Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: lily93
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KissMusic] ♥ ♫ ♫ Music for Soul - Âm nhạc cho tâm hồn và cùng cảm nhận ♫ ♫ ♥

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 22-5-2013 20:53:05 | Chỉ xem của tác giả
Nhà mình dạo này vẫn khỏe chứ? ss bận việc quá không có thời gian vào nhà hỏi han các em.
Hà Nội quá nóng những ngày này, ước gì lại có được 1 cơn mưa...

Tặng cả nhà mấy giọt mưa trong tưởng tượng hehe
ss lại lượn đây, sắp tới hêt bận ss lại về với các em ^_^

Bình luận

hehee đừng dỗi ss mờ, ss về rồi đây :))  Đăng lúc 24-5-2013 04:04 PM
Ss mà đi thêm 1 thời gian nữa là e quên luôn cả nick đấy *dỗi*  Đăng lúc 24-5-2013 10:32 AM
hì hì e biết là dạo này ss đang đầu bù tóc rồi, vò đầu bứt tai mà hehee mấy bữa nữa ss mới rỗi được tí ti hihi  Đăng lúc 22-5-2013 09:17 PM
giờ mới thấy ss,nhớ ss lắm í  Đăng lúc 22-5-2013 09:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 24-5-2013 09:01:44 | Chỉ xem của tác giả
Kokorozuki gửi lúc 17-5-2013 08:26
Summer Story - DJ DOC

Đố mọi người biết bài này có quan hệ gì với Ki nhà ta? Ai trả l .

Twist King - Turbo

Thêm một ca khúc sôi động cho ngày hè rực rỡ.

Thêm 1 game cho bạn nào thích kiếm xèng. Giải thưởng là 20kite$ cho bạn nào trả lời đúng nhất và nhanh nhất. Yêu cầu có thêm hình minh họa.

Bạn nào trả lời sau mà có phần minh họa phong phú thì vẫn được tặng điểm bonus nhé.

Câu hỏi như sau: MV này có liên quan đến Song Joong Ki như thế nào? Câu trả lời bắt buộc cần phải có thêm hình ảnh minh họa.

Bình luận

dạo này ss thoáng xèng hỉ ^^, vụ này hay đấy :)  Đăng lúc 24-5-2013 10:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 24-5-2013 10:24:46 | Chỉ xem của tác giả
Kokorozuki gửi lúc 24-5-2013 09:01
Twist King - Turbo

EM XIN PHÉP TRẢ LỜI GAME NHÉ

Bài hát này được Ki hát cùng nhà Run trong Running man ep 28, khách mời là Kim-Byung-Man

Hình cap hơi bị mờ, em sẽ edit thêm ảnh sau ^^

Bình luận

ow, mới một nửa à, em phải mò tiếp mới đc :))))  Đăng lúc 24-5-2013 10:33 AM
Câu trả lời mới đúng 1 nửa em nhé :)  Đăng lúc 24-5-2013 10:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 24-5-2013 13:49:44 | Chỉ xem của tác giả
Kokorozuki gửi lúc 24-5-2013 09:01
Twist King - Turbo

EM TRẢ LỜI THÊM PHẦN GAME ^^

Vụ xèng này không thể bỏ qua được :)))))

Bài hát này xuất hiện thêm trong Running man ep 7 với khách mời là 2AM Jo Kwon,Eunjung (T-ara),Jung Yong Hwa (CN Blue)

Tuy Ki không hát nhưng cũng đứng bên cạnh cổ vũ anh Hổ của mình ^^

Bình luận

em mới xem lại tập này, đau cả bụng với mấy màn tự sướng sân khấu của các zai :))  Đăng lúc 27-5-2013 10:10 AM
nên em nghĩ game nên qua tháng 5 đầu tháng 6 mình làm mới vui,đến cả tám mà cũng thấy ít hiện hồn :)  Đăng lúc 24-5-2013 02:12 PM
đợt này em út nó thi chuyển cấp hết ss ạ, thi tốt nghiệp, đai học, chọn lớp nên vắng lắm, chỉ có mấy chị em nhà mình đi làm là rảnh rỗi thôi ^^  Đăng lúc 24-5-2013 02:11 PM
Câu trả lời đúng với 2 hình minh họa được thưởng 20 kite$. Thêm 2 hình minh họa nữa, bonus mỗi hình 5 kite$. Check tài khoản thên 30kite$ nhé :). Well done e!  Đăng lúc 24-5-2013 02:01 PM
Vậy nhất định Fuu đoạt giải game này rồi. Nhà mình mọi người chắc chê xèng hết òi :)).  Đăng lúc 24-5-2013 02:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 26-5-2013 14:30:57 | Chỉ xem của tác giả
Làn gió mới cho ngày hè oi ả.
Một bản cover của Baby thật ngọt ngào với Bang Ye Dam!
Cả nhà cùng thưởng thức thật vui nhé

Bình luận

khúc rap đó là dành cho BOA ấy ạ. Mới có lớp 6 mà em nó tài năng khủng khiếp luôn ^^  Đăng lúc 27-5-2013 02:48 PM
nhiều bài là bé tự phối lại đó ss, chỉ có tập nào mà được chọn vào công ty thì mới có sự giúp đỡ. Như bài này là em nó tự viết rap luôn  Đăng lúc 27-5-2013 02:48 PM
Nhân tiện về ngôi sao nhí này, ss có xem thêm vài bài. Bé hát hay nhưng phục người hòa âm - phối khí cho bé thế. Làm mới hoàn toàn các bài hát cũ luôn.  Đăng lúc 27-5-2013 07:36 AM
Hay quá, bé này hát còn hay hơn cả Justin, đoạn đầu hát slow rồi thả một phát, nghe đã thế. Khoái nhì là đoạn đọc rap, copy cả rap của JYP ha ha  Đăng lúc 27-5-2013 07:32 AM
em cũng thik bé này nhất luôn đó ss ^^  Đăng lúc 26-5-2013 06:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 27-5-2013 08:05:13 | Chỉ xem của tác giả
A new day has come- Celine Dion

Đầu tuần nghe giai điệu nhẹ nhàng của Diva hàng đầu thế giới nhé ^^
Hôm nay nắng + nóng+ thứ 2 đầu tuần, nghe chút mu sờ zic  để lấy thêm tinh thần cho tuần mới hoàn hảo :)

Bình luận

Thanks for sharing. Trước ss cũng hay nghe Celine lắm. A new day has come. Today there will be a good news for us ke ke  Đăng lúc 27-5-2013 10:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 31-5-2013 09:28:15 | Chỉ xem của tác giả
Top Secret - Fire Engine

Cho ngày thứ 6 vui vẻ, chờ đợi cuối tuần thật nhiều tiếng cười

Phiên bản Running Man

P/s: Xem Running Man khoái nhất là các game thi hát mặc dù ngoại trừ Joong Kook ra thì đội Running Man toàn các ca sỹ ngang tầm Joong Ki {:434:}

Bình luận

chỉ có Run mới có mấy kiểu game ca hát độc đáo đến vậy, vừa hát vừa hành xác :))))))) đúng chất run ^^  Đăng lúc 18-6-2013 08:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 8-6-2013 07:00:21 | Chỉ xem của tác giả
Hê lô Mo ning cả nhà

Sáng dậy rõ sớm nghe được bài này, thấy cũng hay phết, thích cái giai điệu

và thích nhất câu này:

"Mới hôm nào thời gian là nhiều, Đếm xem nay còn lại bao nhiêu..."

Chúc cả nhà cuối tuần đi chơi và đi làm vui vẻ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 8-6-2013 18:57:02 | Chỉ xem của tác giả
FIREWORKS-KATY PERRY

Chào các bạn. Mình vừa xem xong các chương trình mà Joong Ki tham gia cách đây khá lâu. Mình xin gửi lời cám ơn chân thành đến subteam và các thành viên KissHouse đã góp sức làm nên bản vietsub của các chương trình này vì qua đó, càng lúc mình càng cảm thấy yêu quý tính cách và con người của Joong Ki.

Joong Ki không phải là một người có năng khiếu bẩm sinh trong bất kì lĩnh vực gì. Các bạn có thể nhìn những thành quả anh ấy có được ngày hôm nay và cho rằng anh ấy “sinh ra để làm diễn viên” hay “có một năng lực tuyệt vời trong học tập”… Dù rất yêu quý Joong Ki, mình cho rằng anh cũng chỉ là một người bình thường như tất cả chúng ta. Anh sinh ra trong một gia đình bình thường, có cuộc sống như bao người dân Hàn Quốc khác. Theo tâm sự của Joong Ki, anh cũng từng thi rớt đại học, từng có những giai đoạn cảm thấy hết sức khó khăn bế tắc trong sự nghiệp diễn xuất. Anh cũng từng nhận nhiều lời phê bình cho diễn xuất non nớt trong bộ phim điện ảnh đầu tay, chịu sự chỉ trích vì lỗi dẫn chương trình trong một show truyền hình trao giải trực tiếp… Vậy điều gì đã đưa anh trở thành một diễn viên nổi tiếng, một MC được tin cậy của làng giải trí Hàn Quốc hiện nay ? Theo ý kiến của riêng mình , đó chính là nhờ tính cách khiêm nhường, nỗ lực cầu tiến và sự chăm chỉ của anh.

Trong chương trình Running man, chắc hẳn các bạn đã được chứng kiến hình ảnh một Joong Ki nhiệt tình trong tất cả các thử thách. Anh luôn là người xung phong đi đầu, thực hiện trước các thử thách mà chương trình đặt ra với một thái độ vô cùng hào hứng. Tính cách này một lần nữa lại được thể hiện trong chương trình Let’s go dream team mà Joong Ki tham gia. Phải thi đấu với các vận động viên chuyên nghiệp và bản thân không  phải là một người có thể trạng tốt nhưng Joong Ki đã nỗ lực hết mình để lọt vào top 4 người cuối cùng. Nhìn gương mặt bơ phờ của anh, chúng ta sẽ hiểu được anh đã phải nỗ lực như thế nào.
Trong các chương trình khám phá như “I’m real Song Joong Ki” và “Star velo 27 and Bike in Sydney” chúng ta lại được thấy một Joong Ki khiêm nhường và ham học hỏi. Khi nhắn đến các tiền bối, anh không bao giờ quên dành cho họ lời cảm ơn và sự cảm kích to lớn, luôn ghi nhớ những kinh nghiệm mà các tiền bối chỉ bảo cho mình. Bên cạnh đó, anh ghi nhận tất cả những điều mới mẻ mà mình được dịp tìm hiểu trong chuyến đi. Điều này giải thích vì sao những câu hỏi kiến thức và hiểu biết trong Running man anh thường trả lời chính xác. Kiến thức của Joong Ki không tự nhiên mà có, nó là kết quả từ những nỗ lực học tập không ngừng của Joong Ki.

Đôi dòng cảm nhận về Joong Ki, người diễn viên mà mình rất yêu quý, mong có thể chia sẻ với các thành viên Kisshouse, những người bạn có cùng tình yêu với Joong Ki như mình, hy vọng tìm được sự đồng cảm. Mong rằng tất cả chúng ta khi yêu quý Joong Ki cũng sẽ học được những tính cách tốt của anh để cùng cố gắng nỗ lực hơn trong cuộc sống, chứng tỏ bản thân và gặt hái được nhiều thành công.

Để kết lại bài viết, xin được gửi tới các bạn bài hát Firework của Katy Perry, với những lời hát đầy ý nghĩa:

“…Because baby, you’re a firework. Come on, show them what you are worth. Make them go as you shoot across the sky. Baby, you’re a firework. Come on, let’s your color burst. Make them go, you’re going to  leave them falling down. Boom, boom, boom. Even brighter than the moon, moon, moon. It’s always been inside of you, you, you. And now it’s time to let it throught.”

http://www.youtube.com/watch?v=QGJuMBdaqIw

Bình luận

cám ơn ss. em chỉ viết theo cảm xúc thôi. khi viết thì cảm xúc đang dạt dào nên mới viết đc nhiều như vậy ^^  Đăng lúc 2-10-2013 07:41 AM
ss đọc bài cảm nhận của em bao lần vẫn thấy hay lắm em ạ, một fangirl chân thành mới viết và hiểu được idol của mình như thế :)  Đăng lúc 1-10-2013 12:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 11-6-2013 09:28:11 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm chưa có thời gian vào chia sẻ cảm thụ âm nhạc với mọi người.

giữa những ngày nắng nóng như thiêu như đốt, ta lại được cảm nhận chút mát mẻ của đât trời, hạnh phúc đơn giản chỉ có thế.

Chút mu sờ zíc sôi động cho ngày mới tươi vui , tặng cả nhà cùng nghe {:161:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách