Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: ღ♥Nh0kBj♥ღ
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[SNOW]"Người Ấy Trong Mắt Em" - Hãy nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn <3

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 20-12-2016 12:56:42 | Chỉ xem của tác giả
ủng hộ luônnnnn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 20-12-2016 13:21:21 | Chỉ xem của tác giả
Bài dự thi event “Người Ấy Trong Mắt Em”
Họ và tên thí sinh: katzy
Link facebook: http://www.facebook.com/hykhuugia
Lời nhắn gửi yêu thương:
Chàng trai của tôi có vẻ ngoài cao ngạo lạnh lùng - rất ngông nhưng vô cùng ấm áp

Hình ảnh/ gif dự thi:

Bình luận

vào muộn nhưng vẫn cmt ủng hộ bạn.Mãi yêu chàng trai ấy <3 <3 <3  Đăng lúc 27-12-2016 03:53 PM
ủng hộ bạn. Chúc bạn may mắn!  Đăng lúc 23-12-2016 10:55 PM
Thích Phong lắm. Chúc bạn may mắn  Đăng lúc 21-12-2016 11:51 AM
Bạn vào link bài thi trên fanpage kêu gọi bạn bè vote cho mình nhé: https://goo.gl/mUYmLE  Đăng lúc 21-12-2016 10:05 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
chicchick + 5 à hệ hệ

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 20-12-2016 14:24:34 | Chỉ xem của tác giả
Họ và tên thí sinh: khuyenmam
Link facebook:https://www.facebook.com/cuoi.duong.bang
Link bài dự thi:

Lời nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn:
Người ấy trong mắt mình là người đàn ông đẹp trai, đáng yêu, nụ cười quyến rũ và ấm áp

Bình luận

Bạn vào link bài thi trên fanpage kêu gọi bạn bè vote cho mình nhé: https://goo.gl/mUYmLE  Đăng lúc 21-12-2016 10:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 20-12-2016 14:39:55 | Chỉ xem của tác giả
Họ và tên thí sinh: jhs0218
Hình ảnh/ gif dự thi:

" Gửi Jung Hoseok.

Nếu tình cảm của con người ta dễ dàng gọi thành tên thì tình cảm em dành cho anh là một thứ lạ lẫm, nhập nhằng và khó có thể định nghĩa.

Nếu người người trao cho anh chữ "yêu", thì em lại thô kệch mà trao cho anh chữ "thích". Thích có nghĩa là mắt lấp lánh mà lòng thì rạo rực khi được ngắm nhìn anh. Thích là sẵn sàng phát cuồng khi thấy một J-Hope lướt trên sân khấu với những bước nhảy điêu luyện, hay cảm thấy lâng lâng khi thấy tên anh được người khác ca tụng. Thích anh cũng giống như say nắng, anh là một trong muôn vàn tia nắng em chọn dừng chân để mải mê ngắm nhìn, mà thích thú. Nhưng bầu trời có trong trẻo đến đâu cũng không tránh khỏi những ngày giông bão. Tia nắng lấp lánh đến đâu cũng không thể lấp lánh mãi. Em của hiện tại vẫn đứng nơi đây thầm thích anh. Chỉ có điều, anh của hiện tại trong mắt em lại khác với anh của những ngày đầu tiên khi in dấu ấn trong tâm trí em là một con người hoàn hảo. Người ta nói, khi bạn vẫn thích ai đó mặc dù nhìn thấy ở người ấy những điều không hoàn hảo, thì tình cảm bạn dành cho người đó chẳng đơn giản là thích nữa. Em với anh là như vậy đấy, nhưng có điều, hơn cả thích anh, lại không phải yêu anh.

Không hiểu sao em chẳng thích từ yêu. ‘Yêu’ nghe có chút gì đó vồn vã. Em với anh thì lại không vồn vã, em với anh là bền bỉ. Chỉ hai chữ nhưng ‘bền bỉ’ chứa đựng cả sự nhẫn nại, sự dai dẳng và chút gì đó âm thầm. Bền bỉ mà theo anh hết cả tuổi trẻ. Bền bỉ đến mức em tự xây cho mình một cái thế giới trong suốt, nơi em trân quý mà cất giữ tình cảm em dành cho anh bên trong đó, để không ai có thể xâm phạm tới cái thứ tình cảm thiêng liêng ấy.

Em không thích từ 'yêu' cũng bởi, nó mang một gánh nặng quá lớn trùm lên phía người xuất phát tình cảm. Nếu nói yêu anh, thì đó chỉ là cách gọi khác của đơn phương mà thôi, nghe buồn lắm. Vì tình yêu của fangirl tới idol là cảnh giới cao nhất của tình cảm đơn phương mà. Yêu một người nhưng không được đáp lại cũng như cố bay lên bầu trời mà thiếu đi đôi cánh vậy. Sự đáp lại của người đó tựa đôi cánh, còn hạnh phúc là bầu trời. Chẳng sinh vật nào có thể bay lên bầu trời nếu không có đôi cánh, đúng chứ? Chấp nhận yêu anh đồng nghĩa với chấp nhận những cơn mưa axit rơi trong lý trí, giết chết những đóa hoa trong trái tim em. Em không muốn nhuộm một gam buồn vào thế giới chứa tình cảm của em dành cho anh, em không muốn những đóa hoa xinh đẹp được nuôi dưỡng từ thứ tình cảm em dành cho anh vì sự đau lòng mà bị giết chết. Vậy nên em không chọn chữ 'yêu'.

Còn một điều nữa là, chữ 'yêu' trong suy nghĩ của em có mang một chút gì đó hoang dại của tuổi trẻ. Hoseok, anh có nghĩ tuổi trẻ là một thứ rất tự do không? Nay đây mai đó, tối qua còn ngủ ở chỗ này, sáng mai đã thấy mặt mình ở chỗ nọ. Em nghĩ tình yêu trên con đường mang tên tuổi trẻ nó cũng có chút gì đó tự do, và kì cục như vậy. Em sợ sau này khi đi đến cột mốc bồng bột trên con đường tuổi trẻ, lý trí của em chẳng đủ tỉnh táo mà vẫn yêu một người mà em đã trân quý đặt trong ngăn 'yêu' nữa. Bởi vậy, em không thích dành chữ 'yêu' cho anh chút nào.

Vậy hơn cả thích anh không là yêu anh, thì là gì? Em nghĩ đó có lẽ là chữ 'thương'. Nếu ‘thích’ là cánh cửa mở ra thế giới mang tên anh, thì chữ ‘thương’ chính là chiếc chìa khóa, khóa chặt em vào cái thế giới ấy.

Đôi lúc em tự hỏi, thương có nghĩa là gì nhỉ, sao khi đọc lên lại làm cho con người ta xao xuyến đến như thế? Thương không phải ai thương, càng chẳng phải thương hại. 'Thương' là thương thôi, một trạng thái cảm xúc khó định hình, mà có lẽ chỉ ai đã từng thương một người mới thấu được. Em chỉ biết là, yêu dùng con tim, còn thương dùng cả con tim và lý trí.

Chữ thương trong em mang chút gì đó thầm lặng. Chẳng mong được nắm tay anh, chẳng mong được gặp anh. Chỉ cần anh vẫn ở đó, tên anh sẽ cùng em mà trưởng thành.
Nụ cười của anh
Giọng nói của anh
Tất thảy đều quanh quẩn mà chiếm lấy tâm trí em.
Anh là oxy, hình ảnh của anh tựa không khí. Con người thì không thể sống thiếu oxy, còn không khí thì chẳng khe hở nào mà không luồn lách vào.
Vậy đấy, thương anh đến như vậy.

Gửi anh thương nhớ nơi phương xa.

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 20-12-2016 15:40:27 | Chỉ xem của tác giả
I give my first love for you-TOP-Choi Seung Hyun
Biết đến anh qua Iris đổ vì vai Vick của anh,trở thành VIP khi Alive phát hành.4 năm ko phải dài nhưng với em đó là quãng thời gian tưoi sáng nhất.ko phải vì anh là Bia của em em mới nói nhưng thực sự anh quá đẹp trai,một vẻ đẹp nam tính và cuốn hút.lần đầu thấy anh trên màn ảnh cảnh anh giết người nhưng tim em lỗi nhịp đấy,lần đầu tiên xem phim ko phải vì nội dung ko phải vì diễn viên chính mà vì người đàn ông tên TOP đóng vai sát thủ.khi là VIP em lại càng yêu anh nhiều hơn.người đàn ông với hình mẫu menly ,lạnh lùng,giết người chỉ với ánh mắt sụp đổ cái rụp thay vào đó là một TOP bingu,đanh đá và không kém phần dễ thương.độ phũ fan thì cũng thuộc hàng top,"anh là thanh xuân của em""thanh xuân của anh trải qua một mình" "em bị điên à" quá phũ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 20-12-2016 15:48:36 | Chỉ xem của tác giả
Thuyhang97 gửi lúc 20-12-2016 08:28 AM
TOP trong mắt em
Nguyễn thị thúy
https://www.facebook.com/thuy.nguyenthj.376

Làm sao để bài ko bị cắt ạ 250 kí tự nó caets hết bài mình rôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 20-12-2016 16:51:14 | Chỉ xem của tác giả
Họ và tên thí sinh: Trâm Bống
Hình ảnh/ gif dự thi:

Lời nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn:
'' Xin chào, tôi là người bảo hộ của EXO-Suho''

Lần đầu tiên nghe câu nói này tớ đã mỉm cười vì nghĩ rằng sao cách giới thiệu leader của một nhóm nhạc lại có thể lạ đến thế. Để rồi 4 năm sau tớ đã nhận ra đó ko đơn giản chỉ là một lời chào, một cách gọi mà đó là một bản năng và trách nhiệm, trách nhiệm của một người đứng đầu, bởi tất cả những gì cậu đã - đang và sẽ làm cho EXO...

Trong cuộc sống hàng ngày này đã không ít lần tớ muốn từ bỏ, muốn buông tay vì thấy khó khăn quá, thì lúc ấy câu chuyện về chàng trai thực tập sinh 7 năm trời ròng rã nỗ lực từng ngày để được xuất hiện trước công chúng lại là một nguồn động viên không tên giúp tớ bước tiếp với một suy nghĩ rằng "cậu ấy mất 7 năm tuổi thanh xuân của mình để có thể vươn tay chạm đến ước mơ, rồi lại mất thêm 4 năm nỗ lực của tuổi trẻ để cống hiến và trải qua bao khó khăn gian khổ để có thể được thành công như ngày hôm nay, vậy mà mình mới có một tí khó khăn đã muốn từ bỏ rồi sao"...

Tớ đã từng nói rất nhiều lần rằng trong EXO người dạy cho tớ nhiều bài học nhất chính là Suho. Bài học về sự kiên trì với ước mơ của mình đến tận 7 năm, trong khi đó nếu cậu ấy chọn đi một con đường khác sẽ bằng phẳng và dễ dàng hơn vô cùng. Bài học về sự khiêm tốn với hậu bối. Bài học về sự ngoan ngoãn lễ phép với tiền bối và hơn tất cả mọi thứ bài học về tình cảm dành cho các anh em của mình và nhân cách của một người đứng đầu một nhóm nhạc vũ trụ. Đó chính là lý do mà cậu là người duy nhất tính điểm thời điểm bây giờ tớ luôn rất kính trọng, khâm phục, và quá đỗi tự hào...

Cậu là một chàng trai nếu nhìn bề ngoài sẽ khiến cho người ta có cảm giác gương mặt trẻ con thế này, đẹp trai thế này, công tử thế này liệu có làm tròn được vai trò của người đứng đầu là bảo vệ họ ko, và rồi những gì cậu làm vì EXO trong 4 năm qua đã cho tớ thấy được rằng, tất cả những gì người khác thấy chỉ là bề ngoài còn Suho của tớ thỳ mạnh mẽ và bản lĩnh hơn rất nhiều...

Người ta nói Suho không nổi tiếng bằng các thành viên khác, ừ thì tất nhiên là không nổi tiếng bằng các thành viên khác rồi vì sẽ chả có một người leader nào hy sinh cái tôi của bản thân mình cho các thành viên khác tỏa sáng, sẽ chẳng có leader nào luôn quan tâm lo lắng cho người khác trước cả bản thân mình như cậu cả đâu. Tớ vẫn nhớ rất rõ mỗi lần nhận bất cứ giải thưởng nào cậu sẽ luôn là người đầu tiên nhắc đến thành viên ko có mặt, sẽ luôn là người điểm mặt đủ các thành viên để nói lời tri ân đến khán giả, sẽ là người mà khi EXO-L chịu mọi uất ức đã nói "tụi anh biết hết đó", để dù chúng tớ có bị đối xử bất công như thế nào thỳ cũng sẽ cảm thấy được an ủi và ấm lòng hơn rất nhiều, sẽ là người mà có bất cứ biến cố nào cũng vẫn luôn nuốt nước mắt vào trong để nở nụ cười an tâm chèo lái con thuyền EXO vượt qua những cơn giông tố, để rồi sau đó khi đạt được thành công cậu ấy cũng sẽ là người đầu tiên rơi nước mắt vì hạnh phúc...

Chàng leader của tớ không những chỉ có tài năng, nhan sắc mà còn NHÂN CÁCH nữa. Người khác có thể nói EXO không tài năng, EXO không giỏi, EXO không có gì ngoài gương mặt, nhưng người ta sẽ KHÔNG BAO GIỜ CÓ THỂ NÓI EXO KHÔNG CÓ NHÂN CÁCH. Mà chính những điều ấy là do một người đứng đầu là cậu hình thành lên. Người ta đã từng nói, muốn biết một tập thể có tử tế hay ko thì hãy cứ nhìn người đứng đầu là biết, vì thế nên tớ tin EXO được như ngày hôm nay cũng một phần là do cách cậu đối xử với họ bằng cả một trái tim chân thành mà không phải người đứng đầu nào cũng làm được...

4 năm qua cậu đã cho tớ thấy được rằng, bias của tớ có một người anh yêu thương cậu ấy tuyệt vời như vậy, EXO có một người đứng đầu mạnh mẽ, bản lĩnh ra sao và tớ luôn vỗ ngực tự hào rằng đó chính là leader tuyệt vời nhất trên trái đất này của EXO - Suho - người mà không ai có thể thay thế

Cảm ơn cậu đã kiên trì giấc mơ đó đến ngày hôm nay để cái tên Suho - EXO được xuất hiện...
Cảm ơn cậu đã nỗ lực ko ngừng nghỉ để cho EXO có một người leader tuyệt vời như ngày hôm nay...
Cảm ơn cậu đã luôn làm tất cả mọi thứ vì EXO và EXO-L
Cảm ơn cậu và 8 người còn lại nữa vì đã từng là EXO của nhau...

Bình luận

Bạn vào link bài thi trên fanpage kêu gọi bạn bè vote cho mình nhé: https://goo.gl/mUYmLE  Đăng lúc 21-12-2016 10:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 20-12-2016 20:41:00 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Người thương. Anh sắp về. Mặc dù là fan già nên cũng không hay ham hố mấy trò vui. Cơ mà vì anh sắp về. Thấy nhà nhà có ảnh thần tượng nên em cũng gửi để ảnh anh được nhiều người nhìn thấy. Yêu anh nhiều thế cơ mà.
Đếm ngược ngày anh về. #30/12/2016
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 20-12-2016 21:47:23 | Chỉ xem của tác giả
Bài dự thi event “Người ấy trong mắt em”
Họ và tên thí sinh dự thi: Chan Bo
Link facebook: https://www.facebook.com/chanchanbo2327
Hình ảnh/gif dự thi:

Thanh xuân này của tôi, phần đẹp nhất chính là anh ấy, điều rực rỡ nhất cũng chính là anh ấy…
Cuộc đời fangirl của tôi đã bắt đầu từ khi tôi chỉ là một cô bé con học sinh lớp 6, xem những MV nhạc Hàn Quốc trên ITV và chính thức theo chân nhóm nhạc huyền thoại DBSK vào mùa đông năm 2008. Thế nhưng, nếu như đối với 5 vị thần phương Đông, tôi dành cho họ lòng tôn kính, ngưỡng mộ, thì mãi sau này, đến lúc SM cho ra mắt EXO, sự góp mặt của Park ChanYeol đã đánh dấu một cột mốc hết sức quan trọng trong cuộc đời tôi, đó là lần đầu tiên tôi đem lòng “thương” một người nào đó ở rất xa...
Nếu bạn hỏi tôi biết gì về anh ấy, thì rằng anh ấy là người Hàn Quốc, lớn hơn tôi 4 tuổi, nhà ở thủ đô Seoul, gia đình có 4 người, bố mở quán cà phê, mẹ kinh doanh nhà hàng Ý, chị gái làm phát thanh viên, còn anh ấy đi hát kiếm tiền. Anh ấy cao 1m85, chân hơi cong, bàn chân to như cái thuyền, bụng hơi bự, tai hơi to, mắt trố miệng rộng môi dày nhưng tổng thể nhìn cũng khá được. Chúng tôi gặp nhau chính thức vào tháng 3 năm ngoái, trong 2 ngày liên tục ở Hà Nội và sau này nghĩ lại tôi cứ khắc khoải buồn vì nhớ anh ấy. Anh ấy đến và đi như một cơn gió, lúc người rời đi, tự dưng tôi cảm thấy nhớ da diết, nhớ như đứt từng khúc ruột không hiểu tại sao: “Thôi thế là ChanYeol về rồi”…Mấy tiếng đồng hồ ngắn ngủi bám rào nhìn người con trai mình yêu thương bấy lâu đứng trước mặt không bao giờ là đủ. Park ChanYeol không chỉ quay về quê hương Hàn Quốc của anh ấy, mà còn mang theo những năm tháng tuổi trẻ cuồng nhiệt nhất, thuần khiết nhất, tươi đẹp nhất của tôi theo luôn rồi…!

Đúng vậy, tôi chưa bao giờ bias ChanYeol, mà là tôi thích anh ấy, rồi từ thích lớn dần thành thương, thương nhiều như tình cảm của một người con gái dành cho chàng trai mà mình để ý, lặng thầm nhưng bền bỉ mãnh liệt. Tôi hay mở miệng chê bai tính tình anh ấy dở hơi, anh ấy nhạt nhẽo, trẻ con háo thắng, chê đồ anh ấy mặc xấu nhưng trong lòng không lúc nào không thương. Thương từ mái tóc sớm hói một phần vì nhuộm màu quá nhiều mà có những đêm tôi mơ thấy được kê ghế trèo lên chải đầu cho anh ấy;  thương bóng dáng lòng khòng vì quá cao nên lúc nào cũng phải lom khom cúi đầu để chuyện trò với người khác; đến thương tấm lòng chân thành, nhiệt huyết, làm gì cũng cố gắng hết mình, tựa như một ngọn lửa hừng hực cháy. Thanh xuân của tôi ngập tràn hình bóng anh, như một tín ngưỡng, như một thói quen, nhờ có anh ấy mà tôi có được động lực để tự mình xoay sở tất cả mọi thứ, nỗ lực hết mình để đi đó đi đây, trở thành một quý cô đáng ngưỡng mộ...
Anh ấy, tên là Park ChanYeol..!

Bình luận

Bạn vào link bài thi trên fanpage kêu gọi bạn bè vote cho mình nhé: https://goo.gl/mUYmLE  Đăng lúc 21-12-2016 10:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 21-12-2016 00:14:44 | Chỉ xem của tác giả
BÀI DỰ THI : "NGƯỜI ẤY TRONG MẮT EM"
Người viết : yoonaminho

Im Yoona trong mắt tôi – Cô gái luôn tỏa sáng trong trái tim tôi.  

Tôi biết đến cô ấy với vai diễn Se Buyk trong bộ phim “Em là định mệnh đời anh”, đó là năm tôi học lớp 6. Chỉ trong một lần chuyển kênh tivi thì tôi dừng lại ở kênh VTC1, lúc đó đang chiếu bộ phim này. Dù đã được hơn 20 tập rồi nhưng không hiểu sao tôi lại quyết định xem, từ đó thì thích cô ấy luôn. Có điều tôi không biết tên cô ấy, nhà thì lại không có internet như bây giờ, có được truyền hình kĩ thuật số cũng xem là ngon lành. Tôi hay nghe nhạc trên kênh ITV thì phát hiện khung giờ nhạc nước ngoài hay có chiếu bài Gee và tôi nhận ra một trong những cô gái ấy giống với Se Buyk mà tôi đang xem. Không lâu sau này, tôi đã biết được tên cô ấy – Im Yoona, cái tên đẹp như con người cô ấy vậy.

Vì muốn hiểu thêm về cô ấy nên đã xem rất nhiều phỏng vấn, chương trình, ti tỉ các thứ có mặt cô ấy. Từ lúc nào càng ngày càng yêu cô ấy nhiều hơn, quan tâm đến cô ấy nhiều hơn và muốn bảo vệ cho cô ấy nhiều hơn.

Im Yoona của tôi, cô gái tuy bề ngoài mạnh mẽ, vô tư và vui vẻ nhưng tôi biết cô ấy cũng có lúc mềm yếu, có nhiều lúc đau lòng và chịu nhiều tổn thương nhưng khi bước lên sân khấu, đứng trước mặt fan cô ấy luôn thể hiện tốt nhất có thể dù đôi khi còn nhiều thiếu sót. Cô gái đó vẫn luôn không ngừng nỗ lực từng ngày từng giờ, mọi lúc mọi nơi.

Từ lúc debut trong nhóm nhạc SNSD, cô ấy đã mang trong mình trách nhiệm nặng nề - gương mặt đại diện của nhóm cũng là trung tâm của nhóm. Mọi sự chú ý của công chúng lúc đầu dường như dồn về cô ấy không ít và hiển nhiên anti nhiều cũng là điều không thể tránh khỏi.

Ở tuối 18 còn chưa trưởng thành, cô gái nhỏ bé đó đã bước vào showbiz và đối mặt với nhiều thách thức, khó khăn. Giờ cô ấy đã 27 tuổi, trưởng thành hơn, chín chắn hơn cũng sâu sắc hơn.
Với vai trò là một ca sĩ, chỉ đóng vai trò hát phụ trong nhóm, đôi khi trong một bài hát chỉ nghe thấy giọng cô ấy trong một lần hoặc có khi là những tiếng “Oh Oh Oh” hay “ Ah Ah Ah”ngắn ngủn. Nhiều người nói cô ấy không biết hát, hay hát dở, hát yếu. Nhưng cho đến hiện tại cô ấy đã cố gắng rất nhiều, chinh phục được rất nhiều người bằng giọng hát ngọt ngào và nhẹ nhàng của mình. Chất giọng của cô ấy không phải là một giọng ca nội lực mà chất giọng mỏng, thanh và rất êm dịu. Nghe những ca khúc mà cô ấy hát trong FM ở Trung Quốc, tôi mới cảm thấy càng tiếc nuối cho cô ấy. Vì cô ấy không có cơ hội được phô diễn giọng hát của mình nhiều hơn. Nhưng không sao, giờ đây cô gái của tôi đã khiến cho nhiều người yêu thích hơn vì giọng hát của mình.

Với vai trò là một diễn viên, xuất thân từ idol đã là một bất lợi cho cô ấy. Nhận được rất nhiều những bình
luận không hay về diễn xuất, “bình hoa di động”, “chỉ được khuôn mặt”, “tốt nhất là nên làm ca sĩ thôi” nhưng Im Yoona vẫn không nản lòng, học hỏi không ngừng, tìm cách lột xác cho vai diễn của mình. Bộ phim Trung Quốc đầu tiên mà cô ấy đóng “Võ Thần Triệu Tử Long” là một khó khăn với cô ấy, không những là diễn xuất mà còn là rào cản ngôn ngữ. Cô ấy không hiểu mọi người ở phim trường đang nói gì và họ cũng không hiểu cô ấy đang nói gì. Có đôi lúc tủi thân, cô ấy đã khóc vì điều đó, Im Yoona của tôi cũng có lúc yếu đuối như thế. Đến với The K2, một vai diễn hoàn toàn khác với những vai diễn trước đây, không phải là trong vai một cô gái trong sáng, vui vẻ, tinh nghịch mà là một Anna với tâm lí phức tạp, chịu nhiều nỗi đau và tổn thương, Im Yoona đã chọn cho mình một tác phẩm đánh dấu cột mốc quan trọng trong sự nghiệp diễn xuất của mình. Tuy kịch bản có phần không mấy ưng ý, nhưng đối với tôi The K2 cũng là một thành công không nhỏ của Yoona. Diễn xuất của cô ấy đã thay đổi rất nhiều, tuy không gọi là xuất sắc hay xứng đáng với tầm của diễn viên thực lực nhưng vai Anna đã cho nhiều người nhìn thấy khía cạnh khác của diễn viên Im Yoona.

Im Yoona đẹp là điều nhiều người nhìn thấy nhưng nhân cách cô ấy cũng rất đẹp. Đó mới chính là lí do tôi yêu cô ấy lâu đến như vậy. Dù cho nhiều nam thần, idol nam đẹp trai các kiểu nhưng đối với tôi Im Yoona luôn là số 1. Tôi chỉ mê gái một lần và đúng một người, đó là định mệnh chăng?
Im Yoona – cô gái làm từ thiện trong thầm lặng không muốn ai biết. Người ta chỉ biết được khi mà những người dân địa phương hay nhà báo theo dõi tiết lộ chút ít thông tin ra ngoài. Cô ấy đã làm việc tốt mà không phải vì muốn được nổi tiếng mà là vì cô ấy muốn giúp đỡ người khác.
Im Yoona – cô gái chăm chỉ, cần cù. Giữa lịch trình bận rộn, đi máy bay như đi chợ nhưng vẫn tranh thủ mọi lúc để học tiếng Trung, để có thể tự mình giao lưu với fan bằng tiếng Trung ở FM, để có thể giao tiếp với PV người Trung mà không cần phiên dịch. Đó cũng là một trong những lí do khiến nhiều người yêu quý cô ấy hơn.

Im Yoona – cô gái thiếu tình thương yêu của mẹ. Tôi không biết rõ mẹ cô ấy ở đâu, đã bỏ rơi cô ấy hay đã mất. Nhưng tôi biết từ nhỏ cô ấy đã không có mẹ bên cạnh, sống với bố và chị gái. Cô gái của tôi đã thua kém người khác ở điểm đó. Mỗi lần hát bài “Dear Mom” cùng với SNSD, cô ấy luôn tĩnh lại, gương mặt thoáng buồn. Khi các thành viên khác đều có ảnh chụp chung với mẹ lúc nhỏ thì Im Yoona lại chỉ có ảnh một mình. Nhưng sau tất cả, Im Yoona đã lớn lên, xinh đẹp, giỏi giang, lễ phép, trở thành một cô gái vạn người mê – tôi rất biết ơn vì điều đó..  

Im Yoona của tôi không phải là cô gái hoàn hảo nhưng là một cô gái đang từng bước hoàn thiện mình. Khi người ta không chê được gương mặt cô ấy hay nhân cách của cô ấy, họ sẽ chê đến vóc dáng gầy gò của cô ấy, đôi chân vòng kiềng của cô ấy, hay cái miệng mom móm của cô ấy. Nhưng những thứ đó đối với tôi không quan trọng, khi mà ta đã yêu ai đó thì mọi thứ của người đó đều đẹp trong mắt mình. Cô ấy vẫn như ánh dương rực rỡ trong mắt tôi không bao giờ tắt.

Và Im Yoona này, đừng quá chú tâm vào công việc mà quên chăm sóc cho bản thân nhé. Phải khỏe mạnh thì mới làm việc tốt được. Chúc chị luôn khỏe mạnh, xinh đẹp và thành công. Love you, Yoona ya! Stay with you forever!

Bình luận

cảm ơn cô, tôi cũng mong thế :D  Đăng lúc 15-1-2017 11:10 AM
Xui xẻoẻo quá, chia buồn cùng cô, chúc cô năm mới gặp may mắn hơn nhé  Đăng lúc 15-1-2017 10:43 AM
sau khi viết bài này xong tôi bị trộm lap mấy cô à, buồn suốt từ đó đến giờ, nay mới mượn cái máy của thằng em mà onl đấy huhuhuhu TT  Đăng lúc 14-1-2017 03:08 PM
@minh: tôi đang định pm hỏi vote bằng cách nào thì thấy còm hết hạn là sao cô??? @yoonaminho: cô gái năm ấy cô từng theo đuổi thật đang yêu và đáng mến  Đăng lúc 26-12-2016 10:42 PM
tôi không để ý là đã hết hạn bình chọn rồi =(( buồn cô lắm nhé.  Đăng lúc 26-12-2016 07:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách