Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: lily93
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KissMusic] ♥ ♫ ♫ Music for Soul - Âm nhạc cho tâm hồn và cùng cảm nhận ♫ ♫ ♥

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 14-5-2013 09:32:30 | Chỉ xem của tác giả
FuuNguyen1986 gửi lúc 14-5-2013 09:22
Hồi giờ ss cũng ít nghe nhạc Nhật, toàn nghe anime, giờ mới nghe một bài của ca sĩ ch ...

Winter love - BOA

Nếu chưa quen thì nghe tạm nhạc Nhật do ca sỹ Hàn hát cũng ok em ạ.

Có dạo ss thích nghe bài này của BOA, nghe vào dịp cuối năm mà vẫn còn FA thì tâm trạng phải biết:

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 14-5-2013 09:37:51 | Chỉ xem của tác giả
Nine million bicyles - Katie Melua

Bài này phù hợp với tâm trạng mùa hè nóng nhưng ngồi văn phòng máy lạnh nên có cảm giác hiu hiu như giữa mùa thu.

Clip ấn tượng. Lời giản dị mà chân thành. Nhưng nó cũng giống như tình cảm mà các fangirl dành cho anh giai nhà ta

"Có tới 9 triệu chiếc xe đạp ở Bắc Kinh
Đó là sự thật
Là điều mà chúng ta không thể chối bỏ được
Cũng giống như một sự thật rằng em sẽ yêu anh cho tới hết cuộc đời..."

Không có bản sub nên ss post lyrics tiếng Anh ở đây cho mọi người đọc thêm

There are nine million bicycles in Beijing
That's a fact,
It's a thing we can't deny
Like the fact that I will love you till I die.

We are twelve billion light years from the edge,
That's a guess,
No-one can ever say it's true
But I know that I will always be with you.

I'm warmed by the fire of your love everyday
So don't call me a liar,
Just believe everything that I say

There are six BILLION people in the world
More or less
and it makes me feel quite small
But you're the one I love the most of all

We're high on the wire
With the world in our sight
And I'll never tire,
Of the love that you give me every night

There are nine million bicycles in Beijing
That's a Fact,
it's a thing we can't deny
Like the fact that I will love you till I die

And there are nine million bicycles in Beijing
And you know that I will love you till I die!

Bình luận

@Fuu: ss ko phải vì giai đẹp đâu mà là vì giai toẹt vời :D. Chuyện, bạn thân thì chồng hoàn toàn ủng hộ mà :D  Đăng lúc 14-5-2013 10:06 AM
@ss Fuu.hihi,có chồng con vẫn hết lòng vì giai đẹp.  Đăng lúc 14-5-2013 10:03 AM
Thanks ss nhé ;)))) em sẽ luôn giữ lửa ty dành cho anh mãi như ss, có chồng con vẫn hết lòng vì giai đẹp ;))))))  Đăng lúc 14-5-2013 09:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 16-5-2013 08:17:59 | Chỉ xem của tác giả

http://www.youtube.com/watch?v=HZsBQVbI4P0

À ko, chỉ là cái soundtrack có bạn Ki {:304:}

Bình luận

vid hay quá, cắt hợp hoàn cảnh ghê :))))), cám ơn bạn mưa buồn  Đăng lúc 16-5-2013 02:37 PM
Mình sẽ Post khi có. Sure ! :D  Đăng lúc 16-5-2013 10:26 AM
Công nhận là Ki với HHJ ghép đôi có vẻ hợp hơn hẳn. Vid đẹp, nhạc hay, thankyou bạn muabuon nhiều nhé.  Đăng lúc 16-5-2013 09:40 AM
Mềnh hơi bị thích vid của bạn muabuon. phải tranh thủ comment trước để lát nữa xem clip sau. Bạn mà còn vid có hình Ki thì nhớ chia sẻ với nhà Kiss nhé. Thanks  Đăng lúc 16-5-2013 09:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 16-5-2013 17:46:01 | Chỉ xem của tác giả
Pretty Boy - M2M

Trong số rất nhiều các cụm từ dành cho Joong Ki, mình ghét nhất là "pretty boy". Không hiểu sao rất dị ứng luôn. Chắc do mình già rồi.

Nhưng xem Running Man nhiều cũng thấy quen. Cứ mỗi lần nhắc là đến Ki là nhạc bài hát này lại vang lên.

Tặng cho Ki (một thời của Running Man) và các em tin tin trẻ tuổi nhé.

Theo gợi ý của Fuu nên bonus thêm mấy clip fanmade hình Ki

Bình luận

@Fuu: vậy để ss kiếm cái clip đó add vô phần bonus á hé hé. Hôm nay post bài nào mát mẻ đi em ơi. It's summer time. it's hot time :((  Đăng lúc 17-5-2013 08:02 AM
trên youtu có mấy lip bài này chèn hình Ki long lanh dễ sợ ss, e tính up mà ai ngờ ss up trước em :))))))))))))), có thần giao cách cảm hay sao mà đồng suy nghĩ thế nhỉ ^^   Đăng lúc 17-5-2013 08:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 16-5-2013 23:34:03 | Chỉ xem của tác giả
Rin: Thật là, anh làm như vậy thì được cái gì chứ?  Một việc vớ vẩn như thế thì làm sao biến điều ước của anh thành hiện thực được
Len: Công chúa có muốn thử không?
Rin: Thứ tầm thường như thế không đáng để ta thử.Ý ta là. Không phải mọi điều ta mong muốn đều được Len trả lời rồi sao?

Nó lên mặt khi nghe các bạn cùng lớp xuýt xoa khen MV này, tiếp theo lại cười khẩy nhỏ bạn thân với bao giấc mơ viễn vông về Len! Phán nhẹ nhàng "Đời không như là mơ, đời thường giết chết mộng mơ".
Chẳng hiểu sao các hình động kia lại khiến lớp nó thích thú đến thế.

Lẳng lặng xem ở nhà ♥  khóc ♥  trong lòng nó đang có cơn mưa tí tách, sâu và dai dẳng!

Cái giật mình bâng quơ túm lấy nó sau cơn mộng mị. Nó hiểu, có quá nhiều thứ qua rồi thì chẳng thể thay đổi được.

Đêm đó, những giấc mơ dần kéo tới: Mong rằng, các gia đình đều được hạnh phúc, không bị chia lìa. Len đừng nuông chiều Rin quá mức. Thương một người không nhất thiết phải là "bề tôi" trung thành đến thế, hãy vội nắm tay ai đó nếu họ đi chệch hướng. Và, nếu là Rin, liệu mình có sống tốt hơn không? Vậy nhé, mọi thứ đã kết thúc!!!

Servant of Evil (Phần 1)
Đầy tớ của quỹ

Message of Regret ( Phần 2)

P/s: Cùng một câu chuyện nhưng hình vẽ khác nhau, hihi, em thích lời dịch của 2 bản này nên up lên, chứ không tìm được các bản giống nhau của nó ^^

Bình luận

hihi, hok phải phim ss, chỉ là MV cho 1 ca khúc Nhật thui ạ ^^  Đăng lúc 17-5-2013 12:17 PM
nhạc anime hả nhóc, phim nào đấy ^^  Đăng lúc 17-5-2013 08:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 17-5-2013 08:06:06 | Chỉ xem của tác giả
Kokorozuki gửi lúc 16-5-2013 17:46
Pretty Boy - M2M

Trong số rất nhiều các cụm từ dành cho Joong Ki, mình ghét nhất là "pre ...

Tối hôm qua em ngồi lần mò tìm bài này mà chần chừ mãi chưa up, ai ngờ sáng nay vô nhà ss lại up trước em, ss lanh quá đi thôi )))))))). May mắn cái là ss ko lấy clip có hình Ki, nên em mạo muội xin ké cảm xúc của ss, up lại bài này lần nữa cho đỡ uổng công tìm nhạc {:155:}

Bình luận

Hahaha, đồng ý =)))  Đăng lúc 17-5-2013 08:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 17-5-2013 08:26:52 | Chỉ xem của tác giả
Summer Story - DJ DOC

Đố mọi người biết bài này có quan hệ gì với Ki nhà ta? Ai trả lời đúng và nhanh nhất được thưởng 20 kites nhé.

Yêu cầu đáp án là phải có cả hình minh họa =)))

Gợi í 1: Bài hát liên quan đến 1 chương trình mà Ki đã tham gia :D

Bình luận

ss ơi, mình trả lời đến khi nào đúng được k ạ ^^  Đăng lúc 17-5-2013 12:21 PM
@ Fuu: tên bài hát cũng là 1 gợi í quan trọng rồi em nhé :D  Đăng lúc 17-5-2013 11:23 AM
câu hỏi khó thế ss, ss có thể mở ngoặc ( lời bài hát hay tác giả bài hát có liên quan đến Ki để em tìm thông tin được không ss ^^)  Đăng lúc 17-5-2013 11:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 17-5-2013 13:09:17 | Chỉ xem của tác giả
Kokorozuki gửi lúc 17-5-2013 08:26
Summer Story - DJ DOC

Đố mọi người biết bài này có quan hệ gì với Ki nhà ta? Ai trả l .

Ki đã hát cùng Running Man và khách mời Hyun Young trong tập 31 bài này ạ!
đây là ảnh ạ ^^

P/s: ảnh trích trong tủ áo Ki tham gia Running Man của nhà mình.

Do đây là phần âm nhạc của nhà nên trong câu trả lời em cũng xin góp một cái MV về chuyện tình Ki Won trong Nice Guy qua giọng hát của Davichi, bài Hate You Even Though I Love You ^^

Bình luận

♥♥♥♥ ^^  Đăng lúc 17-5-2013 08:13 PM
xem clip này lại nhớ Kang Maru quá nắng ơi,yêu lão Ki này chít mất :))))))))))  Đăng lúc 17-5-2013 07:56 PM
mình ngi ngi trong run mà chưa có time tìm lại, em nắng nhanh chân quá :)))))))))))  Đăng lúc 17-5-2013 02:59 PM
hihi, thanks ss ạ ^^  Đăng lúc 17-5-2013 01:58 PM
Hehe, đúng rồi nhé. Để ss chuyển xèng thưởng cho Hoa.nang. Chúc mừng em keke  Đăng lúc 17-5-2013 01:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 22-5-2013 08:42:34 | Chỉ xem của tác giả
LOVE PARADISE

Thời tiết nóng nực, tặng cả nhà mình bài hát nhẹ nhàng của Kelly nhé.

" Với em anh là tất cả, là ngôi sao để em ngóng trông " thật hợp để dành cho anh Ki hâm {:161:}

Bình luận

thật nhẹ nhàng, lâu lắm mới nghe lại bài này, vẫn hay như ngày nào ^^  Đăng lúc 22-5-2013 11:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 22-5-2013 12:01:32 | Chỉ xem của tác giả
Một ngày nào đó vội vã lướt qua nhau, hãy mỉm cười vì ta mãi là bạn. Dù quá khứ là mật ngọt hay trái đắng. Em vẫn bước, một mình không mệt mỏi. Trên con đường đầy nắng ấy, em biết, anh đang hạnh phúc. Buông tay nhé! Như thế em mới đủ mạnh mẽ để xa anh, không luyến tiếc, không hối hận.

Cơn mưa rơi se lạnh. Dòng thư em viết riêng. Ánh mắt cô đơn mãi luôn kiếm tìm. Làm sao để xóa hết. Cô đơn trong mưa anh đang nơi đâu. Một mình em đi bước chân vô hồn. Và những kỉ niệm, giữ riêng trong lòng, vẫn còn mãi trong đời

Hãy quan tâm tới những người bên cạnh bạn. Sẽ hụt hẫng lắm nếu nhận ra điều đó quá muộn màng. Thời gian và quá khứ là những điều ta không thể cứu vãn.

Bình luận

chừ mới thấy nhà mình pót nhạc Việt nì ^^  Đăng lúc 22-5-2013 01:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách