Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Rocky
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[HuGe House] Thiếu niên Dương gia tướng / Hồ Ca, Hà Nhuận Đông, Bành Vu Yến [Vietsub Ep 43 End]

[Lấy địa chỉ]
371#
Đăng lúc 6-6-2013 13:56:20 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này đau lòng kinh khủng, cả gia đình nhà họ Dương trung quân ái quốc lại có kết cục bi thảm như vậy, đúng là không đáng, nếu để mình chọn lựa thà làm người dân thường còn hơn, còn nếu không thì phải xem vị vua mình theo có đáng không, tự nhiên để các con mình hi sinh oan uổng phí cả đời người cả tuổi xuân, xem mà không cầm được nước mắt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

372#
Đăng lúc 19-6-2013 09:45:23 | Chỉ xem của tác giả
phim hay, ôi thần tượng của lòng em.
diễn xuất rất ấn tượng, từng tập từng tập đều lôi cuốn
thanks subteam đã làm những bộ phim hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

373#
Đăng lúc 26-6-2013 21:18:24 | Chỉ xem của tác giả
Hồi xưa xem phim này trên TV, trưa nào đi học về cũng ráng tranh thủ xem cho bằng được, cảm động nhất là xem tập cuối khi tất cả mọi người đều hi sinh:(
có lẽ bộ phim sẽ lấy đi nước mắt của khán giả không chỉ vì lòng trung với đất nước mà còn giữa những thành viên trong gia đình với nhau. Một gia đình oanh liệt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

374#
Đăng lúc 27-6-2013 22:03:11 | Chỉ xem của tác giả
huhu, xem xong phim rồi, buồn quá đi mất thôi, thế là kết thúc phim y như sử sách, tứ lang cuối cùng lại cưới công chúa nước Liêu, để lại người vợ thực sự của mình trên đất Tống, mình xem mà thương Tứ nương quá, cả đời vẫn luôn tin rằng chồng mình còn sống, đúng là sống thật nhưng lại ko nhớ ra đường về nhà. Lại còn Thất lang vs Thất nương nữa chứ, huhuhu, tội nghiệp 2 người, chưa kịp thành thân ở nhà Dương gia, Thất lang đã chết rồi, ôi buồn quá đi mất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

375#
Đăng lúc 28-6-2013 23:48:27 | Chỉ xem của tác giả
hu hu. nhìn dàn diễn viên mà mún xem quá nhưng lại sợ xem cái kết cục của 1 gia đình trung quân, oanh liệt... xem các bản trước lần nào cuxg ko cầm đc nước mắt( mình đã dễ khóc sẵn ). nửa mún xem nửa ko. hic hic. :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

376#
Đăng lúc 10-7-2013 11:23:31 | Chỉ xem của tác giả
xem phim này mình phải xem theo tâm trạng, những ngày buồn thì chỉ dám xem những tập vui, còn ngày nào mà tinh thần có vẻ vững vàng phơi phơi thì mới dám xem từ tập 38 trở đi... nếu không chắc u uất cả ngày luôn mất
Dương gia tướng một lòng trung quân báo quốc nhưng mà, nếu vua có anh minh thì mới nên trung thành tuyệt đối như vậy, nếu không thì chẳng khác gì 108 vị anh hùng Lương Sơn, cúc cung tận tụy để rồi tan tác chỉ vì 2 chữ "ngu trung", âu cũng là quan điểm của người cổ đại, hix, càng xem càng tức mà vừa tức vừa thương, để rồi cứ bị cuốn theo dòng đẩy của phim lúc nào không biết.
rất cảm ơn subteam đã thực hiện bộ phim này
p/s: hình như tập 41 vẫn bị mất tiếng, mình down 2 file 1 bằng torrent, 1 bằng fshare vẫn mất tiếng  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

377#
Đăng lúc 15-7-2013 15:38:44 | Chỉ xem của tác giả
Uầy ngày xưa coi rất thích bộ này

Mà giờ nhìn lại quả dàn diễn viên mới để ý, quá khủng luôn o,O

Hồ Ca, Hà nhuận Đông, Lưu Thi Th,. lại phải coi lại thôiiiiiiii
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

378#
Đăng lúc 12-8-2013 17:48:56 | Chỉ xem của tác giả
Bị cuồng Hồ Ca, xong lục lọi tìm kiếm hết mấy phim của Ca đóng và coi cũng gần hết cả rồi :))
M đang coi phim này, tự dung lên đây đọc thấy ai cũng bảo phim kết thúc thê thảm :(( Buồn gê gớm
Bây giờ lại phân vân có nên xem tiếp hay không :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

379#
Đăng lúc 25-8-2013 21:21:54 | Chỉ xem của tác giả
Hu hu, coi xong mình rớt không biết bao nhiêu là nước mắt. :((
Thích nhất là cặp Tứ Lang với cả Thất lang, thương Thất Lang được hưởng hạnh phúc quá ngắn ngủi mà đã hy sinh  rồi
Bộ này là một trong nhưng bộ mình thích nhất về Dương gia tướng, chắc phải một thời gian lâu sau mình mới xem lại, mỗi lần xem là lại khóc sưng hết cả mắt :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

380#
Đăng lúc 26-10-2013 18:34:09 | Chỉ xem của tác giả
Theo mình, đây là bản về gia đình Dương Gia tướng hay nhất từ trước tới giờ. Phim hay không chỉ bởi vì dàn diễn viên gạo cội, tập trung mỹ nam, mỹ nữ của Hongkong, Trung Quốc và Đài Loan mà ở cách dàn dưng, nội dung và lời thoại điêu khắc rõ tình phụ mẫu tử, huynh đệ, quân thần, tình yêu nam nữ một cách sâu sắc. Đau lòng nhất là trận bãi Kim Sa, cha con Dương gia hy sinh, quên mình vì xã tắc. Kinh tâm nhất là Thất Lang- Dương Diên Tự bị vạn tiễn xuyên tâm nhưng vẫn bất khuất, hiên ngang lấy thương chống thân mình, không cho ngã gục xuống, trên tay vẫn còn nắm chặt khăn choàng cổ của người vợ trẻ mới cưới nhưng chưa động phòng... Tốn một đống nước mắt, không thích bi thương nhưng ko ngỡ ngừng phim lại... Phim rất hay...!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách