Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: lily93
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KissMusic] ♥ ♫ ♫ Music for Soul - Âm nhạc cho tâm hồn và cùng cảm nhận ♫ ♫ ♥

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 23-4-2013 09:00:59 | Chỉ xem của tác giả
FuuNguyen1986 gửi lúc 23-4-2013 08:05
Nhớ lắm những chiều thứ 6, khi nghe khúc nhạc Moonlight Densetsu vang lên, dù đang ở đâ ...

Đáp lễ với ss Fuu cũng thích hoạt hình giống em :))

Em xem xong anime của Tonari no Katsukun, thích bài này lắm :D

Bản nhạc nhẹ nhàng như chính tình cảm học trò dễ thương của Shinzubu và Haru. Đôi lúc có những giận hờn, nhưng cả hai vẫn làm lành với nhau, cùng nhau vượt qua :) Như Haru từng nói, Shinzubu giống như một anh hùng (hero) luôn xuất hiện khi cậu ấy cần. Những ký ức đau thương trong quá khứ đôi lúc xuất hiện, khiến cậu hoang mang, cách hành xử của bản thân khiến người khác sợ hãi, xa lánh. Nhắm mắt là thế. Nhưng mở mắt ra, sẽ thấy cô nàng bím tóc hai bên đang nhìn cậu, đang ở bên :)

Yên bình thế thôi, chỉ cần thế thôi cũng là hạnh phúc với Haru :)

Bình luận

Gà có để ý trong truyện Haru rất thích Shinzubu vuốt tóc cậu ấy không, y như Sói nhỉ, ss thích nhất là những cảnh đó, lãng mạn vô cùng ^^  Đăng lúc 23-4-2013 09:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 23-4-2013 09:51:25 | Chỉ xem của tác giả
Tìm về ký ức tuổi thơ với Thủy thủ Mặt trăng, Doraemon... nhớ những buổi chiều chạy hộc tốc về nhà để kịp giờ xem Thủy thủ mặt trăng, cùng khóc cùng cười với nhân vật mà mình yêu thích... nhớ những lần tiết kiệm tiền để mua đề can, ảnh... nhớ những giấc mơ cùng chạy nhảy với các nhân vật đáng yêu của mình...
Tuổi thơ cứ lặng lẽ trôi qua... đến lúc giật mình nhìn lại thì thời gian đã đi quá nhanh rồi, có những ký ức ngọt ngào đã vội giấu mình vào một nơi nào đó thật khuất và để rồi giờ đây khi chợt nghe thấy một đoạn nhạc thân quen, những ký ức, những kỷ niệm xưa cũ lại ùa về bên ta...
Tặng thím Fuu và các bạn một bạn hát ngọt ngào như tên gọi của nhân vật chính trong bộ truyện mà chúng ta yêu thích: Candy!

Bình luận

bộ này ngày xưa in phía sau của Subasha, chắc Koki ngày xưa không đọc truyện này, ss bị thích Subasha hehe nhà mình hôm nay có chủ đề Tìm về tuổi thơ với Anime ^_^   Đăng lúc 23-4-2013 10:45 AM
He he, mềnh hem biết bộ manga này nhưng hôm nay được nghe nhiều bài hát tiếng Nhật quá. Hơi bị thích *LIKE* ashita ga suki!  Đăng lúc 23-4-2013 10:38 AM
hooohoo nhà ta hôm nay sao mà kết nhạc anime thế này, hay lắm ss ạ ^^  Đăng lúc 23-4-2013 09:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 23-4-2013 20:22:38 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích diễn xuất của Joong Ki lắm! Mãi mấy bữa trước mới biết hóa ra Joong Ki cũng tham gia hát! Vậy là giờ phải nhờ vả mọi người chia sẻ cho mình mấy bài hát Joong Ki từng hát! Kiếm cũng ra mà không biết đủ không~^^~

Bình luận

em vô đúng nhà rồi đấy ^^, kho này toàn chứa nhạc có liên quan anh Ki đấy, từ từ hưởng thụ nhé ^^  Đăng lúc 24-4-2013 09:59 AM
Nếu comt ngắn, em dùng chức năng Bình luận, để tránh làm loãng thread :) Edit lại comt nhé em!  Đăng lúc 23-4-2013 10:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 24-4-2013 01:20:38 | Chỉ xem của tác giả
Ngồi viết mail cho Bim mà cũng đã qua ngày mới rồi...
Kỷ niệm ùa về trong tôi, những hình ảnh xưa cũ, những cảm xúc không diễn tả hết bằng lời
Nhớ lại một người bạn của 20 năm về trước, nhớ nhiều lắm, thương nhiều lắm, ghét nhiều lắm và cũng muốn gặp lại nhiều lắm

Chúc cả nhà buổi sáng tốt lành, hôm nay ss đi làm đến tối mới online, hẹn gặp cả nhà buổi tối nhé ^_^

Bình luận

tối vè 8 nghe ss, hum qua em đi lượn dữ quá, về ko tám được nhìu với ss ^^  Đăng lúc 24-4-2013 09:37 AM
tối vè 8 nghe ss, hum qua em đi lượn dữ quá, về ko tám được nhìu với ss ^^  Đăng lúc 24-4-2013 09:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 24-4-2013 09:36:23 | Chỉ xem của tác giả
Only Human - K

Bài này tặng riêng em Gà, huhu ss mới mò xem lại,  mất hai lit nước mắt rồi Gà ạ.
Có lẽ xem hết phim phải rớt 10 lít là it.

Mỗi khi nghe giai điệu này, lại cảm thấy cuộc sống thật đáng trân trọng, đừng từ chối bất cứ thứ gì mà thế giới này trao tặng cho bạn, vì bạn chỉ có một cuộc đời để tận hưởng nó thôi. Một bộ phim đẹp nhất trong lòng tôi...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 24-4-2013 14:57:02 | Chỉ xem của tác giả
Father - PSY

Định viết một bài thật dài, nhưng có lẽ thấy không cần thiết.

Mỗi người một cảm nhận nhé! Một ca khúc vô cùng chân thành, sâu sắc. Một hình ảnh hoàn toàn khác về PSY

Bình luận

trước giờ ss không thích nghe PSY nhưng bài hát này lại khiến ss thay đổi suy nghĩ của mình, quá đỗi chân thành và tràn đầy yêu thương...  Đăng lúc 24-4-2013 04:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 30-4-2013 16:11:32 | Chỉ xem của tác giả
A BETTER TOMORROW -TRƯƠNG QUỐC VINH (Leslei Cheung)

Không biết các bạn còn nhớ ca khúc này không, nhưng đối với mình bài hát này đã để lại một ấn tượng sâu sắc. Đó là lần đầu tiên mình được xem trực tiếp một chương trình mà Joong Ki làm MC, lại là một chương trình lớn, phát sóng trên đài truyền hình Việt Nam. Mình đã vô cùng vui mừng khi nhìn thấy hình ảnh anh đứng trên sân khấu, hát ca khúc của một trong những tượng đài âm nhạc Hong Kong mà mình khá yêu quý. Trong khi hôm sau là ngày thi hết môn, mình vẫn bỏ ra 4 tiếng đồng hồ ngồi xem vài phút xuất hiện ít ỏi của Joong Ki trên TV (mà không hề hối tiếc). Một cảm giác thật hãnh diện. Có thể đối với nhiều người, giọng hát của Joong Ki không thể sánh bằng huyền thoại Trương Quốc Vinh nhưng việc đứng trên 1 sân khấu lớn và lại thể hiện ca khúc của 1 huyền thoại đã cho thấy bản lĩnh của Joong Ki. Dù không quá xuất sắc nhưng từng giai điệu, từng lời bài hát cùng giọng hát truyền cảm của Joong Ki đã đi sâu vào lòng mình. Những lúc cần giải tỏa căng thẳng, mình lại mở ca khúc này lên nghe để tự động viên. Cám ơn anh, Joong Ki. Anh đã cho em niềm tin và sự khích lệ to lớn.

Gửi các bạn phiên bản tiếng Hoa của "A better tomorrow" do chính Trương Quốc Vinh trình bày, được sử dụng làm OST cho phim "Bản sắc anh hùng". Chúc các bạn sẽ luôn có một cuộc sống tốt đẹp và một tình yêu hạnh phúc.

http://www.youtube.com/watch?v=ufNqZptSG3E

"... tiếng chim hót lảnh lót, ta cùng ngước nhìn bầu trời cao. Cuối cùng cũng mang đến cho em những bầu trời xanh tươi đẹp. Ôm chặt lấy em, làn hơi ấm trước đây lại trở về. Trong trái tim anh, ước mơ thuở bé vẫn chưa phai mờ. Ngày hôm nay, anh và em vai kề vai cùng sánh bước. Mối tình năm ấy lúc này lại càng thêm sâu sắc."
(Cre: Ki'ss house Vietsub)

Bình luận

lễ trao giải Mnet Asia Music Award 2012 gọi tắt là MAMA đó ss. ss lên google search là ra liền ah.  Đăng lúc 2-5-2013 05:57 PM
còn nhớ ct đó tên gì ko em, để ss mò trên mạng lại xem với, nghe em kể mà thèm quá ^^  Đăng lúc 2-5-2013 03:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 3-5-2013 09:57:28 | Chỉ xem của tác giả

Until You-Shayne Ward

Những bài hát của Shayne Ward rất lắng động, nhẹ nhàng và đầy yêu thương... hôm nay nhớ một người đã từng cho mình những rung động đầu đời của tuổi học trò,thật đẹp...
Không biết bình luận gì hơn ^^, mọi người nghe và cảm nhận nhé :)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 3-5-2013 17:41:35 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

giọng thì ko = ca sĩ, but thần thái thì cũng phiêu lắm :)))), thanks Gà nhé  Đăng lúc 4-5-2013 08:18 AM
cám ơn bạn Gavn nhé. hồi đó mình có down clip này về nên ko biết là trên utube bị xóa rùi. nghe bao nhiều lần mà ko thấy chán ^^  Đăng lúc 3-5-2013 05:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 6-5-2013 10:30:32 | Chỉ xem của tác giả
My love

Có những bài hát đi vào tiềm thức là đây, dù không được xem các anh hát trên sân khấu nữa, những các anh vẫn mãi là idol tỏa sáng nhất .
Đầu tuần tặng cả nhà :))))))))))))))

Bình luận

dạ, thanks ss vì đã động viên ^^  Đăng lúc 7-5-2013 07:46 AM
Ngày xưa mê Boyzone nên sau này cũng ủng hộ nhóm này. Bài hát đã từng làm điên đảo giới trẻ VN một thời. Thanks for sharing :)  Đăng lúc 6-5-2013 03:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách