Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Rocky
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[HuGe House] Thiếu niên Dương gia tướng / Hồ Ca, Hà Nhuận Đông, Bành Vu Yến [Vietsub Ep 43 End]

[Lấy địa chỉ]
341#
Đăng lúc 26-3-2013 22:07:46 | Chỉ xem của tác giả
Một trong những bộ phim để lại nhiều ấn tượng nhất trong lòng mình...Các diễn viên diễn xuất thật tuyệt vời...Cảnh đám tang của Dương gia là một cảnh không bao giờ có thể quên được...Một bộ phim trên cả tuyệt vời...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

342#
Đăng lúc 27-3-2013 22:51:41 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng cũng đã xem xong phim. Đây đúng là một bộ phim hay, cảm động về tình cảm gia đình, vợ chồng, cha mẹ với con cái. Sau khi xem xong mình rất muốn bày tỏ quan điểm của bản thân về một vài nhân vật trong phim này. Đầu tiên là Dương Nghiệp, Dương nguyên soái. Ông đúng là một trung thần đáng quý, một người chồng, người cha hết lòng vì gia đình, chỉ tiếc là cuối cùng vì bị gian thần hãm hại mà phải tự sát để chứng tỏ lòng trung thành. Vợ ông, Xa Thái Hoa là một nữ trung hào kiệt. Là vợ của một tướng quân luôn phải hành quân đánh giặc ở biên cương, là mẹ của tám người con, trong đó có đến bảy người con trai thường xuyên phải theo cha đi đánh giặc, bà phải mạnh mẽ thế nào mới có thể để những người thân yêu nhất ra đi như thế chứ? Xem cảnh bà đón di thể của bốn người con trai, rửa tay lau mặt cho họ lần cuối mà không thể cầm được nước mắt! Bà là trụ cột gia đình, là chỗ dựa của bốn người con dâu vừa mới mất chồng nên bà phải kiên cường, không thể rơi lệ trong khi bản thân mình còn không nhận được xác chồng. Hình ảnh ấy thật không thể diễn tả nổi bằng lời!!! Ba cặp con trai, con dâu đầu của Dương gia không được xây dựng nhiều nên cũng không có nhiều ấn tượng. Chỉ thương ba nàng ấy lúc ngồi trong phòng khóc thương chồng thôi. Tứ Lang thì lưu lạc từ nhỏ, vì hiểu lầm cha mẹ bỏ rơi mình mà mang hận với Dương gia, may mắn là sau này gặp được Tứ Nương, nàng đã giúp giải tỏa hiểu lầm giữa họ nên Tứ Lang mới được đoàn tụ với gia đình. Trong cặp này thì mình chỉ thích diễn xuất của Hà Nhuận Đông thôi, còn Lưu Thi Thi thì không biết có phải đây là vai diễn đầu tiên của chị này hay không mà cứng quá, mặt cứ đơ đơ, mắt thì vô hồn, không bằng mấy vai diễn gần đây trong "Bộ bộ kinh tâm" hay "Hiên Viên kiếm". Cặp Ngũ Lang và Ngũ Nương thì không thích lắm, chẳng biết tại sao nữa. Ngũ Lang có vẻ là người cứng nhắc hơn nhiều so với bốn anh trai của mình, thua xa Lục Lang. Ngũ nương thì là một cô nương cá tính, dám yêu dám hận. Cơ mà lúc đầu còn tưởng cô này yêu Gia Luật Tà cơ, nhìn mấy cảnh quay tình cảm đấy cứ nghĩ là theo anh này sang Liêu sống chứ. Tại đoạn tình cảm của Ngũ Lang và Quan Hồng lúc đấy không rõ ràng, tự dưng đùng một cái bảo yêu Ngũ Lang chứ mình thì thích Gia Luật Tà hơn, dám thẳng thắn đối diện với tình cảm của mình, không quan tâm đến thù địch giữa hai nước. Trong phim này thích nhất là cặp Lục Lang và Sài quận chúa. Không chỉ là vì vẫn thích Hồ Ca từ trước mà thấy cặp này dễ thương kinh khủng, nhất là cái lúc cả hai bảo là cho thời gian hai năm vì cảm thấy thiếu "lửa" ý, đến là chết cười. Nếu không có Phan Ảnh xen vào thì hai người có khi còn lâu mới nhận ra là mình thích đối phương nhiều thế nào đâu nhỉ. Thích gia đình Dương gia, cái cảnh cả nhà quây quần ăn một bữa cơm sau khi Tứ, Ngũ lang thành thân sao mà cảm động thế, mình nghĩ gia đình như thế mới là gia đình chứ!!! Đặc biệt hơn khi đó lại là bữa cơm đông đủ cuối cùng của nhà họ nữa chứ. Nhìn cái cảnh bốn người con trai nằm bất động, người mẹ đứng lặng đi, đứa em gái khóc gọi từng người anh, người bố và người con trai thứ tư không tìm được xác mà nước mắt không thể ngừng rơi. Đây là bộ phim hiếm hoi mà mình khóc khi xem phim, kể cả khi mấy tập đó xem lại đến lần thứ ba. Mấy người con trai đó ra đi khi còn quá trẻ, mấy người vợ đều thành góa phụ mà còn không có một đứa con để an ủi phần nào. Tứ nương và Ngũ nương vào phủ cùng ngày, cuối cùng đều phải chịu cảnh chồng còn mà cũng như không khi một người mất trí nhớ, trở thành phò mã của nước địch, một người vì không chịu nổi sự cắn rứt của lương tâm khi bỏ lại cha và anh trên chiến trường (dù anh không biết vợ mình lại làm vậy) mà trở thành hòa thượng. Nói chung tất cả những người con gái được gả vào Dương gia đều bất hạnh cả, cuối cùng chỉ còn Sài quận chúa là được hưởng hạnh phúc với Lục lang lâu hơn, và còn có một đứa con trai. Còn cha con nhà Phan Nhân Mỹ, Phan Báo, Phan Ảnh thì không thể chấp nhận được, sao lại có loại người tiểu nhân như thế nhỉ, được cả nhà luôn. Cô con gái thậm chí còn cao tay hơn ông bố một bậc. Nhà đó cuối cùng chết hết là đúng rồi. Mà nói đến họ thì không thể không nói đến ông vua ngu kia nữa. Hại anh trai để cướp ngôi, cuối cùng lại tin lời gian thần, ham sắc mà hại chết một gia đình trung thần, suýt nữa dẫn đến họa mất nước. Người như thế mà cũng xứng làm vua, lẽ ra phải để Bát Hiền Vương làm vua mới đúng. Mà không biết tại sao những vương gia đứng thứ tám đều được xưng là Hiền Vương thế nhỉ????
Nói tóm lại, đây là một bộ phim rất hay, tuy buồn nhưng rất đáng xem.
Một lần nữa cảm ơn subteam đã bỏ thời gian để làm sub cho một bộ phim dài hơi như thế này.
P/s: đây là lần đầu tiên com dài như thế này cho một bộ phim nên nếu thấy mình có lan man, lảm nhảm nhiều quá thì mọi người bỏ qua nha

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
BabyMoon + 5 Ủng hộ 1 cái!
LovingGe4ever + 5 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

343#
Đăng lúc 28-3-2013 10:16:49 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem phim này rất nhiều lần nhưng vẫn thấy hay
Kết phim thật buồn, mỗi lần coi đến trận chiến kim sa thang mình lại ko dám coi, mỗi lần coi thì sẽ tốn cả hộp khăn giấy hix
Rất thích diễn cuất của các diễn viên trong phi, ai cũng hoàn thành xuất sắc vai diễn của mình, love all
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

344#
Đăng lúc 28-3-2013 12:32:55 | Chỉ xem của tác giả
Thank sub team nhiều lắm vì đã tìm lại tuổi thơ về cho mình{:161:}
Đây là bộ phim đánh dấu những ngày tháng đi học trễ và cúp học của con nhóc mình hồi đó. Hồi đó làm gì có chuyện lên mạng coi phim, cứ phải hóng tivi chiếu từng tập một, ngồi coi nghiền thật nghiền, rồi khóc hết nước mắt với những tập cuối.
Lâu quá rồi, tưởng giờ muốn coi lại cũng chưa chắc kiếm được link, ai dè hôm bữa lên mạng search thử tìm được bản dịch chất lượng của Kites, mình mừng hết lớn. Một lần nữa cảm ơn các bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

345#
Đăng lúc 28-3-2013 17:40:03 | Chỉ xem của tác giả
mình xem phim này từ nhỏ,chắc cũng 5 năm trước rồi
nhiều lần muốn koi lại mà không được
trong phim kết nhất Hồ Ca và Bành Vu Yên
"kết" nhì là lão Thái Sư may là cuối cùng cũng có kết thúc xứng đáng cho lão
cuối phim ngũ lang đi tu nghe phí gê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

346#
Đăng lúc 28-3-2013 19:51:06 | Chỉ xem của tác giả
trước đây phim chiếu trên TV mà ko xem được, giờ mới xem lại
thích nhất là cặp của Thất lang va Lục lang, rất dễ thương
chẳng thích a Tứ lang mất trí nhớ tẹo nào, sống v cô công chúa kia để cho Tứ nương ở nhà chờ đợi, thà hi sinh trên chiến trường thì hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

347#
Đăng lúc 29-3-2013 10:31:02 | Chỉ xem của tác giả
Hí hí, vừa xem có 3 tập đầu đã thấy mê quá trời luôn.
Phim hay, diễn viên đóng đạt
Nhưng hiện nay thích nhất Dương phu nhân
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

348#
Đăng lúc 31-3-2013 10:31:10 | Chỉ xem của tác giả
hớ hớ, có ep 1 roài
thanks Rocky nhá
chiến thôi, ôi Lục Lang, Lục Lang của lòng ta
wên, thanks cả ST nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

349#
Đăng lúc 31-3-2013 12:07:37 | Chỉ xem của tác giả
bắt đầu luyện phim này :>
dù phong ba bão táp, dù mưa nắng thất thường, ta cũng quyết tâm....
Xem cho bằng hết. hớ hớ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

350#
Đăng lúc 31-3-2013 13:58:41 | Chỉ xem của tác giả
hic, ko có link down full à bác chủ thớt, link torrent chả có seed cũng ko down dc nốt {:140:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách