Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minzthu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Special Gift][NTV 2012] Shiritsu Bakaleya Koukou - Johnny's Jr. và AKB48's Team

[Lấy địa chỉ]
201#
Đăng lúc 4-8-2012 16:07:21 | Chỉ xem của tác giả
giờ mới vào ngó dc cái phim này
chưa gì đã thấy toàn gái xinh rồi
tình hình là rất tình hình phải down về ngó thôi.
done rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

202#
Đăng lúc 4-8-2012 21:55:53 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm không ra vào kites. Tưởng quên luôn cả pass không ngờ vì bộ drama này mà lại phải ra tay gõ gõ mấy chữ. Trước tiên vì lòng nhiệt tình của Subteams đã làm một bộ phim hay, chỉnh chu từng câu thoại lại ra với tốc độ chóng mặt nên không thể không CẢM ƠN CÁC BẠN được.
Quay lại với Shiritsu Bakaleya koukou, phải nói ấn tương đầu tiên và xuyên suốt tập 1 là 1 dàn boy xinh zai oánh nhau tơi bời, oánh nhau rồi lại choảng nhau. Xem phim về đề tài yankee đi học như yankeekun to meganechan hay My boss my hero,... thì chỉ có 1 anh chàng yankee đi học mà đã loạn cả trường giờ lại có cả 1 trường toàn yankee đẹp zai nữa mới kinh. Chắc hẳn là loạn lắm loạn lắm. Lại càng thương cho bầy công chúa xinh đẹp của Cattleya...
Ấn tượng 2 là càng ngày độ tuổi của các zai đẹp lại càng ít đi. Phim này toàn 9x chưa kể bé Tatsuya còn sn 97... hix than ôi đâu rồi thời các senpai Yamapi, Kame, Osamu Mukai... Càng ngắm càng hoảng khi nhận ra... mình đã quá già rùi...
Nhưng hay thì vẫn phải xem thôi. Ở đâu mà lại có ngôi trường toàn mấy tên đầu gấu, khoái oánh nhau, chẳng biết lễ độ như Bakada. Hỏi làm sao mà mấy em Fumie, Yaasa lại chẳng ghét... Nhìn ngôi trường thì ôi thôi như 1 bãi rác hỗn loạn... Mấy zai thì ngốc xít hết chỗ nói, lúc nào cũng ầm ỹ hỏi sao học hành...
Nhưng từng chút từng chút 1, mấy tên ngốc ấy lại khiến người ta phải yêu quý...
Uh họ oánh nhau thật đấy, mà oánh nhau vì toàn những lý do ngốc xít, vì muốn chứng tỏ Bakada là trường của nhứng tên Yankee mạnh nhất... nhưng...những tên ngốc ấy đánh nhau vì 1 thứ họ gọi là tình bạn, tình yêu với ngôi trường. Họ sẵn sàng đánh nhau để bảo vệ cái mà họ cho là lẽ phải, biết bênh vực kẻ yếu và giúp đỡ bạn bè.
Hỏi có ai không yêu quý 1 Tatsuya rất vô tư, ngốc nghếch không viết nổi 1 câu trong bài diễn văn nhưng lại sẵn sàng chiến đấu vì bạn bè. Tatsuya lúc nào cũng ồn ào, gào thét, nhưng lòng nhiệt tình sôi nổi thì luôn bùng nổ. Cái cách tranh cử bằng cách ăn thật nhanh, hay xóa bảng thật nhanh của Tatsuya khiến người ta cảm thấy buồn cười. Nhưng dù câu thua trong cuộc tranh cử thì tất cả bạn bè đều tin và ủng hộ cậu, vì không ai xứng đáng làm thủ lĩnh hơn Tatsuya, không phải vì họ bại dưới tay cậu mà vì không ai hiểu bạn bè hơn cậu, Tatsuya luôn tôn trọng và tin tưởng Shohei dù Shohei chỉ biết trốn khi lâm trận, chỉ cần Maya hay Tetsuya nghỉ học thì Tatsuya có thể đoán ngay được lý do, và 1 kẻ nóng tính  như Tatsuya lại có thể vì bạn bè mà cúi đầu cầu xin... Vì thế cái vỗ vai coi trọng bạn bè của Tatsuya mới có thể khiên Fumie vui như thế...
Dù tất nhiên là  Tetsuya mới là anh chàng khiên các girl mê mệt, cậu lạnh lùng, học hành ổn, đẹp zai và cả khi oánh nhau cũng quá ngầu, lại dịu dàng, sâu sắc.  Nhưng Maya, Shohei, Yuuki , makoto hay thậm chí tên ngốc xít Satoshi lúc nào cũng chỉ biết hét lên : ta đang điên lên đây rồi choảng nhau cũng khiến mọi người yêu quí.
Không nhận xét về các cô gái bởi họ quá hoàn hảo, mình chỉ cảm thấy khi xem phim dường như cảm xúc của mình giống như Fumie vậy từ ghét, bực mình... dần dần chuyển thành yêu mến lúc nào không biết.
Chỉ bực nhất cuối phim đạo diễn lại để Yuuki và Makoto tách ra khiêu chiến, thấy ấm ức vì tình bạn của họ đẹp như thế, luôn tin tưởng và bảo vệ nhau vậy mà lại chỉ vì lý do vớ vẩn như vậy mà khiêu chiến... Ấm ức...
Nói gì thì nói cũng chờ xem Movie bác biên kịch sẽ vẽ tiếp như thế nào...
Chấm điểm 1 chút:
1. Về diễn viên: diễn xuất + vẻ ngoài lung linh: 10/10 (được cái cứ zai xinh gái đẹp là mình thích tất)
2. Về nội dung: Tạm ổn dù mọi cái đều không thực tế, học sinh gì mà oánh nhau suốt ngày: 7/10
3. Thời lượng phim: ngắn quá nhiều khi cảm giác xem bị tụt hứng, may mà Sub ra liên tục nên xem luôn 12 tập chứ vừa xem vừa chờ thì chắc... nản luôn: 5/10
4. Nhạc phim: thích bài Migikata quá... 9/10

Có vẻ nói nhảm nhiều quá rồi nên thôi không nói gì nữa. Chỉ nói nốt 1 câu : Cảm ơn Subteam lần nữa nhé.

Bình luận

bạn này nghĩ giống mình ghê ^^  Đăng lúc 5-8-2012 07:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

203#
Đăng lúc 5-8-2012 14:07:07 | Chỉ xem của tác giả
HuyenMai gửi lúc 4-8-2012 21:55
Lâu lắm không ra vào kites. Tưởng quên luôn cả pass không ngờ vì bộ drama này mà lại ...

cũng thích Tatsuya đơn giản chỉ vì em shin đóng ổn nhất mấy nhân kia không tính tên lạc đàn takaki thì đều là phim đầu tay nên diễn hơi non tuýt người như của Tetsuya (hồi xưa là Jun,kame,takaki) thì luôn được hâm mộ nên Tetsuya được yêu thích không phải lạ nhưng trong số mấy nhân je diễn kiểu vai nè vẫn thấy kame là chuẩn nhất,mấy em nữ thì hơi bị phụ so với mấy em nam nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

204#
Đăng lúc 5-8-2012 18:14:09 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi, xem mấy cái film nhật học đường này đánh nhau hay hay :D
Bộ này kết hợp đánh nhau với cả nữ sinh từ trường khác, xem thấy hay :D.
Nhạc phim này công nhận là hay quá xá hay :D
Phim này kết em Mitsumune Kaoru mất rồi, kết nhất cái tập 5, cặp trai tài gái sắc ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

205#
Đăng lúc 5-8-2012 20:05:20 | Chỉ xem của tác giả
coi xong film này iu bạn Kyomoto Taiga luôn rồi!
Không những có khuôn mặt dễ thương, giọng nói hay mà còn có giọng hát dễ thương nữa!!!!

Bình luận

chà! được như vậy thì tuyệt quá còn gì!! hi vọng bác nhà Johnny có ý định đó  Đăng lúc 6-8-2012 12:15 PM
fan đang mong cả 6 đứa debut thành một nhóm luôn :X đứa nào cũng có tài hết :X  Đăng lúc 5-8-2012 10:49 PM
Taiga vs Jesse rất có tiềm năng, nếu lập đội giống Jegomass thì tuyệt vời!  Đăng lúc 5-8-2012 09:53 PM
giọng Taiga cao :D  Đăng lúc 5-8-2012 08:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

206#
Đăng lúc 5-8-2012 21:53:02 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay. Lâu lâu mới xem lại phim Nhật về tuổi học trò.
Nhạc phim nghe hay.
Không biết tựa bài hát. Buồn ghê.

Bình luận

Cảm ơn các bạn rất nhiều  Đăng lúc 7-8-2012 08:39 AM
bài đầu film là Shake It Up của Kis-My-Ft2, bài cuối film là Migikata  Đăng lúc 6-8-2012 12:08 AM
nếu là bài đầu phim thì là Shake it up của Kis-My-Ft2!  Đăng lúc 5-8-2012 10:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

207#
Đăng lúc 5-8-2012 22:07:45 | Chỉ xem của tác giả
Shake it up ra lò HD rồi!! điệu nhảy bài này nhìn vui vui....

haiz,...trong khi đang ngóng bản MV thì hóng tất cả bài hát, dv trong film

Bình luận

Taiga <3  Đăng lúc 5-8-2012 10:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

208#
Đăng lúc 6-8-2012 12:04:39 | Chỉ xem của tác giả
k có link onl ảh cả nhà.
Máy nhà em cái torent bị đơ rùi, downloaf cái là máy đơ luôn.
Nếu k ai có link torent bản mới thì cho em với a
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

209#
Đăng lúc 6-8-2012 17:27:17 | Chỉ xem của tác giả
phim hay nhưng k thích kết thúc lắm tại vì còn nhiều tình cảm chưa bỏ ngỏ mà vs lại xem fim có mấy đôi thì hay biết mấy

Bình luận

phim còn phần movie tháng 10 mới ra nữa, cùng chờ nào  Đăng lúc 6-8-2012 06:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

210#
Đăng lúc 6-8-2012 23:38:36 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người bàn về phim nhiều rồi, pr cho tụi nhỏ tí :">

Xem xong phim. mong papa cho tụi nó debut cùng 1 nhóm đi :-<

Nếu mà mai mốt chia ra chắc cắn lưỡi đó :((((

6 đứa nó là một đội hình rất chuẩn đó :((

Mình cực thích giọng Taiga-kun :((

6 đứa đều rất ổn và sẽ là 6 mảnh ghép tuyệt vời để tạo nên một bức tranh hoàn hảo *sến quá* =))

Theo dõi thì thấy cảTaiga, Shintaro và mấy nhóc kia đều là những Junior rất đc quan tâm và thường làm centre. Hi vọng tụi nhỏ debut cùng 1 nhóm :((

Bình luận

Trong nhóm mình thấy giọng jesse và Taiga có thể làm chủ lực được đó!  Đăng lúc 7-8-2012 08:42 PM
Uh bạn :">  Đăng lúc 7-8-2012 12:35 AM
ồ, hát nhạc KAT-TUN àh  Đăng lúc 7-8-2012 12:22 AM
Th Tường bị dê :">  Đăng lúc 6-8-2012 11:52 PM
ối Yabu Yuto *nhào vào ôm*  Đăng lúc 6-8-2012 11:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách