Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Oscar 1994] Forrest Gump - Tom Hanks (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 8-1-2014 22:51:24 | Chỉ xem của tác giả
Hồi coi phim này cứ tưởng TH bị bệnh down thật vì diễn xuất quá tuyệt vời. Sau này gặp lại TH ở nhiều vai diễn sắc sảo khác mới biết lúc ấy mình ngố.
Phim nhẹ nhàng mà nhiều ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 8-1-2014 23:09:30 | Chỉ xem của tác giả
Không hổ danh là 1 trong những bộ phim đc IMDb chấm điểm chót vót, bất hủ cho đến ngày hôm nay.
Không cần kĩ xảo hay tiền tỉ để sản xuất, bộ phim vẫn ghi dấu ấn sâu đậm với người xem. Lời kể của Forrest nó cứ từ từ thấm vào lòng người đọc. Những lời nói tưởng chừng vu vơ vô nghĩa của 1 người có chỉ số IQ thấp hơn bình thường, nhưng thực ra lại là bài học mà không phải ai cũng hiểu được.
Nhớ mãi đoạn Forrest cố chạy vào bom đjan để cứu đồng đội, mà rồi cuối cùng người tướng đó phải sống cuộc sống mất đi đôi chân - cuộc sống, với anh ta, còn khổ hơn chết. Thế rồi dần dần 2 người họ cũng cùng nhau làm cho cuộc sống đẹp hơn, ý nghĩa hơn.
Buồn 1 chút là người vợ thân thương của Forrest lại chết sớm, để lại 2 cha con sống với nhau. Cũng may, đứa con ấy là 1 chú bé rất thông minh - 1 món quà cho 1 Forrest luôn lạc quan, tin vào cuộc sống.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 27-1-2014 21:59:19 | Chỉ xem của tác giả
My momma always said, "Life was like a box of chocolates. You never know what you're gonna get."

Xem phim này từ hồi còn bé. Tới bây giờ xem lại vẫn thấy hay như lần đầu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 7-2-2014 22:25:17 | Chỉ xem của tác giả
Phim này tình cờ coi trên tivi hồi bé bé nên không thấy hết cái hay của nó, chỉ nhớ là phim về cuộc đời 1 anh lính ngố ngố, đoạn cuối được trao huy chương gì gì đó
Phải down về nghiền ngẫm lại mới được
Cảm ơn subteam nhiều nhiều nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 8-2-2014 22:40:22 | Chỉ xem của tác giả
Phim đạt mấy giải Oscar có khác, nhẹ nhàng và sâu sắc vô cùng, nhìn vào ta có thể thấy Forest là một chàng ngốc, nhưng những người ngốc lại luôn có tư duy của riêng họ, họ sâu sắc và sống thật hơn, thực  tế hơn người bình thường. Phim mang nhiều ý nghĩa, tính nhân văn và khiến mình phải suy ngẫm nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 2-3-2014 09:01:07 | Chỉ xem của tác giả
Xem đi xem lại vẫn không biết chán!!
Phim quá hay.
Tks sub team nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 7-3-2014 21:28:14 | Chỉ xem của tác giả
Mình lại thích câu thoại "kẻ đần là những kẻ làm việc đần độn", mình nghĩ FG tuy bị thiểu năng nhưng mọi hành động của anh đều khôn ngoan hơn nhiều người thông minh khác, có thể anh không có chủ ý cho những hành động của mình mà chỉ đơn thuần làm theo những gì mà những người thân khuyên bảo, hay chỉ tập trung làm những việc mà anh làm tốt, nhưng chính những hành động đó đều mang lại những điều tốt đẹp cho anh ấy. Mình nghĩ không phải tất cả do anh may mắn mà do sự lựa chọn của anh, thay vì tự ti vì bản thân mình bị thiểu năng hay muốn trốn tránh việc bị người khác gọi là đần, anh chỉ cần làm những việc anh làm tốt và anh thấy thích, như việc anh chạy, đánh bóng bàn, đánh tôm, thậm chí là cắt cỏ miễn phí. Còn Jenny, cô ấy là người bình thường như bao người khác, nhưng cô lại hành động một cách thật ngốc nghếch. Mình không có ý chê trách Jenny, chỉ là mình thấy cô ấy rõ rành cũng yêu FG nhưng cô lại trốn tránh, không phải vì anh không thông minh mà mình nghĩ vì FG mang theo cả những kí ức thời thơ ấu của Jenny, những kí ức mà Jenny muốn quên, là bố cô ấy, người đã say rượu và đánh dập cô ấy. Chính vì sự trốn tránh ấy mà cô ấy bỏ lỡ cơ hội để 2 người được sống bên nhau lâu hơn. dù sao đến cuối cùng cô ấy vẫn được hạnh phúc bên FG nhưng mình vẫn thấy hơi tiếc cho 2 người.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 11-3-2014 18:56:54 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim rất hay của Tom Hanks. Bộ phim đã làm thay đổi suy nghĩ, cuộc đời mình! Cám ơn st rất nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 8-8-2014 13:08:16 | Chỉ xem của tác giả
phim từ năm 1994 rồi, mà bây h mình mới đc xem
phim rất hay và chú Tom đóng thực sự tuyệt vời
cảm ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 28-8-2014 12:08:28 | Chỉ xem của tác giả
đã xem hồi lâu rồi,