Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: yuri907
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Singer] Justin Bieber

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 7-7-2012 09:23:24 | Chỉ xem của tác giả
stone gửi lúc 7-7-2012 00:25
chắc đa số dân tám ở kites thường là fan K-biz ,
nên ít để ý lắm đến khu E
Just ...

cũng đúng, fan justin cũng nhiều
mà anti fan cũng không vừa..
gọi mình là oanh nhá, sinh năm 93
còn bạn ?
mình ở nhà ếch woo đó bạn
cũng khoái xốp nữa !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 7-7-2012 15:29:35 | Chỉ xem của tác giả
stone gửi lúc 6-7-2012 11:21
Tumblr đâu bị hotlink đâu mod,, có nguồn là đc rồi
chỉ bên baidu của TQ mới bị hotli ...

Mình thấy bạn chưa hiểu rõ lắm về vấn đề hotlink và những tác hại của nó nên nhân tiện mình nói ra ở đây luôn nhé, góp ý để cùng tiến bộ:
- Hotlink tức là sử dụng link trực tiếp từ trang web khác post lên trang của mình, điều này tất nhiên chưa được sự đồng ý của chủ sở hữu hình ảnh đó, giả sử như bên đó phát hiện ra việc sử dụng hình ảnh bất hợp pháp, họ sẽ kiện thì bạn sẽ giải quyết như thế nào? Hoặc giả sử như họ ko kiện đi chăng nữa, chỉ cần thay ảnh của họ thành ảnh gì đó trái với thuần phong mỹ tục, tất nhiên ảnh bên này bạn post cũng sẽ thay đổi theo, lúc đó bạn phải reup lại, có mệt hơn ko?
- Hotlink làm tốn băng thông của nguồn ảnh mà bạn lấy. Mà băng thông thì hàng tháng phải trả tiền, hotlink bất hợp pháp đồng nghĩa với việc ăn cắp băng thông. Nếu băng thông quá tải thì trang web có thể sẽ ngừng hoạt động. Giả sử trường hợp ngược lại, có thành viên nào đó bên forum abc nào đó hotlink ảnh từ kites.vn quá nhiều, đồng nghĩa với việc hàng tháng kites phải trả 1 khoản tiền ko nhỏ để cho người đó sử dụng bất hợp pháp băng thông của mình. Nếu bạn là người phải trả số tiền đó thì bạn sẽ cảm thấy như thế nào?
- Ko phải cứ lúc nào ảnh die thì mới reup. Bởi bạn đang hotlink hình ảnh từ trang web khác, mà trang web đó đang trục trặc gì và ngừng hoạt động nên ảnh mới die. Hoặc họ quyết định vì lý do gì đó xóa nguồn ảnh của mình, ảnh die là điều tất nhiên. Bạn bảo chừng nào hotlink ít phút sau link die thì đương nhiên phải reup, thế bạn có ngày ngày theo dõi và kiểm tra tất cả những bài post của mình ko?
- Nghiêm cấm hotlink là quy định chung của diễn đàn kites.vn, bạn là thành viên của diễn đàn thì tất phải tuân theo quy định chung. S-Mod khu K-News mỗi ngày phải làm rất nhiều công việc, từ dịch news cho đến fim ảnh cho đến tiểu thuyết, đấy là chưa kể công việc cá nhân của mình, nếu bạn theo dõi kites từ lâu sẽ biết đó là một trong những người bận rộn nhất trên diễn đàn này, ss ấy sẽ ko có thời gian cho việc reup ảnh. Bản thân mình khi làm news cho 1 số sự kiện lớn như giải Oscar mình cũng hotlink, nhưng đó là trong trường hợp cần update thông tin nhanh, ko thể mất thời gian vào việc reup.
- Quy định của box này đã ghi rõ:
3. Quy định chung cho tất cả các thành viên
- Bắt buộc phải reup ảnh, nghiêm cấm hotlink.
- Bắt buộc phải ghi rõ credit. Tất cả những ảnh và thread mà không ghi rõ credit hoặc chỉ ghi: on pic/my photobucket sẽ bị del không cần cảnh cáo

4. Đối với các bài viết vi phạm
Lần 1: Del bài viết + PM cảnh cáo
Lần 2: Del bài viết + trừ điểm
Lần 3: Ban nick không cần thông báo

Mình ko del bài viết, ko cảnh cáo hay trừ điểm, mình nhắc nhở và cho thời gian để bạn sửa lại bài, như thế là đã thoải mái lắm rồi. Và mình thiết nghĩ trước khi post bài ở 1 nơi nào đó, bạn cũng cần đọc kỹ nội quy tại nơi đó trước đã http://kites.vn/thread/quy-dinh- ... sofa--6071-1-1.html
Thân!

Bình luận

ờ mình biết rồi, mod nhắc thì mình đã sửa từ đầu, chỉ tại mình hay ý kiến vậy thôi chứ ko phải muốn gây hấn gì đâu nhóe :))  Đăng lúc 7-7-2012 05:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 8-7-2012 14:53:36 | Chỉ xem của tác giả

Justin Bieber đã phải nhận vé phạt tốc độ bởi cảnh sát California vào sáng ngày hôm kia (6.7).

Nam ca sĩ 18 tuổi xác nhận rằng cậu ấy đã bị các tay paparazzi săn đuổi và phóng xe vượt tốc độ tối đa 65 mph để vượt qua các phương tiện giao thông khác.

Nhân viên tuần tra California đường cao tốc Ming Hsu nói rằng ca sĩ này đã bị bắt phải dừng lại và khoảng 10.45 sáng hôm kia (6.7) sau khi cảnh sát nhận được cảnh báo tới họ rằng đang có một cuộc săn đuổi ở phía nam Mỹ đường cao tốc 101, gần Studio City.

Theo TMZ, có tất cả 10 cuộc gọi đến 911 để báo về việc có liên quan.

Nhân chứng và hội viên hội đồng thành phố Los Angeles – Dennis Zine nói rằng không chỉ có duy nhất người điều khiển người điều khiển xe ô tô báo về việc Justin đang *bay* trên đường cao tốc với tốc độ chóng mặt. Ông tin rằng với kinh nghiệm đã từng 18 năm trong nghề của mình thì chắc chắn Bieber đã lái xe với vận tốc trên 100mph. Bieber lạn lánh phóng nhanh để tránh sự săn đuổi bởi 5 hoặc 6 chiếc xe khác.  “Bieber lái xe như một kẻ điên cuồng. Gần như không có khoảng trống giữa các xe khi cậu ấy di chuyển từ chỗ này sang chỗ khác. Nếu tôi đang trong đội tuần tra, tôi sẽ bắt cậu ấy về tội lái xe cẩu thả. Cậu ấy lái xe phóng đi như  tàu tên lửa vậy.”

Người quản lý của Bieber nói rằng Bieber chỉ di chuyển với vận tốc 80 mph.

Những người tuần tra khác nói rằng sau khi Bieber bị bắt dừng lại. các tay săn tảy đã có gắng tiếp tục săn đuổi và nam ca sĩ này đã tự mình gọi 911. Và theo đó, cảnh sát Califoria đang tiến hành điều tra các tay săn ảnh về hành vi đã tạo ra sự nguy hiểm cao độ.

Credit: http://www.digitalspy.co.uk/show ... in-los-angeles.html
            http://www.tmz.com/2012/07/07/ju ... ay-ticket-speeding/
Vtrans: [email protected]
[Kites.vn] Tin tức được dịch bởi kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 8-7-2012 22:55:58 | Chỉ xem của tác giả
Pray for Avalanna who has a rare type of Cancer!
I can't believe how someone can say that he is heartless !

cre; youtube
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 8-7-2012 23:36:10 | Chỉ xem của tác giả
oanhspears gửi lúc 7-7-2012 09:23
cũng đúng, fan justin cũng nhiều
mà anti fan cũng không vừa..
gọi mình là oanh nhá, s ...

hì hì ,, vậy em  nhỏ hơn ss 2 tuổi ời ;)
em là stone, hay ss kêu sao cũng đc ! :))
ko biết nói gì nữa ss à =))))0
ở đây vắng ha :))))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 8-7-2012 23:52:27 | Chỉ xem của tác giả

cre;tumb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 9-7-2012 00:08:10 | Chỉ xem của tác giả

cre;tumb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 9-7-2012 00:10:27 | Chỉ xem của tác giả
đứa này hồi bé đẹp gái mà lớn lên đẹp trai thế

cre: tb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 9-7-2012 00:15:39 | Chỉ xem của tác giả

XD

cre:TB

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 10-7-2012 10:35:30 | Chỉ xem của tác giả

Available in red, grey, green, and black. Buy them here!

cre:tb

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách