Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Ki'ssHouseKST
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Kiss Project] Nhật ký fangirl 100 tuần dành cho Song Joong Ki

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 8-2-2014 17:03:27 | Chỉ xem của tác giả
중기 씨,
Lâu lắm rồi em mới lại ngồi viết nhật kí cho anh.
Anh đã nhập ngũ được hơn 5 tháng rồi. Em nghe nói anh có được về phép hơn 1 tuần nhưng không kịp để đón tết truyền thống với gia đình. Cố gắng lên anh nhé. Có thể sẽ có những lúc anh cảm thấy cô đơn và mệt mỏi vì không có gia đình, người thân bên cạnh nhưng em tin là anh sẽ vượt qua được. Anh lúc nào cũng rất mạnh mẽ và lạc quan mà. Chỉ còn hơn 1 năm nữa anh sẽ được xuất ngũ, được trở về với công việc yêu thích của mình. Anh hãy lấy đó làm động lực để phấn đấu anh nhé. Em không thể giúp gì cho anh nhưng em luôn dõi theo từng bước đi của anh để thầm cổ vũ và động viên anh. Mỗi ngày em lại nhìn nụ cười của anh để có thêm sự lạc quan và động lực phấn đấu.
Vậy là một năm đã trôi qua. Cả anh và em đều đã trưởng thành hơn và học thêm được nhiều bài học quý giá từ cuộc sống. Em tin rằng cuộc sống sẽ luôn công bằng với những ai có lòng tin và biết cố gắng. Chúc anh nhiều sức khỏe và làm việc thật tốt.
새해 복 많이 받으세요
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 10-2-2014 09:54:59 | Chỉ xem của tác giả
Hi anh.

Từ tết đến giờ em mới có được thời gian rảnh rỗi viết cho anh đôi dòng.

Một cái tết nữa đã trôi qua, nhanh chóng, nhẹ nhàng đến nỗi em chưa cảm nhận được mùi hương của tết. Thời gian trôi nhanh thế này, thì ngày anh trở về sẽ sớm thôi anh nhỉ.

Tết năm nay vẫn có bánh có hoa, có bạn bè người thân bên cạnh, chỉ thiếu mỗi anh thôi. Anh đã làm gì trong quân ngũ vậy, không khí đón tết có gì đặc biệt không anh. ước gì biết được anh nhu thế nào nhỉ.

Chỉ mới đây thôi được nghe tin anh trở về, em chờ đợi một hình ảnh của anh nhưng sao mà khó thế, không biết anh đang gầy hay mập, có khỏe khoắn và nụ cười vẫn rạng rỡ hay không làm em thấy tiếc nuối. Em chỉ muốn đươc nhìn thấy anh thôi anh ạ.

Xuân về cùng với ngày lễ tình yêu và anh vẫn luôn là một tình yêu vững bền trong trái tim em, anh hãy cảm nhận điều đó nhé.

Chờ anh về và gửi ngàn lời chúc tốt đẹp tới anh...

Bình luận

ss ơi, em ghi cái này trước khi đọc fanacc ạ :))), em comeback đây ^^  Đăng lúc 11-2-2014 11:25 AM
Chưa đọc fanacc mới nên giờ vẫn còn ngồi thắc mắc gầy hay mập. Hết tết lâu rồi, comeback lại với KissHouse đê nàng ơi =))))  Đăng lúc 11-2-2014 10:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 18-2-2014 16:18:55 | Chỉ xem của tác giả
Chắc cũng được hơn một tháng rồi em không vào được web, em cảm thấy nhớ anh vô cùng, tuy rằng ngày nào cũng ngắm hình anh nhưng lại không được trò chuyện và hỏi thăm sức khỏe của anh, lúc nào em cũng có cảm giác không yên tâm... Thời gian trôi qua chắc hẳn có rất nhiều chuyện xảy ra, nhiều thay đổi với anh đúng không ạ, với em cũng vậy thôi.
Nghe tin anh được nghỉ phép về với gia đình, em vui lắm, đó là lần đầu tiên anh về sau 5 tháng anh nhập ngũ, em chỉ mong 10 ngày anh về trôi qua chậm thật chậm thôi để anh có thể nghỉ ngơi và dành nhiều thời gian cho gia đình và bạn bè thân. Em cũng muốn lắm một bức hình của anh, để thỏa nỗi lòng mong nhớ, nhưng mà vẫn không hề có, thật là có một giây nào đó em đã 'giận', giận vì em nghĩ tại sao không có lấy nổi một tấm hình mới nhất của anh, nhưng rồi em lại trấn tĩnh và tự an ủi mình rằng chỉ cần anh luôn mạnh khỏe, rèn luyện tốt rồi mau chóng trở về thôi đến khi đó thì tất cả nỗi nhớ và tình yêu cũng sẽ được đong đầy.

Nghỉ tết - em mong lắm vì đó là lúc em được về bên gia đình, ăn một cái tết cổ truyền đúng nghĩa, nhưng rồi em lại chạnh lòng khi nghĩ về anh, tết trong quân ngũ của anh thế nào, không được ngồi quây quần bên gia đình đón giao thừa và chúc nhau những câu chúc tết ấm áp, ý nghĩa. Liệu anh có buồn không ?! Nhưng thay vào đó anh có những đồng chí đồng đội thân thiết, hẳn là cũng ấm cúng lắm đúng không anh. Em luôn nghĩ như vậy, vì anh sống tốt thì em cũng sẽ cố gắng sống như anh vậy.

Lễ tình nhân trôi qua, với em thì nó vẫn thế, không có gì gọi là đặc biệt cả. Nhưng với anh...thì thế nào ??? Hẳn là trong quân ngũ anh không gặp được 'ai đó' rồi, nhưng đôi khi em cũng có chút tò mò, liệu những năm trước với anh thì thế nào, hihi, đúng là em nghĩ nhiều về anh quá nên đôi khi cứ giả tưởng ra các tình huống mà chính em cũng phải bật cười. Cho dù là đã qua lễ tình nhân rồi nhưng em vẫn muốn gửi lời chúc yêu thương đến với anh, chúc cho anh luôn yêu đời, chúc cho 'tình yêu' của anh thật ngọt ngào và hạnh phúc. Và em cũng muốn gửi đến anh rằng, em yêu anh nhiều nhiều lắm, Joong Ki à.

Hiện tại mọi công việc của em cũng hòm hòm rồi nên em hứa tuần nào e cũng chăm chỉ vào với anh, hãy giữ sức khỏe và rèn luyện thật tốt nhé, Oppa của lòng em <3.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 21-2-2014 15:27:08 | Chỉ xem của tác giả
Anh ơi,
Hôm nay em lại quay lại, bởi em không biết nói với ai nữa, tim em lại đau rùi anh ạ.
Anh đi 100 tuần, em bắt cóc anh làm người bạn bí mật để xổ những cảm xúc không nói nên lời với ai được vậy.
Hôm nay em cãi nhau đấy, cãi với người mà em thương em quý, người em coi trọng trong thời gian qua, người em tin tưởng đấy anh ạ. Nhưng mà em quý người ta thôi chứ người ta chả quý em. Em chẳng là gì hết anh ơi.
Chuyện chẳng có gì to tát hết, đơn giản là một cái hẹn đi siêu thị cùng em. Người ta lập lờ, đến phút cuối bạn rủ đi chơi game, thế là từ chối và tếch đi. Ơ thế đấy, em đã rủ đàng hoàng, hông từ chối không nhận lời, lập lờ để thay đổi ngay kế hoạch nếu có phương án hay hơn. Ừ thì, e có là gì đâu…
Bởi vậy, em thuờng đắm chìm vào trai trên phim, trai trong truyện. Chẳng vì họ giàu, đẹp hay giỏi, mà vì họ yêu thì họ sẽ yêu hết lòng, hoàn toàn dốc hết tâm trí cho họ.
À mà người í thì ko yêu em, nên yêu cầu như vậy thì quá cao, chẳng thể được anh nhỉ.
Em nhớ nhân vật Maru của anh quá anh ạ. Dù Maru rất chi là Bad guy. Nhưng dù sao thì trong lúc Maru đóng kịch với các cô gái ấy, anh ấy vẫn cho các cô ấy cảm giác là người con gái hạnh phúc nhất thế gian vì có 1 người toàn tâm toàn ý với mình trong thời khắc đó. Vốn biết Maru sẽ không phải là của mình, nên họ vui vẻ dù chỉ trong thời gian ngắn thôi.
Cách sống đó có giống thiêu thân không nhỉ? Yêu người biết là không nên yêu, và sẽ không bao giờ yêu được. Luôn dặn lòng đừng có yêu người đó, cuối cùng cứ đâm đầu vào để chết không thương tiếc. Haizz, mà có người yêu đẹp trai như Maru trong thời gian ngắn thôi em cũng cam tâm vậy. Maru như bông hoa anh túc ấy, biết rõ độc mà cứ nghiện anh. Phải làm thế nào. Ki ơi, sao anh hóa thân Maru hoàn hảo vậy chứ, giờ em đau khổ không trách cứ ai được lại lôi Maru ra mà tự an ủi bản thân, thảm thương làm sao hả anh 
“Người không thương mình trời tru đất diệt”, bởi vậy Maru cũng đã trả giá vì anh không thương chính anh… Nhìn anh đẹp vậy thôi, tim anh bao vết thương sâu ai biết, như em, cười vậy thôi, nhưng đắng nghét. Nhiều lúc em chỉ muốn hét lên, nhưng rồi dằn lòng, vì không dám. Đấy, ngoài miệng ngoài mặt bạo dạn lắm cơ, nhưng thật ra cũng thỏ đế lắm cơ ạ, chẳng dám làm gì đâu.
Ki ơi, em dặn lòng mãi rồi, đừng yêu người không nên yêu, tránh xa cái con người đó ra, xóa hết đi, họ chỉ là bạn chỉ là bạn chỉ là bạn. Dặn lòng rùi, xóa số, xóa tin nhắn, xóa hết rồi lại vì một hai việc cảm động lại quay lại. Ôi cái lòng dạ yếu đuối này, mãi vẫn không thoát được vòng luẩn quẩn.
Em phải bứt phát ra, nhưng nên làm sao đây Ki? Maru có nàng công chúa riêng của mình, có tình yêu từ người ấy để làm động lực, em chẳng có chỗ dựa nào để bứt dậy. Không đủ động lực để thay đổi, phải làm sao hả anh 
Tim gan chưa đến nỗi đau không sống được nhưng lòng dạ cứ để đâu không tâp trung được, đành gởi vào anh thôi. Anh có hiểu em đang buồn lắm, lắm, lắm không Ki ơi.
Em cứ nghe hoài bài Im lặng, và cứ thấm mãi:
“A và em như 2 đường thẳng song song
Không 1 tia hy vọng chút cảm xúc lắng đọng
Những suy nghĩ viển vông
Lụi tàn giữa đêm đông
Làn khói nào ru nhẹ nơi cõi lòng
Chỉ còn anh nghĩ về em với những hình ảnh đẹp nhất
Giữ cho riêng mình những thứ được và mất
Im lặng khi thời gian trôi hững hờ
Im lặng khép mình bên những vần thơ
Im lặng bên 1 bài hát dang dở
Để 1 ngày tình cờ
Giữa dòng người tấp nập
Thấy nhau nơi góc phố
Ta có bước lại gần
Bỏ qua mọi khoảng cách
Mỉm cười hướng về nhau
Không 1 lời oán trách
Liệu có như lúc đầu
Hay vô tình bước qua nhau và không thể nói 1 câu
Giọt nước mắt kia che dấu
Để rồi khi bất chợt ngoảnh lại
Mọi thứ như đã tan biến
Như ta cũng chưa bao giờ ta thuộc về nhau”
Cứ vô tình mãi sao anh?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 22-2-2014 20:14:00 | Chỉ xem của tác giả
Anh à

Lâu rồi em chưa viết cho anh dòng nào, có lẽ cuộc sống đã cuốn em vào một guồng quay của sự bận rộn, mệt mỏi và lo âu. Em vẫn nhớ anh, vẫn nghĩ về anh mỗi ngày , chỉ có cảm xúc viết thành lời là như đang bị chôn chặt trong lòng. Thì ra ai rồi cũng sẽ quen dần với sự chia xa, cũng sẽ quen dần với nỗi nhớ. Chỉ là quen dần thui anh nhé, em vẫn nhớ anh và mong anh về lắm.

Được biết anh vẫn khỏe mạnh, béo hơn và đẹp trai như ngày nào là em yên tâm rồi. Điều đó chứng tỏ anh đã thích nghi với cuộc sống mới, chẳng bao lâu nữa sẽ được gặp một anh lính mạnh mẽ, rắn rỏi lúc đó em sẽ cố gắng lưu giữ thật nhiều hình ảnh của anh vì em chăc chắn rằng đó là khoảng thời gian tuyệt vời nhất trong cuộc đời anh .

Thời gian trôi qua nhanh quá anh ạ, nhắm mắt cũng đã 5 tháng từ ngày anh đI. Bao nhiêu ngày lễ lớn, bao nhiêu khoảnh khắc đẹp đẽ của cuộc sống vẫn trôi qua mà chỉ thiếu mình anh thôi.Nhớ anh lắm anh ạ...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 23-2-2014 09:08:39 | Chỉ xem của tác giả
Anh à

sáng ngày hôm nay đọc báo trên mạng, trong bài báo đó ko có nhắc đến tên anh, nhưng kì lạ thay tất cả các comment của các bạn đều nhắc đến tên anh với một sự ngưỡng mộ thật sự.

Mọi người yêu anh, nhớ anh, khâm phục tài năng của anh mặc dù hiện tại anh vẫn đang rèn luyện trong quân ngũ. Vui ghê anh ạ, em cứ nghĩ rằng, ko nhắc đến anh đồng nghĩa với việc lãng quên nhưng thật ra ai cũng đang chờ anh về, đóng tiếp những bộ phim hay, cống hiến những vai diễn đa dạng, em cũng là một trong số đó.

Em tin rằng đối với một con người , sự chăm chỉ, luôn học hỏi sẽ gặt hái được những thành công.Anh đã luôn luôn, luôn luôn cố gắng , nỗ lực hết sức mình nên nhât định ngày trở về anh vẫn sẽ tỏa sáng dù có bất kì khó khăn nào đi nữa.

Chờ anh về Song Joong Ki...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 24-2-2014 18:12:04 | Chỉ xem của tác giả
Anh à, tuần vừa rồi hà nội cứ mưa rả rích, em ghét cái không khí ẩm ương, ướt nhẹp, trời thì u ám, khi đó rất dễ mang lại cho con người ta cảm giác u buồn, nhung nhớ. Em nhớ nhà và nhớ anh một cách kì cục. Nhưng rồi em vẫn cứ phải hăng say sống và làm vệc, chỉ biết nghĩ về anh mà không thể làm được gì hơn, tuần rồi em thấy mình cứ lơ mơ như chính cái mùa xuân kì lạ này vậy.

Ngắm anh mỗi ngày dường như đã là thói quen không thể nào thiếu của em rồi, cho dù có bận rôn, tất bật với đống thứ công việc đầu năm, nhưng không có ngày nào e không dành một chút time để ngắm anh yêu cả ^^. Em có sở thích xem hình anh đúng với tâm trạng của em, lúc vui em chọn hình anh cười thật đẹp, lúc mệt em tìm slot hình trầm, khi buồn, khi giận, khi bế tắc,... dường như em luôn tìm được hình của anh phù hợp với mỗi trạng thái tâm lí và rồi em rất lấy làm thích thú vì điều đó. Những lúc như vậy, chỉ có anh mới có thể hiểu và bộc lộ tâm trạng đó cho em. Em cảm ơn anh nhiều lắm Oppa à, cảm ơn vì anh luôn đi bên em trong suốt những chặng đường, cảm ơn vì anh đã bước vào trái tim em <3

Có thể là em bộc lộ cảm xúc của mình chưa tốt, chẳng biết nói thế nào nhưng thật sự nếu không có anh, không nghĩ đến anh thì em sẽ chẳng làm được việc gì tốt cả và rồi chắc chắn e sẽ mang những tâm trạng tồi tệ không thể giải thoát bên mình, và rồi em sẽ rất mệt mỏi, stress, chán nản...Nhưng mà giờ đây em không phải bận tâm vì những điều đó nữa, đơn giản trong tâm thức em đã có anh, anh an ủi, vỗ về và động viên em về tinh thần, đó chính là món quà tuyệt vời nhất đối với em rồi. Thật sự là yêu thương dành cho anh quá nhiều <3

Và ngay bây giờ, bắt đầu tuần mới tươi sáng rồi, em phải cố gắng thật nhiều, vượt qua chính mình, vượt qua những thị phi ồn ào của thế giới, em phải bắt kịp với nhịp sống này. Và anh cũng vậy nhé, Joong Ki à, anh hãy giữ sức khỏe và rèn luyện tốt nhé, em hi vọng anh cũng sẽ có một người mà sẽ làm món quà tinh thần cho anh để anh có đủ năng lượng để có thể vượt qua dễ dàng mọi thử thách. Giữ sức khỏe nhé Oopa của lòng em <3

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 3-3-2014 20:28:05 | Chỉ xem của tác giả
oppa~~ sắp tròn cái gọi là 7 tháng rồi đấy. 7 tháng cũng dài mà đúng ko? nhưng sao 7 tháng chúng e chờ đợi anh lại dài đến thế hở >"<  giờ này a thế nào!
hôm trc em lượn lờ trên mạng đọc đc bài về 4 thiên vương mới của điện ảnh Hàn. đọc qua đọc lại... thấy ko có tên anh... ts no chứ.. e ngồi chửi thầm 1 mình rằng cái lũ có mắt như mù. anh tui mới nhập ngũ cái mà nó đã lờ anh đi ngay đc rồi thế mà lướt xuống comment của các bạn. thấy 1 sự ấm lòng ko hề nhẹ...
cái cảm giác ấy à ! thì ra cũng như em nè! rất nhiều ng khác! ai cũng nhớ đến anh! công nhận tài năng của anh!!! thực ra e ko lo cho SJK... vì anh luôn mạnh mẽ, hòa đồng và cái quan trọng là anh luôn nỗ lực cố gắng. nên cuộc sống quân đội đối với anh cũng quen thôi. cía e sợ đó là trong cái thế giới phù phiến này. những ngôi sao trẻ, đẹp mọc lên như nấm... quãng thơi s gian 2 năm ấy... liệu có ai đó sẽ quên anh?!... nhưng giờ e thấy vững tâm rồi!oppa của e! a luôn ở trong trái tim em và trong tim của rất rất rất nhiều SJKlover khác :"X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 9-3-2014 15:18:45 | Chỉ xem của tác giả
중기씨,
Thế là đã bước sang những ngày đầu của tháng 3. Anh nhập ngũ cũng đã được hơn nửa năm rồi. Mấy ngày trước em đã rất vui khi được nhìn thấy những hình ảnh mới nhất của anh trong quân đội. Giờ thì em đã có thể thở phào nhẹ nhõm: à, anh ấy vẫn khỏa và vẫn còn có thể tươi cười được với mọi người. Chỉ cần bấy nhiêu thông tin về anh thôi là em đã cảm thấy vui và được tiếp thêm nhiều động lực để em tiếp tục chiến đấu rồi.
Em đọc được ở đâu đó thông tin là sắp tới sẽ có thêm nhiều diễn viên, nghệ sĩ nam của Hàn Quốc nhập ngũ. Có thể suy nghĩ của em hơi cá nhân nhưng em cảm thấy có chút vui mừng vì điều đó. Em hy vọng rằng việc đông đảo các diễn viên nhập ngũ cùng một lúc sẽ đem lại nhiều thuận lợi hơn cho sự nghiệp của anh sau khi giải ngũ, Joong Ki ạ. Dù luôn tin tưởng vào khả năng của anh nhưng em vẫn mong anh có được nhiều cơ hội hơn để thể hiện mình. Như vậy có xem là ích kỷ quá không anh nhỉ?
Hơn một năm nữa em và mọi người sẽ được chào đón anh trở về. Dù anh ở đâu, em tin rằng tất cả những người hâm mộ anh vẫn luôn chờ đợi và dõi theo từng bước đi của anh, giống như em. Anh hãy giữ sức khỏe và làm thật tốt công việc hiện tại nhé.
중기오 빠, 사랑해요

Bình luận

Deny có facebook, nhớ qua xem nhé :D https://www.facebook.com/media/set/?set=a.597608413664108.1073741904.174603975964556&type=1  Đăng lúc 9-3-2014 04:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 10-3-2014 14:52:35 | Chỉ xem của tác giả
Vậy là cũng đã bước sang tháng ba rồi đấy anh à, nhanh thật đấy, và em thấy rất vui mỗi khi em ngồi rảnh rỗi em lại đếm ngược thời gian anh trở về. Từ ngày anh nhập ngũ em đã tính bằng đơn vị năm, rồi bằng tháng và chẳng bao lâu nữa em sẽ đếm được bằng ngày. Cứ mường tượng đến ngày anh trở về thì trong lòng em cũng đã phấn chấn hơn rất nhiều rồi.

Cách đây mấy hôm thôi, em đã được nhìn thấy hình ảnh của anh rồi, trong bộ quân phục trông anh thật chững chạc, anh vẫn khỏe và mọi người nhắc nhiều về anh bằng những lời khen tốt đẹp. Và em không khỏi phấn chấn vì điều đó, mỗi lúc nghe xong lời khen như vậy em lại thầm nhủ rằng "Chà, anh nhà mình giỏi thật đấy ; Tự hào về anh quá đi mất ; Anh như là thiên thần vậy..." . Vì vậy anh hãy giữ sức khỏe và rèn luyện thật tốt, ở đây có biết bao trái tim đang mong ngóng và hướng về anh. Và mọi người sẽ trấn an với nhau rằng, anh sẽ sớm trở lại và xuất hiện trên màn ảnh cực kì oách, cực kì hoành tráng. Chúng em sẽ luôn yêu mến và chờ đợi anh.

Dạo gần đây có những lúc em 'điên cuồng' vì anh, trong cái thời tiết ẩm ương này tâm trạng em cũng không thể thoát được cái bầu trời u ám đấy. Đôi lúc em thấy lo sợ mình sẽ mau chóng tự kỷ vì cứ mải ngắm nhìn anh thế này, nghĩ về anh nhiều như thế này, và càng thêm yêu anh nhiều như thế này. Em còn chút thoáng sợ hãi - bởi anh là một người con trai xa lạ, người thuộc về bao người, vậy mà em lại yêu anh say đắm...Em sợ mình sẽ bị mắc bệnh hoang tưởng hay đại loại là như thế. Nhưng khi định thần lại rồi, thì em đã khẳng định được rằng, tình yêu của em đối với anh là hoàn toàn tỉnh táo và có lý trí. Em cảm nhận được niềm vui và hạnh phúc khi cuộc sống của em có tên của anh, Joong Ki à. Sẽ là bế tắc, trầm cảm, quay cuồng nếu như cuộc sống của em không xuất hiện chàng Nữ Lâm đáng yêu và trong sáng. Hãy luôn xuất hiện bên cạnh cuộc đời của em dù có thăng trầm anh nhé ! Cảm ơn anh <3 <3 <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách