Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Rocky
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[HuGe House] Thiếu niên Dương gia tướng / Hồ Ca, Hà Nhuận Đông, Bành Vu Yến [Vietsub Ep 43 End]

[Lấy địa chỉ]
351#
Đăng lúc 2-4-2013 09:35:18 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay thôi rồi, vô cùng cuốn hút.
Huhu, nhưng mà  biết trước có cảnh tang thương nên mình đau tim quá.
Hà Nhuận Đông đóng phim này trên cả tuyệt vời. Anh hóa thân vào nhân vật đầy lòng hận thù nhưng cũng ngập tràn yêu thương khiến mình xúc động đậy quá đi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

352#
Đăng lúc 7-4-2013 17:37:31 | Chỉ xem của tác giả
mún coi phim này mà down cả tuần rồi không được :((
chán quá thể là chán :-<
có hồ ca kìa :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

353#
Đăng lúc 10-4-2013 11:39:31 | Chỉ xem của tác giả
Kết thúc thương quá , cả nhà Dương gia oanh liệt đều hy sinh hết
sau này có con của Lục lang và Sài Quận chúa cũng hy sinh T__T
DƯơng gia còn toàn nữ tướng ko ah :-<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

354#
Đăng lúc 13-4-2013 00:07:12 | Chỉ xem của tác giả
Một kết thúc quá bi tráng, để lại trong lòng mình ấn tượng cực kỳ sâu sắc về sự anh hùng và oanh liệt của phu thê hyunh đệ Dương gia.
Phải nói là, lâu lắm rồi mình mới được xem một bộ phim đậm đà tính sử thi, anh hùng, bi tráng và nhân văn như thế. Phim rất hay, hay từ kịch bản đến từng chi tiết, từng con người.
Tập 38, 39, 40 ám ảnh mình mãi bởi những cái chết tang thương nhưng rất đáng trân trọng, rất buồn nhưng cũng rất cao quý. Những con người này đều sống có lý tưởng và chết cũng có lý tưởng. Sự ra đi của họ không chỉ khiến cho nhân dân mà cả Hoàng thượng đều đau xót. Đó là một mất mát cực kỳ lớn đối với Dưong gia quân và với cả khán giả. Mình xem cảnh này mà thấy lòng buốt lại, thương cha con nhà Dương Nghiệp, thương Đại Lang, thương Nhị Lang, thương Tam Lang, và nhất là thương Thất Lang. Cái chết của Thất Lang trong phim đẹp một cách lạ lùng. Dáng đứng hiên ngang không chịu khuất phục thể hiện khí khái trai tráng. Cũng trên hình ảnh đó, cái nắm chặt tay lại thể hiện một trái tim ngập tràn yêu thương, nhớ nhung, chung thủy với một người con gái. Hai tay nắm giữ 2 vật khác nhau, một vật thể hiện con tim, một vật thể hiện khối óc và khí lực. Hai vật tuy trái ngược nhau nhưng bổ sung cho nhau, tạo nên một hình ảnh của Thất Lang rất đẹp trong mắt mình.
Buồn nhất là việc Tứ Lang tiếp tục thất lạc giữa dòng đời. Đó có thể là cái số phận của anh ấy thế. Nhưng mà sao ông trời mãi cứ để anh long đong lận đận. Thậm chí, khi đã nghe được tiếng huyên ngay bên mình rồi, tâm trí thấy xốn xang lắm rồi, ấy vậy mà vẫn không quay trở về được. Thê thảm quá. Những đoạn có tiếng huyên và hình ảnh của Tứ Nương buồn rầu, mong ngóng chồng về khiến mình không cầm được nước mắt. Hình ảnh ẩn dụ của tiếng huyên cũng là một chi tiết rất hay trong phim, với ý nghĩa là tiếng gọi của quê hương, của nguồn cội, của gia đình và người thân. Chàng thổi huyên, nàng thổi huyên, tất cả cũng chỉ thể hiện nỗi lòng nhớ mong và hy vọng được trở về...
Cuối cùng, mình chỉ muốn nói một lời cám ơn đến Kites đã đưa mình đến với Thiếu niên Dương gia tướng đầy hào hùng này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

355#
Đăng lúc 13-4-2013 09:14:01 | Chỉ xem của tác giả
cuối phim cả nhà Dương gia tan tác hết, thật là thảm quá
tội nghiệp cô vợ của Tứ lang,chồng thì quên mất mình là ai và đi lấy người khác
mình coi phim mà tức ông vua quá đi, lại đi tin gian thầ làm nhà Dương gia tan tác
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

356#
Đăng lúc 16-4-2013 21:37:58 | Chỉ xem của tác giả
Vô tình đi lạc vào đây, thật bất ngờ
Bộ phim một thời làm mình trốn tiết, bỏ học để coi trên TV
Bây giờ coi lại vẫn cảm xúc như ngày nào
Một bộ phim quá tuyệt vời về một gia đình oanh liệt, về những con người oai hùng, bi tráng
Đã lâu rồi, chưa có bộ phim nào gây ấn tượng với mình nhiều như thế
Cảm ơn subteam nhiều nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

357#
Đăng lúc 18-4-2013 14:01:06 | Chỉ xem của tác giả
phim này dan diễn viên đóng các anh hùng dương gia tướng quá đỉnh đi. nào là Hà Nhuận Đông trong vai Dương tứ LAng, Hồ Ca vai Dương Lục lang , bành vu yến vai Dương thất lang.anh nào cũng hay hết làm mình không biết nên ủng hộ anh nào cả. thoi thì đành cố hết sức mình ủng hộ tất cả các anh vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

358#
Đăng lúc 29-4-2013 15:17:08 | Chỉ xem của tác giả
:((((((((((( cái phim này làm bao lại bao nhiu lần, coi bao nhiu lần là khóc bấy nhiu lần :((((((((
nói thiệt chứ mún giết ông vua hết sức! gì đâu mà tin lời gian thần ko hà!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

359#
Đăng lúc 4-5-2013 23:05:52 | Chỉ xem của tác giả
tình cảm giữa các anh em, tình cảm của những người con dành cho cha, tình cảm của vợ dành cho chồng, crua mẹ dành cho những người con được khắc họa sâu sắc đầy tính nhân văn, hình ảnh hy sinh của những người con Dương Gia tướng cứ đọng mãi trong lòng người xem về tinh thần dũng cảm, không hề khuất phục trong mọi hoàn cảnh, chiến trường là nơi những con người ấy đổ máu, đổi lại bình an cho xã tắc cho dân chúng, bộ phim rất cảm động, cảm ơn subteam đã làm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

360#
Đăng lúc 5-5-2013 11:47:33 | Chỉ xem của tác giả
phim này rất hay nhưng lại quá buồn, mình xem mà khóc quá trời
kết thúc rất thảm nhưng ta thấy được tình cảm anh em giữa họ thật vĩ dại
thảm nhất là cái chết của thất lang
Thanks subteam nhiều, subteam cố lên :D!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách