Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: trangsjk
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Nắng Gắt | Cố Mạn : Bách Việt Books đã mua bản quyền tại Việt Nam

[Lấy địa chỉ]
271#
Đăng lúc 8-9-2013 12:36:08 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa mới đọc xong quyển thượng, có thật nhiều cảm xúc...vui vui và buồn buồn. Vì những chương đầu tiên, mình thích TT, nói như thế nào nhỉ, a ấy hẳn là yêu DH từ lâu rồi, luôn cố tình có mặt khi biết có DH đấy thôi, có thể chỉ là a còn nhiều những vấn đề chưa thể giải quyết được, con người ta cần thời gian để trưởng thành nữa kia mà...lúc ấy họ còn quá trẻ...nhưng cũng buồn buồn một chút về a, trong lúc DH bị người ta hiểu nhầm,mình biết là a k lầm lẫn đến thế, nhưng a đã không ở trước mặt mọi người cho cô ấy một sự tin tưởng cần thiết... Tuy vậy mình vẫn mong chờ để được nghe nỗi lòng của TT, để có thể hiểu được a ấy hơn, vì hầu như phân cảnh của a trong quyển thượng còn quá ít, quá mờ nhạt...
Rồi LTS xuất hiện, a ấy đích thị là một bạch mã hoàng tử mà bao nhiêu cô gái hằng mơ ước, cái cách a trêu đùa vs DH, cách a quan tâm c ấy, thật sự cute! Dần dần không biết thế nào mình cũng yêu a chàng ấy mất rồi, vì chưa hiểu được TT như thế nào nên thật sự mình đã rất rất hy vọng LTS và DH  là môt cặp, hai người ấy đều chân thành, thẳng thắn vs tình cảm của bản thân như nhau, nếu để LTS phải ra đi... thực sự mình cảm thấy quá đáng tiếc..
Nhưng cứ đợi thôi, mình tin Cố Mạn sẽ làm độc giả vừa lòng... luôn tin như thế. Giống như bạn nào xem phim "daisy"-hoa cúc dại cũng sẽ thấy vậy, ba góc nhìn,ba tâm trạng của mỗi người... để rồi ai là người xứng đáng chỉ trừ khi bạn xem hết được câu chuyện. NẮNG GẮT sẽ như thế!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

272#
Đăng lúc 9-9-2013 09:43:21 | Chỉ xem của tác giả
Ui ui, lâu lắm mới vào mà không ngờ lại có chương mới.
Mừng rơi nước mắt
Thôi ta đi đọc truyện đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

273#
Đăng lúc 9-9-2013 18:27:02 | Chỉ xem của tác giả
Đọc cmt của mọi người thấy rất nhiều người thích Trang Tự, Mình thì lại thích anh Lâm, cơ mà cho đến cùng thì quyền quyết định vẫn là tác giả, mẹ của Nắng Gắt vẫn là Cố Mạn. Thật mong một kết thúc tốt đẹp với cả 3 người, chắc chắn anh Lâm dù Dưa Hấu có chọn ai thì anh vẫn sẽ yêu cô ấy, vẫn sẽ chúc cô ấy hạnh phúc.
Ngày nào mình cũng phải ngó qua xem có chap nào mới không, hì hóng quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

274#
 Tác giả| Đăng lúc 9-9-2013 20:35:48 | Chỉ xem của tác giả
[Thông báo] BachvietBooks đã mua bản quyền tiểu thuyết “Kiêu dương tự ngã” của tác giả Cố Mạn

Sau bao ngày chờ đợi, cuối cùng thì bản hợp đồng bản quyền được trông đợi nhất mùa hè 2013 đã được chuyển đến BachvietBooks. Đó chính là hợp đồng bản quyền mà tác giả Cố Mạn đã ký, đồng ý bán bản quyền tác phẩm tiểu thuyết mới nhất mang tên “Kiêu dương tự ngã” để BachvietBooks xuất bản tại Việt Nam.

Cùng với tiểu thuyết “Bên nhau trọn đời”, tên tuổi của Cố Mạn đã được hàng triệu độc giả Việt Nam đặc biệt yêu thích và chờ đón. Đã là những người yêu thích những tiểu thuyết văn học lãng mạn, không ai không biết đến “Bên nhau trọn đời” và ai đã đọc tác phẩm này thì chắc chắn  sẽ không thể bỏ qua những tác phẩm khác của Cố Mạn như: “Yêu em từ cái nhìn đầu tiên”, “Sam Sam, đến đây ăn nè”. Và chỉ sau một thời gian nữa thôi, bạn đọc cũng sẽ được cầm trên tay cuốn tiểu thuyết được mong chờ nhất của Cố Mạn trong năm 2013 – tác phẩm “Kiêu dương tự ngã” (với tên tạm đặt là: “Ánh dương rực rỡ”).

Tập 1 của cuốn sách dự kiến sẽ được phát hành vào quý I/2014.

Sau đây là một vài hình ảnh tập 1 của cuốn sách “Kiêu dương tự ngã” được phát hành tại Trung Quốc và đã được tác giả Cố Mạn gửi tặng BachvietBooks:

“Nếu nhiều hơn thích là yêu, vậy nhiều hơn yêu một chút thì là gì?”
“Nhiều hơn yêu một chút?”, anh nghiêng đầu nhìn tôi, sau đó khẽ cười, nói, “Đối với anh mà nói, chính là em”.
(Một đoạn trích dẫn trên bìa sách)
Poster tặng kèm truyện

Link nguồn : https://www.facebook.com/notes/b ... c-g/535257456546853

Bình luận

hóng sách quá à, ôi anh Lâm vô sỉ của em ><  Đăng lúc 10-9-2013 12:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

275#
Đăng lúc 12-9-2013 18:28:33 | Chỉ xem của tác giả
Ôi mong chờ, lần đầu tiên mình đọc ngôn tình là đọc "Bên nhau trọn đời" của Cố Mạn đó. Nhớ cái thuở ấy thật là gà. Đọc đi đọc lại cuốn ý mà chả thấy chán. Nói thế chứ bây giờ đọc lại vẫn thấy hay, mặc dù đọc không biết bao nhiêu là ngôn tình rồi. hì hì dù đã đọc quyến thượng "Nắng Gắt" cơ mà nghe nói có sách vẫn thấy hào hứng, muốn sở hữu một cuốn :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

276#
Đăng lúc 13-9-2013 13:45:51 | Chỉ xem của tác giả
kimmy_kimmy999 gửi lúc 2-9-2013 12:49
Mình là fan của TRANG TỰ ngay từ những chương đầu. Đọc xong quyển này muốn xé sách, ...

Ầy ầy bình tĩnh bạn ơi. Mình cũng thích Trang Tự nhưng mình lại ủng hộ anh Sâm và DH. Mình nghĩ TT như 1 giấc mơ đẹp, 1 kỷ niệm ngọt ngào của thời thiếu nữ đã qua ko thể trở lại của DH vậy đó. Ở phần đầu truyện, khi chuẩn bị tốt nghiệp đh, bạn bè mỗi người 1 nơi, DH chẳng đã nói đại ý rằng tạm biệt thời thanh xuân tươi trẻ cuối cùng của chúng tôi. Chúng tôi đã lớn, ko thể là những đứa trẻ nữa rồi còn gì. Anh Sâm ngược lại luôn ở bên cạnh, thấu hiểu, quan tâm DH. vậy tại sao chị ko thể mở lòng lần nữa đón nhận anh? TT thực ra có cho DH hứa hẹn gì đâu, toàn mù mờ mịt mùng khó hiểu mà con gái lại sợ nhất cảm giác thiếu an toàn ý.

Với cả ko thể nói là nếu anh Sâm chuyển công tác rồi có 1 người khác quan tâm DH hơn là chị sẽ đổ ngay được. Hehe. Vì anh Sâm cho chị 1 lời hứa, 1 niềm tin rồi nên chị sẽ ko vì sự vắng mặt của anh mà rung rinh với người khác. Còn TT thì đã cho DH cái gì ngoài sự đau lòng? :((

Thôi nói thế thôi giờ ngồi hóng quyển hạ đây huhu ko biết là có hóng đến lúc ý đc ko :((( nghe đồn là 2017 mới có đấy có khi lúc đấy mình còn chả nhớ đc TT, LTS với DH là ai ý :)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

277#
Đăng lúc 14-9-2013 23:22:11 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng yêu thích Cố Mạn, thích " Bên nhau trọn đời", thích Hà Dĩ Thâm, thích kiểu ngược tâm rồi HE. Đã bao lần nhăm nhe đứng ở mép hố định nhảy vào nhưng lại thấy con đường đến chữ "hoàn" nó còn xa quá vì bên Trung Quốc mới xuất bản quyển thượng, thế có nghĩa còn quyển hạ chưa có thông tin gì... Lại đọc được những ý kiến có tới 2 nam chưa phân rõ chính phụ là mình đầu hàng luôn tại chỗ. Lướt qua chương 40 một đoạn thì đúng đoạn tình tứ của nữ chính và Lâm Tự Sâm nên quyết định nếu kết thúc nam chính là Lâm Tự Sâm mình sẽ mua sách về đọc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

278#
Đăng lúc 17-9-2013 23:33:44 | Chỉ xem của tác giả
Thích nhất là Bách Việt xuất bản sách của Chị Mạn (cả với mẹ Khê nữa)
Cơ mà, mãi đến 2014 cơ á????? thành Kirin rồi
thôi thì đằng nào cũng mất công chờ, chờ đến khi nào BV xuất bản luôn cả 2 cuốn lúc ấy mới đọc 1 thể cho đỡ "Tự ngược"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

279#
Đăng lúc 28-9-2013 04:53:43 | Chỉ xem của tác giả
Đây là 1 quyển truyện kì lạ mà mình ko biết ủng hộ cho ai @@
Trang Tự, nếu như anh quyết đoán 1 chút chắc chắn DH sẽ ko buồn như v. Ko nói về gia cảnh, chỉ nói về tính cách, người như vậy chỉ làm khổ DH mà thôi. Nhưng anh và DH là một mối tình đẹp, và day dứt. Chta, người đọc, luôn muốn xem nhưng hiểu lầm đủ kiểu để rồi đc giải toả và có HE. Nhưng mình ko thấy hai người họ là hiểu lầm, tất cả chỉ vì TT, tính cách của anh. Ng con gái nào thix anh thật khổ, bởi vì anh ko đáp trả, cũng ko từ chối thẳng thừng, mà cứ dây dưa.
Còn LTS, câu nào của anh cũng rất bá đạo, hai người sống với nhau nhất định sẽ rất vui đọc mà cứ thốt lên cute quá điii. Nếu như TT giống Dĩ Thâm, thì anh giống Tiêu Nại. Nhưng mà, từ đầu đến h, chỉ có anh đơn phương thôi. DH ko phải thương hại anh, thì cũng là mượn anh để quên đi mối tình đầu.
Vậy là...còn 1 cuốn nữa, dài cổ chờ đợi đâyyyy. Sao mà nghi lúc đọc tập 2 quên hết tên nv tập 1 =______=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

280#
Đăng lúc 22-10-2013 12:10:25 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là hai kẻ ngốc.
Một kẻ chỉ biết lặng lẽ ám muội, một kẻ chỉ biết thành thật với cái mình thấy.
Một kẻ luôn nói yêu, một kẻ luôn suy nghĩ để nói yêu.
Hai kẻ ngốc một ngày nào đó lại vô tình đi lướt qua nhau quá xa để rồi không thể quay lại nữa.
Tình yêu vậy là vụt mất.
Trang Tự đồ ngốcsao mà anh lại để mất tình yêu.{:430:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách