Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: run_man
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Chìm Trong Cuộc Yêu | Thánh Yêu (DROP tạm thời)

[Lấy địa chỉ]
1041#
Đăng lúc 13-6-2013 11:17:59 | Chỉ xem của tác giả
leeballan gửi lúc 13-6-2013 11:03
mình thắc mắc chuyện này nếu như DT bảo CTT là quan trong nhất thì tại sao password là  ...

Aizza, mình cũng chẳng hiểu tại sao DT lại đối xử với ST như vậy {:157:}
DT là DT yêu ST, không phải CTT đâu {:173:}
Có lẽ lúc này DT chưa nhận ra tình cảm của bản thân, cố chấp nghĩ rằng không có ai có thể khiến bản thân yêu thật lòng chăng? {:136:}
Thường mấy soái ca kinh nghiệm giường chiếu thì nhiều mà yêu thì lơ ngơ như bò đeo nơ {:152:}

Bình luận

bởi zị mới có nhiều chuyện để bàn tán đó.hi, không biết kết quả ra sao chứ bây giờ là hồi hộp chờ đợi  Đăng lúc 13-6-2013 11:28 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1042#
Đăng lúc 13-6-2013 12:47:30 | Chỉ xem của tác giả
ST khổ r, mắt mũi lại bị bệnh gì nữa đây
Tôn bẩn thỉu kia nữa, ai cho lấy ngày sinh của ST làm pass hả ?? {:422:} ngược đãi ngta r còn vụng trộm như thế . . . .
Ngược Tôn tơi bời đê
mềnh là mềnh k tin bấy bề kia là của Tôn đâu {:448:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1043#
Đăng lúc 13-6-2013 12:57:19 | Chỉ xem của tác giả
Ta hận, ta hận cái mạng wifi nhà ta quá, đang post comment mới mà lag một cái, bài bình luận ta tốn mất nửa tiếng tâm huyết thế là cứ không cánh mà bay oa oa oa , ui cái số con sâu con bọ của tui, chết đi cho rùi, vậy là phải vật vã ngồi bình luận lại đây, a mún đập đầu dzô gối chết quá hà .
Đọc cháp này thay vì lên án CTT như nhiều bạn, ta lại thấy thương cho cô ấy, không biết sao nữa , có thể ta thông cảm cho cái tính nông nổi và sự ngây ngô chưa hiễu chuyện trong con người cô ấy chăng .
Công nhận Thánh Yêu miêu tả nội tâm dằn vặt của em Cố khá ư là chi tiết đó . Lúc thì thấy em í ganh tị mún lên mẹc với ST, cái này nghĩ lại không trách cô ấy {:283:}. Thử nghĩ xem người mình yêu (tên NTT) lợi dụng mình để cướp người coon gái khác, ai mà không ganh tị, ai mà không hận, nhưng thay vì hận cái tên khìn ấy thì cô nàng lại hận ST mà thui {:276:}. Nhưng qua đây ta mún nói với em CTT rèng em nên cảm thấy may mắn khi không được tên stalker ấy yêu đi, ta nghĩ đó là bất hạnh ấy chứ chằng có sung sướng tẹo nèo đâu hé hé {:261:}. Có lúc em ấy lại tự trách mình, đấu tranh tư tưởng không mún làm hại người khác, qua đó ta cảm thấy em ấy không hề ác tí nào {:428:}, em ấy chỉ là một cô nữ sinh ngây ngô vừa biết yêu, lại bị người ấy đem ra lợi dụng thì ai mà chịu được. Em ấy là con người và trên hết là một người con gái, con gái mà cũng biết ghen tuông, mà khi ghen rùi đâu có khống chế được bản thân , sao mà thấy em ấy đáng thương thế không biết. Nghĩ lại trình của em ấy cũng thua kém mấy pé trung học bên VN mình ấy chứ, mấy em bên này ghét ai là đánh lột đồ quay clip tung lên mạng ôi thui thảm thương người bị hại. Gặp chị ST mà sống bên VN thỉ có khi không dám sống nữa rùi hô hô.
P/s: Cám ơn editor nhá, nghe bạn bận thi mà vẫn  post truyện cho cả nhà làm ta thấy khâm phục quá, mong bạn thi thật tốt. {:290:}{:297:}

Bình luận

Vậy là cô cũng mê phim giống tôi à heee^^  Đăng lúc 15-6-2013 11:52 AM
thì đó hé hé nhờ coi phim thui hô hô  Đăng lúc 14-6-2013 03:23 PM
À thế à hiii hình như tôi cũng biết nói 1 câu xin lỗi- cảm ơn- xin chào của mỗi ngôn ngữ nc đó (xem nhiều phim nc ngoài vào là biết hết à hiiii) ^^  Đăng lúc 14-6-2013 12:01 PM
tui biết tiếng Pháp, tiếng Ý, tiếng Tàu, tiếng Nhật, Hàn đó cô, mỗi thứ biết 1 câu hà  Đăng lúc 14-6-2013 07:37 AM
Sính hàng ngoại ghê á!!!!!!!!!!!! ^^, co còn biết ngôn ngữ nc nào nữa k?  Đăng lúc 13-6-2013 04:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1044#
Đăng lúc 13-6-2013 14:31:42 | Chỉ xem của tác giả

Hôm nay bạn Run nhà ta thi mà vẫn chăm chỉ post chap mới cho cả nhà, cảm động quá đi  thôi.
Mấy hôm nay ngày nào mình cũng nhớ chị Tiêu đáng yêu và anh Tôn lưu manh của nhà ta hết, nhớ lắm- nhớ lắm, hôm nay được gặp lại hai anh, chị ấy vui quá., nhưng mà có lẽ tình hình dạo này không được bình yên rồi, mỗi lần nhìn thấy chị Tiêu đau khổ vì những lời nói của CTT trong thang máy bệnh viện mà mình cũng cảm thấy buồn cho chị ấy, yêu người ta mà vẫn không nhận ra rồi liên tiếp gặp phải những "tình địch" gây nguy hiểm cho mình.. Mà dạo gần đây hình như chứng bệnh về mắt của chị Tiêu lại tái phát rồi, ôi đau lòng quá đi thôi, sao sóng gió này lại chưa qua thì cơn sóng khác lại ập đến thế không biết{:440:}, vì thế mình thù, mình ghét, mình ném đá vào mặt NTT khốn nạn, đốn mạt, là một người đàn ông suốt ngày luôn nói yêu chị Tiêu mà đến cuối cùng hắn ta mang lại cho chị ngoài đau thương ra thử hỏi còn lại thứ gì chứ hừ hừ.{:404:}{:404:}
Mình nghĩ Tiêu Tây cố tình nói những lời đã kích khiến cho chị Tiêu đau lòng nhưng cuối cùng cô ta cũng đâu vui sướng, hạnh phúc gì, cái mà cô ta nhận lấy chỉ có sự mặc cảm, tự ti khi không chồng mà lại có thai, khi dành tình yêu cho một người đàn ông nhưng hắn ta lại đi yêu người con gái khác.{:417:}
Còn anh Tôn lưu manh nhà ta nữa chứ
" Không cần, từ nay về sau tôi ngủ phòng khách, em mang thai tôi không thể ngủ cùng được, muốn mà không ăn được, thật chẳng vui tí nào."
=> Oh my god, anh đúng là một người đàn ông trách nhiệm mà, ngưỡng mộ chết đi được{:443:}{:445:}
" Bây giờ, em là quan trọng nhất."
=> Quan trọng nhất à anh Tôn???????, quan trọng nhất vậy tại sao anh lại k cài mật khẩu là ngày sinh của em TT mà lại đi cài ngày sinh nhật của chị Tiêu nhà ta chứ hừ hừ, anh đúng là lưu manh mà.
Thank bạn Run nhà ta nhiều nha, mà Run ơi trong chap này có nhắc đến ông ba của Tô Ngãi Nhã thì phải, mình thấy bạn ghi là Tô Ngũ nhưng theo như mình nhớ thì ông ta tên là Tô Niên thì phải?.

Bình luận

^_^  Đăng lúc 14-6-2013 05:04 PM
hí hí người đệp :x  Đăng lúc 14-6-2013 04:09 PM
K cô đừng nói thế, tụi mình có hơn nhau bao nhiêu tuổi đâu nào hiii ^^. Sử là môn tôi điên nhất, cứ nhớ ngày tháng năm thì lại quên sự kiện, có khi bị gài bẫy nữa   Đăng lúc 14-6-2013 11:58 AM
Hâm mộ quá, hùi đó tui học khối A, thấy trí nhớ cũng dc, bây giờ so vs lớp trẻ các cô chắc ko bằng rùi, tủi thân  Đăng lúc 14-6-2013 07:50 AM
Tôi học khối c mà cô, mấy nhân vật phụ này còn đỡ chứ mấy cái địa danh- sự kiện ngày tháng năm tôi có khi cứ lộn hết cả lên ấy. >.<  Đăng lúc 13-6-2013 04:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1045#
Đăng lúc 13-6-2013 17:38:51 | Chỉ xem của tác giả
Sao các bạn cứ gọi Duật Tôn là "Tôn bẩn thỉu" nhỉ ???
Mình ko thích điều này. Cứ gọi vầy rồi chả khác gì nữ chính yêu một người đáng khinh, đáng ghê tởm ý
Nam chính trăng hoa vì anh ta là người lắm tiền, "ảnh làm lớn ảnh có quyền"
Nữ chính nếu nói hơi khó nghe thì cũng chỉ là Gái Bao >.<. Người ngoài cuộc cũng nghĩ cô ấy là kẻ "bẩn thỉu" đấy thôi. (Trừ độc giả) Dù Sanh Tiêu là cô gái trong sạch
Đàn ông ai cũng vậy
Dù nói DT "bẩn thỉu" đến mấy thì cuối cùng anh ý cũng là người yêu Sanh Tiêu nhất.
Người ck sau này cũng là anh luôn

Đối với mình Duật Tôn là nhân vật thú vị đấy chứ. Mình thích mấy anh Badboy+ bí hiểm {:422:}

Bình luận

Riêng mình thì mình lại thích gọi anh là Tôn lưu manh heee ^^  Đăng lúc 13-6-2013 06:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1046#
Đăng lúc 13-6-2013 20:39:31 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi, Cố đến Hoàng Duệ Ấn Tượng làm gì ?? Mà khoan !
Cố Cáo mang thai nói cho Sanh Tiêu làm gì khi biết mình cũng tổn thương, mắc cười ghê ! Chỗ này sao thấy. .!
Mà NTT ! Hừ hèn hạ thiệt, có giỏi thì tự đi mà giành ! Gianh được rùi thì sao ? Lại làm ST tổn thương ? Huk đừng mơ, tui là tui rất mún " bay" zô truyện ! HAHA ! Tui sẽ đánh con Cố Cáo ! Sẽ giết giết giết Nghiêm Tró !
Tui còn banh mặt bà Tương Tư, cái tên nói lên tất cả ! Sút ngày tương tư ! Haiz !
Con Cố Cáo đó mà dám gây sự với ST thì ! Trứng, gạch, cà chua, phân bón, đá, tui thủ sẵn màn sau !

Bình luận

Manh động quá ^^  Đăng lúc 13-6-2013 09:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1047#
Đăng lúc 13-6-2013 21:07:44 | Chỉ xem của tác giả
Jin.Dj gửi lúc 13-6-2013 17:38
Sao các bạn cứ gọi Duật Tôn là "Tôn bẩn thỉu" nhỉ ???
Mình ko thích điều này. Cứ g ...

Chào bạn, mình không có ý định com trong này, nhưng vì bạn hỏi:
Sao các bạn cứ gọi Tôn là "Tôn bẩn thỉu" nhỉ????
nên mình mới lên tiếng.

Chả có các bạn nào ở đây đâu bạn à, có mỗi mình và cô ut0211 gọi Tôn là "Tôn bẩn thỉu" thôi. Nên bạn có thể gọi đích danh hai đứa mình nhé :)

Hiện tại, thì đúng là Sanh Tiêu đang nghĩ rằng cô đang
yêu một người đáng khinh, đáng ghê tởm
như bạn nói đấy. Bạn không thấy tất cả những gì Duật Tôn làm sau khi bao nuôi tiểu tam, Sanh Tiêu đều thấy buồn nôn à? Đấy là nói hiện tại nhé, không nói chuyện sau này, vì diễn biến và kết thúc truyện thế nào tớ chưa đọc nên không biết.

Nam chính trăng hoa vì anh ta là người lắm tiền, "ảnh làm lớn ảnh có quyền" =))
Ồ, vậy giờ mình phải nhìn lại thế giới bằng ánh mắt khác rồi. Có lẽ bạn là người có tấm lòng bao dung nhân hậu, nên mới có thể chấp nhận chuyện "trăng hoa" đó. Giả sử sau này, người yêu, hay là chồng bạn có "trăng hoa" ở ngoài, hi vọng bạn cũng sẽ tự an ủi mình rằng "vì ảnh là người có tiền" nhé :)) Còn mình thì xin lỗi, mình không chấp nhận được chuyện người đàn ông của mình BAO NUÔI MỘT CON ĐÀN BÀ KHÁC MÀ LẠI LƯỢN LỜ TRƯỚC MẶT MÌNH. Đây không nói đến tình tiết trong truyện, mình chỉ nói về câu nói của bạn thôi nhé :)

Nữ chính nếu nói hơi khó nghe thì cũng chỉ là Gái Bao
Bạn đọc truyện mà bạn không thấy Sanh Tiêu hoàn toàn là do Duật Tôn ép buộc phải làm thế à? Bạn nói là trừ độc giả đúng không? CÒn những nhân vật trong truyện cũng nghĩ cô ấy là gái bao? Vâng, vì độc giả bọn tớ biết cô ấy chịu đau khổ, uất ức và bị ép buộc làm những việc bản thân không biết. Nhưng cái thời điểm tớ gọi Duật Tôn là "Tôn bẩn thỉu" ý, tớ đâu biết sau này Duật Tôn thế nào? Tớ chỉ biết cái cách hành xử bằng nửa thân dưới như thế rất đáng khinh. Sau này mọi chuyện được làm sáng tỏ thì không nói làm gì nhé :) Còn cái lúc mà tớ gọi Duật Tôn như thế ý, là tớ thấy thế. Tớ gọi thế, xin lỗi chứ bạn thích hay không cũng kệ bạn thôi. Gọi hay không là việc của tớ.

Đàn ông ai cũng vậy
ý của bạn là gì? Đàn ông ai nhìn thấy sắc cũng ham? Xin lỗi chứ, vô số đàn ông tớ từng gặp không thế nhé. Vô số đàn ông trong ngôn tình cũng không thế luôn. Bạn đừng vơ đũa cả nắm. Mà tớ cũng hi vọng sau này bạn giữ nguyên tư tưởng như thế với chồng bạn để gia đình bạn luôn hạnh phúc, nếu đấy là hạnh phúc mà bạn nói :)

Dù nói DT "bẩn thỉu" đến mấy thì cuối cùng anh ý cũng là người yêu ST nhất...
Mình đã nói rồi, tại cái thời điểm mình gọi DT là "bẩn thỉu" mình không biết sau này anh ta hành xửa với tiểu tam thế nào. Còn kết cục thì HE lù lù ngay page 1, ai chả biết cuối cùng nam 9 nữ 9 đến với nhau và hạnh phúc. Nhưng cái thời điểm DT làm vậy, đứng ở góc độ là 1 người phụ nữ, dùng nhân quyền của phụ nữ để nhìn nhận thì mình không chấp nhận được chuyện đó.

Những gì mình muốn nói hết rồi. Có gì không thỏa đáng thì bạn com lên tường nhà mình, mình không muốn tranh luận về vấn đề "TỰ DO NGÔN LUẬN" trong hố này. Và có nói gì liên quan đến mình thì cứ đích danh mình mà nói ra, đừng nói "các bạn" như vậy. Cảm ơn bạn đã đọc :)

Bình luận

cmt dài và hay thế =)) hị hị em đã gặp 2 ss ở 2 nhà :D  Đăng lúc 14-6-2013 04:13 PM
pam
hiếu chiến quá  Đăng lúc 14-6-2013 01:11 PM
=)) cô xuôi xuôi :))  Đăng lúc 14-6-2013 12:06 PM
chính xác tự do ngôn luận  Đăng lúc 14-6-2013 12:01 PM
pam
em này mà tham gia đấu tranh nhân quyền cho chị em chúng ta 8/3/1908 thì phải biết ^^  Đăng lúc 14-6-2013 08:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1048#
Đăng lúc 13-6-2013 21:40:54 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Em Tây này cũng hiểu được chân lý tổn thương người khác cũng như tổn thương chính mình, cứ cù cưa thế này tất cả đều đau khổ, ôi đời là bể khổ...
Giận anh Tôn quá anh chính là ngọn nguồn của mọi đau khổ mà Sanh Tiêu phải chịu đấy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1049#
Đăng lúc 13-6-2013 22:37:43 | Chỉ xem của tác giả
Rồi rồi,coi kìa cái vụ pass piếc là sao đây,thì đó người ta gọi là tình yêu đó tình yêu khiến đôi khi con người ta làm những vc có thể gọi là " người trong cuộc thì hồ đồ- người ngoài cuộc lại tỏ tường {:268:}
dự là yêu hẳn hoi rồi đấy,yêu rồi mà còn khiến nhau khổ như thế thật là làm độc giả tức ói máu à đôi nam nữ kia {:432:}
Số mệnh đã định sẵn 2 người sẽ phải sa vào lưới tình của nhau rồi đấy chứ,thế mà vẫn cứ quẩn quanh ở ngoài lưới còn chưa chịu nhảy vô sao

Nhảy vô lưới thì hú e 1 tiếng nha e đến cổ vũ ! Thanks run_man nha! bạn vất vả rồi{:258:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1050#
Đăng lúc 14-6-2013 09:41:57 | Chỉ xem của tác giả
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách