Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: trangsjk
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Nắng Gắt | Cố Mạn : Bách Việt Books đã mua bản quyền tại Việt Nam

[Lấy địa chỉ]
221#
Đăng lúc 6-8-2013 09:18:41 | Chỉ xem của tác giả
Mình xin mạn phép đoán một chút, đoạn spoil này của chị Rùa ở trong phần đầu quyển hạ vì theo như chị Rùa nói quyển hạ chủ yếu nói về anh Tự và Dưa Hấu. Mình không chắc kết cục sẽ như thế nào vidf chị Rùa nói không phải là viết để ai về với ai mà là viết về diễn biến của một mối tình. Đương nhiên mình hi vọng là anh Tự với Dưa hấu là một đôi vì mình là fan của anh Tự . Nhưng cũng không biết chị Rùa định viết thế nào, biết đâu cả anh Sâm lẫn anh Tự không ai theo đuổi được Dưa hấu thì sao{:404:}? dù là kết cục như thế nào thì mình vẫn mong được đọc kết thúc của câu chuyện. Mình biết một số bạn là fan của anh Sâm thấy hụt hẫng không muốn đọc tiếp. Nhưng như vậy thì đáng tiếc lắm đó mọi người. Ai chẳng muốn một câu chuyện có cái kết theo ý mình nhưng mình phải tôn trọng ý tưởng và công sức của tác giả chứ. Không phải là mình muốn lên mặt vì biết anh Tự là nam chính đâu, chẳng qua mình thấy tiếc nếu như đọc truyện lại chỉ đọc một nửa vậy. Bạn có thể viết cái kết theo ý mình ngay sau khi đọc xong truyện mà.Mình thì không có tài văn chương nên chỉ biết đọc thôi . Nếu không thì khi truyện kết thúc, bạn chủ thớt có thể đề nghị một cuộc tranh tài nho nhỏ cho các bạn có tài viết văn và hâm mộ nhân vật viết cái kết theo ý mình. Tại mình thấy có một số tác phẩm vì độc giả không thích cái kết của tác giả nên đã viết phần kết theo ý mình.Mong mọi người đã sụp hố này rồi thì đừng bỏ dở hãy cố gắng đi đến cuối.
Xin lỗi vì mình lảm nhảm hơi nhiều. Cám ơn nàng trangsjk đã mang truyện về đây, cám ơn nàng sahara đã dịch truyện. Yêu hai nàng nhiều {:444:}.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

222#
Đăng lúc 6-8-2013 14:23:21 | Chỉ xem của tác giả
haizz, lớ ngớ thế nào lại nhảy hố chưa hoàn, lại còn k bít chờ đến bao giờ mới được đọc chương mới và chờ bao lâu thì truyện mới hoàn

So sánh giữa TT với LTS, mình k thích cách yêu của TT, nhưng do TT xuất hiện trước nên mình mặc định zai này là nam chính nên dành nhiều tình cảm cho zai, thêm nữa là mình rất thích kiểu thư sinh, hơi lạnh lùng 1 tí, cho nên mình khó mà bỏ hết tình cảm dành cho zai được ^^ còn LTS, cũng như mọi người, mình đã bị a mê hoặc, nhưng cũng chỉ là mê hoặc mà thôi, giống như 1 kiểu yêu thích rất k giống là tình yêu nói chung chưa có zai nào thuyết phục đc mình hết, nhưng truyện còn dài, 2 zai cứ từ từ mà thể hiện, cổ mình ngắn, có dài ra thêm 1 chút cũng đc

sau khi đọc 1 loạt các com ở trên, mình thấy mình nên bình tĩnh chờ đợi và trong lúc chờ đợi thì đọc các truyện khác, chứ nếu k kiềm chế đc lại nghĩ, lại phân tích, lại tự hỏi thì... {:139:} mình chỉ muốn hỏi rốt cuộc truyện có bao nhiêu chương, có bạn nào biết k?

p/s: cuối cùng vẫn là k kiềm chế đc com @@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

223#
Đăng lúc 8-8-2013 11:51:21 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này bao giờ xuất bản vậy bạn ơi, mình rất thích tác phẩm của Cố Mạn viết theo phong cách này, nam chính rất có chí vươn lên và không ngừng yêu nữ chính cho dù tiểu tam chống phá không ngừng.
Mong truyện này lắm lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

224#
Đăng lúc 8-8-2013 21:54:30 | Chỉ xem của tác giả
vậy là anh Trang Tự vẫn là nam chính? không biết vì lí do gì lại mến anh Tự đến vậy, xin lỗi Lâm huynh nhá^^. có lẽ vì thấy tình yêu của 2 người TrangTự và Dưa Hấu tỷ quá khó khăn, nhiều trắc trở và hình như cũng thiếu chút " nhân duyên". giờ thấy vậy có lẽ là nếu đến quá sớm sợ là chưa đủ và giờ là lúc họ thực sự đủ bản lĩnh để nói lời yêu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

225#
Đăng lúc 8-8-2013 23:02:03 | Chỉ xem của tác giả
có nghe nói nhiều về truyện này
nhưng dạo này bận nhiều việc với lại ôm mấy hố tiếng trung.
không co thời gian mất rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

226#
Đăng lúc 9-8-2013 00:42:58 | Chỉ xem của tác giả
Tại sao mọi người lại cứ nghĩ rằng DH nhất quyết chọn TT nhỉ??!! Mình thì mình nghĩ đến cái hướng tiếp theo như chuyện tình của Mộc Nam và Lục Hựu Hựu trong Ốc Sên Chạy của chị Linh cơ...Mọi người xem có giống ko??cái cách yêu của hai  nữ chính ấy : không nhận lời người sau chỉ vì tạm thời chưa thể bỏ hẳn hình bóng cũ, chỉ là chưa thôi, chứ ko phải là ko thể,...và xem, anh Lục Song đã thu được kết quả ra sao!!hihi, hạnh phúc không tả nổi..Còn nữa, cái cách bình thản tiếp nhận và yên lặng an ủi  và che chở DH của anh Sâm cũng ko khác gì anh Song là mấy, lại còn cái quan trọng hơn, là thái độ và tình cảm của DH, mọi người ko thấy là đã thay đổi rất rất nhiều, theo hướng về anh Sâm rôi sao??/ Đã là tình đầu, lại còn dang dở thì bao giờ chẳng đẹp, lại với người như thế nữa, khó quên là tất nhiên, nhưng Nam Nam còn yêu Hứa Chi Hằng tới 10 năm mà vẫn có thể toàn tâm toàn ý với anh Song, thì sao chúng ta lại không thể hi vọng với chuyện của anh Sâm nhỉ???..Các bạn cứ xem, có chuyển biến rõ ràng ở DH rồi đấy..hihiih..
  P/s 1 : thực ra mình là fan của anh Lâm..hihihi
  P/s 2 : Liệu chị Rùa nhà mình có vì ko thích đụng hàng vs chị Linh mà ko cho kết theo hướng đó ko nhỉ??? hixhix
  P/s 3 : Thật sự là mình đang rất lo lắng..huhuhu...Mong là được toại nguyện..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

227#
 Tác giả| Đăng lúc 16-8-2013 20:08:55 | Chỉ xem của tác giả
THÔNG TIN MỚI VỀ XUẤT BẢN "NẮNG GẮT" TẠI TRUNG QUỐC

Nguồn : Sahara

Theo thông tin mình tìm hiểu được thì Nắng gắt đã in xong và xuất kho, ngày ra mắt chắc chỉ trong vòng 1,2 hôm nữa. Đây là đoạn trích trong bức ảnh được chụp một trang sách được đăng trên trang cá nhân của Cố Mạn:

“Lâm Tự Sâm, em phát hiện tên của anh có rất nhiều chữ “mộc”, chẳng lẽ ngũ hành của anh thiếu “mộc”?

Một lát sau tôi nhận được tin trả lời.

“Mộc nhiều, chỉ vì thiếu ánh mặt trời.”

Tôi khom người, nghĩ một chút rồi hỏi: “Nhiều mộc như thế, ánh dương vừa xuất hiện thì không thể chiếu sáng đủ được..”

Hi Quang, vốn dĩ là ánh ban mai mà, nhất định là ánh sáng rất yếu.

Lần này không nhận được hồi đáp ngay, tôi đợi một lúc, tìm chuyện này chuyện nọ kiếm cớ để chạy tới phòng làm việc của họ. Qua lớp cửa kính, thấy anh đang bàn bạc công việc với khách hàng, tôi yên tâm quay lại bàn làm việc, vùi đầu vào làm việc. Chẳng hiểu sao lại vô thức cầm vào di động, mở hộp thư đến. Quả nhiên thấy tin nhắn của anh đã tới tự bao giờ.

Tôi mở ra, anh nói: “Anh chờ em mang ánh nắng rực rỡ đến bên anh.”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

228#
Đăng lúc 21-8-2013 15:02:51 | Chỉ xem của tác giả
Tóm lại là đọc đến chap này mình chỉ mong chàng nam chính là Lâm Tự Sâm, như thế mới có nhiều kịch tính, Nếu nam chính là Trang Tự tuy cũng không hề tồi chút nào, nhưng về cơ bản sẽ không có những pha "đầu rơi máu chảy" ngoài thi thoảng có mấy lời vô tình. Còn phải hành động như anh Sâm mới gọi là tuyệt cú mèo.
chà chà, mặc dù hôm nay mình mới đọc:))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

229#
Đăng lúc 21-8-2013 16:57:36 | Chỉ xem của tác giả
Ối ối, tình hình là anh Trang tự sắp nhảy vào rồi, bạn Dưa Hấu của chúng ta đang vui vẻ lại chuẩn bị "sầu não" rồi đây,
Haizz, mà sao cái bà cô Dung Dung lại nói Dưa Hấu đi du học, có lẽ là để Trang Tự quên cô ý chăng.
Ối thôi không đoán mò nữa. :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

230#
Đăng lúc 21-8-2013 17:16:52 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, anh xuất hiện rồi "Trang Tự" ơi
Sẽ là thế nào nhỉ? khi anh Lâm lái xe đến sẽ thấy gì đây?

P/S: mình thấy các bạn cứ kêu anh Lâm vô sỉ cơ mà chắc bị miễn dịch nhiều truyện ngược rồi nên cũng thấy thương anh, đang nghĩ có phải vụ tai nạn khiến anh không làm bác sĩ ngoại khoa nữa phải chăng liên quan đến nữ chính của chúng ta.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách