Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: JustWendy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Music Series] Wendy's Love Confession - Số 31: Love Ballad (Brown Eyed Soul)

[Lấy địa chỉ]
231#
 Tác giả| Đăng lúc 21-12-2012 20:59:45 | Chỉ xem của tác giả
Wendy’s Love Confession - số 27
IF I LEAVE

Chào các bạn,

“Wendy’s Love Confession” sẽ giới thiệu tới các bạn một trong những ca khúc nhạc phim đặc biệt và có sức sống mạnh mẽ nhất trong các bản nhạc phim Hàn Quốc. Đó là khúc nhạc "If I Leave" được sử dụng trong bộ phim "The Lost Empire". "If I Leave" trở thành một trong những ca khúc nhạc phim vô cùng đặc biệt vì được giọng ca opera nổi tiếng của Hàn Quốc Jo Su Mi thể hiện. Chất giọng trong, cao và từng nốt đều lóng lánh cảm xúc của Jo Su Mi khiến khán giả cảm nhận được trọn vẹn nỗi buồn và vẻ đẹp của tình yêu trong bài hát. Bộ phim ra đời năm 2001, nhưng "If I Leave"  trở thành một giai điệu thân thuộc và được rất nhiều các ca sỹ có tiếng của Hàn Quốc như Jo Kwan Woo, Park Jung Hyun, Kim Bum Soo, Kim Kyung Ho... hát lại. Bản cover ca khúc này của Lee Hyun Jin trong bộ phim truyền hình "Heartstring" cũng đã gây ấn tượng mạnh với khán giả xem bộ phim năm 2011.

“Wendy’s Love Confession” số 27 mời bạn nghe "If I Leave" qua ba giọng ca: Jo Su Mi, Park Jung Hyun (Lena Park) và Kim Bum Soo.

Chúc bạn một buổi tối vui vẻ!

THỰC HIỆN CHƯƠNG TRÌNH

Phụ trách  chương trình: JustWendy
Translator: JustWendy
Timer: siwang
Typesetter: gemagel
Encoder: April.Boys

DOWNLOAD

“If I Leave” của Jo Su Mi
http://www.mediafire.com/?ws6uoj4xw56qy4p

“If I Leave” của Park Jung Hyun
http://www.mediafire.com/?54jc31o4qoc93yu

“If I Leave” của Kim Bum Soo
http://www.mediafire.com/?vag1ffj6xf66fhk

“If I Leave” của Jo Su Mi

“If I Leave” của Park Jung Hyun
(Clip có chất lượng HD. Các bạn nhớ chọn hiển thị HD trước khi xem nhé)

“If I Leave” của Kim Bum Soo

Bình luận

Có thể thêm phần thể hiện của Eunji APink không ? Mình thấy bản đó khá hay đấy.  Đăng lúc 18-9-2015 04:29 PM
:x  Đăng lúc 21-12-2012 11:35 PM
thế thì em phải ngóng cái này xem anh zai làm ăn thế nào đây ^^  Đăng lúc 21-12-2012 10:22 PM
cái giải đấy thì KBS phải trao chứ ss, Sung Dummy cũng từ 2D1N mà ra mừ=)))))))))))))  Đăng lúc 21-12-2012 10:12 PM
Chưa ạ, mà MC cho trao giải phim or âm nhạc hả ss? Phim thì may ra có người làm sub chứ nhạc thì... Thế mới nói, đến giờ vẫn ế=))))))))))))  Đăng lúc 21-12-2012 09:57 PM

Rate

Số người tham gia 6Sức gió +30 Thu lại Lý do
brightsnow_tm + 5 Ủng hộ 1 cái!.........................
xiaoling308 + 5 :X
suzannenguyenvn + 5 Chúc Giáng sinh sớm đến ss v gia đ.
gemangel + 5 Ủng hộ 1 cái! Mạng lag quá, ta hơm.
siwang + 5 Ủng hộ 1 cái!
thinhmailinh + 5 Chúc ss Giáng sinh vui vẻ nhé

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

232#
Đăng lúc 21-12-2012 21:48:39 | Chỉ xem của tác giả
Bài hát nghe hay quá, da diết có, nồng nàn có...

Ai hát cũng hay cả, but cá nhân em thì thiên về cô Jo Su Mi vs chị Lena Park:D

Giọng của cô Jo thì miễn bàn. Còn về chị Lena thì em thấy chị này khi hát vs Sung Ballad rất là điệu

Nói sao nhỉ, có cảm giác như giọng hát của chị này thiên về phần kỹ thuật nhiều quá mà mất đi cái hồn, cái

cảm xúc dành cho bài hát (ở VN mình có cô Ý Lan, anh Đức Tuấn cũng hát kiểu phô kỹ thuật như vậy)

nên dù có ưu ái cho chị Lena bao nhiêu thì em vẫn thích cô Jo hơn, giọng cô thật sự rất cảm xúc ^^

P/s: 1/ Lâu lắm rùi em mới lại được nghe một bài nhạc phim da diết như vậy, tks tình iu:X

2/ Em tưởng tình iu hôm nay đi trốn đâu sợ tận thế đến chứ, F5 chờ tình iu từ chiều đến giờ ấy=)))))))))

3/ Chị Lena hình như hơn anh Sung 3 tuổi, mà nhìn đẹp đôi quá ss ơi, nhiều lúc em muốn hai người đó nên duyên cho rùi:)))))))))

4/ Sao em lại có cảm giác bài hát này mừng ngày "Tận thế" hụt này ta???   

5/ Chúc ss Giáng sinh vui vẻ bên gia đình v người thân ạ:D

Ôi, em nhiều lời quá rùi thì phải.................

Bình luận

Đúng roài, là MC cho KBS =)))). Vậy là khả năng đoạt giải rất nhớn =))). http://kites.vn/thread/sung-si-kyung-yonghwa-va-yoona-se-lam-mc-cho-kbs-music-festival-2012--365224-1-1.html  Đăng lúc 21-12-2012 10:16 PM
=)))) Ặc, Quên nhể. Để ss đi check lại xem anh giai làm MC cho đài nào.  Đăng lúc 21-12-2012 10:15 PM
Là các chương trình giải trí của SBS đó em. Có khi Sung được giải nghệ sỹ mới vì hình tượng Sung Dummy cũng nên =)))).  Đăng lúc 21-12-2012 10:01 PM
Sung với Lena cũng vừa có một concert chung tại Mỹ cách đây không lâu. Cơ mà cụ Sung có vẻ khó tính khi chọn bạn gái đấy. Mà em bik tin Sung làm MC cho SBS Ent Award chưa   Đăng lúc 21-12-2012 09:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

233#
Đăng lúc 21-12-2012 22:41:12 | Chỉ xem của tác giả
Bài này nghe buồn thương da diết quá, em thích bản của cô Jo Sumi nhất ấy, nghe cô ấy hát như cảm nhận được hết nỗi đau và sự day dứt của ca từ.

Bản của chú Bum Soo thì chắc là do hát live nên em thích âm thanh của nhạc cụ hơn. Cùng là ca từ và nhạc điệu ấy, nhưng dường như tâm tình của một người đàn ông sẽ khác với phụ nữ, có đau đớn vì biệt ly, nhưng vẫn mạnh mẽ và can trường hơn.

Em vừa tìm nghe lại bản của Lee Hyun Jin, trước đây xem phim này cũng để ý nhất là bài này (cùng bài Hanabera duet rock & nhạc cụ truyền thống) :D Không ngờ bài này có cả một lịch sử như vậy :D

p.s: ss  ra bài đúng hôm nay tận thế ;))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

234#
 Tác giả| Đăng lúc 28-12-2012 15:30:44 | Chỉ xem của tác giả
Wendy’s Love Confession - số 28
IF YOU COME INTO MY HEART

Chào các bạn,

“Wendy’s Love Confession” số 28 là một trong những bài hát được các bạn khán giả của chương trình đề cử nhiều nhất: “If You Come Into My Heart”. Ca khúc ra đời từ những năm 80 này là một trong những tình khúc được nhiều khán giả Hàn Quốc mến mộ. Và lần xuất hiện gần đây nhất trong bộ phim “A Gentleman’s Dignity”, “If You Come Into My Heart” lại một lần nữa được nhiều người tìm nghe và được đón nhận nồng nhiệt.

Ngoài phiên bản gốc của ca sỹ gạo cội Jo Duk Bae, bài hát đã được rất nhiều các ca sỹ khác cover. Điển hình như: Jo Sung Mo, Sung Si Kyung và Jo Kwan Woo. “Wendy’s Love Confession” mời bạn nghe "If you Come Into My Heart" qua ba giọng ca: Jo Duk Bae, Sung Si Kyung và Jo Kwan Woo.

Chúc bạn một buổi tối thứ Sáu vui vẻ!

THỰC HIỆN CHƯƠNG TRÌNH

Phụ trách  chương trình: JustWendy
Translator: JustWendy
Timer: siwang
Typesetter: gemagel
Encoder: siwang

DOWNLOAD

“If You Come Into My Heart” của Jo Duk Bae
http://www.mediafire.com/?2f75a7x4d5bdvbv

“ If You Come Into My Heart” của Sung Si Kyung
http://www.mediafire.com/?gd1ux917pfayy2a

“ If You Come Into My Heart” của Jo Kwan Woo
http://www.mediafire.com/?6aa1kgun0sixnge

“ If You Come Into My Heart” của Jo Duk Bae

“ If You Come Into My Heart” của Sung Si Kyung

“ If You Come Into My Heart” của Jo Kwan Woo
http://vimeo.com/moogaloop.swf?clip_id=56451761

Bình luận

lên mạng tìm vietsub bản của Si Kyung thì mới biết đến góc nhỏ này của Wendy đó^^ thật sự rất thích, cảm ơn bạn nhiều! :)  Đăng lúc 18-6-2014 04:12 PM
Ngoài 3 bản này ra thì còn bản cover của MBLAQ trong Immortal Song nữa, cũng rất da diết, và mang 1 màu sắc riêng: http://www.youtube.com/watch?v=Y44YGLd8PHY  Đăng lúc 27-3-2014 03:23 AM
Hnay mới đc xem bản live gốc của bác Jo Duk Bae, còn đc mở rộng tầm mắt với bản của bác Jo Kwan Woo nữa.  Đăng lúc 27-3-2014 03:20 AM
Mình chết bài này và biết sớm hơn nhờ phim điện ảnh A Dirty Carnival của Jo In Sung... Sau đó "Nhân phẩm quý ông" đã nhắc mình trở về với bài hát này :x   Đăng lúc 27-9-2013 12:26 AM
koki rất thích bài hát này từ khi xem trong AGD nhưng quả thực nghe version của Jo Kwan Woo thì lạnh cả người. Cảm xúc quá dâng trào. Thanks bạn đã chia sẻ  Đăng lúc 2-7-2013 09:55 PM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
suzannenguyenvn + 5 Ủng hộ 1 cái!
siwang + 5 Ủng hộ 1 cái!
lananhkh + 5 Ủng hộ 1 cái!
brightsnow_tm + 5 Ủng hộ 1 cái!
gemangel + 5 Ủng hộ 1 cái! ^o^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

235#
Đăng lúc 28-12-2012 15:57:47 | Chỉ xem của tác giả
JustWendy gửi lúc 28-12-2012 15:30
Wendy’s Love Confession - số 28
IF YOU COME INTO MY HEART

Tem nào ^o^

Lâu nay bị bịnh lười comt, cơ mà bài này thì phải lò mặt ra comt :p =))))))))

Bài này ta bị hút từ hồi xem "Quý ông", chú playboy *tên gì quên xừ nó roài =))* hát nghe rất là phê nhé, xem phim tới khúc đó ta kiểu như bị đứng hình, tự dưng thấy thích chú ý nhất phim =)))))) ^o^ Sau dạo đấy ta có đi lùng & tìm ra MV của Jo Sung Mo, chợt nhớ anh này ngày xưa hát OST "Chuyện tình Paris" *phim cuồng 1 thời của ta =))*, thành ra bài này vs ta cũng xem như có duyên 1 tẹo =))))))

Trong 3 phiên bản này thì ta thích nhất bản của Sung Si Kyung *tất nhiên =))* Cơ mà phải nói bản của Jo Kwan Woo nghe ko ra luôn ý, ban đầu ta tưởng bài nào khác cơ,  để ý lời thì mới thấy đúng là "If you come into my heart" thật =))))))))

Bình luận

mà mai mốt ss phải vào comt thường xuyên cho thớt mới em sắp khai trương đấy nhé, ko là ko xong vs em đâu=)))))))))))))  Đăng lúc 28-12-2012 08:00 PM
chú playboy hình như tên là Jong Rok á ss, em ko coi but có dạo thớt đấy mấy lần nên có bik sơ sơ:))  Đăng lúc 28-12-2012 07:59 PM
@Gem: Ak.  Đăng lúc 28-12-2012 04:58 PM
@HT: hình như là thế ý nàng =.= Hôm trước ta up cái vid của Ngố Daily nó cũng ko cho, phải chuyển qua Vimeo ý =.=  Đăng lúc 28-12-2012 04:12 PM
Mà ta up mãi cái vid đó lên dailymotion không được. Nó cứ báo vi phạm cái gì đó. Không nhẽ giờ cả dailymotion cũng chơi trò bản quyền luôn???  Đăng lúc 28-12-2012 04:04 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
JustWendy + 5 Quên mất, TS siu nhơn :D!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

236#
Đăng lúc 28-12-2012 19:42:44 | Chỉ xem của tác giả
Giời ơi, Jo Duk Bae chứ ko phải là Jo Dae Baek. Pó tay em thiệt=)))))))))))))))

Mà ss ơi, đáng ra ss nên thêm bản của Jo Sung Mo nữa ss ạ, chú đó hát nghe cũng phê lắm:))

Hôm trước ss nói vs em có một version ss nghe mà lạnh xương sống là version của ai đấy ạ? Chắc là của chú Jo Kwan Woo này phải hem???

Em thích bản của Sung nhất *đương nhiên là thế rùi ^^*

Bài này nghe lời có vẻ giống như lời tỏ tình, nên hát kiểu vui tươi như anh Sung thấy hợp ghê
Hợp cả với chủ đề của chương trình nữa;))

P/s: mấy hôm nay rảnh em lại search tìm raw, mà em để ý thấy style của Sung hồi mới debut ba chấm lắm ss ợ, sau càng ngày càng đỡ. Đẹp v ưng ý em nhất là khoảng năm 2006,2007. Bài "If you come into my heart" của Sung hát chắc vào khoảng những năm đó. Style chuẩn của em đó ^^

Bình luận

ss vừa update bản của chú JKW đó, nghe đê =))))))))))). *Quệt mồ hôi* Cuối cùng cũng up được.  Đăng lúc 29-12-2012 02:45 PM
Bản của chú Jo Kwan Woo ss up mãi chưa được T_T. Khi nào up được sẽ update.  Đăng lúc 29-12-2012 09:56 AM
Uầy, ss bị điểm mặt chỉ đích danh luôn sao? *toát mồ hôi* =))))) OK em ss sẽ cố gắng... chữa bịnh lười comt :p =))))))))  Đăng lúc 28-12-2012 09:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

237#
Đăng lúc 29-12-2012 01:18:51 | Chỉ xem của tác giả
này này, ta thích bài này lắm luôn, mà k mời ta ah :-w may mà ta còn biết ngày tháng nên vào nghe ngóng tình hình đấy =)))))))))))

nàng ơi, ta thích bản trans này quá đi :x iêu iêu hun hun =)))))

cơ mà k có HD raw hả nàng :( ưa tia thật rõ cơ :((

Hoàng tử lúc này mới đúng là hoàng tử này =)) thư sinh lãng mạn dã man. Ai kiểu to đùng, ngơ ngơ, chậm chậm như bây giờ =))))))) ôi chao là hình tượng ;))

Bình luận

ố kề ố kề, chắc phải xóa bớt vài bộ :(( mất nhìu máu và nước mắt lắm đây =))))))))  Đăng lúc 29-12-2012 04:55 PM
Cả bộ raw là 58GB. Resolution là 720 :D. Nàng dọn ổ xong rầu thì hú ta, ta cho nàng link down raw và sub =)). Rồi mình chia nhau dịch =)).  Đăng lúc 29-12-2012 04:39 PM
ố zề :x gì chứ HK ta luôn ready :)) raw đệp là 1 ep mấy MB đó nàng ơi :)) để ta biết mà liệu đường ổ cứng  Đăng lúc 29-12-2012 04:19 PM
À, ta với một bạn nữa đang tính sub HK. Nàng có rảnh thì tham gia đê. Ta kiếm được bộ raw rất đẹp :D.  Đăng lúc 29-12-2012 12:27 PM
làm ta đau lòng wá đi :(((((((((( nhớ wá :((((((((  Đăng lúc 29-12-2012 11:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

238#
Đăng lúc 29-12-2012 12:18:10 | Chỉ xem của tác giả
bài này trong film Giai già của em
nghe đến lần thứ 2 mới nhận ra
cái giai điệu theo kiểu tango thì phải ~ rất ư là ...tình nhá ;))
em thích nhất đoạn

"Nếu em đến, gõ cửa trái tim anh
.... sẽ mãi như dòng sông êm đềm chảy bên em..."

dịu dàng đến thế là cùng :">

Bình luận

Em nghe bản của chú Jo Kwan Woo đi, sẽ giật mình bởi cách chú ý hát =))))).  Đăng lúc 29-12-2012 12:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

239#
 Tác giả| Đăng lúc 4-1-2013 11:23:36 | Chỉ xem của tác giả
Wendy’s Love Confession - số 29
WESTERN SKY

Chào các bạn,

Lee Seung Chul là một trong những ca sỹ gạo cội rất tài năng của âm nhạc Hàn Quốc. Chất giọng cao và dày dặn của người ca sỹ này luôn khiến cho những người yêu âm nhạc của ông thỏa lòng với nhiều cảm xúc tuôn trào trong các bài hát của ông.

“Wendy’s Love Confession” đã từng giới thiệu với các bạn giọng hát của Lee Seung Chul qua ca khúc “Last Concert”. Hôm nay, trong số 29 của chương trình, chúng tôi sẽ giới thiệu tới các bạn một ca khúc nữa của Lee Seung Chul: “Western Sky”. Và cùng với Lee Seung Chul, mời các bạn cùng nghe bài hát này dưới sự thể hiện của 2 hậu bối: nhóm nhạc nam Ulala Sessions và nữ ca sỹ Yoonha.

Hình như mùa đông năm nay lạnh hơn mùa đông năm ngoái. Hi vọng “Wendy’s Love Confession” sẽ mang thêm điều thú vị đến cho buổi tối thứ Sáu rét mướt ngại ra ngoài của bạn. Chúc các bạn buổi tối thứ Sáu ấm áp ^^!

Sau số 29, "Wendy's Love Confession" sẽ tạm nghỉ một thời gian để nạp năng lượng và tích lũy thêm một số nội dung mới. Hi vọng sẽ trở lại với các bạn thật sớm.

THỰC HIỆN CHƯƠNG TRÌNH
Phụ trách chương trình: JustWendy
Translator: Joongbo
Editor: JustWendy
Timer: ღ♥Nh0kBj♥ღ
Typesetter: gemangel
Encoder: siwang
Designer: JustWendy

DOWNLOAD

“Western Sky” của Lee Seung Chul
http://www.4shared.com/video/gVk ... lee_seung_chul.html

“Western Sky” của Ulala Sessions
http://www.4shared.com/video/mgr ... _ulala_session.html

“Western Sky” của Yoonha
http://www.4shared.com/video/-j0OvYJY/wlc_western_skyyoonha.html

(Các clip đều ở chất lượng HD. Các bạn
nhớ chọn chất lượng clip trước khi xem nhé

“Western Sky” của Lee Seung Chul

“Western Sky” của Ulala Sessions

“Western Sky” của Yoonha

Bình luận

ukê chệ :x:x:x  Đăng lúc 15-3-2014 07:30 PM
ukê chệ :x:x:x  Đăng lúc 15-3-2014 07:30 PM
Nếu vẫn ko down đuợc thì hú ss, ss post qua host khác.  Đăng lúc 15-3-2014 10:35 AM
@Muop: :3 Vậy để ss update link khác!  Đăng lúc 15-3-2014 10:20 AM
chị ơi, link MF hình như hỏng òi ạ >.<  Đăng lúc 15-3-2014 10:19 AM

Rate

Số người tham gia 10Sức gió +50 Thu lại Lý do
Muop56 + 5 siêu hay :x
tmn + 5 Thích bài này :x
thinhmailinh + 5 Ủng hộ 1 cái!
chini106 + 5 Ủng hộ 1 cái!
siwang + 5 Ủng hộ 1 cái!
suzannenguyenvn + 5 Ủng hộ 1 cái!
Joongbo + 5 ^^
brightsnow_tm + 5 Ủng hộ 1 cái!
nakyung + 5 bản nào nghe cũng phê như con t.
gemangel + 5 lại đến t6 roài ^o^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

240#
Đăng lúc 4-1-2013 20:44:01 | Chỉ xem của tác giả
Thế là thứ 6 tuần sau em không được nghe nhạc nữa sao ạ=(((((((((

Buồn năm phút...

Cơ mà cũng may là ss mần nhiều chương trình nên tạm ngưng chương trình này thì còn chương trình khác lấp vô:D

Em nghe nhạc của chú Lee Seung Chul này nhiều lắm rùi:))

Trong phim Phía đông vườn địa đàng em nghe đi nghe lại bài của chú ấy *bài ấy tên giề em cũng ko biết nữa=)))*

Mà bài này có phải là OST ko hay quay MV đây hả ss?

Pi ẹt: Quần ss đẹp quá đi, anh Choi trong phim HK nì style bị đẹp. Em thích ^0^

Bình luận

Không, cô ấy bị ung thư. Hồi cô ấy mất cũng là một sự kiện trong làng giải trí Hàn á.  Đăng lúc 4-1-2013 09:01 PM
OST của movie tên là "Blue Swallow"... Bác sỹ Lee Ji Hoon của Choi về cả tính cách lẫn cách ăn mặc đều là gu của ss hết. Thế cho nên đổ mãi mà chưa dậy dduwwocj =))).   Đăng lúc 4-1-2013 08:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách