Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: trangsjk
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Nắng Gắt | Cố Mạn : Bách Việt Books đã mua bản quyền tại Việt Nam

[Lấy địa chỉ]
211#
Đăng lúc 24-7-2013 13:32:38 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Ko còn gì ngoài 2 chữ THẤT VỌNG, phải nói là ko nói nên lời luôn, muốn khóc và khóc thật rồi đây
Xin lỗi tác giả, editor, nàng trangsjk và tất cả các fan của anh Trang nhưng mình ko thể ủng hôj truyện đc nữa. Tính mình nó bướng bỉnh với cố chấp thế đấy. Đã thích ai chọn ai là nam chính rồi thì sẽ ko thể chấp nhận 1 cái kết khac, cái kết mà Dưa Hấu và anh Lâm sẽ có HE. Tự chui vào vỏ ốc tưởng tượng lên cái kết của anh chị đây.
P/s: chúc nhà nàng luôn đông khách, ta đợi nàng bên hố chiến hoả đây trangsjk ah

Bình luận

ava giống Chung ca của tớ thía???  Đăng lúc 3-8-2013 10:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

212#
 Tác giả| Đăng lúc 24-7-2013 14:01:29 | Chỉ xem của tác giả
tamthau gửi lúc 24-7-2013 13:32
Ko còn gì ngoài 2 chữ THẤT VỌNG, phải nói là ko nói nên lời luôn, muốn khóc và khóc ...

Ta hiểu nàng mà, nếu đổi lại là ta, chắc ta cũng sẽ không thể ủng hộ truyện nữa
Haiz! Đừng buồn quá nhé nàng
Chắc truyện cũng sẽ sớm đc xuất bản ở Việt Nam
Đến lúc đó, nàng hãy ủng hộ nhé
Ta tin ở quyển 2, Cố Mạn sẽ để anh Trang xứng đáng với vai trò của mình
Chiến Hoả sẽ sớm trở lại.hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

213#
Đăng lúc 25-7-2013 10:29:02 | Chỉ xem của tác giả
hu hu anh Lâm bị từ chối rồi, đau long quá a đã thế còn phải tỏ ra rất chi là tự nhiên để DH không quá ngại nữa chứ. thương anh Lâm quá đi, cơ mà tại sao anh không được là nam chính cơ chứ. không chịu đâu hjchjc nhưng cho zù thế nào ta cũng luôn yêu mến anh Lâm.. anh Lâm no1, rất man
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

214#
Đăng lúc 25-7-2013 19:10:31 | Chỉ xem của tác giả
mayanoilam gửi lúc 20-7-2013 22:43
ta đã trở lại, ta hú ta hét a, yêu Mạn Rùa lắm lắm luôn, ta đã nói với chúng bạn n ...

đúng đúng, ta cũng vậy, bắt tay, bắt tay đồng chí a, chúng ta cùng chí hướng ^^
nhưng ta nhận thấy 1 điều, Lâm Tự Sâm có nét rất giống với Lâm Tĩnh trong " Anh có thích nước Mĩ không?" của Tân Di Ổ nha nha, chắc có lẽ là anh em họ (cùng họ Lâm mà, hi hi). đứa bạn ta nó không ghét Trang Tự nhưng mà nó thik nam chính là anh Sâm hơn, còn ta thì ngược lại, i hi, thực ra khi đọc văn án ta đã nghĩ ngay Trang Tự là nam chính, bắt tay phát nữa
{:290:}{:290:}{:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

215#
Đăng lúc 25-7-2013 23:21:16 | Chỉ xem của tác giả
kiểu gì thì mình vẫn thích anh TT hú hú{:291:}
mà anh mau mau mà cướp chị dưa hấu về đi nếu không là k kịp đâu với lại đừng chơi trò mèo vờn chuột thế nữa . cơ mà anh sâm cũng được chứ, cơ bản là chị dưa hấu nhà ta có thay đổi k thôi.còn cái con mụ dung dung kia nữa, bà nó chứ đúng là mặt dày không biết xấu hổ, khi nghi ngờ chị DH thì làm loạn cả lên nào là nói chị DH ganh tị, ghớm đừng nói chị DH chứ bà đây cũng không thèm. càng nói càng bực mình. {:430:} thôi thì hóng truyện tiếp vậy
p/s: hóng truyện mỏi cả cổ rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

216#
Đăng lúc 26-7-2013 14:41:29 | Chỉ xem của tác giả
Trước mắt thì mình thấy mọi chuyện vẫn chưa đâu vào đâu cả. Mình thấy chị Rùa viết như thế này cũng là công bằng cho 2 anh nam rồi. Quyển thượng thì ngược anh TT, tập trung vào DH và LTS. Quyển hạ thì viết nhiều về anh TT hơn.

Với lại chị Rùa vẫn còn đang viết, vẫn chưa biết quyết định như thế nào. Mà dù cái kết như thế nào đi nữa thì đó cũng là quyết định của DH, mình nghĩ sẽ không tệ đến mức không chấp nhận được. Như mẹ Phỉ từng nói, mẹ để cho nhân vật của mình tự quyết định tương lai, mẹ không cách nào xen vào được, chỉ đóng vai người kể chuyện thôi.

Anh LTS đúng thực là một nam chính điển hình và hiện tại nhiều người vẫn còn thành kiến với TT nhưng theo mình thì câu chuyện còn dài, còn hẳn cả một quyển hạ nữa, trừ chị R ra thì chẳng ai biết được từ đây đến khi ấy, tình huống sẽ phát triển ra sao.

Về vấn đề nam chính, không phải mọi truyện nữ chính đều kết HE với nam chính cả, như Bí mật bị thời gian vùi lấp chẳng hạn =.=, có thể chị R cũng sẽ đi theo hướng như thế nhưng mà cũng chưa dám chắc, chẳng may chị lại chuộng kết HE với tình yêu đầu thì sao.

Vậy nên theo mình mọi người đừng vì những lí do này kia mà bỏ mất một tác phẩm hay như thế này, mình rất thích phong cách truyện như bây giờ của chị R, theo mình thì hay hơn hồi Sam Sam nhiều =.=, với lại chờ lâu như thế, không đọc thì phí quá :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

217#
Đăng lúc 2-8-2013 20:43:56 | Chỉ xem của tác giả
trangsjk gửi lúc 10-7-2013 17:22
[Nắng Gắt] : CHƯƠNG 32

Tác giả : Cố Mạn

Đọc xong 33 chương tự dưng cảm thấy mâu thuẫn quá bạn trangsjk ợ... trong lòng có sự giằng xé giữa TT và LTS...

LTS và HQ hình như có mối nhân duyên từ trước... từ lúc mà có thể HQ đã không còn nhớ... và cũng hình như cả bố HQ và bố LTS đều hi vọng họ có thể cùng chung mái nhà... LTS cũng là người đàn ông không tồi, nếu không muốn nói anh ấy quá tuyệt, ít ra... anh hiểu người con gái bên cạnh anh đang nghĩ gì qua biểu cảm gương mặt của cô ấy... LTS gần như là sự lựa chọn tốt nhất và cân đối nhất với HQ... nhưng... hình như trái tim HQ không nghĩ thế...

Với TT, mình chỉ không thích cái cách quá thầm lặng trong tình yêu của cậu ấy... dù biết lòng tự trọng rất cần thiết, nhưng đôi khi trong tình yêu nó rất vô nghĩa... còn nếu nói về khoảng cầm thú trong công việc thì TT và LTS không biết ai là cầm thú hơn khi TT chỉ trong vòng nữa năm đã có thể trong môi trường làm việc quốc tế khốc liệt đã từ 1 sinh viên mới ra trường mà được trọng dụng như thế đó là kết quả cho việc cắm đầu làm việc 80h/tuần... Cậu ấy mãi miết làm việc như thế chỉ vì muốn đường hoàng đúng trước HQ và gia đình quá giàu có của cô ấy... Tình yêu của TT là thế nhưng lại vô tình làm trái tim của HQ tổn thương quá nhiều... Đó là điều duy nhất làm mình không thích TT, với mình... yêu ai đó... đồng nghĩa với việc cùng người đó bước trên con đường đầy chông gai của hoa hồng

Mình trước giờ chỉ thích đọc truyện đã hoàn, lúc lọt vào hố này mấy chương đâu quên xem đã hoàn chưa... giờ thì khổ rồi... làm sao còn tâm tư mà làm việc gì nữa... Thương LTS quá, thương cả TT... chắc là HQ sẽ giống Mặc Sênh, không thể quên TT... {:402:}

Cảm ơn bạn trangsjk rất, rất nhiều... cảm ơn sahara... cảm ơn mọi người đã cùng mình sụp hố Nắng gắt^^

Bình luận

ava chuẩn là CHung ca của chúng ta mà :)) kết anh từ KKNYE đó <3  Đăng lúc 4-10-2013 03:16 PM
ss cũng đam đầu vào đây rùi ạ?=))))))))))))  Đăng lúc 28-8-2013 10:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

218#
 Tác giả| Đăng lúc 5-8-2013 19:33:07 | Chỉ xem của tác giả
Update ảnh bìa truyện Nắng Gắt xuất bản tại Trung Quốc

Và một đoạn spoil của chị Rùa

Tôi chạy lên lầu, từ cửa sổ tầng hai nhìn anh ấy. Anh ấy đã rời khỏi tầm nhìn của tôi, bóng dáng chìm trong tán cây, tôi bỗng nhiên không kiềm chế được mà lớn tiếng gọi anh ấy.

"Trang Tự."

Anh ấy dừng chân, quay đầu lại.

Anh ấy đã đứng quá xa rồi, tôi không thấy rõ vẻ mặt anh ấy nữa, cho nên, chắc là anh ấy cũng không thấy rõ tôi đâu.

Vì vậy tôi không hề kiêng kỵ gì để mặc giọt nước mắt rơi xuống, gắng sức vẫy tay về phía anh ấy.

Tạm biệt, Trang Tự!

Tôi còn muốn nói, tôi thích anh chính là thích, nhưng lòng tôi bỗng nhiên như tĩnh lặng xuống.

Biết anh vẫn ở một nơi nào đó là tốt rồi, Trang Tự..

Bình luận

này thì tem ^^  Đăng lúc 5-8-2013 07:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

219#
Đăng lúc 5-8-2013 20:02:09 | Chỉ xem của tác giả
em nhớ anh Lam biến thái, vô sỉ của em quá ss ơi
lúc nghe tin anh Trang Tự mới là nam chính còn anh Lâm của em chỉ là nhân vật làm nền, là chất xúc tác cho tình yêu của Dưa Hấu và Anh Trang Tự mà em buồn quá
còn cái ảnh bìa thì đẹp dã man con ngan luôn
tks ss nhiều ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

220#
Đăng lúc 6-8-2013 08:47:53 | Chỉ xem của tác giả
vô thấy cái xì poi mà mừng quá
Lâu lắm chưa được mò mẫm : (((
Ảnh bìa đẹp Muốn đọc truyện T^T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký