Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2856|Trả lời: 11
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Produce 101] Chân dung 11 thành viên chính thức của nhóm nhạc dự án “IOI”. Tin liên quan.

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Show thực tế khốc liệt nhất Kpop do đài Mnet tổ chức đã tìm ra người thắng cuộc .

Sau bốn tháng cạnh tranh và luyện tập, vào tối 01/04 các thực tập sinh đến từ nhiều công ty đã có buổi biểu diễn trực tiếp cuối cùng.
Trong 2h phát sóng của chương trình, khán giả là những người quyết định số phận của họ.

Không nằm ngoài dự đoán, top 3 là những thành viên quen thuộc và nổi tiếng nhất chương trình.
Đó là Choi Yoo Jung (đến từ Fantagio), Kim Se Jeong (Jellyfish Entertainment) và vị trí số một là Jeon So Mi của JYP Entertainment.

Dưới đây là danh sách đầy đủ
1. Jeon So Mi (JYP)
2. Kim Se Jeong (Jellyfish)
3. Choi Yoo Jung (Fantagio)
4. Kim Chung Ha (M&H)
5. Kim So Hye (Redline)
6. Pinky (Pledis)
7. Jung Chae Yeon (MBK)
8. Kim Do Yeon (Fantagio)
9. Kang Mi Na (Jellyfish)
10. Im Na Young (Pledis)
11. Yu Yeon Jung (Starship)

[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 2-4-2016 14:46:03 | Chỉ xem của tác giả

[Produce 101] Các thí sinh xúc động khi đọc lại thư họ viết cho chính mình

Trong tập cuối của Produce 101 phát sóng ngày 01/04, các thí sinh đã nhận lại bức  thư họ viết cho mình cách đây 100 ngày.

Jang Geun Suk đã hỏi Ahn Ye Seul (top 35) cảm giác của cô khi đọc thư, cô nói
“ Ban đầu em đã quên mất nó. Em không biết vì sao mình lại viết những điều này và em thấy hơi ngại. Hy vọng mọi người tham gia 'Produce 101' đều thành công hơn nhờ chương trình.”

Jang Geun Suk hỏi tiếp Kang Si Won, cô nói, "Trong thư em viết là, giờ tôi đang ở đâu? Dù điều gì xảy ra, tôi sẽ không nghĩ tiêu cực mà sẽ tập trung cho hiện tại.’'  

Hwang Soon Yeon cũng đọc bức thư của mình, "Tôi không cảm thấy sợ hãi nếu vượt qua được hiện tại", "Mọi người đều đã rât chăm chỉ"

Kim So Hye, người đã tiến bộ rất nhiều trong cuộc thi, cô đã khóc khi đọc thư, "Tôi không biết liệu sau 100 ngày có thể đạt được ước mơ của mình hay không, nhưng tôi hy vọng cha sẽ đến xem khi tôi biểu diễn."

Pinky Chou, người được các trainee bình chọn số 1 top visual, không cầm được nước mắt khi cô không thể gặp gia đình hay bạn bè vì luôn phải tập luyện đến khuya.

Ki Hee Hyun (MBK Ent.) cũng khóc khi đọc thư, "Trong 100 ngày, tôi phải trở thành người nghệ sĩ có thể tạo nên những màn biểu diễn tuyệt vời. Tôi sẽ cười khi nhớ lại quãng thời gian vui có buồn có tôi đã trải qua”   

Khi mọi người đọc thư, Jang Geun Suk khuyên các thực tập sinh “hãy giữ lại những lá thư đến ngày các em hoàn thành mơ ước của mình”

Các cô gái đều trưởng thành hơn rất nhiều sau cuộc thi, trước mắt họ là rất nhiều thách thức và cả cơ hội. Dù họ ở đâu, làm gì nếu đã theo dõi chặng đường  100 ngày của họ thì hãy luôn tin tưởng và ủng hộ ước mơ của các cô gái này nhé.

source: allkpop
trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 2-4-2016 15:20:43 | Chỉ xem của tác giả

[Produce 101] Hợp đồng quảng cáo xếp sẵn chờ người thắng cuộc

SEOUL,  30 tháng 3 – Dù người chiến thắng là ai thì "Produce 101" thực sự là show thực tế sống còn nổi tiếng của mnet. Các thí sinh dự thi nhận được nhiều sự quan tâm từ công chúng. Bằng chứng là rất nhiều hợp đồng quảng cáo đang xếp hàng chờ người thắng cuộc, một nguồn tin trong ngành cho hay.

Nhóm nhạc gồm 11 thành viên đến từ nhiều công ty khác nhau sẽ cùng hoạt động dưới cái tên IOI trong vòng 1 năm, do YMC Entertainment quản lý.
"Chúng tôi nhận được hàng tá yêu cầu làm đại diện cho các sản phẩm như đồ uống, game, mỹ phẩm...” YMC cho biết, và đã kí kết với bốn nhãn hàng.
Đơn vị này cũng nhận được rất nhiều lời mời cho nhóm biểu diễn tại các trường Đại học và chụp ảnh tạp chí.  

Một hợp đồng 3 tháng đại diện cho sản phẩm có giá trị khoảng 100 đến 150 triệu won ( $87,000-130,000 đô la Mỹ), cao gấp 10 lần mức giá cho một nhóm nữ mới, thông tin từ người trong ngành quảng cáo.
Một đơn vị quản lý có thành viên xếp hạng cao trong cuộc thi cho biết họ đã nhận được nhiều lời mời quảng cáo TV, đại sứ tuyên truyền và ném mở màn cho một trận bóng chày.  
YMC chịu trách nhiệm quản lý, nhóm dự kiến ra album đầu tay vào tháng Năm. Ca khúc chủ đề vẫn chưa được quyết định nhưng nhóm đã nhận được bản demo từ các nhà sản xuất từ khắp nơi trên thế giới.

Sự phổ biến của show cũng giúp nâng cao danh tiếng các công ty nhỏ.
Jellyfish Entertainment, nơi đào tạo Kim Se-jeong (no.2 chung cuộc), Kim Na-young (no.14) và Kang Mi-na (no.9), cho biết họ nhận được hàng ngàn hồ sơ dự tuyển cho nhóm nam đầu tiên của công ty.
Fantagio, có Choi Yoo-jung (no.3) và Kim Do-yeon (no.8), cho hay cổ phiếu của họ đã tăng nhờ cuộc thi.  
"Sự nổi tiếng của các thực tập sinh đã làm tăng giá trị thương mại và nâng cao hình ảnh công ty," một đơn vị cho biết.

Source: yonhap
Trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 2-4-2016 22:30:40 | Chỉ xem của tác giả
nói thật. vị trí số 5 khiến mình thở dài
và thật tiếc khi Park Soyeon không lọt vào top 11
mình đã hy vọng em ấy sẽ sánh vai kug Somi mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-4-2016 07:02:12 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong show này cảm thấy ức chế kinh dị. TOP 5 có xứng đáng không . Thực sự tiếc cho nhiều bạn thực tập sinh khác.
Lướt qua 1 số diễn đàn bàn về cái show này thấy nhiều bạn ủng hộ cho bạn TOP 5 quá và đưa ra lý lẽ rằng em ấy đã tiến bộ rất nhiều và nào thì là hay cho em ấy cơ hội và chờ đợi sự tiến bộ của em ấy. Thực sự các bạn này không hiểu gì về IDOL Hàn thì phải nên mới nói như thế .
Cũng may là nhóm chỉ hoạt động một thời gian rồi quay về công ty cũ.
Dù sao cũng chúc nhóm thành công (Đặc biệt mấy bạn sau : Somi - Se Jeong -  Pinky - Chae Yeon - Mi Na - Na Young và Yeon Jung (Starship))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-4-2016 09:18:28 | Chỉ xem của tác giả
Cái tên nhóm IOI đã gây khó hiểu lắm rồi, giờ thêm cả SoHye cũng trong top 11 nữa.
Biết bao nhiều thực tập sinh khác có tài năng hơn, thời gian học tập lâu hơn, sẵn sàng để debut... Top 11 sẽ hoàn hảo nếu bỏ SoHye ra. Nên thay vào đó là Hyeri, Sohee, Shin, Soyeon, Chaekyung sẽ hợp hơn. Bé này muốn mượn 101 làm bàn đạp để làm dv chứ có đam mê gì về hát hò đâu, thật tiếc cho các bạn còn lại.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 3-4-2016 10:34:16 | Chỉ xem của tác giả
duongha2604 gửi lúc 3-4-2016 09:18 AM
Cái tên nhóm IOI đã gây khó hiểu lắm rồi, giờ thêm cả SoHye cũng trong top 11 nữa.
B ...

thần tượng cũng có nhiều người lấn sân diễn xuất mà bạn, chắc em ấy phải có cái gì thì người ta mới bình chọn chứ
kĩ năng hát, nhảy...có thể bồi dưỡng qua thời gian nhưng sức hút thì muốn rèn luyện chưa chắc đã có đc
kbiz có rất rất rât rât nhiều tài nang nhưng đâu phải cứ co tài là thành công hêt đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 6-4-2016 20:56:35 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật nha, mình thấy í top4 thật sự là rất rất xứng đáng
Nhưng từ top5 nhiều vị trí khá là khó hiểu
Tỷ dụ như trường hợp của Sohye, hát nhảy đều dưới trung bình, ẻm tiến bộ nhanh nhưng mà so với những thành viên khác như Sohee hay Hyeri thì mấy ẻm có tiềm năng hơn chứ
Còn có bé Yeon Jung nữa, ẻm high note cũng hay nhưng Sejung hoàn toàn có thể hit the note như ẻm nhưng chả hiếu sao sau ITTNW thì ẻm bắt đầu cocky và nghĩ main vocal luôn là mình. Sau vụ ẻm đẩy Sejung lấy screen time trong Crush thì mình shock luôn í, đẩy người ta ra khỏi cam xong lúc sau ngta che mình thì thái độ phải gọi là siêu cứng :<
Tiếp đến Doyeon, thật sự tớ chưa thấy điểm nổi bật của ẻm, cũng chẳng thấy ẻm lên hình mấy bảo sau ITSP hút thêm nhiều fan bật lên tận top 11 thấy hơi bị hư cấu. Nhưng mà sau khi xem cái MV tồi tàn Crush thì t cũng hiểu phần nào, em í có vẻ gì đấy khá thần bí ))
Nói chung thì tớ chỉ bày tỏ bức xúc thôi tại vì Hyeri vs Haein vs Na vs cả Suhyun bị out trong khi mấy ẻm cũng phải nói là cực kỳ chăm chỉ và cố gắng luôn nhưng mà không được như Sohye TT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 7-4-2016 08:45:45 | Chỉ xem của tác giả
XtinaLevine gửi lúc 6-4-2016 08:56 PM
Nói thật nha, mình thấy í top4 thật sự là rất rất xứng đáng
Nhưng t ...

mọi người đều khẳng định sohye hạng cao vì thời gian lên hình nhiều
nhưng ý nghĩa của việc lên hình nhiều là gì? chẳng phải là để cho công chúng nhớ mặt thuộc tên sao?
so với một sohye mới toàn tập, yếu toàn tập thì những cái tên như cathy, dani hay chanmi đều quen thuộc hơn đúng không?
ít ra họ đều đã từng debut, có kinh nghiệm, xuất hiện chỗ nọ chỗ kia trên truyền hình, khả năng và ngoại hình đều nhỉnh hơn sohye, vậy tại sai TẠI SAO khán giả ko ủng hộ cho "những điều hiển nhiên" đó?

lại nói về kĩ năng hát nhảy, trong 101 ko thiếu người có trình độ "ngang ngửa" sohye, họ đều nhận đc sự chú ý nhất định ở vòng audition, như cô bé gì gì hát 3 nốt cao thất bại hay Risa,
đặc biệt là Risa, việc là 1 trong 3 thí sinh ngoại quốc duy nhất chương trình cũng đủ là lợi thế để người khác nhớ đến em rồi, đã vậy ngoại hình thu hút JKS ngay từ cái nhìn đầu tiên khiến anh này khen tới tấp, ko thể nói em này ko có tiến bộ nhưng đâu có tiến xa đc, nếu nhớ ko nhầm thì hạng cao nhất của em là 35 hay bao nhiêu đấy
đôi khi yêu thích một người ko phải do họ xinh đẹp, tài giỏi ra sao, mà còn do cảm giác mà họ mang lại nữa, sohye khiến người ta ủng hộ bất chấp những khuyết điểm cũng vì cảm giác lạc quan, vui vẻ mà em ấy mang lại
tóm lại, việc sohye được ra mắt hoàn toàn vì chính bản thân em, do người ta vẫn muốn nhìn thấy em trên sân khấu, ko có lý do nào khác.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 7-4-2016 23:06:31 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
T nghĩ chính sự lên hình quyết định hết tất cả. Sohye cố gắng tiến bộ đều được ghi nhận rất đầy đủ nên tớ thấy buồn cho những thành viên khác. Họ thậm chí tài năng hơn Sohye. Tuy nhiên việc vote hay lên hình không phải lỗi của ẻm với cả tập nào đấy ẻm rank cao khóc mong mn đừng ghét ẻm làm tớ cũng bớt ác cảm. Với cả ẻm cũng biết thân biết phận không ham cam hay chiếm center như yeon jung nên t cũng không gét em ấy đâu. Chỉ là khó hiểu thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách