Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: lily93
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KissMusic] ♥ ♫ ♫ Music for Soul - Âm nhạc cho tâm hồn và cùng cảm nhận ♫ ♫ ♥

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 17-4-2013 11:43:02 | Chỉ xem của tác giả
LOVEABLE - Kim Joong Kook ft. 2AM

Tặng bài này cho các Ki's fan mê Running Man nhé, một trong số những ca khúc rất nổi tiếng của Kim Joong Kook. Tìm mãi mà ko có bản của nữ hát, vì toàn bộ lời bài hát này hoàn toàn phù hợp với những cảm xúc của fangirl dành cho Ki {:306:}

P/s: Bạn Kwon này hát hay, nhảy dẻo, xem we get married rất đáng yêu cơ mà hình ảnh biểu diễn cứ như con gái í

Bình luận

@Fuu: Xem we got married bạn í vẫn đóng vai nam chính mà. Tương đối trẻ con và nhí nhố nhưng xem cái clip này + "one spring day" mới đây của 2AM thì cứ nghi nghi :D   Đăng lúc 18-4-2013 08:19 AM
em ngi ngi lắm ss ạ, có khi nào bạn Kwon này là ...ko ss,chứ bạn í biểu hiện còn nữ tính hơn cả em nữa ấy =.=  Đăng lúc 17-4-2013 08:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 18-4-2013 08:33:33 | Chỉ xem của tác giả
Bài viết này là của một người chị vô cùng thân thiết với Koki. Tặng cho ss chuongbien, em Fuu và những ai thích nhạc không lời ở nhà mình nhé.

Phút lắng đọng của tâm hồn trong những âm thanh ồn ã của cuộc sống sôi động :)

Adagio - gọi bình yên về trong những âm thanh ngọt ngào và tha thiết

Hà Nội dạo này hay mưa đêm. Ngồi học bài trong nhà, nghe gió chạy đuổi bên ngoài, những âm thanh vi vút ấy hoà lẫn với những tiếng mưa, giống như một bản song tấu violin bằng tiếng gió và piano bằng tiếng mưa vậy. Nửa thích thú vì mình được bao bọc bởi những thanh âm tuyệt vời ấy, nửa kia lại chỉ mơ về cái gì đó bình yên và phẳng lặng êm êm như tiếng đêm.

Những lúc như thế, chỉ muốn gập sách lại, và nghe Adagio, mà phải là Adagio của Secret Garden cơ, dù nếu có thể nghe một đoạn adagio của Bach thì còn thấy "thấm" hơn nhiều...

Có tiếng gió lùa ngoài kia khẽ lắm, khi Adagio vang lên chậm và dịu dàng giữa đêm thênh thang. Và thêm một ước mơ xa xỉ, tết những âm thanh da diết ấy vào gió để tiếng violin vắt qua những nhành cây trong vườn trong cái chạm thật khẽ của gió vào lá. Những chiếc lá biết mình được nâng niu, xoay một vòng quyến rũ trên nền nhạc du dương ấy.

Adagio, xôn xao run rẩy mỏng như tiếng chạm nhẹ nhàng khi gió lướt qua lá. Nỗi buồn loang trong đêm mênh mang.

Adagio gọi bình yên về trong những âm thanh ngọt ngào và tha thiết.

Bình luận

Hà Nội chắc phải mấy bữa nữa mới mưa đêm, ss cũng hay thức khuya, cũng thích đêm mưa nghe nhạc không lời, cảm thấy lắng đọng vô cùng, cảm ơn em Koki <3 <3   Đăng lúc 18-4-2013 09:06 AM
mặc dù ĐN nóng kinh hồn nhưng e vẫn cảm nhận được những ngọt ngòa, tha thiết mà Adagio đem lại, cám ơn ss môt món quà không lời đầy tình yêu ^^  Đăng lúc 18-4-2013 08:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 18-4-2013 08:50:58 | Chỉ xem của tác giả
Thêm một bài hát cho kỷ niệm cũ ngày nào bỗng ùa về...

Tạm biệt người yêu dấu - Sayoonara Daisuki na Hito

"Ai gặp em cũng nói, em là một người con gái đáng yêu và đáng quí, em thực sự là mẫu người con gái mà nhiều người tìm kiếm. Em năng động, thông minh, em biết cách làm tốt tất cả những công việc được giao, làm tốt những công việc của chính mình; em biết cách chăm lo cho người khác, em biết cách vuốt ve những nỗi buồn của mọi người; em cũng biết cách chăm lo gia đình, biết nấu những bữa ăn ngon và biết cách làm cho mọi người cảm nhận được hạnh phúc khi có một gia đình....nhưng có một điều duy nhất mà đôi khi em cũng nhận thấy, em không biết cách yêu.

Hình như là em không biết cách yêu thật..em không biết cách làm cho người nào đó phải say đắm em đến tột độ, em không biết cách "lôi cuốn" và "níu giữ" bất kỳ ai có tình cảm với em..chỉ cần em biết chắc là em không có, em sẽ từ chối , em chấp nhận làm họ đau một lần, để họ có thể rời xa em nhẹ nhàng và thoải mái. Em không biết cách làm thế nào để người ta phải nhớ đến em từng ngày, phải gọi điện cho em hay làm bất kỳ điều gì đó...em chỉ biết lặng lẽ đứng nhìn, lặng lẽ theo dõi người ta từ xa...chỉ cần nhìn thấy người ta vẫn bình yên, vẫn hạnh phúc...với em như vậy là quá đủ. Em chỉ tâm niệm một điều duy nhất, chỉ cần người ta hạnh phúc là em mãn nguyện cho dù hạnh phúc đó không có em.

Em ngờ ngệch..em biết thế nhưng em không bao giờ thay đổi. Bởi em là thế, em muốn được sống đúng với chính mình trong tình yêu, như cái cách mà em đang cố gắng làm cho cuộc sống trở nên tuyệt vời hơn..và em tin, em sẽ không bao giờ hối hận vì điều đó.... "

"Em suy nghĩ sâu sắc và tinh tế hơn qua những bài viết ở diễn đàn - đó là lời cô bạn thân nhận xét sau một thời gian dài không đọc những gì em viết.

Em bói hay hơn, đoán được người ta buồn gì và nghĩ gì. Em nói những lời làm người khác giật mình tưởng rằng ai đó đang nhắn cho ai đó. Em viết truyện giả tưởng mà người ta cứ tưởng em đang kể về một cuộc sống thực (của em hay ai đó). Đó là lời mà người ta nói với em.

Vậy mà... em vẫn chẳng thể nào biết anh nghĩ gì và lòng anh thế nào. Đó có phải là điều tệ hại nhất không? Em ngồi đây và nghĩ lại những chuyện đã qua. Em như người nửa say nửa tỉnh - thật thế sao? Người có thể suy nghĩ sâu sát và logic bao nhiêu chuyện lại không thể nào tìm ra một lý do hoàn hảo hay ít nhất là tạm chấp nhận được cho chuyện tình cảm của anh.

Em có thể nói cả điều người ta chưa nói ra. Em có thể suy nghĩ giúp ai đó một chuyện khó xử. Em có thể cho nhiều lời khuyên hay. Em có thể làm nhiều chuyện nhưng... em vẫn không biết làm sao để hỏi rằng em có cơ hội lắp đầy tất cả những lổ hổng trong trái tim anh không hay cuối cùng lại phải ra đi nhường chổ cho một người nào đấy. Người ta nói nam nữ thời nay bình đẳng rồi, việc gì nam làm được thì nữ cũng được tham gia. Ngày xưa chỉ có đàn ông được đi học, phụ nữ chỉ quanh quẩn xó bếp. Ngày xưa người ta sống với nhau qua mai mối, gặp nghĩa là cưới chứ không có tìm hiểu yêu đương gì cả. Ngày xưa khác bây giờ nhiều lắm. Nhưng em lại không dám sống với sự "tự do" mà thế kỉ 21 dành cho mình, anh biết không, em lại nghĩ rằng có một nghề mà con gái không bao giờ làm được, đó là "nhạc trưởng trong tình yêu".

Em đã im lặng và chờ đợi. Điều em luôn mong là anh sẽ vui vẻ, hạnh phúc - dù là với ai. Điều em có thể chắc chắn được là tình cảm của em dành cho anh lúc này. Điều em không biết được là liệu anh có mong một người nào đó lắp đầy tất cả các khoảng trong tim anh, hay anh mong rằng mình có trái tim của Tỷ Cang. Liệu em có thể hỏi một lần? Liệu em có thể ... một lần thử làm nhạc trưởng khi mà anh - người nhạc sĩ - chẳng biết phải chơi khúc nhạc nào thật hay cho cuộc sống hiện tại của anh? Liệu... Em sợ tất cả qua nhanh, em sợ mình bắt anh chọn lựa, em sợ... mình đang làm khó anh và rạch ròi là một điều không thể (!?)"

P/s: Nhà mình có ai nghe nhạc Nhật hem?

Bình luận

ui ui, bài này nghe sao quen quen ss ới, hình như có ca sĩ nào của mình cover lại lời Việt hay sao í, hay quá  Đăng lúc 18-4-2013 09:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 18-4-2013 11:05:49 | Chỉ xem của tác giả
Kokorozuki gửi lúc 18-4-2013 08:50
Thêm một bài hát cho kỷ niệm cũ ngày nào bỗng ùa về...

Tạm biệt người yêu dấu - S ...

Em không chuyên nghe nhạc Nhật mà chủ yếu nghe OST từ anime ^^ Vì em cũng là fan truyện tranh, hoạt hình ss ạ :)

Có 1 bài mà em nghe từ hồi mới lên ĐH, giờ 7 năm, vẫn nghe lại. Mỗi lần nghe lại, cảm giác day dứt, mất mát.

Đúng như tên bài hát One more time, one more chance. OST chính của 1 anime, kể về câu chuyện một chàng trai có tình cảm thời học trò với một cô bạn cùng lớp. Sau cô bạn chuyển đi, cả hai có lần gặp lại nhau. Cùng giữ lời hứa gặp lại. Có điều, cô gái dường như coi đó là kỷ niệm thời bé, cô vẫn tiếp tục tiến lên, làm những việc cô thích, gặp gỡ và yêu người khác, chuẩn bị lập gia đình. Còn chàng trai, suốt cả thời học sinh, sinh viên, rồi đi làm sau này. Đã bỏ qua những mối tình đó, vì vẫn giữ lời hứa năm xưa.

Cả hai sau này gặp lại ở đường ray tàu điện - giống như hồi bé lần đầu gặp. Nhưng cô gái vẫn bước đi mà không nhận ra. Còn chàng trai thì vô tình nhận ra, quay lại cô gái đã đi mất. Thanh chắn tới, đoàn tàu vụt qua.

Bao nhiêu năm chàng trai vẫn đứng đó, dù thời gian vẫn trôi đi, vì một người. Nếu như năm xưa, chàng trai, có đủ dũng khí để liên lạc với cô gái ấy, tìm cô ấy, thổ lộ với cô ấy thì có lẽ sẽ không phải đợi chờ lâu thế. Có lẽ suốt bao năm qua, đã có những tình cảm đẹp với ai đó, đã có những kỷ niệm khác, thay vì ôm ấp 1 kỷ niệm thời xa xưa mà người kia đã không còn nhớ tới... Thời gian sẽ không quay lại, chàng trai chỉ có thể tiến lên mà thôi...

Bình luận

nếu cả 2 đều có tình cảm với nhau, nếu cả 2 vẫn cùng chờ đợi như thế thì đấy có phải là 1 câu chuyện rất rất buồn và đáng tiếc không....  Đăng lúc 18-4-2013 12:09 PM
ss bị thích những bài đệm ghita hát như thế này, và cũng không thích những chàng trai như thế, con trai là phải mạnh mẽ bước về phía tình cảm của mình.  Đăng lúc 18-4-2013 12:08 PM
Nghe bài này lại nhớ tới 1 bài của nhóm nhạc Hàn Quốc, cũng tâm sự tương tự. Ss sẽ post ở dưới luôn nha :D  Đăng lúc 18-4-2013 11:27 AM
Giai điệu hay và đầy tâm trạng em ạ. Cá nhân ss không thích những nhân vật nam như trong bài hát. Họ thất bại vì không đủ dũng cảm và liều lĩnh.  Đăng lúc 18-4-2013 11:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 18-4-2013 11:45:59 | Chỉ xem của tác giả
Gavn2310 gửi lúc 18-4-2013 11:05
Em không chuyên nghe nhạc Nhật mà chủ yếu nghe OST từ anime ^^ Vì em cũng là fan truyệ ...

Why did I fall in love with you - DBSK

Như đã viết trong comment bài post của Gà, Koki không thích những tuyp người nam chính như trong ca khúc này.

Cơ hội chỉ đến 1 lần trong đời. Nếu đó thực sự là điều mình muốn thì hãy mạnh mẽ, dũng cảm và (có thể cần cả) liều lĩnh để tới gần điều mình khát khao, mong muốn. Đừng lo sợ, dù là lo sợ bản thân mình bị tổn thương hay người khác bị tổn thương...vì sống trong đời này, suy cho cùng chính sự hạnh phúc của bản thân ta mới là điều giúp cho những người xung quanh ta, những người quan tâm đến ta và yêu thương ta hạnh phúc.

Cuộc sống có bao lâu mà hững hờ...đặc biệt là đối với những gì ta khát  khao.

Bình luận

E không thể diễn tả được cảm nhận của em khi nghe bài này, chỉ biết nói hay, quá hay ss ạ.  Đăng lúc 19-4-2013 09:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 19-4-2013 07:59:48 | Chỉ xem của tác giả
Nhân dịp cao hứng nổi lên, vì lòng hâm mộ dành cho Ki và tình yêu với các anh già Mai cơn lăn lông lốc, vì sở thích được sẻ chia với em Fuu, ss đã làm clip này tặng cho những ai yêu mến Ki và MLTR.

(sẽ edit sau vì phải đi có việc đến chiều hehe)

Bình luận

He takes my heart away.... I do miss him so much :(((  Đăng lúc 20-4-2013 06:59 PM
Nghe lăn lông lốc hát, thêm hình anh đẹp tàn nhẫn, bấn quá ss ơi, iu ss quá, chết vì cảm xúc ^^  Đăng lúc 19-4-2013 09:17 AM
iu ss quá ss ơi, tác phẩm đầu tay mà đẹp thế này. Đọc tn của ss là em bay zô hóng liền ;), nhớ ề đit lại nhá hé hé  Đăng lúc 19-4-2013 09:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 22-4-2013 11:13:26 | Chỉ xem của tác giả
Nổi cả da gà mỗi khi nghe Adele hát, chất giọng quá tuyệt vời, hát live không khác gì thu âm.
em tặng ss KoKi và ss Chuông biển nhé.
Không thể bình luận hay cho cảm nhận nhiều hơn về bài hát này,vì nó quá hay, quá thấm vào cảm xúc ^^

Bình luận

hồi mới có ss mê mẩn mãi, nghe đi nghe lại vì lời quá hay ^_^  Đăng lúc 22-4-2013 01:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 22-4-2013 14:05:19 | Chỉ xem của tác giả
FuuNguyen1986 gửi lúc 22-4-2013 11:13
Nổi cả da gà mỗi khi nghe Adele hát, chất giọng quá tuyệt vời, hát live không khác gì  ...

Apologize - One Republic

Cảm ơn Fuu về ca khúc này, nó gợi lại cho ss nhiều kỉ niệm cũ quá. Thực ra là dạo này vào topic Music for soul, kỉ niệm về nhiều hơn. Cộng với cái thời tiết Hà Nội mưa nắng thất thường, ngày nóng đấy mà đêm vẫn lạnh đến nỗi đi ngủ dù nằm đệm vẫn phải quấn thêm chăn...khiến cho tâm trạng cũng có lúc xuyến xao. Thật may mà mấy ngày nghỉ bận rộn với con giai nên tâm trí không có thời gian để lãng đãng. Thôi thì tranh thủ vài phút đầu giờ làm việc buổi chiều, cộng với những cảm xúc hồi về sau khi nghe "Some one like you" để viết vài dòng vậy.

"Sometime it lasts in love, sometime it hurts instead"...Cảm xúc như có gì nghẹn đắng ở cổ. Nghẹn đắng không biết có phải vì bị cuốn vào những cảm xúc đê mê khi cả biển người hòa thành dàn đồng ca điệp khúc, để mỗi chữ, mỗi tiếng vang lên như sâu lắng hơn, ngân nga hơn? Hay bởi tự sâu trong lòng mình như đang hòa cùng tâm trạng của Adele khi thốt lên từng chữ một?

Người bị tổn thương chắc chắn sẽ đau rất nhiều.
Nhưng người làm người khác tổn thương....sâu thẳm trong đáy lòng....sẽ còn đau hơn nhiều nhiều lắm.

Bởi người bị tổn thương sẽ có thể khóc lóc, gào thét, chửi rủa, van xin, tiếc nuối, ân hận, dày vò....khi trái tim mình bị đau, bị bót nghẹt, bị cào xé như nát ra thành trăm mảnh. Nhưng rồi thời gian thực sự là liều thuốc hiệu nghiệm, người bị tổn thương rồi cũng sẽ nguôi ngoai, sẽ mạnh mẽ hơn, sẽ bao dung hơn, sẽ cao thượng hơn. "Ừ, người đi, thôi người cứ đi đi...Đừng lo âu và cũng đừng day dứt gì cả...Vì người có là  gì đâu. Tôi rồi sẽ mạnh mẽ hơn, sẽ hạnh phúc hơn. CHẮC CHẮN như vậy. Chỉ là vì người không may mắn, không gặp được tôi trên cõi đời này. Không phải lỗi của người đâu, là sự lựa chọn của tôi đó. CHẮC CHẮN tôi sẽ hạnh phúc hơn, tương lai của tôi sẽ ngọt ngào hơn, tươi sáng hơn..."

Nhưng, người làm người khác tổn thương thì sao?

Không thể khóc lóc, gào thét, chửi rủa được. Sao có thể khóc khi người bị đau không phải là mình? Sao có thể gào thét vì vết thương lòng giờ đang ở trong tim người khác? Sao có thể chửi rủa được hay chửi rủa chính bản thân mình ư?...Chẳng thể làm được gì hết, cố gắng tỏ ra bình thản, và nuốt tất cả những cảm xúc lẫn lộn đó vào trong lòng. Không, có lẽ phải nhấn chặt, chôn sâu vào nơi tận cùng của kí ức...vào nơi nào đó mà bản thân không được phép nhớ đến, không được phép nghĩ lại, không được phép ân hận. Vì nhớ đến, nghĩ lại hay ân hận cũng có thay đổi được gì đâu. Dù cầm dao đâm vào người hay vô tình phòng vệ thì vết thương vẫn là vết thương.

Rồi thời gian trôi đi, nó là thứ thuốc kì diệu sẽ xoa dịu mọi thứ. Người bị tổn thương rồi có lúc nguôi ngoai, sẽ tìm được hạnh phúc mới, niềm vui mới. Vết thương rồi mờ dần, vì được những thứ thần dược khác xoa dịu, rồi sẽ lãng quên, rồi mọi thứ sẽ chỉ còn lờ mờ trong kí ức.

Còn người làm người khác tổn thương. Một ngày nào đó, trái gió, trở trời...tự nhiên có vết kiến cắn lại nhói đau trong lòng...Ngày nào đó như ngày hôm nay chẳng hạn

Bình luận

@Fuu: Ss làm người bị tổn thương thì còn dễ chịu hơn em ạ :)). Làm người ác dễ hơn =))  Đăng lúc 22-4-2013 03:44 PM
phải chăng đây là cảm xúc còn lại của một người nào đó đã từng làm ss bị tổn thương, e đọc mà thấy bùn quá ss ạ.  Đăng lúc 22-4-2013 02:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 23-4-2013 08:05:12 | Chỉ xem của tác giả
Nhớ lắm những chiều thứ 6, khi nghe khúc nhạc Moonlight Densetsu vang lên, dù đang ở đâu cũng phải nhanh chân chạy về nhà ngồi trước màn hình để được hóa thân cùng với Sailor Moon.
Nhớ lắm một tuổi thơ ngày đêm chăm chỉ vẽ Usagi, Ami,Rei,Makoto,Minako và Mamoru, những nét vẽ ngây ngô nhưng chứa đựng cả những ước mơ được làm người bảo vệ trái đất

Bài này em dành tặng cho ss Chuông Biển và cả nhà , những ai đã từng rộn ràng nhịp chân, nụ cười rạng rỡ khi giai điệu này cất lên nhé.

Makenai Opening Sailor Moon Stars

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 23-4-2013 08:57:15 | Chỉ xem của tác giả
FuuNguyen1986 gửi lúc 23-4-2013 08:05
Nhớ lắm những chiều thứ 6, khi nghe khúc nhạc Moonlight Densetsu vang lên, dù đang ở đâ ...

Tuần này có lẽ nên lấy chủ đề "Âm nhạc với tuổi thơ" nhỉ?

Cảm ơn Sailor Moon của Fuu nhé. Ngày xưa ss cũng mê mẩn seri phim hoạt hình này mãi. Bổ sung thêm một số những ca khúc gắn liền với tuổi thơ và manga Nhật nhé

Mèo máy Doraemon

Nhóc Maruko

Trên là tuổi thơ của mẹ, còn dưới này là tuổi thơ của con. Con giai Koki bi giờ suốt ngày luyện những video như thế này

Pororo

Bình luận

hiii, nghe lại bài nhóc Maruko mà vui chi lạ ss ạ, mún quay về tuổi thơ quá.  Đăng lúc 23-4-2013 09:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách