Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Bí Mật Bị Thời Gian Vùi Lấp | Đồng Hoa

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 3-7-2012 16:19:14 | Chỉ xem của tác giả
ôi, 1 thời mê mẩn Donna Donna,
ngồi tưởng tượng dáng vẻ và giọng hát của LLT khi anh hát.
1 thời nghe đi nghe lại Because I love you, chỉ vì anh đã bày tỏ mối tình đầy tiếc nuối của mình qua đó.:((
vẫn nhớ hình ảnh anh hút thuốc, cái hình ảnh Đồng Hoa vẽ ra làm mình thấy 1 người đàn ông hút thuốc khi buồn thật sự rất đẹp.
vẫn thương hình ảnh anh đang đi như bay, bỗng nghe tiếng của TD thì như bước hụt,nụ cười trên mặt vẫn còn mà tim thì nát vụn.
vẫn ám ảnh bóng dáng khi anh tắt điện, quay lưng chìm dần vào bóng tối ở cuối truyện.
chưa có truyện nào khiến mình nhớ nhiều hình ảnh cô độc về nam 9 như thế, chưa có truyện nào khiến mình ko thể nhớ bất cứ ai ngoài cái tên LLT.hình ảnh về anh quá đậm nét,tình cảm của anh quá chân thực.
Mình chưa bao giờ đặt câu hỏi: Tại sao ko phải LLT?
Đơn giản vì mình thấy 1 người đã bỏ mình đi khi mình cần nhất thì ko đáng để mình yêu thương.
Trong tim mình, LLT ko phải tuyệt vời nhất, nhưng mãi mãi là cái tên ám ảnh nhất.
PS: chậc, ngày mưa, cảm xúc lai láng quá.

Bình luận

truyện này có 2 nam. Nên tùy mỗi ng, ai thích nam kia thì là HE  Đăng lúc 3-7-2012 09:37 PM
tớ xin kiếu :((((  Đăng lúc 3-7-2012 08:22 PM
với tớ là SE bạn ạ.nam9 ko đến được với người mình yêu.:((  Đăng lúc 3-7-2012 07:49 PM
cậu ơi, cho tớ hỏi, chuyện này có thể coi là HE ko, tớ nhảy hố ^^  Đăng lúc 3-7-2012 07:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 3-7-2012 22:39:29 | Chỉ xem của tác giả
bạn Kurt yêu dấu, mềnh xin truyện này mềnh cho lên wattpad nhá
*mắt long lanh* đồng ý nha

Bình luận

oh! :( mất công đi sang đấy vậy  Đăng lúc 3-7-2012 10:45 PM
sr, tiếc lad truyện này không phải của mình edit. bạn sang blog ss Lam Anh mình để ở page 1 ấy. Mình k có quyền cho ^^.  Đăng lúc 3-7-2012 10:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 21-7-2012 12:20:38 | Chỉ xem của tác giả
mình đọc trên Wattpad bị dang dở, hỏi bác google và lần mò vào đây đọc, có chút tiếc cho Lục Lệ Thành nhưng Tô Mạn xứng đáng hp bên người cô ấy yêu chân thành biết bao năm ^^
p/s: có từ "bất quá" trong suốt từ đầu đến cuối truyện, mình chả hiểu nó nghĩa j :D

Bình luận

nhưng, nhưng mà, đại khái là vậy ^^.  Đăng lúc 21-7-2012 12:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 9-8-2012 10:54:13 | Chỉ xem của tác giả
Đọc mấy bài luận thấy hay quá, văn chương tớ lại không lai lán, đành viết nhăng viết cuội vài dòng xoa dịu cảm xúc khi đọc xong quyển tiểu thuyết này.

Tớ thích Tô Mạn, lâu rồi tớ mới thích nữ chính đến vậy. Tô Mạn vì câu nói của Tống Dực mà phấn đấu vào Thanh Hoa, vì nụ cười của anh, 10 năm qua dù trải qua đau khổ vẫn tiến lên phía trước. Mặc dù Lục Lệ Thành cũng rất xuất sắc, nhưng nếu Đồng Hoa để Tô Mạn ở bên anh, chẳng khác nào bảo cô ấy từ bỏ ước mơ, dũng khí của mình.

Tớ cũng rất thích Ma Lạt Năng, con gái quan chức cao cấp nhưng tâm hồn bị tổn thương, trong lòng có 1 cái gai. Rồi Tống Dực xuất hiện và cô ấy xem anh như thiên sứ - một điều gì đó đẹp đẽ vào thời điểm đó, rồi tương tư anh những 6 năm ròng. Rất may Đồng Hoa không để cô ấy chết, chứ nếu không tớ... [hừm]

Còn 2 anh, tớ không thích anh nào. Cả 2 đều xuất chúng, nhưng trong chuyện tình cảm, không ai có đủ dũng khí, can đảm như 2 nhân vật nữ. Tớ xem thường một anh Tống Dực tham lam, vừa muốn có Tô Mạn vừa muốn ở bên Ma Lạt Năng để bù đắp sai lầm năm xưa. Tớ chán nản một anh Lục Lệ Thành đầu đội trời chân đạp đất nhưng không dám mở miệng nói câu anh yêu em với Tô Mạn.

Tô Mạn về cuối thật thê thảm, mồ côi cha mẹ, làm việc ở nông thôn, xa cách người yêu, nhưng vì lý trí và tình cảm cô đã thanh thản nên cũng xem như là 1 điều vui vẻ.

Tớ thật rất thích, rất thích, rất thích Tô Mạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 26-12-2012 20:02:20 | Chỉ xem của tác giả
Đọc truyện này cảm thấy tiếc cho Lục Lệ Thành, giá như mà anh tìm đến Tô Mạn sớm hơn Tống Dực chỉ một chút thôi, nhưng giá như vẫn là giá như... mình ghét Tống Dực, Tô mạn xứng đáng với một người tốt hơn Tống Dực nhiềuu, haizzzz....

Bình luận

Tớ củng ghét Tống Dực.theo phe LLT nhưng ,nếu thế,10 năm của Tô Mạn là bỏ phí sao.  Đăng lúc 15-2-2013 09:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 27-12-2012 18:16:05 | Chỉ xem của tác giả

Bìa sách Bí mật bị thời gian vùi lấp

25/12/2012 đã được phát hành chính thức tại Hà Nội.
Giá: 115.000đ
Mình chưa có xèng rước em nó về

Bình luận

em chưa rước em nó về vì đang cháy túi :(  Đăng lúc 26-1-2013 12:00 AM
bìa đẹp quá :x  Đăng lúc 25-1-2013 11:58 PM
Mình có tiền cũng ko rước em ý về. Vì cứ nhìn thấy lại nhớ tới LLT. Thương anh ý quá chả dám đọc lại dù chỉ 1 lần!  Đăng lúc 9-1-2013 01:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 25-1-2013 23:30:58 | Chỉ xem của tác giả
Vừa mới đọc xong truỵện, mình thấy thương cho Lục Lệ Thành quá
Anh vì Tô Mạn làm rất nhiều điều, không nói được với cô rõ ràng 3 chữ Anh yêu em. Chỉ có thể nói  thông qua bài hát Because ... I love you. Uổng thay Tô Mạn lại không biết

Bình luận

vì Tô Mạn quá yêu anh Dực nên ko đáp lại anh Thành đó bạn chứ ko phải là ko biết :((((((((((((  Đăng lúc 26-1-2013 12:01 AM
k phải k biết mà là cố tình k biết đó bạn :(  Đăng lúc 25-1-2013 11:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 26-1-2013 15:48:36 | Chỉ xem của tác giả
Hồi đọc truyện này mình cũng tiếc cho LLT và thấy Tống Dực ko đáng để TM yêu. Nhưng đã gọi là yêu thì ko có lý do, trái tim TM từ đầu tới cuối chỉ chứa mỗi TD nên kể cả lần đó mà LLT đến sớm hơn TD một chút, tỏ tình với cô thì cũng chưa chắc đc TM chấp nhận. Trong 2 năm xa cả 2 người đàn ông, TM phải rõ là mình cần ai, muốn ở bên ai. Truyện này TD ít đất diễn và ko gây đc ấn tượng bằng LLT nên ko đc nhiều fan ^^.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 16-3-2013 21:21:23 | Chỉ xem của tác giả
Kurt gửi lúc 17-4-2012 14:40
Đến hôm nay mới biết là bí mật bị thời gian vùi lấp đã được lên kế hoạch chuyển ...

cũng lâu lắm rồi mình không coi bộ phim TQ nào cả (drama nha {:438:})
bộ gần đây nhất có lẽ là Anh hùng xạ điêu bản năm 2003 (cách đây khoảng 2 năm)
lên utube nghe nhạc, vô tình thấy nhạc phim Không kịp nói yêu em, thế là mê Chung ca, sau mới biết là Chung ca có đóng Mai khôi giang hồ (phim này mình coi được mấy tập)
tạo hình quân nhân của Chung ca phải nói là quá tuyệt, mình mê chết lun. định đọc truyện mà thiên hạ bảo là SE, nam chính chết nên quyết định là không đọc nữa. Nói chung là mình chỉ thx HE, SE là mình không đọc. Ví như bộ Tình yêu thứ ba, mình đọc được nửa cuốn, tuy truyện hay nhưng SE thế là mình drop lun.
Vì mê Chung ca nên mình đi lượn xem các phim anh ý đóng, thì thấy phim này. Rồi biết là chuyển thể từ truyện. Mình đã down ebook về rồi. Nhưng thấy bạn và mọi người bàn tàn về cái kết làm mình phân vân quá. Mình không thích một cái kết giống Anh có thích Nước Mỹ không đâu.
Mình có đọc mí bộ ngược, toàn là ngược nam chính, nhưng cuối cùng cũng là 1 cái kết HE hay OE.
thanks bạn đã giới thiệu truyện này.

Bình luận

Ặc ặc. Truyện này làm gì có ai chết hichic. Còn KKNYE truyện là nữ chính, nam phụ chết, chứ nam chính có 1 vợ 3 con lựng :P  Đăng lúc 26-3-2013 07:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 26-3-2013 07:04:16 | Chỉ xem của tác giả
Tôi đọc xong truyện này cảm thấy thật buồn, cái buồn kiểu một dạng miên man ngẫm nghĩ.
Mạn Mạn yêu Tống Dực nhiều như thế? Nhưng Tống Dực ngoài bức tranh tuyệt đẹp về chàng trai tỏa nắng chơi bóng rổ, một dáng dấp thiên sứ trong quá khứ, một sự dịu dàng luôn có chừng mực, anh là ai? Thậm chí đọc xong rồi, ngẫm nghĩ lại, tôi còn không thể hiểu anh đã thể hiện là anh yêu Mạn Mạn ở chỗ nào... Mối tình đầu là một mối tình vụng dại. Tôi nghĩ nếu Mạn Mạn đến với mối tình thứ hai, với người đàn ông luôn ở bên cô những lúc cô khó khăn, an ủi cô, sưởi ấm trái tim cô thì thật tốt biết mấy!
Lục Lệ Thành tuy không nói rằng anh yêu Mạn Mạn, chẳng có gì ngoài một trái tim anh gởi gắm qua lời bài "because I love you", nhưng ai cũng cảm nhận được tình yêu chân thành của anh, một trái tim dù đau đớn cũng không để người con gái anh yêu chịu dày vò. Thật thương cho Lục Lệ Thành...
Buồn quá...

Bình luận

bây h chuyển thành phim mà nghĩ tới Lương ca của tui có cái kết trong truyện, đập đầu tự tử quá  Đăng lúc 17-11-2013 12:37 PM
Vì LLT như thế nên độc giả mới nhớ mãi anh :D  Đăng lúc 26-3-2013 07:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách