Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] .•°☆ Lee Dong Wook - 이동욱 —.•°☆ Lee Dong Wook - 이동욱 — freakin' danger ★°•.

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 11-9-2011 15:15:10 | Chỉ xem của tác giả
Ta đạp zai xuống rồi lại bế zai lên

Chu cha! thái tử nào mà xinh thế???
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 11-9-2011 16:29:43 | Chỉ xem của tác giả
joonsoo gửi lúc 11-9-2011 10:39
Me2day

xin chào những người yêu SOW, tôi có 1 món quà dành cho các bạn, đó là tôi =>)) tửng từng tưng

Bình luận

dạo nỳa Tửng khóai màn tặng mềnh cho ngừi te ^^  Đăng lúc 11-9-2011 04:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 11-9-2011 21:52:38 | Chỉ xem của tác giả
zị là good bye Ji Wook rùi .... vữn còn đây 1 Lee Dong Wook...hihi
ko sao ko sao...rùi Wookie lại sẽ xuất hiện lại mau thoai....
những gì về JW sẽ làm cho hình ảnh của Tửng nhìu hơn, mọi người sẽ bít đến Tửng nhìu hơn....và in sâu hơn...hé hé....

phim kết thúc....lại cái cảm giác như khi Partner kết thúc....vừa bùn vừa zui....khi gần xem tập cuối, sẽ mong muốn được coi kết thúc, nhưng lại sợ hết phim, ko dc gặp Zai nữa....coi xong phim rồi thì đã bít đc kết quả và rồi ko còn dc gặp nhân vật đó nữa....lại vừa vui vừa bùn....
khổ thế đếy....

thoai chúc nhà ngủ ngon....zị là phim đã hết....nhưng chúng ta sẽ vữn xây nhà....xây và xây....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 12-9-2011 08:14:44 | Chỉ xem của tác giả
bunuthan gửi lúc 11-9-2011 21:52
zị là good bye Ji Wook rùi .... vữn còn đây 1 Lee Dong Wook...hihi
ko sao ko sao...rùi Wooki ...

Đúng rồi, tạm biệt JW nhưng chúng ta vẫn gặp nhau trong nhà của DW, hihi. Để cho Z xả hơi một thời gian đã nhỉ, rồi chúng ta lại hóng những dự án phim mới của anh...
Partner là bộ phim đầu tờ bít về anh, sau đó lùng sụng loạt phim của anh xem lại...hí hí...

Bình luận

:D Zai càng ngày càng đẹp thía này thì khổ cho chị em mình quá...hô hô  Đăng lúc 12-9-2011 12:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 12-9-2011 09:02:45 | Chỉ xem của tác giả
goodbye SOW..........................
see you next time!
SOW 1 bộ phim ngọt ngào đầy cảm xúc thăng trầm xx:x:X:X:x
sẽ nhớ mãi nhhững gì mà SOw mang đến cho mình
cũng như cả nhà Sow team :x

........................................
chờ những dụ án tiếp theo của Tửng :x :X:x:

....................

During the bike NG Dong Wook almost rode them off to the edge of a cliff because of all that kissing so Sunah hits him and shouted "where are you going?" (as in where did you bring us because they almost veered off the road)

TRong cảnh bike kiss NG ..ZT gần như lái ra vách đá bởi vì những nụ hôn của G =))....vì vậy Gái đã đánh Zai và nói "này, Tửng đang chạy kiểu gì vậy..té bây h =))))))))))))))) ( ... )

Bình luận

Chẹp! Đôi nì đúng thật là...iu quá cơ...hị hị...nhớ nhớ...  Đăng lúc 12-9-2011 11:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 12-9-2011 11:30:58 | Chỉ xem của tác giả
ôi hết phim rồi cuối cùng cũng có cái HE vui ghê
không ngờ nhà mình lại xôm tụ đến thế , mình yêu trai
nhưng cũng mê Suk mà có 1 nick nên mọi ng thông cảm
1 tuần mặc áo trai này, 1 tuần mặc áo trai kia
công nhận trai tửng ngày càng đẹp ấy nhở ?

Bình luận

hehe....tùy ss....mặc áo ai cũng dc, cơ mà trong lòng có Zai là dc rùi....:D  Đăng lúc 12-9-2011 12:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 12-9-2011 11:40:14 | Chỉ xem của tác giả
Drama cuối tuần "Scent of a Woman"  SBS kết thúc phát sóng tối ngày 11.9. Bộ phim có happy ending như mong đợi của khán giả.

Ở tập cuối, Yeon Jae (Kim Sun Ah) đã tác thành công mẹ cô (Kim Hye Ok) và ông Dong Myung (Jung Dong Hwan) tái hôn. Để chuẩn bị kế hoạch đi du lịch cùng mẹ, Yeon Jae lại về làm việc ở công ty du lịch. Dự án du lịch của Yeon Jae hết sức thành công. Nhưng tại buổi party chúc mừng, Yeon Jae đột ngột bị ngất và được đưa đến bệnh viện.

Bác sỹ Eun Suk (Uhm Ki Joon) cho biết, chỉ còn một cách cứu Yeon Jae là ngừng việc trị liệu chống ung thư, bắt đầu thử nghiệm lâm sàng. Mặc dù người nhà Yeon Jae cảm thấy vô cùng tuyệt vọng nhưng cô và Ji wook (Lee Dong wook) không bỏ cuộc. Họ dùng tình yêu để vượt qua khó khăn.

Se Kyung (Seo Hyo Rim) đến bệnh viện thăm Yeon Jae. Cô xin lỗi Yeon Jae. Yeon Jae nói với Se Kyung, hy vọng cô từ bỏ Ji wook. Cuối cùng, chủ tịch Kang (Lee Jung Gil), bố Ji wook cũng chấp nhận Yeon Jae khi chứng kiến tình yêu sâu đậm của hai người.

JI wook đẩy Yeon Jae ra ngoài. Anh tạo màn tuyết giả, thực hiện di nguyện thứ 18 trước lúc lâm chung của Yeon Jae là "nụ hôn trong đêm giáng sinh tuyết rơi đầy trời".

Yeon Jae nói với những người xung quanh "Những ngày ở bên mọi người là tất cả cuộc đời tôi. Cám ơn mọi người luôn ở bên cạnh tôi". Cô tặng quà cho những người cô yêu thương, gửi gắm tình cảm của mình.

Khi Yeon Jae bước vào tuần thứ hai của tháng thứ 7 sau khi sinh mạng bị phán quyết, Ji wook hỏi Yeon Jae "Nếu em không bị bệnh, có phải em sẽ càng hạnh phúc hơn không?", Yeon Jae cười "Nếu không bị bệnh, Lee Yeon Jae sẽ không gặp anh, cũng không giúp mẹ tái hôn, mà chỉ sống những người mơ mộng bình thường. Bây giờ, em rất hạnh phúc".

Cuối phim là cảnh tình cảm ngọt ngào của Yeon Jae và Ji wook khi họ luôn cùng nhau hứa hẹn về một ngày mai. Yeon Jae độc thoại "Tuy không biết tôi còn sống được bao lâu nữa. Nhưng chỉ cần ngày hôm nay tôi còn sống, giờ phút này tôi không hề cảm thấy hối tiếc".

Bộ phim kết thúc với happy ending, đưa ra bài học ý nghĩa trong cuộc đời "Ngày hôm nay mới là quan trọng nhất". Thông qua nhân vật Yeon Jae, khán giả bất giác cảm thấy trân trọng ngày hôm nay và nhìn về ngày mai tươi đẹp.

Ngoài ra, từ tuần sau, đài SBS sẽ phát sóng drama mới của biên kịch Moon Young Nam "Live in Style".

Bình luận

mình ăn cắp link bên new để post hình  Đăng lúc 12-9-2011 11:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 12-9-2011 13:12:50 | Chỉ xem của tác giả
Mới ghé vào nhà Wookie hôm nay. :lol
Hình như fan của LDW toàn các pé trẻ con :lol :lol
Ta không spam đâu. Viết một bài cảm nhận sâu sắc đây nè. Tặng pé Joon nhé!

Tôi biết Lee Dong Wook từ bộ phim Merry Go Round MBC năm 2003 đóng cặp cùng với Soo Ae. Không nhớ rõ chiếu ở Hà nội năm nào nhưng chắc là khoảng 2004, 2005. Lâu rồi không nhớ rõ về tình tiết của phim nhưng nhân vật do LDW đóng tôi vẫn nhớ rõ là rất ngọt ngào tình cảm với vợ. Hai người lấy nhau khi còn trẻ, trải qua thăng trầm nhưng rất hạnh phúc nhất là khi có những đứa con. Lần đầu tiên Jin Kyo (Soo Ae) có thai, không phải cô ấy ngén mà là chồng cô Park Sung Pyo (LDW) ngén thay. Xem phim này tôi mới biết rằng hai vợ chồng yêu nhau quá thì người chồng sẽ ngén thay. Tôi vẫn nhớ rõ lúc SP ngửi mùi thức ăn mà buồn nôn chạy vào nhà vệ sinh. Đàn ông ngén thay phụ nữ buồn cười quá. Đó là ấn tượng đâu tiên của tôi về một LDW diễn viên.

Hồi Wookie sang VN đến Hà nội đóng Cô dâu Hà nội, tôi có nhớ đọc trên diễn đàn nào đó là có bạn nhìn thấy anh quay phim  gần Hồ Gươm. Bạn ý viết " nhìn thấy một chàng trai da trắng môi đỏ quay phim trên đường phố HN mà không nhớ ra là ai. Mãi khi định thần lại mới nhớ là diễn viên điện ảnh HQ Lee Dong Wook". Tôi cứ tiếc mãi, nhà mình ngay gần đấy sao hôm đó lại không ra xem nhỉ???

Các Phim My girl, Bittersweet life, Partner tôi đều có xem. Lee Dong Wook diễn vẫn rất ổn nhưng nội dung các phim kia tôi không thích lắm (quan điểm cá nhân mà, không được ném dép).

Tuy nhiên, phải đến Scent of the Woman mới là lúc tôi biết đến một Lee Dong Wook hoàn hảo nhất, tài năng nhất. Ca ngợi rồi nhé.

Bộ phim kết thúc tốt đẹp, hôm nay rất vui vào nhà chúc mừng sự trở lại thành công của Wookie.

Còn nhiều điều muốn viết khi nào rảnh ta vào chơi tiếp nhé. (ta quay lại với công việc đã...)

P/s: Hình như chưa có bài cảm nhận dài như ta nào nhé. Các pé phải luyện văn đi.

Bình luận

tặng em hả chị :x :X thík qá quá thanks ss :x: hhíhí .....hồi Wookie đóng Cô dâu Hà nội em còn bé lắm =))  Đăng lúc 12-9-2011 06:20 PM
Mình lại thik DW trong MG vì phim đó vui nhộn và tình cảm, SOW diễn hay nhưng zai khóc nhìu quá, dù HE nhưng mình ko thik nội dung phim này lắm, cảm giác zai bi lụy vì tình :D   Đăng lúc 12-9-2011 04:30 PM
thanks ss trc đã nào.....hihi....để e tâm chạng e cũng viết...học tập ss!!^^  Đăng lúc 12-9-2011 03:24 PM
hé hé nàng ơi, wookie qua việt nam ở hà nội mà nàng ko biết tận dụng nhé :))  Đăng lúc 12-9-2011 01:26 PM
chào sunafan! Mình có gặp bạn bên nhà SOW. mình mới gia nhập thôi, like com này của bạn! vì mình cũng " Bấn" Wookie lắm.^^  Đăng lúc 12-9-2011 01:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 12-9-2011 14:45:32 | Chỉ xem của tác giả

Scent of A Woman facebook

Bình luận

Wookie tự kỉ Pic2 =)))  Đăng lúc 12-9-2011 06:16 PM
Uí nhìn pic đầu của tửng kìa.  Đăng lúc 12-9-2011 03:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 12-9-2011 16:35:29 | Chỉ xem của tác giả