Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Oscar 1994] Forrest Gump - Tom Hanks (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 4-9-2013 17:39:36 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim đầy tình nhân văn!
Đã xem 2 lần và chưa xóa.
Bác Tom nhập vai rất ngọt!
Thực sự, đậy là một bộ phim rất đáng xem!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 9-9-2013 06:51:49 | Chỉ xem của tác giả
Một trong những bộ phim hay kinh điển mà mình từng xem
Để có thể hiểu được toàn bộ ý nghĩa mà biên kịch gửi gắm có lẽ phải ghiền đi ghiền lại{:295:}
Xem xong phim cảm thấy mình cần phải có niềm tin, có tình yêu vào cuộc sống này nhiều hơn nữa{:301:}
Diễn xuất của bác Tom Hanks ko chê vào đâu đc{:285:}
Cám ơn subteam vì 1 bộ phim ý nghĩa như này{:297:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 11-12-2013 11:59:57 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay tuyệt đỉnh luôn. Đó giờ xem phim mà chưa phim nào làm mình sâu sắc ấn tượng như phim này! Có mấy đoạn Forrest nói chuyện mà mình khóc ngon ơ chả hiểu sao luôn
"Stupid is as stupid does" -
Xem hoài mà không chán. Chú Tom Hanks nhập vai quá tốt, diễn tả được cái thần của nhân vật
Cảm ơn subteam nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 25-12-2013 15:05:54 | Chỉ xem của tác giả
Phim này đã nghe nhiều lần nhưng chưa từng xem & tìm bản vietsub để down.
Vừa rồi tình cờ đọc 1 topic bình chọn phim đạt giải Oscar hay nhất trong 20 năm gần đây, thấy nhiều bạn comment phim này nên phải search thử, hóa ra trên Kites có phim này
Đang down rồi
Nhìn cái năm mới nhớ, năm 1994 còn 1 bộ phim kinh điển khác là The Shawshank Redemption. Bộ phim mà mãi về sau mới được thừa nhận giá trị như một trong những bộ phim hay nhất trong lịch sử điện ảnh & hiện nay đang được IMDb chấm điểm cao nhất cho dòng phim điện ảnh. Còn trong năm 1994, các nhà phê bình đánh giá Forrest Gump cao hơn, nên sự thành công của Forrest Gump đã khiến The Shawshank Redemption bị coi là bộ phim kinh điển nhưng đen đủi nhất, vì k nhận được giải thưởng danh giá nào. Tuy nhiên, sự công nhận của khán giả là giải thưởng lớn nhất rồi.
Phải xem phim này ngay để so sánh mới được.
Mà sao Kites k làm một loạt phim đạt giải Oscar nhỉ? Còn Slumdog Millionaire, Million Dollar Baby Chicago, Gladiator, American Beauty...

Bình luận

Khi nào xem xong vào đây bình loạn bạn nhé, hehe  Đăng lúc 26-12-2013 09:09 AM
hehe giống mình quá, mình cũng tình cờ đọc topic đó và thấy nhiều ng đề cập đến phim này, cx sớt và đang down sub của kites ^^  Đăng lúc 26-12-2013 02:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 3-1-2014 17:26:27 | Chỉ xem của tác giả
Tom Hanks đóng phim này khỏi chê vào đâu được.

Nội dung phim và bối cảnh được dựng rất khớp nhau. Hài mà lại ý nghĩa.

Đưa khán giả qua từng giai đoạn quan trọng của thời gian một cách rất thông minh.

Nhạc phim này phải gọi là đỉnh của đỉnh!

Quả thật rất xứng đáng với những giải Oscar đã dành được! ^^ Phim này nên xem!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 3-1-2014 19:22:34 | Chỉ xem của tác giả
phim này luôn nằm trong top 5 phim của mình, chỉ đơn giản là nó quá tuyệt vời, quá đẹp, quá đậm chất thơ điện ảnh, quá xúc động. một bộ phim khiến người xem câm lặng sau khi xem.
Tom Hank đã diễn một vai để đời trong sự nghiệp của mình.
Có rất nhiều thứ để nhớ về phim. Có rất nhiều đoạn sau bao năm mìn vẫn thuộc y lồi thoại của nó. Nhớ nhất là đoạn Jenny trở về ngôi nhà xưa và cô ấy đã trút toàn bộ đớn đau, tủi nhục, ném điên cuồng gạch đá và căn nhà đó. một trong những cảnh kinh điển nhất của phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 6-1-2014 13:29:56 | Chỉ xem của tác giả
phim rất hay
và rấy ý nghĩa
bác tom hanks đóng phim này cực kỳ thành công
nói về cuộc đời của một người chậm phát triển
nhưng cuối cùng ông lại thành công trong cuộc sống
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 6-1-2014 23:26:36 | Chỉ xem của tác giả
film hay.Forrest gump rất là dễ thương và đáng mến.Forrest Gump đã sống một cách chân thành, yêu thương, đơn giản và hết lòng vì mọi người, suy nghĩ thật đơn giản nhiều tính cách đáng ngưỡng mộ và học hỏi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 8-1-2014 17:43:04 | Chỉ xem của tác giả
Bác Tom đóng phim này không thể chuẩn hơn T^T
Bộ phim vừa ý nghĩa vừa có vài tình tiết bất ngờ hài hước nhẹ nhàng tinh tế khiến người xem không cảm thấy căng thẳng hay buồn chán một giây phút nào. Giá trị của phim thì không chỉ được đánh giá cao trong vòng vài năm, mà có lẽ nhiều năm sau vẫn còn nguyên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 8-1-2014 21:33:08 | Chỉ xem của tác giả
Chắc mình hơi bị khác thường nhỉ, sao mình xem phim này lại thấy nó hơi nhàm chán không diễn tả được hết cái thần của truyện.
Mà coi phim cốt là vì truyện quá hay và phim có bác Gary Sinise đóng
Mình rất là tâm đắc quyển Forrest Gump nhưng xem phim được 2/3 là tắt luôn. Không phải là chê gì về diễn xuất của các diễn viên, mà sao mình cảm giác như phim và truyện khắc họa nên 2 nhân vật FG khác hẳn nhau.  Mà chắc cũng 1 phần do thời gian hạn chế nên phim không thể nào đi hết được diễn biến của truyện, nên khi xem phim mình khá là hụt hẫng vì điều này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách