Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Oscar 1994] Forrest Gump - Tom Hanks (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 10-4-2013 16:55:31 | Chỉ xem của tác giả
phim thật ý nghĩa và sâu sắc.

dù có thêm rất nhiều phim mới với công nghệ hiện đại thì FG vẫn luôn có 1 chỗ đứng nhất định về tinh thần nhân văn và nhân đạo.

Tom Hanks thật tài năng, bộ phim đoạt nhiều giải Oscar là hoàn toàn xứng đáng.

Cám ơn ST vì đã cho mình cơ hội thưởng thức 1 tác phẫm tuyệt vời như vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 10-4-2013 19:38:57 | Chỉ xem của tác giả
Phim này cô giáo mình giới thiệu cho xem, mới đầu thấy cũng bình thường nhưng ko hiểu sao cứ cuốn hút mình xem đến tận hết. cảm ơn st nhiều nhé :*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 11-4-2013 01:22:28 | Chỉ xem của tác giả
từ đầu đến cuối phim là câu chuyện cuộc đời của Forrest Gump, từ 1 người với trí tuệ hơi chậm, nhưng lại nhận được tình yêu và sự chở che của người mẹ, may mắn vượt qua số phận và thành công :)
phim rất ý nghĩa và sâu sắc
thú thực lúc đầu mới xem, mình ko nghĩ sẽ có đủ kiên nhẫn xem đến cuối phim, nhưng thực sự càng xem lại càng bị cuốn theo mạch phim, ko dứt ra đc. Đây thực sự là 1 bộ phim tuyệt vời \m/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 12-4-2013 18:05:02 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim quá ấn tượng! Hối hận vì đã không biết phim này sớm hơn.
Nhân vật mình khâm phục chính là mẹ của forrest. Một người phụ nữ thông minh và dũng cảm. Bà luôn bảo vệ con trai mình bằng mọi cách, không cho phép bất cứ ai coi thường F, và luôn tự hào về con trai của mình.
Cuộc đời của Forrest may mắn, nhưng có lẽ chính cái ngốc nghếch đó làm nên may mắn cho anh. Sự kiên trì đến khó hiểu, tin vào những gì mình muốn làm (nhiều lần mình đã mỉm cười khi xem phim ) làm mình cảm thấy mình thấy thêm sức mạnh vậy!! Đây có lẽ là điều mình tâm đắc nhất phim. Sẽ coi lại khi thấy chán nản * mình hay nản lắm*
Câu nói thích nhất phim : "Con phải bỏ lại quá khứ đằng sau trước khi tiếp tục bước tới"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 14-4-2013 16:24:54 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim xong thấy thật ý nghĩa, lắm lúc con người ta lại muốn sống và suy nghĩ giản đơn như nhân vật Forrest trong phim mà không được. Phim có nhiều lời thoại kinh điển, về tình yêu, về sự vươn lên trong cuộc sống. rất đáng để xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 16-4-2013 19:47:16 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn sub team đã làm phim này nhé! Phim rất vui và cảm động!
Xem xong mình thấy yêu đời hơn bao nhiều!
Chú Tom Hank chưa bao giờ khiến mình thất vọng! {:297:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 17-4-2013 23:40:47 | Chỉ xem của tác giả
1 phim rất ý nghĩa và là 1 trong số những phim đáng xem nhất trong lịch sử về tình bạn và tình yêu . Diễn xuất của Tom hank tuyệt vời ko chê vào đâu được !
Thanks subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 28-4-2013 09:43:37 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim đầy ý nghĩa. Nguoif không thông minh không có nghĩa là không làm được gì. có những việc suy nghĩ dơn giản cứ thế mà hành động lại mang lại cho ta những bất ngờ.
Bộ phim mang lại cho ta sự lạc quan trong cưộc sống mang lại tiếng cười vì sự ngốc nghếch của chàng Forrest nhưng lại có những yếu tố may mắn và có thể anh ta không thông minh nhưng ông trời lại ban cho anh cái khác những khả năg tiềm ẩn khác mà những người thông minh chưa chắc đã làm được. Thế mới thấy ông trời rất công bằng với mọi người. Đồng thời bộ phim cũng cho thấy sự hy sinh của người mẹ vì con có thể làm tất cả.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 15-5-2013 13:18:22 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong phim rút ra kết luận: " đơn giản hóa  - cách giải quyết tốt nhất cho những vấn đề trong cuộc sống của mỗi người".
Chính vì nhiều khi ta suy nghĩ quá nhiều, so xét hơn thiệt quá nhiều, rốt cục lại cứ mắc vào cái vòng luẩn quẩn của chính bản thân, bế tắc và không tìm ra lối thoát. . Tất nhiên yếu tố may mắn cũng cần phải có, nhưng với thái độ lạc quan và niềm tin, có mục tiêu và sự kiên định, chắc chắn bạn sẽ thành công trong cuộc sống. Dù là với một người có chỉ số IQ thấp.
Phim hay và ý nghĩa quá!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 1-6-2013 00:00:21 | Chỉ xem của tác giả
dạo này cứ down phim kites làm về để dành rảnh coi, từ phim mới đến phim cũ
mình thik xem phim mà không đọc lời giới thiệu, đầy bất ngờ và không đoán được gì trước

Forrest Gump cũng vậy

Dạo này luyện phim movie Mỹ khá nhiều nhưng chưa rành về diễn viên lắm thấy tên Tom Hank, ah uh quen quen, vừa mới coi thấy Forrest Gump nghĩ trong đầu *mà Forrest Gump là gì vậy sao Kites chẳng dịch gì cả* nhìn thấy thời gian phim 2h hơn ax ax chắc sẽ tua nhìu đây

Nhưng hok ngờ coi hoàn toàn bị cuốn hút, diễn viên Tom Hank đóng vai từ đầu chí cuối phải nói là rất rất rất đạt, hoàn toàn là một anh chàng với IQ 75, chưa kịp nghĩ gì nhiều về ý nghĩa phim, vào đây cmt ngay, trong đầu chỉ thấy phải biết yêu cuộc sống này hơn, phải liên tục act, move, do something make your life to be meaning{:311:}

Coi xong phim vào xem thì mới thấy chú thích phim đạt giải Oscar năm 2004, thật là xứng đáng! {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách