Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Ki'ssHouseKST
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Kiss Project] Nhật ký fangirl 100 tuần dành cho Song Joong Ki

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 20-12-2013 15:48:44 | Chỉ xem của tác giả
Gửi anh Joong Ki của lòng em !

Lúc này đây em đang ngồi giữa tiết trời mùa đông, cái lạnh của buổi trưa không còn buốt giá như sáng sớm hay buổi chiều tối, phảng phất môt chút nắng ấm hiếm hoi của mùa đông. Em đang vừa hòa mình vào bản nhạc mà các ss gửi anh trong nhật kí tuần trước, vừa viết nhật kí cho anh. Và em thấy lòng mình không còn chút cô đơn hay lạnh giá nào nữa bởi vì lúc này trái tim em đang chỉ nghĩ về anh, chàng trai của nắng mang nụ cười ấm áp gửi đến cho em, chỉ vậy thôi là em hạnh phúc lắm rồi.

Đã qua mấy tuần viết nhật kí, vẫn chưa có tin tức gì về anh, thực sự em lo lắm Joong Ki à, anh có bị gầy đi nhiều không, mùa tuyết ở bên đó anh thế nào ? em lo quá. Em biết những mùa này năm trước, anh cũng phải mải miết quay phim, quay CF, làm việc ngoài trời giá. Nhưng chắc hẳn bây giờ anh rèn luyện trong quân ngũ sẽ vất vả hơn nhiều. Em mong muốn được biết tình hình của anh lúc này hơn bao giờ hết ??

Giáng sinh cũng đang cận kề, mọi người đang nô nức đón chào giáng sinh. Nếu điều ước là có thật, em sẽ ước rằng em biết được tin tức gì của anh, nhìn thấy hình ảnh mới nhất của anh, anh vẫn khỏe mạnh, bảnh bao như trước. Đấy chính là món quà tuyệt vời nhất giành cho em trong mùa giáng sinh này. Em mong muốn ông già noel sẽ gửi đến anh một chút tình ấm áp, và tất cả những điều ước của anh trong đêm giáng sinh sẽ thành hiện thực. Nhớ anh Joong ki của lòng em !

MERY CHRISTMAS JOONG KI YÊU QUÝ <3 <3 <3

Bình luận

Điều ước duy nhất trong màu giáng sinh bạn à :((((  Đăng lúc 24-12-2013 04:22 PM
ước gì có cái tin tức nào đó của Ki..>"< nhớ quá đi thôi  Đăng lúc 21-12-2013 02:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 24-12-2013 08:41:28 | Chỉ xem của tác giả
Anh à, cũng vẫn là câu hỏi cũ thân quen. Anh khỏe không và anh đang làm gì đó? Bên cạnh anh là ai, cuộc sống mỗi ngày của anh trôi qua như thế nào..đó là tất cả những gì em muốn được biết và luôn luôn muốn biết. Nỗi nhớ này giờ đã trở thành người bạn thân quen của em, cùng em vui đùa và chờ đợi một hình bóng. Nỗi nhớ này hiền lành lắm anh ạ, đôi lúc cậu ấy thật nhẹ nhàng xoa dịu em, đôi lúc lại kể cho em những giấc mơ đẹp, hay có những lúc cậu ấy trêu đùa em làm tim em thắt lại vì hình bóng anh. Nhưng có cậu ấy bên cạnh em thấy cuộc sống thêm nhiều màu sắc, đó là những gì em cần khi không có anh bên cạnh. Thế cũng được rồi anh nhỉ.

Em lại tưởng tượng nữa rồi anh ạ, chắc chắn giờ này anh đang ở bên cạnh Hươu và làm một con gà Tây thật to. Hươu cũng sẽ như mọi ngày, nhường cho anh những phần ngon nhất, vì em biết anh í thương anh lắm mà. Xung quanh anh là nụ cười của gia đình, của bố mẹ, của những đồng nghiệp. Họ trao cho anh những món quà ý nghĩa và anh gửi tặng họ những lời chúc hạnh phúc. Thật tuyệt anh nhỉ.

Nhưng em biết, giờ môi trường anh đang sống không cho phép anh làm điều đó. Em biết giữa cái rét của Đại hàn, đã không ít lần anh suýt xoa vì lạnh, không it lần cảm thấy cô đơn và mong ước một bữa cơm gia đình có món ăn mẹ nấu. Nghĩ thế thôi lại thương anh vô cùng.. Nhưng có sao đâu anh nhỉ, vì mình là lính mà. Mình trưởng thành rồi, sống không chỉ vì bản thân mà còn vì tổ quốc. Hạnh phúc không chỉ từ những điều thường nhật mà đó còn chính từ những điều lớn lao hơn. Em tin rằng đó là niềm tự hào tuyệt vời nhất mà anh đã làm vì những người anh yêu quý.

Năm nay và sang năm nữa, vẫn chưa được nhìn thấy anh. Chưa được thấy gương mặt anh, nụ cười của anh nhưng em tin mình sẽ vẫn mạnh mẽ. Học hỏi từ anh nhiều điều, nên anh không chùn bước thì em cũng sẽ như thế. Anh là một phần sức mạnh thúc đẩy em tiến tới, nên em vẫn muốn mình là một điểm tựa dù nhỏ cho anh trên con đường mà anh đang đi. Nên cả hai chúng ta hãy cùng cố gắng anh nhé.

Năm mới tới rồi, chỉ biết gửi đến anh ngàn lời chúc tốt lành và tin yêu. Luôn rèn luyện tốt và sống thật hạnh phúc anh nhé.

Merry Christmas and Happy New Year Joong Ki oppa !. Sarangheyo !

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 24-12-2013 17:38:04 | Chỉ xem của tác giả
Anh à, không khí noel đã về tràn ngập khắp đường phố, báo đài, phim ảnh. Làm cho tâm hồn vốn dĩ muốn bình yên của em cũng không khỏi không rạo rực. Thực ra mấy năm trước em còn chút hào hứng rồi cũng có đi ra ngoài cho có tí gọi là không khí giáng sinh, nhưng năm nay có lẽ em chỉ ở nhà tự kỉ bằng cách xem lại phim của anh, ngắm nhìn anh thôi, có lẽ tâm hồn e đã già cỗi thật rồi, hay đó là vì chẳng biết được tin tức gì của anh thế nào nên em mới buồn vậy nhỉ. Dường như em đang đợi món quà giáng sinh mà e đã ước từ lâu, nên dù có ra ngoài đường lạnh giá thì em cũng không cảm thấy vui vẻ ấm áp gì nên tốt nhất là em sẽ ở nhà, như 1 FA chính gốc vậy . Dù rằng em cũng đang yêu, yêu anh rất nhiều .
Oppa hãy giữ sức khỏe, đừng để bị lạnh nhé anh yêu ! Chúc anh có một đêm giáng sinh thật ấm áp, tuyệt vời. merry x-mas Joong Ki của lòng em <3

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 27-12-2013 15:30:28 | Chỉ xem của tác giả
Dear my bad guy!

Lâu rồi em mới quay trở lại anh à, em nhớ anh lắm, nhớ cả nhà nữa.

Một năm qua thật nhanh, giáng sinh cũng đã qua, năm mới sắp về

Một năm với nhiều thật nhiều điều mới mẻ đến với em, nhiều thật nhiều mỏi mệt nhưng cũng nhiều niềm vui. Anh cũng như thế phải không?

Lâu quá rồi em không dõi theo chân anh, nhưng anh biết chứ, chỉ cần thấy nụ cười ấy là tim em lại rộn lên cảm xúc như ban đầu, my bad bad bad guy!

Nhớ năm ngoái, cùng các bạn theo dấu chân anh trong từng tập Nice Guy, rồi lại đến Người Sói, rồi các hoạt động, hazzz, nhanh quá. Giờ thì thỉnh thoảng em mới chạy vào nhà được 1 chút, dòm tới dòm lui, õng ẹo một tí rồi lại chạy đi, các bạn chắc cũng chả nhớ em rùi. Nhưng biết sao được, em phải lớn, em phải lao vào cuộc sống bộn bề, mà, sống thì không dễ tí nào anh ạ. Thời gian trước được ngắm anh cười hàng ngày thật là một thiên đường trong em… Giá ngày í có thể trở lại nhanh nhanh 1 chút, em lại ngây thơ như trước, chỉ ngắm anh và cười thôi, chả phải bận lòng lo toan hay đau đớn vì những vết thương mà người khác đem lại cho em thì hay biết mấy.

Anh ơi, anh diễn để sống, đó là nghề của anh, em biết anh diễn nhưng vẫn iêu anh, vì từng vai của anh đều cho em một không gian mới, 1 cái nhìn mới và em biết ngay từ đầu, đó chỉ là diễn xuất. Còn người ta, sống để diễn với em, em nên làm gì hả anh, hay em cũng coi họ là anh, coi như xem 1 bộ phim, sống trong đó một vài tập rồi thôi? Họ diễn hay lắm, nhưng giá họ đẹp và diễn hết mình như anh thì chắc em đã nhận ra được họ là ai ngay từ đầu rùi. Tiếc là em ngốc quá, để rồi bị dắt đi không hay không biết. Tỉnh ra thì hố sâu rùi, hiii.

Anh ơi, em chỉ nói thế thôi nhưng anh đừng buồn, em sẽ tỉnh dậy sớm để kết thúc bộ phim bất đắc dĩ này anh ạ. Trong mọi phim anh đóng, dù là vai chính hay vai thứ, phim nào cũng để cho em ấn tượng sâu sắc, vì vậy không vì lẽ gì em lại không học được 1 chút, em sẽ tạo cho nó một cái kết sâu sắc, để lại ấn tượng cho người sẽ được kể sau này anh ạ.

Năm mới sắp tới, em chỉ mong anh khỏe, luôn cười, sẽ có người không diễn một chút nào đến với anh nhanh thôi, đem lại niềm vui và tiếng cười cho anh mãi mãi. Em cũng sẽ như thế anh ạ. Chúng ta sẽ cùng hạnh phúc, anh nhé.

Dù không luôn dõi theo, nhưng tim em lúc nào cũng có anh

From SG with love…

Bình luận

:x Gà  Đăng lúc 21-2-2014 11:27 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 2 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 29-12-2013 15:01:12 | Chỉ xem của tác giả
Gửi Joong Ki oppa,
Vậy là đã đến những ngày cuối cùng của năm rồi anh ạ. Đây sẽ là những dòng nhật kí cuối cùng trong năm 2013 của em.
Những ngày này thời tiết ở chỗ em đã lạnh hơn nhiều. Ở doanh trại nơi anh đóng quân, không biết còn lạnh đến mức nào. Em mong anh đủ sức khỏe để theo được những bài huấn luyện cũng như các hoạt động trong quân đội. Dù em được biết công việc chính của anh có lẽ không phải ra ngoài nhiều nhưng cuộc sống trong quân đội không thể nào thoải mái như cuộc sống ở bên ngoài.
Trong năm tới thông tin và hình ảnh của anh sẽ rất ít xuất hiện trên mặt báo và các phương tiện đại chúng. Những người hâm mộ anh như em chắc sẽ thấy hơi buồn một chút. Nhưng không sao đâu anh ạ. Hình ảnh của anh sẽ luôn hiện hữu trong tim em. Mọi người lúc nào cũng mong anh thật khỏe và nhanh chóng hoàn thành nghĩa vụ trở về.
Năm 2014 sẽ rất khó khăn cho anh. Anh hãy vững tin và cố gắng lên anh nhé. Rồi thời gian sẽ trôi thật nhanh thôi. Em tin anh sẽ có được những trải nghiệm quý giá từ những ngày thàng khó khăn trong quân đội để sau này anh có thể nhắc về nó thật tự hào hoặc ít nhất cũng là một kỉ niệm đẹp trong cuộc sống.
Mỗi ngày dù không được nhìn thấy anh nhưng em vẫn luôn nhớ đến anh và cầu chúc những điều tốt đẹp nhất cho anh. Em sẽ cố gắng sống thật tốt, thật lạc quan như anh. Chúng ta cùng tiếp tục cố gắng nhé, Joong Ki oppa.

Rate

Gavn2310 + 2 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 30-12-2013 16:45:00 | Chỉ xem của tác giả
Viết cho anh những ngày cuối năm.

Anh à, thế là được gần một năm em luôn hướng về anh, nghĩ về anh và giờ là chờ đợi anh.

Anh à, mặc dù có thể cả cuộc đời này anh vẫn sẽ không biết em là ai, ko có cơ hội được gặp gỡ, những em vẫn hi vọng mình là người hiểu và yêu anh nhất.

TTình cảm em dành cho anh vẫn như ngày nào, đó không phải là tình yêu, đó là tình cảm không thể gọi tên dành cho anh, một người con trai em cực kì yêu mến.

Em thích lúc anh cười, nụ cười của anh trọn vẹn, tỏa nắng đẹp lắm anh ạ, nụ cười đó luôn đem lại cho em một cảm xúc khó tả.

Em vẫn nhớ khi em gặp anh lần đầu, đó là khoảnh khắc một chàng trai với gương mặt dễ thương nhưng diễn xuất không hề bị nhàm chán. Anh mạnh mẽ trong từng lời nói, xúc cảm trong từng ánh mắt nó cứ nhẹ nhàng đi vào tâm hồn em. Thế đấy anh ạ , yêu thích một người cũng đơn giản thui anh nhỉ. Thế nên anh hãy nhanh nhanh trở về để em được sống trong cảm xúc đó thêm một lần nữa nhé.

Những ngày đông lạnh giá, luôn được bù đắp bởi niềm hân hoan của lễ hội, nên tuy xa gia đình, anh vẫn sẽ có những đồng đội tuyệt vời bên cạnh. Như vậy cũng là hạnh phúc đó anh ạ.

Năm mới gân kề rồi, em chỉ muốn nói một điều thui, chúc anh luôn mạnh khỏe và sớm về với mọi người nhé.

Rate

Gavn2310 + 2 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 1-1-2014 16:31:48 | Chỉ xem của tác giả
Gửi tặng em trai trong ngày đầu năm mới,

Ki yêu quý, năm mới đã sang rồi. Một năm đã qua với thật nhiều sự kiện đáng nhớ, mỗi chúng ta đều có những việc cần phải thực hiện trong đời này. Có người đi học, có người nhập ngũ, có người bắt đầu đi làm, có người thi cử bận bịu... Noona đã thực hiện xong nhiệm vụ của năm 2013 rồi, chuẩn bị cho những kế hoạch tiếp theo trong tương lai.

Năm vừa rồi bận bịu quá, cuộc sống mà, chả bao giờ cho chúng ta phút thảnh thơi nào, hết việc này lại đến việc kia, rồi cũng chẳng có cả thời gian về nhắn nhủ cho em vài dòng.

Ki yêu quý, giờ này chắc em trai đẹp trai rạng ngời của noona cũng đang đón chào năm mới cùng các đồng đội nhỉ, năm mới đến rồi, thời gian cũng dần trôi qua, chẳng mấy chốc mà em cũng trở về với đại gia đình KissHouse chúng ta.

Chúc em một năm mới mạnh khỏe và ra dáng một quân nhân, để cho thằng bạn Quang Sù của em nó ứ có cơ hội để chê em trở nên Xấu xí

Hãy chờ vài tháng nữa thôi, Ki trở về thì lại long lanh như ngày nào thôi mà.

P/S: Chúc cả nhà KissHouse một năm mới mạnh khỏe, vui vẻ, cười nhiều và chăm chỉ về nhà xây nhà cho Ki yêu quý nhé

Bình luận

đúng là phải cho bạn ý về, để bạn ý còn có cơ hội biết đến sự mong ngóng của các fan chứ ^_^  Đăng lúc 1-1-2014 08:16 PM
hy vọng tết này anh được về ss ạ hiii  Đăng lúc 1-1-2014 08:08 PM

Rate

Gavn2310 + 2 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 4-1-2014 11:54:02 | Chỉ xem của tác giả
Năm mới đã sang được mấy ngày rồi, mà giờ em mới vào xông nhà cùng anh được, năm cũ, dù anh phải chuẩn bị cho kế hoạch nhập ngũ nên không thể thực hiện được dự án gì lớn, nhưng năm qua, hình ảnh của anh vẫn đi sâu vào lòng khán giả hâm mộ, một hình ảnh đẹp như thiên thần và sẽ không bao giờ bị mờ nhạt cho dù gần đây sự xuất hiện của anh là cực kì hiếm hoi.
Cuối năm là dịp mọi người nhìn lại, tổng kết thành quả trong một năm qua. Chắc anh cũng biết năm nay anh bạn thân thiết Hươu cao cổ cũng đạt được giải thưởng đấy, và trong giây phút hạnh phúc đó, Hươu đã nhắc tên anh, Joong Ki người bạn tốt của anh ấy, thật tuyệt đúng không ạ. Thật ngưỡng mộ vì anh có những người bạn thật tốt, có những người hâm mộ hết lòng yêu anh.
À, năm mới tính theo ngày dương lịch đến rồi và món quà ý nghĩa nhất mà em nhận được chính là cuốn lịch của anh, cuốn lịch mà đầy ắp những hình ảnh của anh, các trạng thái cảm xúc lúc vui  buồn, lúc trầm ngâm, lúc nghich ngợm, đáng yêu và em sẽ có 365 ngày để luôn ngắm nhìn anh, chờ đợi anh. Ngày nào tháng nào em cũng được nhìn thấy anh vì thế chẳng mấy chốc mà thời gian qua đi nhanh thôi anh ạ. Chính vì vậy mà ngày qua ngày đối với em nó không còn nặng nề, dài đằng đẵng nữa, ngược lại trở nên vui tươi, phấn chấn , yêu đời hơn. Đó chính là điều tuyệt diệu khi em nghĩ về anh. Cảm ơn anh Joong Ki à. Cảm ơn gia đình Kiss House đã cho em cảm nhận được sự ấm áp khi bước vào ngôi nhà của mình.
Em cũng sẽ cố gắng thật nhiều trong năm mới này, nỗ lực hết mình vì em đã có động lực để sống thật tốt, để cho cuộc sống này của em thêm phần ý nghĩa hơn. Em hứa đấy ! Và dù có vất vả, khó khăn hay phấn chấn, xông xênh thì em luôn luôn ủng hộ anh. Rèn luyện thật tốt nhé Oppa <3

Rate

Gavn2310 + 2 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 5-1-2014 18:05:03 | Chỉ xem của tác giả
tình yêu của em:"X
e vừa nhìn thấy anh chính xác là cách đây 1 phút trên TV đấy... cảm xúc thật quá dạt dào e phải viết đôi dòng cho anh thôi :"
cảm giác trống vắng và xa cách thật khiễn con người ta mệt mỏi và buồn chán.. đủ để khiến dù chỉ 1 vài giây nhìn thấy cũng biến thành vô vàn những cảm xúc... và em ... cô gái 24 tuổi bỗng biến thành nhóc 17 tuổi.. đứng trc tình yêu của đời mình mồm cười hết cơ còn miệng thì bắn ráp không ngừng.. "anh ấy đấy", "tình yêu của con", "đẹp trai đúng không mẹ", " SJK rất là tuyệt bố biết không này.."... e đã ba hoa cả chục phút liền .. chắc mẹ e hối hận khi gọi e " Mi ơi lên mà xem SJK của m này" lắm đấy... e thì biết ơn lắm luôn>"<.
oppa à... sao thời gian trôi lâu quá vậy.. cứ mỗi lần đếm thời gian anh xa chúng e mà e thấy sao lâu quá..
e thì vẫn tất bật với công việc hàng ngày, vẫn hớn hở với đủ số anh trai đẹp khác ( chỉ vào avar ).. nhưng chẳng có lúc nào e quên a đc >"<.. đi đâu e cũng khoe mẽ là e là mem nhà kiss.. oppa à.. chỉ có anh thôi đấy.
Anh hãy coi như thời gian này để f5 lại mình nhé.. sống 1 cuộc sống bình thg với những ng bạn bt... e mong anh có 1 ng bạn chân thành có thể bầu bạn buồn vui vs anh trong 2 năm quân ngũ. với những trải nghiệm này và quay lại vs chúng e.. anh nhé.. ôi văn e dốt chẳng biết viết j dù trong lòng nhiều thứ quá...:"X

Rate

Gavn2310 + 2 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 9-1-2014 21:48:03 | Chỉ xem của tác giả
Chào anh, em không dám nhận là một trong những dàn fan girl của anh đâu. Nhưng em vẫn tự tiện vào đây viết mấy dòng vì tình cảm với anh . Chắc các bạn ấy không phản đối đâu.

Trước em nghe danh của anh đã lâu. Từ hồi phim Sungkyungwan (type đúng không ta), em chỉ nghĩ anh chắc lại cũng kiểu mấy mĩ nam đẹp trai rồi nổi nổi vì được lòng fan thôi. Rồi em thấy anh tham gia Runningman, cũng bất ngờ vì tuổi anh cũng không nhỏ ( tại mặt anh baby quá làm chi ><. Lúc xem, em thấy anh cũng kiểu nice đáy, tốt bụng, funny đấy, không phải kiểu trẻ con mà có phần chững chạc. Nhưng thế chưa đủ thuyết phục em đâu.
Đến khi em xem Werewolf boy của anh thì em chính thức đổ anh . Thật sự thì ngoại hình anh vẫn thế nhưng em lại đnahs giá hòa toàn khác về thực lực của anh luôn. Phim không cầ nói chỉ cần ánh mặt và ngôn ngữ cơ thể. Vậy mà nah lại diễn đạt được đến thế. Em khóc không biết bao lần đấy.
Bây giờ, đợi mấy ngày tết em sẽ cố cày Nice guy của anh, nghe nói phim này anh diễn rất được.

ANh đang ở trong quân đội, hãy cố gắng nhé. Hyax coi như đây là cơ hội để trải nghiệm, để anh có thể hiểu và diễn được những vai có chiều sâu hơn.
Thật sự thì em nghĩ việc anh nhập ngũ không có gì phải buồn cả. CHia xa rồi lúc gặp vui hơn gấp bội anh nhỉ

Bình luận

hì, mình nói điều mình nghĩ thôi ý mà  Đăng lúc 3-2-2014 11:31 PM
cam on ban da vao nha va viet cam nhan ve anh ;)  Đăng lúc 3-2-2014 08:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách