Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: JustWendy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Music Series] Wendy's Love Confession - Số 31: Love Ballad (Brown Eyed Soul)

[Lấy địa chỉ]
251#
Đăng lúc 15-4-2013 16:16:48 | Chỉ xem của tác giả
Dễ thương quá đi mất, càng xem càng thấy yêu cái con người này chết mất...
Yoon ngố ơi là Yoon ngố ^^
Giọng nghe trẻ con mà mặt thì thộn ra, giết ta đê {:159:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

252#
Đăng lúc 3-5-2013 22:00:33 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay mình mới lân đầu vào page bạn
Phải nói cám ơn bạn nhiều đã làm 1 page hay như vậy
Mình đang nghe bài old love hay quá đi
Nghe cả 2 version nhưng thích bản IU hơn có lẽ vì mình là con gái
Lời bài hát như những tiếng nói của lòng mình
Nghe bài hát này mình thấy buồn quá đi
Mình rất thích bài If cả Tae Yoen
bài này có 2 bản thì phải nam nữ
Nếu có thế bạn làm sub được không ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

253#
Đăng lúc 11-5-2013 01:00:12 | Chỉ xem của tác giả

Vẫn nhớ lần đầu tiên nghe Flowerpot là khoảng thời gian này năm mình học năm thứ nhất, ngồi xem WGM ss1. Đã khóc rất nhiều khi Alex tặng Shinae chậu cây nhỏ rồi hát Flower pot như lời tạm biệt nàng. Đoạn cuối còn nhớ Alex dường như cố kìm nước mắt mà hát vậy. Nghe xong rồi thấy anh nói bài này sẽ có trong album sắp tới, thế là phát cuồng lên đi tìm. Tìm được thì lại vừa ngồi nghe vừa khóc. Nghĩ sao mình sến rện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

254#
 Tác giả| Đăng lúc 8-8-2013 08:50:50 | Chỉ xem của tác giả
Ra. D hát "I'm In Love" trên chương trình âm nhạc của EBS. Tuyệt quá!

Nguồn: youtube
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

255#
Đăng lúc 14-8-2013 22:27:13 | Chỉ xem của tác giả
JustWendy gửi lúc 28-12-2012 15:30
Wendy’s Love Confession - số 28
IF YOU COME INTO MY HEART

Mình lùng sục nghe bài này cũng từ thời Quý ông. Trong 3 bản Wendy làm thì thích nhất bản của chú Sung nhưng nếu so sánh bản mình thích nhất là bản của chú Lee Jong Hyuk. Bản của chú Sung nghe rất dịu dàng như chính cách cười & nói của chú nhưng lại không thấy được sự da diết & mộc mạc như chú Lee Jong Hyuk.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

256#
 Tác giả| Đăng lúc 15-8-2013 21:41:31 | Chỉ xem của tác giả
yukiht gửi lúc 14-8-2013 22:27
Mình lùng sục nghe bài này cũng từ thời Quý ông. Trong 3 bản Wendy làm thì thích nh ...

Thường thì bài hát được hát ở trong phim, vì có thêm bối cảnh minh họa khiến cho mình hiểu được cảm xúc của bài hát nhiều hơn, nên tự nhiên sẽ cảm thấy bài hát lúc đó hay hơn. ^^ Nhiều người cũng như bạn, thấy bản của anh Lee Jong Hyuk là hay nhất.

Còn mình thì mình thích bản của Jo Kwan Woo nhất. Ban đầu nghe hơi lạ, nhưng càng nghe càng thấy hay: nhạc phối cũng hay mà cảm xúc trong bài hát cũng khác lạ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

257#
 Tác giả| Đăng lúc 3-9-2013 08:47:04 | Chỉ xem của tác giả
Nam diễn viên/ca sỹ nhạc kịch Song Chang Eui hát "Old Love" của Lee Moon Sae.

Phần hát này của anh nằm trong một vở nhạc kịch có tên "광화문연가". (Trước đây, chương trình cũng có giới thiệu bản "Girl" của ca sỹ Yoon Do Hyun. Phần hát này của Yoon Do Hyun cũng thuộc vở nhạc kịch nói trên).

Bản thu:

Bản trình diễn trên chương trình âm nhạc trên TV:

Nguồn: Youtube
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

258#
Đăng lúc 11-9-2013 19:07:37 | Chỉ xem của tác giả
Không kỳ vọng những bản tình ca được giới thiệu ở đây sẽ trở thành “những  bản tình ca dắt lưng” của các bạn nhưng ekip thực hiện “Lời tỏ tình của Wendy” mong rằng, khoảnh khắc bạn nghe thấy những khúc tình ca này cũng sẽ chính là khoảnh khắc trái tim bạn dù buồn, vui hay trống trải đều sẽ cảm thấy sống động hơn, nhiều cảm xúc hơn và sẵn sàng cho nhiều con sóng tình cảm hơn; giống như đó chính là vitamin dành cho trái tim của bạn.

Lời bài hát có nghĩa thật đó <3, mình nghe thử mới được, tựa đề cũng khá hay ^^

Thanks suteam nhiều ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

259#
 Tác giả| Đăng lúc 15-9-2013 22:07:41 | Chỉ xem của tác giả
Post nhầm. Post nhầm. Post nhầm.Post nhầm.Post nhầm.Post nhầm.Post nhầm.Post nhầm.Post nhầm.Post nhầm.Post nhầm.Post nhầm.Post nhầm.Post nhầm.Post nhầm.Post nhầm.Post nhầm.Post nhầm.Post nhầm.Post nhầm.Post nhầm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

260#
Đăng lúc 14-10-2013 03:30:39 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm rồi mới trở lại cái Thread này, vẫn nghe từng bài hát mà JustWendy và Subteam cất công dịch. Nhờ mọi người mà số bài hát "để nghe ban đêm" của mình tăng lên khá nhiều. Hi vọng sẽ có ngày Subteam trở lại, tiếp tục giới thiệu những bài hát hay và ý nghĩa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách