Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: trangsjk
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Nắng Gắt | Cố Mạn : Bách Việt Books đã mua bản quyền tại Việt Nam

[Lấy địa chỉ]
261#
Đăng lúc 2-9-2013 23:07:41 | Chỉ xem của tác giả
kimmy_kimmy999 gửi lúc 2-9-2013 12:49
Mình là fan của TRANG TỰ ngay từ những chương đầu. Đọc xong quyển này muốn xé sách, ...

ôi, bình tĩnh bạn ơi, còn quyển hạ mà, với lại cũng còn nhiều vấn đề chưa được giải quyết lắm, hãy kiên nhẫn vào

Với mình, mình chỉ mong TT xuất hiện thật nhiều cho thỏa lòng thôi, anh có đc DH hay ko cũng ko quan trọng

lắm...^^, nột tâm của anh mới là cái đáng chú ý nhất, mình chỉ mong ng đọc hiểu anh hơn, và đừng quá gay gắt

về ảnh cũng như sẽ ko thương hại anh vì nhà anh nghèo...bla..blaNói chùng là cứ đợi xem sao, hi vọng anh

TT sẽ có cái kết đẹp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

262#
Đăng lúc 3-9-2013 14:29:50 | Chỉ xem của tác giả
Mình là fan của TRANG TỰ ngay từ những chương đầu. Đọc xong quyển này muốn xé sách, ...
Vậy chuyện này viết chỉ nhằm mục đích thể hiện tình yêu chỉ dành cho kẻ có tiền biết chiều chuộng, kẻ nào ở gần bên cạnh đối phương là người có lợi thế nhất sao

Không phải đâu nhé

1. Anh Sâm biết Dưa Hấu chuyển đến CN nên cố tình đến để gặp/ở gần
2. Anh Sâm tán là tán đồn có địch đấy.

Dưa Hấu ko hề thấy bắt mắt khi thấy anh Sâm có tiền, vì đơn giản là tiền thì nhà DH ko thiếu.
Mà cái thiếu ở đây là thiếu một lời nói của Trang Tự. Lời nói đó khi nào? Khi DH bị cả bọn công kích vì ko nhắn tin cho Diệp Dung về chuyện đi phỏng vấn, Trang Tự không hề nói một lời, thậm chí là nói vu vơ đỡ đạn hộ DH một chút.

Trang Tự lúc nào cũng đi cùng Diệp Dung, lẽ ra ko yêu (mà đã yêu người khác) thì ko nên sánh đôi nhiều thế, nhất là lúc biết người ta cũng có ý với mình.

Đọc về tình cảm của DH với TT thấy ngột ngạt vì hiểu lầm nhiều quá, thấy quặn tim như khi mình yêu ai đó mà ko biết phải làm thế nào.

Còn với anh Sâm thì nó nhẹ nhàng, dịu dàng như làn nước, từ từ đến.
Có thể vẫn chưa quên Trang Tự
Nhưng tự cuộc sống mang đến cái "duyên"
DH và TT hiểu lầm nhau nhiều thế là vì thiếu "duyên", hoặc có "duyên" nhưng không có "nợ"
Vậy thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

263#
Đăng lúc 3-9-2013 15:43:37 | Chỉ xem của tác giả
Hoàn quyển thượng rồi
Những cố gắng mà a Lâm bỏ ra cho Dưa hấu
Yêu ngay từ lần đầu gặp mặt, yêu trong lúc c Dưa còn không biết rằng chính mình gián tiếp làm a fải bỏ niềm đam mê của mình
Luôn mong muốn 2 ng có 1 cái kết tốt đẹp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

264#
Đăng lúc 3-9-2013 18:45:23 | Chỉ xem của tác giả
bạn nào cũng nói ủng hộ Trang Tự vì Lâm Tự Sâm là con cháu thế gia, kẻ có tiền
Nhưng mình hỏi thử nhé: LST có bao nhiêu tiền Cố Mạn có nói ko?
Lâm Tự Sâm cần tiền hay cần giấc mơ làm bác sĩ? Nếu TT có thể sống cả đời đeo đuổi nghề nghiệp, tỏa sáng với tài năng của mình thì LTS có thể có điều đó ko? tiền có mua được ước mơ trở thành BS của anh ấy ko? khi buồn chán, tuyệt vọng, tiền có làm anh ấy bớt đau khổ???
Nếu bảo LTS tuy mất giấc mơ nhưng có nhiều tiền hóa ra nhân vật thật trần tục, thật giống ngoài đời, mà đã tư duy trần tục giống ngoài đời thế, thì ngoài đời hầu hết là chọn LTS
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

265#
Đăng lúc 4-9-2013 02:57:40 | Chỉ xem của tác giả
sao mình thấy khả năng anh Sâm là n9 cao quá nhỉ, 2ng cũng trở thành người iu luôn rồi mà hổng lẻ sau này DH nói chia tay a Sâm sao
2 anh đều tuyệt như nhau bỏ anh nào cũng tiếc aaaa

ban đầu mih cũng ủng hộ TT lắm nhưng bi jo sao thấy a Sâm xứng đáng được ty của DH hơn, dù sao TT cũng bỏ lỡ rùi thì cho a lên đường luôn đi mắc công tội a Sâm fan anh Trang chắc ném đá mih mất

mà cũng tại chị Mạn dìm hàng TT quá cỡ rồi, cuốn 1 đã ít xuất hiện lại ko cho nói câu nào cho ra hồn cả làm nhiu đọc giả cũng uất ức theo anh. nội tâm của TT cũng làm mih thấy khó hiểu quá sao anh yêu mà im lặng hoài vậy, trước đây anh ko thik DH lúc cô theo đuổi anh thì ko nói đi sao lúc thik rùi cũng im re vậy, vì hoàn cảnh gia đình ư? mih là chấm điểm trừ cho anh nếu mà vì lý do này đấy anh iu mà ko bit nắm bắt cơ hội gì cả, anh tưởng DH nghe hiểu được mấy từ bóng gió của anh sao? gì mà hứa rồi ko giữ lời. trời ạh anh là con trai mà sao toàn đi làm khó con gái nhà ngta vậy chứ.

PS: thấy nhiu bạn ủng hộ TT vì a Sâm là con nhà thế gia mih thấy càng tội a Sâm, sao lại vậy, a Sâm iu rất xứng đáng mà, vấn đề tiền bạc mà trở thành nút thắt trong truyện này thì thật là làm giảm giá trị của nó quá đi mất.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

266#
Đăng lúc 4-9-2013 18:59:16 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong rồi, đau lòng quá đi mất thôi. Truyện của Rùa Mạn là chờ lâu lắm lắm đây, cuốn nào viết cũng mất vài năm. Đọc xong chắc mình cũng thành hươu cao cổ mất tiêu rồi. {:402:}

Truyện này mình thích cả 2 anh. Hic. Mình cảm thấy Trang Tự có 1 chút thâm tình giống Dĩ Thâm, lời ít ý nhiều. Lúc anh nói chuyện với Hi Quang trong lễ cưới, giọng điệu của anh chua xót y như lúc Dĩ Thâm gặp lại Mặc Sênh sau 7 năm mà biết cô ấy đã có chồng rồi. Còn Lâm Tự Sâm lại có chút "hào quang" của Tiêu Nại, khiến ngta cảm thấy ấm áp. Nói chung người 9 người 10, chả biết chọn ai. TT___________TT

Nhưng có lẽ mình nghiêng 1 chút về phía Trang Tự. Mình cảm thấy anh này còn nhiều tiềm lực ấn chứa chưa bộc lộ, quyển 2 sẽ diễn hết mình đây. Mình cũng cảm thấy anh ấy và Hi Quang sẽ thành đôi. Ôi dà, nữ chính của chị Rùa nhất kiến chung tình mà, dù thế nào cũng không thể quên người đầu tiên đâu. Nhưng chị đã có chút tình cảm với Sâm ca rồi, sau này gặp lại Trang Tự, thế nào chị cũng bị giằng xé tình cảm giữa 2 ng cho xem. Chị Rùa đã bắt đầu đào sâu mấy tình tiết ngược tâm rồi, không còn nhiều ngọt ngào như mấy bộ trước nữa.

Thật sự đọc truyện của Cố Mạn rất yên tâm, vì chị viết vô cùng cẩn thận, vô cùng nhập tâm, chuyển tải hết dc tình cảm của bản thân vào nhân vật, rồi từ nhân vật đến người đọc. Nhưng cũng "buồn hận thương đan xen", vì quá cẩn thận nên chờ truyện của chị rất mệt, chị còn ôm vài ba bộ 1 lúc. Huhu. TT__________TT

P.s: Đọc truyện này làm sống lại cảm giác lúc đọc "Bên nhau trọn đời", vừa chua xót, vừa hạnh phúc. Hi vọng Trang Tự và Hi Quang mau nhận ra tình cảm của mình. À không, hi vọng chị Rùa đẩy nhanh tiến độ, ý tưởng dồi dào, đừng tịt ngòi giữa chừng làm mình ôm trái tim đau khổ sống mỗi ngày. {:402:}

P.s 2: Bạn chủ thread update chương truyện ra trang đầu dc không bạn? Lội từng page đọc thật quá vất vả mà. ^^~

P.s 3: Dạo này mình nhảy nhiều hố chưa hoàn thế nhỉ? Đau khổ nhất là đọc truyện chưa hoàn, chờ truyện mỗi ngày. Hức hức.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

267#
Đăng lúc 4-9-2013 19:06:21 | Chỉ xem của tác giả

Bình tĩnh đi bạn ơi. Gì đến mức tẩy chay Cố Mạn thế? Tác giả viết gì cũng đều có dụng ý của riêng mình, nếu bạn muốn tẩy chay, muốn xé sách, ai oán thì đợi đến khi truyện hoàn rồi hãy đưa ra lời nhận xét tổng quát của bản thân. Còn hiện tại, truyện vẫn chưa đến đâu, còn nhiều vấn đề gút mắc chưa gỡ, còn nhiều mặt ẩn của nhân vật chưa được bộc lộ, không nên trách tác giả, vì chúng ta không phải người định ra kịch bản, chỉ là người thưởng thức thôi. ^^

Cố Mạn viết truyện rất tỉ mỉ, mình tin chị ấy sẽ từng bước giải quyết mọi vấn đề, tất nhiên cũng sẽ có người thích, người không, nhưng mọi chuyện đợi kết rồi màn mới hạ. Bây giờ bạn tẩy chay e hơi sớm, bạn không muốn biết thế giới nội tâm của Trang Tự sao? Anh ấy yêu chị lúc nào, yêu bao nhiêu, bao giờ 2 ng nhận ra tình cảm của nhau, anh sẽ buông tay hay nắm đến cùng? Hạ hồi phân giải bạn nhé. ^^

Mình rất yêu thích Cố Mạn, mình hi vọng bạn cũng tin tưởng tác giả như mình. ^_^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

268#
Đăng lúc 6-9-2013 00:07:45 | Chỉ xem của tác giả
Mình chẳng mấy khi cmt, nhưng thấy các bạn tranh cãi về nam 9' nhiều quá mình cũng hoang mang.

Đầu tiên, mình nói luôn, mình là fan của Sâm ca, và mình rất buồn khi đọc hết 40 chương mà ko thấy đoạn văn án đâu cả, cái đoạn "nhiều hơn yêu 1 chút, với anh, đó chính là em".
Mình hoang mang quá{:152:}, chắc nó ở quyển hạ mất rồi{:140:}. Nếu vậy khả năng cao lão Trang là nam 9. Và mình ko thích điều này{:140:}.
Mình ko thích, ko ưng, ko vui. Huhu

Mình yêu CM, tin CM, mong chờ CM, ủng hộ CM. Nhưng mình cũng yêu anh Sâm, ủng hộ anh Sâm. Mình ko thích cách yêu của lão Trang. Và nếu DH và TT là 1 đôi thì đây đúng là tiểu thuyết, 100% tiểu thuyết!

Một người ko tự tin yêu, ko sẵn sàng cho đi, ko rõ ràng khi yêu nhưng lại luôn bắt ng khác phải hứa, phải hiểu, phải chờ, phải luôn sẵn sàng đón nhận. Cuộc sống chẳng cho ai 2 lần lựa chọn, tình yêu lại càng ko.
Vì thế DH cứ hạnh phúc "tắm vòi hoa sen" đi. Như vậy là mình ưng nhất! <3
Cuối cùng, cảm ơn và yêu Rùa nhiều. Dù cái kết có thế nào cũng ss đón nhận{:138:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

269#
Đăng lúc 6-9-2013 20:00:07 | Chỉ xem của tác giả
Mình là fan của anh Tự. Lúc trước mình lúc nào cũng hi vọng Dưa Hấu đến với anh tự hết. Đoạn nào nói về anh mình cũng xúc động và đau lòng cho 1 chàng trai không dám yêu vì anh có nhiều cái phải lo nghĩ. Anh như 1 phiên bản của Trần Hiếu Chính vậy nhưng anh Tự còn đáng thương hơn nữa anh chưa từng có được một tình yêu công khai. Anh chỉ biết giấu tình cảm của mình ôm lấy niềm hi vọng quả nho to sẽ trở về, cất giữ và coi trọng từng lời nói của DH.
Nhưng cuối tập 1 chị Rùa cho DH về với anh Sâm chúng ta có thể trách DH k0??? Làm sao mà trách được mối tình đầu kia cô không nhìn thấy tương lai, khi bên cô có 1 người đàn ông tốt bên cạnh " anh luôn vì em mà đến" cơ chứ. DH cảm động bởi anh Sâm, tôi cũng vậy. Mình nghĩ DH cũng có tình cảm với anh Sâm đấy thôi. Cô có thể để ý quan tâm anh có thể tự hào vì anh. Nếu tình cảm vẫn cứ tiếp tục thế này nếu chị Rùa mà cho Dh về với Trang tự thì mình sẽ hận chết mất thôi. Vì mình nghĩ rằng DH đã là người đưa cánh tay mình ra trước anh Sâm. Cô phải có trách nhiệm với sự lựa chọn của mình. Mình rất thích những người yêu những gi` mình có ở hiện tại. Chứ có những người lúc nào cũng nghĩ về quá khứ rồi lúc mất đi những cái ở hiện tại rồi mới biết quý trọng. Nên mặc dù thích anh tự nhưng mình không hi vọng DH bỏ anh Sâm để đến với anh tự. Có lẽ sẽ có 1 kết thúc khác hạnh phúc với anh Tự nhưng không phải là DH sẽ đến với anh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

270#
Đăng lúc 7-9-2013 00:20:05 | Chỉ xem của tác giả
Đang định đọc truyện nhưng thấy các bạn kêu ca nhiều quá, không biết ai là nam chính ai là nam phụ {:289:}.
Nhưng liếc sơ qua thì mình thích anh Sâm hơn, mình thích kiểu dịu dàng, che chở như thế {:295:}. Còn tình cảm của Trang Tự thì thấy nó hơi mệt .
Đành chờ truyện hoàn rồi đọc vậy. Nhưng 1 vote cho anh Sâm

Bình luận

qua e cũng ưng anh Sâm hơn dù chưa đọc nhưng thíc cái kiểu a Sâm hơn hehe  Đăng lúc 4-7-2014 03:53 PM
uầy ss giống em thế, em định đọc nè mà á thấy bàn luận nhiều về nam 9 quá mà còn 1 quyển nữa chưa hoàn nên đợi hết r mua đọc 1 thể luông em vừa ms lướt   Đăng lúc 4-7-2014 03:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách