Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Oscar 1994] Forrest Gump - Tom Hanks (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 17-7-2013 15:29:47 | Chỉ xem của tác giả
Tuy phim đã doạt giải oscar từ năm 1994 nhưng đến bây giờ vẫn tuyệt vời
Ca ngợi và cổ vũ mọi người dù là đẹp hay xấu
Thông minh hay đần độn nhưng nếu sống tốt thì may mắn cũng sẽ mỉm cười với mình
Phim này quá nhiều ý nghĩa nên chắc phải xem nhiều lần lắm mới hiểu hết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 17-7-2013 17:14:43 | Chỉ xem của tác giả
Uầy một bộ phim thuộc loại kinh điển của Tom Hanks,

Dạo mấy năm trước mình có xem một lần rồi mà không hiểu hết được

Đang định search để down về coi lại thì thấy topic này, thank subteam nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 18-7-2013 16:41:14 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích những bộ phim đoạt giải hoặc chỉ nhận được đề cử Oscar, những bộ phim như này thật ý nghĩa, giá trị của những bộ phim này rất lớn cho nền điện ảnh.
Mong subteam có thể mang đến nhìu nhìu tác phẩm thuộc các thể loại tranh giải, giành đề cử hay đoạt giải của các liên hoan phim để bọn mình có thể được rộng mở tầm mắt nhìu hơn, mong lắm lắm
Thanks subteam nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 25-7-2013 21:36:21 | Chỉ xem của tác giả
Mới nhìn thấy cái giải Oscar mà không muốn xem nữa, vì mấy phim Oscar toàn thể loại khó hiểu, lắm thử phải suy nghĩ. Nhưng mà không hối hận vì đã xem phim này. Bác Tom Hank đóng hay quá. À mà Việt Nam cũng xuất hiện nha, tuy rằng là trong chiến tranh. Cảm phục tinh thần đồng đội của nhân vật. Cái đoạn cuối khi trở về từ chiến tranh, anh chàng quân nhân của chúng ta đã làm được những điều kì diệu, buồn cười nhất là đoạn này, nào là apple, nào là nguồn gốc của biểu tượng mặt cười, rồi còn cái gì nữa ấy nhỉ, cười sặc sụa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 29-7-2013 21:40:35 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim tuyệt vời và ý nghĩa, mình đã để trong máy, lâu lâu lôi ra xem lại,
Tom Hank trong thời gian đóng phim này là đang ở đỉnh cao của sự nghiệp diễn xuất. Công nhận diễn hay thật.
Phim này được xếp hạng trên IMDp cao lắm, công nhận đúng thật.
Túm đi túm lại là nó rất tuyệt vời.
Thích nhân vật gump, ngây ngô nhưng tình cảm, đứa con cuối phim thì đáng yêu vô cùng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 8-8-2013 19:29:47 | Chỉ xem của tác giả
Đến nhà mình, con bạn cứ ngồi tấm tắc khen hay và bảo mình xem phim này đi, hay lắm
Thế mãi tận đến hôm nay mình mới thử xem và khiểm chứng lại lời con bạn
Quả đúng không sai, khá hay và thú vị
thank bạn {:440:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 10-8-2013 18:09:12 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim tuyệt vời lọt vào list giới hạn mà mình sẽ lưu lại cả đời trong HDD :)
Nhân vật chính có thể nói là đã gặp nhiều may mắn, cộng thêm nghị lực sống và tình yêu của người mẹ, cũng như sự ủng hộ của những người xung quanh đã giúp Forrest sống một cuộc sống vô cùng ý nghĩa...
Cảm giác phim rất dài vì đã có rất nhiều thay đổi, bước ngoặt lớn trong cuộc đời Forrest! Nói phim "xuyên suốt một thời kỳ lịch sử của nước Mỹ" quả không ngoa..
Cảm ơn subteam nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 21-8-2013 13:54:04 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem rất lâu rồi này, một bộ phim cảm động. Ngày trước khi Lam Trường đang nổi như cồn hình như cũng có làm MV hay một seri ảnh lấy hình tượng Forrest Gump. Đây là một tác phẩm để đời của Tom Hanks (Phim của Tom Hanks  mình thích là mật mã Devinci, Vân đồ..). Một cậu chuyện cuộc đời cảm động của một người tất nguyền từ khi nhỏ, nỗ lực phấn đấu cống hiến cho cuộc đời. Một người anh hùng. Cảnh Forrest Gump bỏ chạy bằng cái kẹp chân sau đó tự chậy bình thường là một hình ánh đẹp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 31-8-2013 13:56:19 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất có cảm tình với các phim Mỹ thập niên 90, tập trung vào phần cốt truyện đặc sắc, lối dẫn chuyện cũng cuốn hút, thú vị hơn hẳn nhiều phim kỹ xảo hoành tráng, nội dung "nguy hiểm" mà xem xong chả động lại gì mấy năm gần đây. Forrest Gump cũng nằm trong số đó. Lần đầu xem là khi đang chiến các phim top 250 của trang Imdb, lúc đó kinh nghiệm xem phim ko nhiều gu cũng chả cao, chủ yếu toàn xem tạp nham có gì coi nấy, vậy mà xem xong đã phải trầm trồ vì phim chất quá, và nhận ra điện ảnh ko chỉ là thể loại giải trí với mớ hình ảnh màu mè, kỹ xảo bom tấn, diễn viên bắt mắt mà còn có sức hút từ nhiều thứ ko phô trương khác.

Sau bao lần xem lại vẫn thấy phim hấp dẫn như ngày nào. Tiểu thuyết của phim này chuyển thể đc đánh giá là ko nổi bằng phim, bạn mình đọc rồi nói phim đã lược bớt vài phần trong truyện. Hôm nào rảnh chắc mượn về đọc cho biết :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 3-9-2013 11:43:57 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã đọc truyện rồi, và rất muốn xem phim nên mình đã kéo phim về.
Truyện khác phim rất nhiều,{:398:} trong truyện Forrest Gump du hành vào vũ trụ, là đô vật, kỳ thủ nhà nghề, từng sống với bộ tộc ăn thịt người..
May mà trên phim bớt ảo như trong truyện {:404:}.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách