Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minzthu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Special Gift][NTV 2012] Shiritsu Bakaleya Koukou - Johnny's Jr. và AKB48's Team

[Lấy địa chỉ]
211#
Đăng lúc 7-8-2012 00:02:48 | Chỉ xem của tác giả
Khổ bản thân bị thik mấy anh zai em zai nữ tính thành ra chưa j đã có cảm tình vs Maya r nếu là Vkei thì chắc thành đại mĩ nữ lâu r
lâu lắm ko quan tâm đến Jr nên cug chẳng biết có ai
hnay phải cố xem nốt tập cuối mới đc
ông thầy trong phim cug cute quá
cảm ơn subteam

Bình luận

ông thầy nào,ông thầy bên nhà Nam là troai nhà chồng mềnh đấy =)) =)) =)).Bạn Miyachi.Còn cái ông thầy bên kia lúc đầu nhìn quen,sau lại thấy lạ hoắc  Đăng lúc 7-8-2012 12:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

212#
Đăng lúc 7-8-2012 00:08:55 | Chỉ xem của tác giả
Marina gửi lúc 6-8-2012 23:38
Mọi người bàn về phim nhiều rồi, pr cho tụi nhỏ tí :">

Xem xong phim. mong papa cho tụi  ...

Xem xong phim này có đi xem lại SC mấy lần.Nói chung từ hồi thằng chồng nó tốt nghiệp SC cũng ko xem,căn bản là không tìm được em nào vào mắt,hô hô.

Hồi xem phim này cực thích Maya,nhưng lại không thích Taiga ở ngoài lắm,chưa xem mấy trò chơi,chỉ xem Taiga hát.
Về giọng của 5 đứa kia không nói,nghe bạn nói Juri đọc rap rất là khá.

Nếu mà 6 đứa được debut thì nên để Shin center chính... Shin khá nổi nhưng đứng chung với 5 đứa còn lại không làm mấy đứa kia bị chìm (bài học từ nhà chồng,để thằng cực nổi bay lên center là ông già dìm hàng mấy thằng còn lại ngó mà thấy thương)
Giọng Taiga thanh có,cao có nhưng chỉ hơi cao đến cao trung,hát ballad rất ok,nhưng giọng Taiga không khỏe,lên càng cao càng đuối,căn bản không thể voice chính ( không thèm nói đến thằng chồng,giọng mỏng như cái lá lúa... chỉ được cái xuống thấp là ngọt thôi ).Đặc biệt mấy bài hát nhà JE chả có bài nào bình thương cho cam... chục bài văng ra được 2 bài ballad... mô phật debut 1 năm mà chỉ duy nhất 1 bài GoodNight của nhà chồng là ballad,còn lại toàn nhạc nhẽo nghe nhiều hồi chỉ muốn ném luôn cái headphone đi cho rùi.Shake It Up cũng là cái thể loại nhạc thị trường dã man trong số đó.NHưng còn hơn WANNA BEEEE ... ui xời ơi single thứ 4 rồi đấy...

Trên sân khấu,nhìn cách diễn thì thích Hokuto hơn,cái mặt đơi đơ,đọc rap hay hát mà cứ như chả có cảm xúc gì mấy , em Shin tươi roi rói,măt nhiều biểu cảm .Taigai đi nhảy nền cho nhà chồng nhiều quá nên xu hướng biểu diễn và cách hát bị lai mẹ Taichan nhà mình,em này trên sân khấu làm màu nhiều quá _.__" nhìn cứ điêu điêu.Mà ghét nhất cái cặp mắt mỗi lần hát cứ liếc liếc... chỉ muốn cho một dép gào thét  "Làm mặt Maya coi,ai làm gì mà liếc kinh thế"

Bình luận

hình như là ông thầy giáo í đấy, ngố ko đỡ đc  Đăng lúc 7-8-2012 12:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

213#
Đăng lúc 7-8-2012 00:33:19 | Chỉ xem của tác giả
Lawliet07 gửi lúc 7-8-2012 00:08
Xem xong phim này có đi xem lại SC mấy lần.Nói chung từ hồi thằng chồng nó tốt nghiệ ...

Hê hê căn bản vì mình thích cái giọng thanh của nó, đúng là giọng nó ngọt nhưng khi vừa dance mạnh vừa lên sẽ bị đuối. Điển hình là từ ballad mà nhảy qua bài Hell No là thấy rõ nó ko đủ sức phô giọng ra :)) Nhưng cơ bản có lẽ thích là do cảm giác của nó mang lại khi lần đầu nghe nó cất giọng khá ấn tượng :)) Có lẽ tai nghe mỗi ng mỗi khác, vì lần đầu tìm vid nghe nó hát mình tìm lại cảm giác y lần đầu nghe AKame với Yamada *những đứa mình bias trong JE* nên nói chung Taiga là kiểu nhìn phát là yêu ngay ý, ko cần lí do =)) Mà phải công nhận th Taiga nó toàn vừa hát vừa làm trò mơi fan =)) Nhưng mà để ý bọn nào centre của nhóm cũng toàn thế =))

Còn Juri thì rap khá là đúng rồi, có lẽ do ảnh hưởng của anh nó nên càng lớn mình nghe giọng rap và phong cách càng giống Koki :)) Nói chung anh em cũng phải có tí gen giống nhau :))

Mình cũng thích bé SHin, vì từ khi nó còn bé tí đã theo dõi nó nên căn bản mình nghĩ khả năng nó làm centre cũng khá cao vì trước h nó luôn nổi bật trong đám Jr. 3 nhóc còn lại thì chỉ mỗi Lewis là đã show giọng nhiều chứ Hokuto với Yugo mình mới nghe  có vài câu solo trong cả bài nên chưa nhận xét. Cơ bản trong phim mình thích vai của Hokuto nên khi tìm lại vid Jr cũng để ý em ấy, nhưng ko hiểu sao ra ngoài thấy em ấy ko nổi bật bằng Taiga với Lewis.

Tóm lại là kệ, đứa nào làm centre cũng dc nhưng chỉ mong 6 đứa đc chung 1 nhóm thôi :">  Phong cách riêng của cả 6 đứa sẽ bổ khuyết cho nhau. Mình đang xem chúng nó như KAT-TUN vơ sừn 2 của đời mình đấy =)))))))))

Mà nhà Kisumai mình cũng biết mỗi bạn Taichan vì bạn ấy đóng chung phim với 2 th nhỏ nhà mình :)) Nhìn bạn ấy cũng khá ấn tượng :"> Đang định tìm hiểu về mấy bạn Kisumai :"> Nhưng sợ lũ zai JE lắm, cứ tìm hiểu là thích T.T...Mà thích nhiều là khổ :(((((((

Chồng Law là bạn Tama đóng Ikemen desu ne phải hem ?

Bình luận

em biết chít liền á =))))))))))))  Đăng lúc 9-8-2012 05:07 PM
Vụ bias đó hả =))))))))))))) Có sao đâu, nhiều lúc bị nhìn nhầm thôi mà :-j À chừng nào Kindaichi chiếu vậy adam?  Đăng lúc 7-8-2012 01:54 PM
ss ko thấy em đang mang nhục à, em tìm hố chui đây *đào đào*  Đăng lúc 7-8-2012 01:51 PM
Hahaha =))))))))))))))) Ai làm gì mà chuồn =;=;  Đăng lúc 7-8-2012 01:21 PM
^:)^ *chuồn lẹ* :((  Đăng lúc 7-8-2012 11:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

214#
Đăng lúc 7-8-2012 01:20:57 | Chỉ xem của tác giả
Marina gửi lúc 7-8-2012 00:33
fcHeTGydrFg[/utube]

Hê hê căn bản vì mình thích cái giọng thanh của nó, đúng là gi ...

Yes yes,bạn chồng yêu dấu cơ mà ghét cái vai Ren của nó lắm... anti anti >"< >"<

Mình thì có xu hướng ko thích những người nổi bật như kiểu làm ra như thế... hồi lúc đầu xem Ikemen thích Taipi đấy,cũng tại cái nv trầm tính mà im im,Maya cũng là kiểu nv y thế.Nhưng sau tìm hiểu nhà chồng lại phát hiện một bé tóc vàng,lầm lũi trong một góc nhìn yêu yêu,dễ thương,nhát nhát... còn Taichan cũng tỏ vẻ nhiều quá,đâm ra vọt 1 phát yêu ngay bạn tóc vàng áo vàng luôn Hokuto giờ nó cũng như Tama ngày xưa ấy,toàn lủi lủi trong góc,nói chung cái style của mình ko khoái kiểu phô trương,chỉ thích bản chất tự nhiên hiền hiền thôi.

Cái nhà JE mình cũng lượn nhiều lắm,cơ mà chả hiểu vì sao 1 năm roài ngoài Kisumai ra chả có hứng thú nhóm nào,trai nào nữa...

Cái chất giọng như thế thì còn lâu lắm mới được debut,phải có gì đó khác lạ,nổi.Với phải có trụ cột cơ,Taiga ballad,Juri rap mà ko có ai giọng khỏe làm chủ thì cũng...Bên Kisumai biết nè,bỏ Taichan với Hiro ra,2 giọng chủ lực ra là 4 đứa còn lại tèo liền.Chồng Law thì khỏi nói mình ko phỉ báng chứ giọng bạn chồng mình... yếu èo,lâu lâu đệm vài câu ngọt ngọt thì ok chứ cho hát chừng 5 line là... há há.

Mà đám tụi nó Law chả mong debut,lập nhóm rùi để xem xét khoảng 3-5 năm thì ok,xem tụi nó làm gì có đặc trưng riêng chứ debut mà như ABC_Z dễ nản pà thím.Giờ ông già còn đang dìm =.=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

215#
Đăng lúc 7-8-2012 01:43:30 | Chỉ xem của tác giả
Lawliet07 gửi lúc 7-8-2012 01:20
Yes yes,bạn chồng yêu dấu  cơ mà ghét cái vai Ren của nó lắm... anti anti ...

Bạn Taichan công nhận ở ngoài khác xa với phim =))

Bạn toàn đóng vai trầm tính mà mình thấy ở ngoài bạn có vẻ nói nhiều và sôi nổi :)) Nhạc Kisumai thì thật tình mình chưa nghe bài nào ngoài Shake It Up :)) À, có 1 lần pef trong concert mấy lão già nhà mình nhưng ko nhớ bài gì, đúng là ấn tượng nhất với bạn Taichan thôi vì bạn làm nổi nhất :))

Hôm nọ định down mấy show trên FB bạn Law đưa link ở page 6 cơ mà có pass nên chưa down dc, nếu dc bạn Law cho mình xin pass dc ko? Cũng đang muốn tìm hiểu 7 bạn :">

ABC_Z mình thấy mờ nhạt quá :-ss...xem pef trong concert mấy lần mà ko ấn tượng mấy. Tại cơ bản gà JE mà đã dc debut đứa nào cũng chất, ko  có cái này thì cái kia bù vào để tạo nên 1 group hoàn chỉnh. Còn mí bạn thấy đều đều,  cũng có thể nhạc và phong cách ko hợp vs mình :))

Còn tụi nhỏ thì mình ước ao sau này dc debut sẽ chung thôi chứ lão già chưa cho debut ngay đâu :)) Mà mình thấy giọng Lewis cũng rất tốt, phải nói tốt nhất trong 6 đứa *theo đánh giá của mình*. Gịong th bé cao nhưng dày và giữ dc cao độ hơn Taiga. Bé Shin thì giọng cũng chưa phải chuẩn lắm dù chất giọng th bé cũng dc. Nói chung đám này còn phải training thêm để tạo ra phong cách và dấu ấn riêng.

Bình luận

mình cũng thích giọng Lewis nhất trong đám, Taiga có vẻ hơi mỏng. Tụi nó training chừng 1 năm nữa là được rồi  Đăng lúc 7-8-2012 08:48 PM
Uh nhỉ =)) Tự dưng ngơ đột xuất =)) Thôi đi down đã :">  Đăng lúc 7-8-2012 02:43 AM
vào album ấy,trong đó từng tấm đều có ghi + xếp loại.Lội làm gì :)) :)) :))  Đăng lúc 7-8-2012 02:41 AM
Thôi để lội page xem cái nào ko có pass thì down =)))) Thanks Law :X  Đăng lúc 7-8-2012 02:32 AM
để ý có 1 vài PJ sau sẽ nhả pass của PJ trước đó :)) :)).  Đăng lúc 7-8-2012 02:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

216#
Đăng lúc 7-8-2012 10:28:17 | Chỉ xem của tác giả
Lawliet07 gửi lúc 7-8-2012 01:20
Yes yes,bạn chồng yêu dấu  cơ mà ghét cái vai Ren của nó lắm... anti anti ...

em thấy trong một nhóm kiểu gì cũng phải có đứa theo phong cách hơi showy, sexy :)) như Kisumai có Taipi, HSJ có Yamachan hay SZ có em Kento ấy ;)) nên nếu nhóm này mà debut thì chắc vai trò đấy sẽ thuộc về Taiga :)) mà thường những em như vậy sẽ rất đc yêu thích :)) khổ nhưng mà em lại chỉ thích mấy đứa vừa quái vừa ngố như Yuto hay Hikka nhà HSJ hay trong Kisumai thì em thích Senga lắm =))

nói về giọng thì 6 đứa này giọng đều tốt cả, Taiga từ bé giọng nó đã cao chót vót nhưng hơi mỏng. Lewis hát càng ngày càng hay T^T Juri rap tốt hát cũng đc, còn Shin hay Hokku hay Yugo thì em thấy chưa có gì nổi bật. Đc cái Shin với Taiga diễn tốt, biểu cảm tốt, chứ mấy đứa còn lại đều ba ngơ :)) mà tụi này toàn hát nhạc KT thôi nha :)) em thích Rescue nhất T^T

Bình luận

nếu tụi nó hát lại Rescue thì còn j bằng, e cũng thích bài đấy nhất  Đăng lúc 7-8-2012 08:49 PM
Mình thích chúng nó cũng vì chúng nó toàn phang nhạc KT =))))))))))))))) Từ hồi tí xíu, bé Shin với Taiga đã hát Real face rồi :(((((  Đăng lúc 7-8-2012 01:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

217#
Đăng lúc 7-8-2012 13:34:45 | Chỉ xem của tác giả
Nghe nói tháng 10 bên Nhật có cái đạo luật về bản quyền đó không biết Movie phim này có coi dc không?

Bình luận

nghe đồn chỉ áp dụng cho anime,manga hay sao a~  Đăng lúc 7-8-2012 08:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

218#
Đăng lúc 9-8-2012 16:13:48 | Chỉ xem của tác giả
Tập 12 là hết sao .. sao thấy quay đoạn j sau film ấy nhể
Tình hình là có chiếu tiếp ko vậy mấy bác

Bình luận

phim mà bạn =))  Đăng lúc 9-8-2012 10:28 PM
Học hành được j khi 1 bên Chém gió , quậy phá..ĐƯợc cái là có nGhĩa khí thôi.  Đăng lúc 9-8-2012 09:57 PM
có nhóm nữ học =)))))))), còn tụi nam đánh nhau =)))))))))))  Đăng lúc 9-8-2012 09:01 PM
Ra vậy.... Nhưng mà cái trường toàn đánh nhau chả thấy học hành j  Đăng lúc 9-8-2012 06:24 PM
đoạn sau là quảng cáo cho movie tháng 10 sẽ chiếu  Đăng lúc 9-8-2012 05:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

219#
Đăng lúc 10-8-2012 10:08:04 | Chỉ xem của tác giả
nhà ta bá đạo
mới đấy đã làm hết 12 tập
fim học đường thích ơi là thích
xem đến ep 7 bọ
tạ tội
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

220#
Đăng lúc 13-8-2012 02:52:02 | Chỉ xem của tác giả
mình vừa xem xong toàn bộ phim.

cảm ơn diễn đàn đã thực hiện bộ phim này, phim rất hay và có ý nghĩa về tình bạn sâu sắc.

mình rất mong chờ phiên bản tiếp theo - phiên bản move của bộ phim Shiritsu Bakaleya Koukou.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách