọng của Hiro sao vô bài này nó khác quá, chỉ nói giọng thôi mà , chứ ss thấy Taipi hát giọng bạn vẫn thế có khác đâu, có Tama thì đúng là không hợp giọng bé thật, nghe bạn ấy hát bài gì trong Shounentachi hay hơn nhìu XD. Còn các bạn Hàn sang nhật hát thì là vì tiếng Nhật nó có giỏi đâu mà hát hay được còn em chưa nghe bài nào chuyển thể từ Nhật sang Hàn ver cả '_'. Nhưng mà đúng như ss nói, nếu hát đúng sở trường của mình thì sẽ hát hay hơn XD. Về vụ fic thì em đùa đấy chứ em lười lắm. Ngày xưa đi học còn có thời gian, ngồi 24/24 mà type thì mới viết được, giờ thì em chịu .

về nhạc Ikemen thì em nghĩ riêng cái khoản trans từ Hàn qua Nhật đã tốn kém rồi . Mới lại em nghĩ một phần như ss nói, JE tiết kiệm quá , mà phim này không phải là hướng tới khán giả trong nước mà mấy nước ở Châu á là chủ yếu, nên nếu làm mấy bài nhạc Nhật chưa chắc đã hợp tai fan K-pop )))))))))) thôi nên giữ lại nhạc gốc luôn, nhạc gốc kể cũng hay mà, vừa đỡ tốn tiền, vừa tránh rủi ro , hoặc có thể chị em nhà chị Hong không cho đổi . Nếu không cái kịch bản củ chuối kia đổi luôn thành SA trá hình rồi ))))))))))))))))))))))))))))))))

subteam nhà mình là number one

Giong Hiro ấm lắm T^T chính vì thế nên em mới mê T^T

Bình luận

đau lưng chết mất, không xemm được thì chắc là bị xóa rồi còn đâu :))  Đăng lúc 19-9-2011 09:22 PM
huh? không xem được  Đăng lúc 13-9-2011 11:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 12-9-2011 20:39:52 | Chỉ xem của tác giả
@for: ý của ss là các bài hát của Hàn, thì tiếng Hàn hát thì thích hợp hơn là tiếng đã được thông dịch sang 1 ngôn ngữ khác í mà . Các nhạc sĩ khi sáng tác nhạc thì đã có chủ ý của họ khi nào nhấn, khi nào lên, khi nào nhả chữ , câu giọng theo ngôn ngữ của nước họ rồi .
Vì vậy , khi dịch sang 1 ngôn ngữ khác, thì cái câu giọng, nhả chữ cho ngọt ngào, thắm thiết đã bị mất đi , nhất là do 1 ca sĩ nước ngoài thực hiện .

Đơn cử 1 ví dụ, các bài hát của châu mỹ la tinh, các ca sĩ hát tiếng Tây ba nha là hay nhất . Nếu các bài hát này, được dịch sang tiếng anh mà hát , do chính các ca sĩ nước ngoài (không phải là người tây ba nha nói tiếng anh) hát, thì cái tính cách riêng biệt , cái chất giọng tiếng tay ba nha đặc biệt đã bị mất đi, nên không còn cái chất, cái lửa nhiệt tình, 1 cái gì đó đi sâu vào lòng người nữa .
Nếu 1 ca sĩ mang 2 ngôn ngữ như J.Lo thì có thể vừa hát tiếng anh hay, vừa hát tiếng tay ba nha hay luôn, vì cô ấy là người gốc tay ba nha sinh ra ở mỹ
Hy vọng em hiểu ý ss, vì ss hay có cách giải thích lòng vòng, ráng bỏ mà không được
hị hị .....

Còn Tama tỏ ra nguy hiểm thì Taipi nói chứ ai
ss đọc bài phỏng vấn của Tama và Taipi nói về nhau mà
Theo bản tiếng anh thì khi hỏi taipi có nhận xét gì về Tama
Thì Taipi nói Tama seems to be tough kid outside but I believe inside he is a very good person ...hị hị ....

Mà bé Tama nó bướng thật mà, tên của band nó mà nó chỉ nói có KMF thôi, bỏ đi chữ 2
người ta phản đối, nó còn nói thòng 1 câu là từ giờ trở đi gọi thế cũng được mà

Bình luận

xem chứ ss,tình yêu của em mà,koi chạy wa chạy lại rùi bị đá cũng được =))  Đăng lúc 14-9-2011 09:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 12-9-2011 22:08:54 | Chỉ xem của tác giả
@deep: ss là ai zợ,em không biết nhoa,hay ss đổi nik rùi,em chịu.
:lol:lolem cũng ném xó cái phim này chứ ss,tầm 2 tuần em mới xem 1 lần,mà toàn cảnh có Shu với Ren em mới coi ss ơi,có Yuki em cũng xem còn phân cảnh có mama Ren với pà cô Mio em next next không à,em hết hứng thú với bạn Mio và Ren lâu rùi,em khoái Shu và Ren thui.Ren là của Shu *tung hoa Shu của mình bị đá...há há*
Về thằng pé Tama thì bản chất em nó là dễ thương hiền lành mà sao phim nào cũng tỏ ra nguy hiểm thế em chả biết nữa.Kaka,còn cái kiểu ngang ngang bướng bướng của nó thì của kiểu type B đó ss,hâm hâm thế lúc chạm chạm lên ai nói gì nói em nó chả thèm quan tâm đâu,cứ theo ý mình mà làm thui.Taipi mới là kẻ bề ngoài ồn ào nhưng bên trong nguy hiểm hơn :lol
Riêng cái khoản hát hò thì thôi,cả đám hát tiếng Nhật là OK,ost phim này em cũng có ngeh rùi nhưng cũng không hứng thú đá động gì vào lắm,được cũng tốt mà hay cũng tôt,chỉ cần không bị đánh giá dưới TB là em ok,em đâu ham hố zai nhà hát nhạc nước khác...
Nghe nhạc thì giọng anh già Hiro là ấm áp nhất nhưng cái khoản nói chuyện giọng thật ko mic ghi âm trực tiếp thì em lại chết giọng thằng pé Tama mới ác,từ hồi xem cái Making PV em đã chết 30s thằng pé nói chuyện rùi,hùi chìu mới xem ep 8 lại nhớ lại đoạn nó thì thầm tỏ tình với Kazuko mà em...điêu đứng *ôm gối gào thét*.Tại sao bạn nhìn mong manh dễ vỡ thế mà chất giọng của bạn giết ng không dao thế chẳng biết :'(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 12-9-2011 22:27:15 | Chỉ xem của tác giả
hội những chị già mê giai trẻ ))))))

mềnh là mềnh mê Taipi, Taipi bằng tuổi mềnh *bóp cổ Law* ss vừa phải thôi nhá Ren là của Shu, Shu là của chung ss hám vừa thôi

Bình luận

mình cũng già mà quá ham hố, không sao lạc quan vui tươi là điểm mạnh của mình  Đăng lúc 19-9-2011 09:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 13-9-2011 00:08:40 | Chỉ xem của tác giả
oai trời...gài trẻ gì,Taichan đã bào khi yêu thì không quan trọng tuổi tác còn gì :lol:lol*vùng vẫy...á á có ngừ ám sám mình giành giật Taichan làm của riêng* Ren là của Shu,và Tama là của Taipi,Riêng Taipi và mọi thứ liên quan Taipi thì của Law...hớ hớ...Lawgaya Number One:P:P:P
For wa bên LJ đăng ký trans một tập cho Misaki đi :'( ta muốn xem Vsub cái đấy trời ơi.Sao nhà nhiều người mà kêu gào thảm thiết chả ai siêng một chút :'(

Bình luận

Bởi,ta chỉ giành Taichan ôm bỏ chạy thui,ai giành Shu kệ :))  Đăng lúc 14-9-2011 09:25 PM
ai cũng giành giựt Shu hết zị  Đăng lúc 13-9-2011 11:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 13-9-2011 08:19:26 | Chỉ xem của tác giả
Lawliet07 gửi lúc 13-9-2011 00:08
oai trời...gài trẻ gì,Taichan đã bào khi yêu thì không quan trọng tuổi tác còn gì :lo ...

đồ tham lam *đạp đạp* cấm sờ vào hiện vật em không dành Taipi thì thôi nhé ss đừng lìu tìu ))
chà thấy có tin đồn là bạn Mio mơ thấy cảnh đám cưới, Shu mặc áo trắng, Ren xuất hiện kiểu này chắc là ngủ mơ, mơ cưới Shu rồi trong giấc mơ tình yêu đích thực vẫn xuất hịn

ANJ COMMING SOON 2011.09.12 FULL FUTARI  XD XD XD XD XD XD XD XD

credit: [email protected]

Bình luận

thích Futari lắm ý >_< giọng mấy đứa nghe ấm kinh >_<  Đăng lúc 19-9-2011 09:24 PM
đề nghị cất ngay cái Sign thật đi nhé =))))))))))))))))  Đăng lúc 13-9-2011 02:11 PM
bộ này hình như để quay cho ep 10 thì phải '_'  Đăng lúc 13-9-2011 11:50 AM
ui...em Mio mắc đồ con trai mà trang điểm, đánh mắt :))  Đăng lúc 13-9-2011 11:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 13-9-2011 21:38:48 | Chỉ xem của tác giả
Đạp zăng zách dính zôi bạn Mio:lol:lol:lol ta bài xích bạn í từ tập 4,Ren là của Shu,nếu không phải cái kịch bản thì Ren xuất hiện Shu ôm Ren chạy mất,há há
@ChuChi: em đợi,ss mà mặc quần thì...ss dìm bạn Taichan của ss:lol:lol
@for: cưỡng đoạt hiện vật chứ no sờ mó kinh cái chi nữa...há há
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách