Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Ki'ssHouseKST
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Kiss Project] Nhật ký fangirl 100 tuần dành cho Song Joong Ki

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 18-3-2014 18:28:23 | Chỉ xem của tác giả
Anh à, thật sự mấy ngày hôm nay em rất vui và vô cùng hạnh phúc. Không gì tuyệt vời hơn khi được nhìn thấy anh, ngắm nhìn hình ảnh mới toanh toành của anh, còn được xem cả fancam về anh nữa, được nhìn anh cười, anh nói, anh đáng yêu vô cùng...Phải nói thế nào nhỉ, em thấy anh thật sự rất oách trong bộ quân phục, anh vẫn bảnh bao trông thấy, và rồi anh còn xuất hiện trong trang phục giống như 1 hoàng tử vậy, anh luôn tỏa sáng như vậy mà. Và điều quan trọng nhất là em biết rằng anh vẫn khỏe, và chắc chắn anh đã rèn luyện rất tốt phải không anh.

Từ mấy hôm nay em cứ F5 liên tục ở fanpage để mong ngắm được những bức hình mới của anh, những bức ảnh chụp thoáng qua hay những bức anh chụp với các staff anh đều rất tuyệt...em không biết diễn tả thế nào nhưng đúng là cực kì daebak. Giống như mong ước ấp ủ từ bấy lâu nay đã được thực hiện vậy, hình ảnh tuyệt đẹp của anh chính là món quà tuyệt vời dành cho em và các fangirl ngày đêm mong ngóng anh vậy. Và đó chính là liều thuốc tiếp thêm sức mạnh, tinh thần để cho em có thể phấn chấn, yên tâm hơn về anh và cũng sẽ cố gắng sống thật tốt để đợi đến ngày mà anh trở về. Em thật sự cảm ơn các ss của Kisshouse, chính nhờ các ss ấy mà em có thể cập nhật được nhanh nhất những tin tức về anh, và em cũng đã tìm được  rất nhiều fangirl đồng cảm, có chung tình yêu, mục đích sống chính là anh, Joong Ki à.

Em luôn ủng hộ anh, chúc anh mạnh khỏe và rèn luyện tốt. Còn em thì sẽ vẫn đắm chìm với loạt ảnh mới của anh thôi, cảm ơn anh vì tất cả. Em yêu anh Oppa à <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 27-3-2014 10:37:15 | Chỉ xem của tác giả
Anh yêu à.

Cho em được gọi anh như thế nhé ^^, càng ngày em càng yêu anh hơn rồi đấy ^^

Lâu lắm em không viết cho anh đôi lời không phải vì em quên anh đâu nha, chỉ là cảm xúc em quá nhiều chưa thể viết thành lời anh à .

Giua những ngày thiếu tin anh, được nhìn thấy anh trọn vẹn, khỏe mạnh, đáng yêu em hạnh phúc lắm. Gương mặt anh vẫn thế, trắng trẻo, xinh trai, và không già thêm được chút nào ^^. Cảm nghĩ trong em về anh là một cậu học sinh cấp 3 đang đi huấn luyện thể thao, sao mà trẻ thế hả anh =.= anh hơn em một tuổi mà làm em ghen tị quá ^^. Biết viết thế nào về những tình cảm em dành cho anh nhỉ, nhiefu lắm anh ạ, chỉ biết yêu anh nhiều nhiều lắm.

Năm nay em cũng đã 29, gần chạm ngõ 30. Cái tuổi này phải đề huề gia đình, lo toan cuộc sống, nhưng trái tim em vẫn dành cho anh hàng ngày. Vì anh là động lực, là niềm vui , là nguồn động viên để em thấy thêm yêu cuộc sống này. Rảnh rỗi, em còn đọc những tin tức về anh, những lời bình luận về anh để lại thấy tự hào hơn về anh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 6-4-2014 15:41:16 | Chỉ xem của tác giả
중기씨,
Hơn một tháng rồi em mới lại ngồi viết nhật ký cho anh. Tháng 3 đã trôi qua với nhiều sự kiện, đặc biệt và ấn tượng nhất đối với em và các thành viên Kisshouse chính là sự xuất hiện của anh tại buổi hòa nhạc quân đội tại Bắc Kinh.
Từ ngày anh nhập ngũ, các tin tức và hình ảnh của anh ngày một thưa thớt dần. Mỗi khi có bất kỳ thông tin nào về anh được cập nhật trên fanpage là các fan đều sốt sắng đón nhận, cho dù đó chỉ là một vài dòng thông tin ngắn. Tuy không nói ra nhưng tất cả mọi người đều chờ đợi để để biết được cuộc sống của anh hiện tại như thế nào, anh có khỏe không, có được bình an không. Khi nhận được thông tin về buổi hòa nhạc giao lưu giữa quân đội Hàn Quốc và quân đội Trung Quốc sẽ diễn ra tại Bắc Kinh mà anh sẽ tham gia với vai trò MC, em đã cảm thấy vô cùng phấn khởi. Và những điều em cũng như bao người hâm mộ anh mong chờ đã được đền đáp xứng đáng. Rất nhiều hình ảnh và thông tin của anh xuất hiện liên tục trên fanpage, trên mục tin tức của Kites…đều được mọi người quan tâm và đón nhận rất tích cực. Được nhìn thấy anh vẫn khỏe mạnh, tươi tắn và rạng rỡ như ngày nào, em như được tiếp thêm sức mạnh. Đặc biệt nhất, việc anh được cấp trên tin tưởng giao cho vai trò MC của một chương trình có tính ngoại giao quan trọng như vậy chứng tỏ những thể hiện của anh đã được mọi người công nhận. Cám ơn anh vì đã cho em thấy hình ảnh người lính Song Joong Ki thật đẹp và đúng như mong đợi của em.
Có thể sẽ rất lâu nữa em mới được cập nhật những hình ảnh và thông tin mới của anh nhưng đối với em sự kiện vừa qua cũng là một sự an ủi và khích lệ to lớn. Em sẽ tiếp tục nhớ về anh và chờ đợi đến ngày anh xuất ngũ. Em mong anh sẽ tiếp tục có những ngày tháng thật ý nghĩa trong quân đội để sau này anh có nhớ về khoảng thời gian này một cách tự hào và hạnh phúc. Cố gắng giữ sức khỏe thật tốt anh nhé.
중기오 빠, 사랑해요
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 23-4-2014 13:55:18 | Chỉ xem của tác giả
Anh ơi chẳng biết diễn tả thế nào ngoài lời nói rằng em nhớ anh nhiều lắm cơ. Thời gian qua với em đã xảy ra rất nhiều chuyện, em quay cuồng lắm với dòng đời khắc nghiệt này, những tổn thất về vật chất làm em điêu đứng, về tinh thần àm em sắp gục ngã, và có ở trong hoàn cảnh đó thì em mới nhận ra được nhiều điều, biết được ai nên ai đừng, và sau mỗi lần như vậy em dường như trưởng thành hơn.

Không phải vì vậy mà em thôi nghĩ về anh đâu, em vẫn rất nhớ, rất nhớ anh, nhưng em cũng chỉ biết mang hình anh ra ngắm, nhìn thấy anh cười là đã tiếp thêm cho em sức mạnh để em tiếp tục "chiến đấu". Mới hôm qua thôi em vô tình đọc được 1 bài viết nói về vấn đề "Yêu Xa", chẳng hiểu sao khi em đọc về nó thì em lại nghĩ ngay đến anh nhỉ ??? Phải chăng trong vô thức em, anh chính là người anh yêu xa của em, và dù cuộc sống có khó khăn, vấp ngã nhưng chỉ cần khi nghĩ về nhau thì sẽ được an ủi, sẽ không có cái nắm tay âu yếm, không có cái ôm dịu dàng nhưng vẫn hạnh phúc vẫn vui vẻ khi có một người nào đó để nghĩ về và để làm động lực cố gắng.

Hai tháng từ ngày được nhìn thấy anh, em lại ước anh xuất hiện nữa rồi, em lo về sức khỏe của anh quá, anh ơi giữ sức khỏe và rèn luyện tốt nhé, để một ngày không xa nào đó anh, người ANH YÊU XA của em sẽ xuất hiện bên cạnh em .

Nhớ anh !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 26-4-2014 23:58:10 | Chỉ xem của tác giả
Một cơn mưa đầu mùa hè làm em thức giấc và nhớ đến anh da diết, tình yêu to lớn của em mau trở về bên em nhé, chỉ cần nghĩ đến việc ngày ngày được nhìn thấy hình ảnh hiện tại của anh, biết rằng anh vẫn khỏe mạnh và ngày càng bảnh trai là em vui lắm, vui lắm luôn rồi.

Em luôn nghĩ nhiều về anh, mỗi lúc em bị buồn, chút cô đơn thì em lại nghĩ rằng, chỉ có anh, chỉ có anh mới cho em được niềm vui, động lực, cho em được yêu anh 1 cách vô điều kiện thôi. Nghĩ về anh em có cảm giác cực kì an tâm.. Anh à, em tự hỏi rất nhiều rằng tình yêu của em giành cho anh sẽ đi đến đâu nhưng hầu như e không có câu trả lời, em chỉ biết yêu là yêu thôiem có thể nói thật to và thật lâu rằng. EM YÊU ANH-CHỈ CẦN ĐƯỢC YÊU ANH THÔI- vô điều kiện .

Yêu anh <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 8-6-2014 21:41:52 | Chỉ xem của tác giả
중 기 씨,
Đã hơn một tháng nay em chưa viết nhật ký cho anh, nhưng lúc nào em cũng luôn nghĩ đến anh. Tháng vừa rồi em phải tập trung hoàn thành một mục tiêu nhỏ nên chưa thể dành thời gian để viết cho anh. Thật may mắn khi đến hôm nay thì mọi việc đã hoàn thành tốt đẹp rồi anh ạ. Dù trước mắt vẫn còn rất nhiều điều phải lo lắng và giải quyết, em tin mình sẽ đủ sức để vượt qua.
Thế là anh đã nhập ngũ được hơn 10 tháng rồi. Nhưng em vẫn thấy thời gian trôi thật lâu. Mỗi ngày lên kites xem tin tức, nhìn thấy thông tin và sự kiện của các ngôi sao khác tràn ngập, em lại nghĩ đến anh. Em tự hỏi nếu anh không nhập ngũ thì anh sẽ tham gia bộ phim nào, đóng CF những gì, tham dự các sự kiện ở đâu…Trong một thoáng nào đó em lại lo rằng mọi người sẽ dần quên anh và khi anh trở về sẽ mất khá nhiều thời gian để tìm lại chỗ đứng trong long khan giả và trong một thế giới K-biz mà mỗi ngày đều có rất nhiều sự kiện. Nhưng nỗi lo này cũng nhanh chóng qua đi khi em nhớ đến những thành quả mà anh đã nỗ lực rất nhiều để đạt được. Em tin anh và tin vào khả năng của anh.
Em đang tìm kiếm mục tiêu lớn cho cuộc đời mình và sẽ phải đưa ra những quyết định quan trọng trong thời gian tới. Hy vọng khi nghĩ về anh em sẽ được tiếp thêm sức mạnh để có thể đưa ra những quyết định sáng suốt. Chúc anh luôn khỏe và làm tốt nhiệm vụ được giao.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 24-8-2014 16:47:38 | Chỉ xem của tác giả
Gửi Joong Ki oppa,
Đã hơn 2 tháng rồi em mới lại viết cho anh. Dạo này em không thể kiểm soát được thời gian của bản thân và lúc nào cũng cảm thấy vội vã. Em cảm thấy rất có lỗi vì không còn dành nhiều thời gian để nghĩ đến anh như trước...
Dạo này anh có khỏe không, công tác vẫn tốt chứ? Lần trước em có thấy hình anh chụp với bạn trên fanpage, vẫn tươi tắn và rạng rỡ như ngày nào. Em tin rằng anh vẫn đang làm tốt nhiệm vụ của mình. Dù không thể dành nhiều thời gian để nghĩ về anh, em vẫn xem anh là một nguồn động viên to lớn khi em cảm thấy mệt mỏi. Nụ cười của anh là một liều thuốc bổ hữu hiệu đối với em.
Hiện tại em vẫn đang cố gắng để có thể thực hiện kế hoạch vào tháng 5/2015. Hy vọng là kế hoạch này sẽ khả thi. Anh cố gắng ăn ngủ điều độ để giữ sức khỏe và công tác thật tốt nhé. Mong anh luôn gặp những điều tốt đẹp nhất trong cuộc sống. Chờ anh xuất ngũ và trở lại màn ảnh, anh trai của em.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 5 :) Lâu rồi mới thấy deny11906 viết .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 26-8-2014 10:18:16 | Chỉ xem của tác giả
hôm nay là 26/8, cách đây một năm, em đang hồi hộp, ngóng đợi pha lẫn nỗi buồn vì em biết ngày mai anh sẽ đi quân ngũ, cảm giác muốn thấy anh thay đổi trước khi đi nhưng lại ko ngăn được sự xúc động vì biết 2 năm nữa em mới đươc gặp lại anh trên màn ảnh.

Thế mà, trời không phụ lòng người anh ạ, hình ảnh của anh vẫn xuất hiện đều đặn, những tin tức về anh vẫn được cập nhật thường xuyên, không còn gì hạnh phúc hơn. Nhìn anh khỏe mạnh, có gầy đi đôi chút nhưng sự tinh anh, gương mặt rạng rỡ vẫn không lẫn đi đâu được hết. Thời gian trôi qua thật nhanh, mới đó mà đã 1 năm rồi, chỉ còn 9 tháng nữa thôi là lại được nhìn ngắm anh trọn vẹn. Nhớ anh vô cùng anh ạ.

Dạo này sao mọc như nấm anh ơi, cứ vào showbis Hàn là em lại choáng ngợp, người ta lên nhanh, rồi cũng xuống nhanh, sự nổi tiếng thật phù du, phù phiếm. Đôi lúc chỉ vì ngoại hình mà được tung hô tán thưởng, it nhìn nhận nghệ thuật tài năng, em ngẫm đến anh. Con đường anh đi thật chậm, thật nhiều chông gai nhưng thật chắc. Anh  biết đâu là điểm yếu của mình, đâu là thế mạnh để tích lũy và học hỏi, có lẽ em yêu anh vì thế, những con người có tài năng thật sự.

27/8 là ngày anh đi, mọi người đang rục rịch chuẩn bị những món quà tặng anh, và chờ đợi đến ngày 19/9 chào đón ngày sinh của anh. Năm nay anh tiếp tục cùng bạn bè hát mừng trong quân đội nhưng chắc chắn cảm giác cô đơn, nhớ nhà cũng đã vơi đi nhiều rồi anh nhỉ.

Anh à, sớm về nhé, giữ gìn sức khỏe

Bình luận

chị em mình để thread này mốc meo lâu quá rồi ss ạ, giờ mới chịu quay lại ^^  Đăng lúc 27-8-2014 12:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 27-8-2014 18:09:39 | Chỉ xem của tác giả

....

Bẵng đi một thời giankhông phải là em không nhớ, không nghĩ về anh mà chính xác là em đều đặn nghĩ về anh mỗi ngày, mỗi tuần. Nhưng phần vì em phải vật lộn với cái cuộc sống khắc nghiệt này. Phần vì em đã quen với việc đợi chờ, thương nhớ anh, gói ghém vào trong tim và chỉ chờ cơ hội để vỡ òa, đó là giây phút mà tất cả các fan girl đều mong mỏi.
Một năm trôi qua, hẳn là anh đã thay đổi nhiều, anh rắn rỏi, anh mạnh mẽ, khoác trên mình màu xanh áo lính của Đại Hàn, anh là niềm tự hào của dân tộc, của chúng em, những con người yêu anh vô điều kiện, một tình yêu không cần đáp trả và chỉ cần anh mạnh khỏe, là đủ lắm rồi...
Một cái nhìn lại đằng sau...em thấy mình thật chậm tiến. Mỗi ngày trôi qua em đều ý niệm rằng mình phải cố gắng, cố gắng hơn ngày hôm qua...vậy mà, em cảm thấy mình thật nhỏ bé và kém cỏi, dường như em không có gì thay đổi, chẳng có gì mới mẻ để khoe với anh cả, có chăng là tình yêu của em dành cho anh ngày một lớn thôi...Kèm với nó là khao khát được gặp anh, nhìn thấy anh một lần thôi...nhưng em cũng đang rất lo sợ về điều đó. Dạo gần đây một số idol đến thăm Việt Nam, đất nước xinh đẹp của em, nhưng lại đến ở một miền khác...em lo sợ, nếu một ngày anh đến thăm nước em thì em có đủ điều kiện để gặp anh không nữa.
Em lo xa quá đúng không anh...còn 10 tháng nữa thôi, anh hãy giữ sức khỏe và trở về thật hoàn chỉnh, về với chúng em, những trái tim đang thổn thức chờ anh nhé

yêu anh Joong Ki à.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 17-9-2014 15:10:00 | Chỉ xem của tác giả
Anh à.

em luôn muốn viết cho anh trước những ngày kỷ niệm, hôm nay là 17/9 rùi đấy, chỉ hai ngày nữa thôi tất cả các kiss sẽ cùng hát lời chúc mừng sinh nhật anh, chúc anh một tuổi mới đầy trọn vẹn.

Hôm nay em ngồi ngẫm nghĩ lại, tình yêu của em dành cho anh thế mà cũng kéo dài 3 năm rồi, 3 năm vừa đủ dài và không qua ngắn để nhận ra mình đang yêu ai, yêu vì điều gì và chời đợi người đó vì lý do gì

Cảm xúc mỗi ngày đã đổi khác, thay vì cảm giác nhớ anh đến day dứt là sự tĩnh lặng trong em, nổi nhớ đó giờ như một cơn sóng nhẹ vồ về nhưng đều đặn, mỗi ngày trc khi đi ngủ và chào ngày mới em luôn ngắm nhìn gương mặt anh, nụ cười của anh. Em thích thế anh ạ, nhẹ nhàng mà sâu lắng hơn day dứt quẳn quại , khờ quá anh nhỉ.

Hiện tại em cũng đang bị cảm năng một bạn đàn em sau anh, em cảm bạn ấy vì qua bạn ấy em nhìn thấy anh, hai người sống thật lắm. Chưa kể đến tài năng diễn xuất của hai nguwofi, thế nên anh đừng trách em nha, chỉ là em ngoại tình tư tưởng một chút thôi trong thời gian chờ anh về hihi

còn bạn Hươu của anh, em thấy năm nay bạn ấy lên đời lắm, thay vì các vai diễn làm nền thì bạn ấy đã có những vai diễn định hình khẳng định được tài năng của bạn í, đặc biệt là rất được các đạo diễn ưu ái cho các vai diễn cùng với các main nữ xinh đẹp, lại còn hun hit nữa chứ,thê nên em mong anh về lắm, về diễn, đóng phim cho mọi người xem anh ạ.

Hôm nay em chỉ viết đến đây thôi, để dành cảm xúc cho hai ngày nữa tuôn trào dào dạt và sến sẩm, anh chờ nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách