Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: shindongheee
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[M-zone] Kpop Star 2 E21-END completed Top 10 sẽ trở lại E21 / Online vivo

[Lấy địa chỉ]
911#
Đăng lúc 19-4-2013 21:56:49 | Chỉ xem của tác giả
Thú thực là mình càng xem thì càng nản ~ 2 thí sinh mà mình hâm mộ nhất là Choi Ye Geun và Shin Ji Hoon lần lượt bị loại là mình bàng hoàng đến rụng rời chân tay chả còn hứng coi tiếp gì nữa..

Một điểm đáng tiếc ở Season 2 này mình nghĩ đó là các bạn bị loại đều do "bị đuối" chứ không hẳn là hoàn toàn kém hơn những người khác. Đại loại là giống như một cuộc đấu của những trái tim mạnh mẽ vậy. Ai kiên cường đi tiếp, ai đuối rớt. Nhìn vào top 10 đều là những tài năng nổi trội, chênh lệch giữa các thí sinh là rất nhỏ ~ bất cứ ai bị loại cũng đều rất đáng tiếc.

Hồi đầu mình luôn hy vọng sự canh tranh trong vòng đấu live sẽ là giữa 3 người: Kim Do Yeon (kỹ thuật) - Choi Ye Geun (Phong cách) - Shin Ji Hoon (Chất giọng)

Kết quả: Cả 3 đều OUT o.o

Chưa xem SS1 nhưng theo những cảm nhận ban đầu từ các clip trên youtube thì Chung kết SS1 là sự cạnh tranh giữa Kỹ thuật của Lee Hai và Chất giọng của Park Ji Min.
Ji Min ko phải là yếu về kỹ thuật ca hát mà là ko thích dùng nhiều, đặc điểm nhận thấy ở bạn này là mỗi khi bạn hát đến 1 nốt nào đó hơi lệch tông thì bạn lập tức chuyển sang xài kỹ thuật.

Khi so sánh SS2 với SS1 mình nghĩ nhiều về tính cạnh tranh của các đối thủ ko chỉ là trong 1 cuộc thi mà còn giữa các cuộc thi với nhau. VD như quán quân SS2 phải chiếm ưu thế so với quán quân SS1 ở điểm nào ? Vì vậy nên nhìn chung cuộc cả SS2 mình chỉ thấy 3 người có khả năng vượt qua cả Ji Min và Lee Hai.

Do Yeon: Điểm mạnh: Kỹ thuật cực tốt. Điểm yếu: Âm vực thấp so với Ji Min.
Ye Geun: Điểm mạnh: Phong cách vượt trội, khả năng ngẫu hứng cao. Điểm yếu: Đuối về khả năng trình diễn.
Ji Hoon: Chất giọng cao và rất trong (hơn cả Ji Min). Điểm yếu: Tất cả những thứ còn lại.

Chung kết SS2 là sự cạnh tranh của 2 tài năng: Ye Dam với chất giọng hơi và Akdong với phong cách. Bất kỳ ai trong 2 đấu thủ này đều xứng đáng là quán quân SS2 nếu xét về tiến độ đưa các bạn tới thời điểm này. Nhưng mình thấy hơi tiếc là khi bỏ cả 2 nhóm này vào trộn chung với 1 dàn các KPOP STAR thì ... hơi lu mờ. Giọng hơi Ye Dam ko phù hợp để tạo điểm nhấn trong ca khúc, mà phong cách Akdong thì cũng ko thể đem đến sự nổi trội trong cả rừng những ca sĩ trẻ tài năng với đa dạng về phong cách. ~

Bình luận

Còn Hi mới được đào tạo thanh nhạc chỉnh chu từ lúc vào cấp 3 và học vũ đạo thanh nhạc chuyên sâu khi vào YG. Bạn để ý giờ Hi hát rất tốt nốt cao ạ :">   Đăng lúc 23-4-2013 08:10 PM
Ji Min đã được luyện thanh nhạc từ bé nên việc bạn ấy hơn Lee Hi về khoản này chả có j lạ cả.  Đăng lúc 23-4-2013 08:08 PM
ủa ko phải Jimin là bạn nữ tròn tròn còn LeeHai là bạn tóc dài dài hả bạn =.= Mình nhớ tên đúng mà ta ~  Đăng lúc 23-4-2013 01:42 PM
Lee Hi là thi sinh có chất giọng soul bẩm sinh tuyệt vời, nhưng kĩ thuật còn hạn chế nhiều lắm so với Ji Min, nhất là ở những nốt cao  Đăng lúc 21-4-2013 08:37 PM
mình nghĩ bạn bị nhầm lẫn giữa Lee Hi và Ji Min rùi. Ji Min mới là thí sinh có kỹ thuật vượt trội so với Lee Hi. Nếu có t/g xem hết perf SS1 bạn sẽ thấy  Đăng lúc 21-4-2013 08:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

912#
Đăng lúc 19-4-2013 23:48:58 | Chỉ xem của tác giả
Đã có nhà vô địch rồi. Không biết ai vào công ty nào đây, hồi hộp quá.
Dự đoán:
     Akdong music vào JYP, Bang Ye Dam vào YG, còn Adrew Choi chắc nhiều khả năng sẽ ko vào cả 3 công ty, do lớn tuổi quá.

Trong các thí sinh còn lại mình nghĩ Kim Min Suk (Raccoon Boys) cũng sẽ có cơ hội được tuyển, anh chàng này ráp quá đỉnh mà + khả năng viết ráp cũng khỏi chê luôn, riêng mình hy vọng anh chàng này vào YG.

Còn về SM : chắc năm nay cũng ít tuyển, với tiêu chí của SM là biết nhảy + hát + trẻ, đẹp mã chắc chỉ có YouU là thích hợp, cụ thể là Lee Mi Rim, Park So Yeon, Chun Min Joo.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

913#
Đăng lúc 20-4-2013 12:09:48 | Chỉ xem của tác giả
phamhau1986 gửi lúc 19-4-2013 23:48
Đã có nhà vô địch rồi. Không biết ai vào công ty nào đây, hồi hộp quá.
Dự đoán ...

Nghe đồn là Song Ha Ye vào SM rồi đó .
Còn Raccoon Boys thì mình nghĩ sẽ được tuyển cả nhóm cùng nhau chứ không tách riêng ra đâu . Mặc dù mình cũng thích Min Suk vào YG. Bạn này rap rõ là tốt.
2000 won rap thì hợp với YG hơn nhưng không chắc là liệu YG có chấp nhận 2 bạn này không.
Còn Nicole hình như được YG nhận làm trainee rồi thì phải. Thấy bạn ý vẫn ở lại Hàn Quốc hôm trước còn up ảnh tòa nhà YG lên insta.
2 em Akdong Musician chả biết chọn nhà nào. Thành thật mà nói thì thấy cả 3 công ty đều không hợp với 2 em lắm. Cơ mà Chan Hyuk có vẻ thích JYP.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

914#
Đăng lúc 20-4-2013 14:01:50 | Chỉ xem của tác giả
Season năm nay có vẻ như không hồi hộp bằng năm ngoái nhỉ, năm ngoái đến TOP 3 còn không biết chắc được ai thắng ai thua, 3 người đều có sở trường của mình. Năm nay thì ngay từ vòng đầu tiên đã biết chắc Akdong thắng. {:152:} Sau một tuần bài Don't cross your legs đã đạt 1 triệu view, bài nào ra cũng trụ lại TOP 10 trong bảng xếp hạng số khá lâu. Mặc dù có vài tuần Akdong hát không tốt lắm, nhưng rốt cục vẫn đứng nhất, chẳng bao giờ thua được : || Hôm chung kết biết chắc Akdong thắng rồi chả muốn xem nữa luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

915#
Đăng lúc 20-4-2013 16:15:09 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự thì m nghĩ Akdong vào cty nào cũng được hết, vì 3 công ty đều có đội ngũ HLV rất chuyên nghiệp, và đặc biệt là họ hiểu về phong cách của Akdong :D. Cá nhân mình thì m thích Akdong vào JYP hơn :))... Cầu cho 2 bé này sớm ngày thành công. Thích 2 bé từ vòng đầu tiên ^^~

À, mong chờ ep 22 special của subteam nha :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

916#
Đăng lúc 20-4-2013 17:01:27 | Chỉ xem của tác giả
darkknight00100 gửi lúc 19-4-2013 21:56
Thú thực là mình càng xem thì càng nản ~ 2 thí sinh mà mình hâm mộ nhất là Choi Ye Ge ...

Đầu tiên thì đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình thui ^^
Theo mình thấy thì Choi Ye Geun có chất giọng rất cá tính và kĩ thuật cũng rất tốt nhưng không biết bạn còn nhớ tới phần biểu diễn hôm Choi Ye Geun bị loại không, BGK nói rằng họ cảm thấy phần biểu diễn của Choi Ye Geun nhàm, cũng có thể vì phong cách gắn liền với keyboard suốt từ đầu đến cuối, mà cách xử lý bài hát cũng giống nhau nên BGK thấy vậy chăng? Còn mình thì nói thật ngay từ đầu mình cũng ko thích Choi ye Geun cho lắm T"T Chắc tại mình hợp với thích phong cách của Choi Ye Geun. Mình nghĩ nếu như Choi Ye Geun tham gia các chương trình như The Voice có khi lại hợp hơn.
Còn về Shin Ji Hoon, tuy giọng em ấy hay nhưng kỹ thuật chưa có, kinh nghiệm tình cảm cũng không nhiều, hơn nữa em ấy rất hay bấp bệnh lúc chìm lúc nổi nên bị loại là điều dễ hiểu thôi.
Về Kim Do Yeon, không phải bạn ấy bị loại mà bạn ấy lựa chọn từ bỏ chương trình.

Nếu như bạn có theo dõi Kpop Star SS1 thì bạn sẽ thấy là chỉ một sơ suất nhỏ thôi mà dẫn đến phong độ tuần đó không ổn định là thí sinh đó sẽ ngay lập tức bị loại. Và lần này cũng vậy. Chính vì khả năng của các thí sinh rất ngang bằng nhau thế nên vòng Top 10 này chủ yếu đấu nhau ở tinh thần. Với mình thì Akdong Musician hoàn toàn xứng đáng :D

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

917#
Đăng lúc 20-4-2013 23:23:49 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người ơi cho mình hỏi
Có ai biết bài hát 2000 won hát với Andrew Choi trong ep 19 Special Stage không vậy??
Mình tìm mãi nhưng với vốn tiếng Hàn eo hẹp chỉ biết mỗi sarangheyo nên chịu
Mong ai biết giúp mình, mình đang bấn bài này quá
P/s: bài viết của mình không vi phạm quy định của show đúng không nhỉ??? Vì mình hỏi về bài hát trong show mà

Bình luận

Hix2. Thaks bạn nhiều nhiều nhé :D  Đăng lúc 21-4-2013 11:15 AM
Hình như là "She was pretty" của Park Jin Young bạn ạ :)  Đăng lúc 21-4-2013 11:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

918#
Đăng lúc 21-4-2013 00:16:48 | Chỉ xem của tác giả
xem ep 22 Dream stage thấy thích nhất  Love the way you lie của Lee Hi vs 2000won, nghe đi nghe lại thấy mãi ko chán, phục giọng e Hayi luôn, rồi đến Idreamed a Dream
mà nghe nói subteam ko làm ep 22, buồn qá, muốn biết nội dung trò chuyện của ep 22 qá:(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

919#
Đăng lúc 21-4-2013 20:41:17 | Chỉ xem của tác giả
Không ngờ là đã đi tới được cuối con đường rồi chúc mừng AKDONG MUSICIAN ĐÃ TRỞ THÀNH QUÁN QUÂN {:412:}

Có vẻ điều mà tất cả băn khoăn nhất chính là số phận của tất cả các thí sinh , ai về nhà nào , ai sẽ thành công trong tương lai

Cá nhân mình cảm thấy Akdong Musician có đầy đủ tố chất để đầu quân cho nhà YG (thiên hướng cá tính) nhưng có vẻ riêng Chan Hyuk lại hợp với Park Jin Yong về khả năng sáng tác thiên phú

Trong mùa này phải nói là mình thích nhất là Racoon Boys , nói thật là mình mong 3 người sẽ về với nhà SM vì cá nhân mình cảm thấy 3 người họ nếu vào tay SM sẽ dễ dàng trở nên nổi tiếng hơn .

Anw , dù sao cũng là dự đoán , bất cứ ai cũng đều sẽ dc ủng hộ nhiệt tình thôi

MOng chờ dream stage ep 22

Bình luận

ko bôi đậm toàn bài bạn nhé ^^  Đăng lúc 22-4-2013 11:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

920#
Đăng lúc 21-4-2013 23:29:17 | Chỉ xem của tác giả
Chờ sub ep 22 quá, ep 22 hay dã man í ;_; đã xem livestream rồi xem lại trên youku mà vẫn bấn ;_;
LeeHi với 2000won thắng là quá xứng đáng, quá tuyệt ~

Thích nữa là RBs với Jaehyung ~ nhìn dàn giai đẹp cũng đủ lóa mắt rồi huống chi còn hát hay =)) ao ước bao lâu là RBs hát với Jaehyung cuối cùng cũng thành sự thật :"> xem xong tự dưng hi vọng RBs cũng về JYP xong hợp thành một nhóm với Jaehyung là mình chuyển qua hâm mộ JYP liền =))

Dù sao vẫn dự đoán là Akdong sẽ chọn YG và SM không chọn ai cả !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách