Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: katty_cat
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy Women's Day] [2002] A Walk to Remember | Shane West, Mandy Moore... - Vie

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 3-1-2014 21:39:25 | Chỉ xem của tác giả
Một trong những bộ film đầu tiên đưa mình tới thể loại movie tình cảm...
Lý do buồn cười là mình mê Dream High và mê bài Only Hope rồi mê giọng Mandy
Film hay. K khiến mình buồn ngủ như dự đoán
1 bộ film đáng xem.
Thks ST vì đã làm Sub kể cả những bộ film từ lâu dư này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 3-1-2014 23:23:17 | Chỉ xem của tác giả
Hai con người tưởng chừng như trái ngược nhau lại có thể đến được với nhau. Jamie đã đánh cắp con tim Landon với sự thuần khiết của cô. Mình thích nhất đoạn Jamie bị bọn ở trường châm biếm hình, Landon đã chạy theo Jamie và hỏi bằng giọng rất ngọt ngào "baby, are you ok?", sau đó anh ôm Jamie vào lòng. Chỉ cần nhiêu đó thôi đã chứng tỏ được Jamie quan trọng với Landon như thế nào, anh yêu cô như thế nào. Lúc cuối tuy Jamie đã mãi đi xa nhưng Landon vẫn sống cuộc sống rất hạnh phúc vì anh biết cô vẫn luôn yêu mình cho đến lúc mất đi và trái tim anh vẫn luôn thuộc về cô dù hai người cho xa nhau như thế nào đi nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 4-1-2014 00:27:33 | Chỉ xem của tác giả
lâu lâu rồi lại ghé vào đây. Bộ phim này có thể nói là một trong những bộ phim ấn tượng nhất của mình. Nó khiến mình thích đến tận bh dù đã nhiều năm trôi qua. Bộ phim vô cùng nhẹ nhàng, tuy là phim từ khá lâu nhưng với mình nó vẫn còn rất phù hợp với bối cảnh hiện nay, được nghe nói là biên kịch đã cố tình sửa để cho phù hợp hơn với lúc bấy giờ. Có lẽ bộ phim đối với mình là trọn vẹn quá nên khi đọc truyện không có được cảm giác trọn vẹn như xem phim. Mình còn đặc biệt thích giọng hát của Mandy More cùng anh SHane West, cái cách mà nhân vật nam trong ấy thực hiện từng chút một điều ước của cô gái khiên cho mọi người con gái phải ghen tị (ít nhất là mình thực sự ghen tị) tuy là một cái kết buồn nhưng có lẽ như thế nó sẽ đi vào lòng người lâu hơn những bộ phim khác. Rất cảm ơn subteam đã mang đến bộ phim tuyệt vời như vậy chúc subteam có nhiều project tốt hơn :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 4-1-2014 23:25:44 | Chỉ xem của tác giả
mình biết đến phim này nhờ tác giả của cuốn truyện này cũng là tác giả của bộ phim the note book, bộ phim mà mình rất thích
cảm ơn st rất nhiều vì đã chia sẻ tác phẩm này đến với các thành viên trong diễn đàn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 11-1-2014 01:19:20 | Chỉ xem của tác giả
thích anh này từ Nikita
Truyện nhẹ nhàng sâu lắng
Hức, hức... xem phim k cầm đc nước mắt luôn!!!
Một bộ phim mà k biết dành từ nào khác ngoài tuyệt vời.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 11-1-2014 19:02:20 | Chỉ xem của tác giả
Một cuốn truyện kinh điển, một bộ phim kinh điển : )

Nhẹ nhàng mà sâu sắc, không có chi tiết nào đao to búa lớn hay giật gân, nhưng kết thúc phim lại để lại cho người xem nỗi buồn mênh mang. Một câu chuyện tình trong sáng, tha thiết giữa hai con người trẻ tuổi, thậm chí còn chưa bước vào đường đời. Một bi kịch đã được hình tượng hóa để nén lại đau thương, khiến cho cái kết không quá bi lụy. Một tác phẩm xuất sắc!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 11-1-2014 22:22:05 | Chỉ xem của tác giả
Làm thế nào để ở 2 nơi cùng 1 lúc?
Hãy xem fim để biết thêm chi tiết.
Bạn mình đố thế là phải down fim về xem. Đọc truyện rồi mà k bít fim mô tê thế nào.
Nhưng mà cứ thấy Mandy Moore, Shane West là sướng roài. Hì hì hì
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 12-1-2014 02:57:24 | Chỉ xem của tác giả
Xem bao nhiêu lần rồi nhưng câu chuyện tình buồn này vẫn lấy được nước mắt của tôi Khổ thân 2 anh chị quá, 2 người cứ như là liều thuốc chữa bệnh cho nhau ý.
Mình thích câu nói của Landon: "Our love is like the wind... I can't see it, but I can feel it", chỉ 1 câu nói thôi mà sức truyền tải thật ghê gớm Cũng nhờ phim này mà mình thích chị Mandy, giọng chị trong và hay như chim hót ý.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 27-1-2014 10:12:03 | Chỉ xem của tác giả

Phim tình cảm nhẹ nhàng và khá cảm động.  Người đàn ông hết lòng vì gia đình, vì người mình yêu, sẵn sàng thay đổi để chăm sóc cho người mình yêu.  Một người con gái rất thánh thiện và kiên cường, mặc dù biết mình sẽ ra đi vĩnh viễn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 4-7-2014 15:27:36 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất đáng xem, à phải là không xem thì phí mới đúng
Jamie thực sự rất cuốn hút, có nội tâm phong phú, dù ngoại hình bên ngoài không thể nói hết về con người của Jamie Riêng cá nhân mình thấy dù Mandy trong phim ăn mặc xuề xòa, buộc tóc đơn giản, nhưng thực sự vẫn rất đáng yêu, trong sáng
Dù lúc xem đã tự dằn lòng không khóc, nhưng khi thấy Jamie trên giường bệnh, Landon đọc cho chị nghe những câu nói yêu thích của mẹ mình . . . không kìm được nước mắt, vì lúc đó biết rằng Jamie chẳng sống được bao lâu nữa T____________T
Bộ phim kết thúc không có hậu, nên để lại trong lòng mình nuối tiếc. Trong tiểu thuyết, Landon không hề tái hôn, anh sống tới lúc già một mình, đủ để minh chứng tình yêu của Landon dành Jamie là rất nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách