Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: katty_cat
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy Women's Day] [2002] A Walk to Remember | Shane West, Mandy Moore... - Vie

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 7-11-2013 19:50:05 | Chỉ xem của tác giả
Đi lòng vòng và lại thêm được bộ về tình yêu
keke theo mô típ trái dấu thì hút mạnh,
thật ra ở ngoài đời thực, nếu ban đầu nam nữ tính cách trái ngược đương nhiên sẽ dẫn đến thu hút lẫn nhau, tò mò muốn tìm hiểu đối phương, nhưng rồi sau đó sẽ đi theo 2 hướng,
một là sẽ như cặp đôi bù trừ, hạnh phúc viên mãn
không thì, chia tay vì nhận thấy thật ra mình k chịu nỗi những tính trái ngược quá khác biệt thế này,
xem để biết phim này sẽ đi theo hướng nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 27-11-2013 00:34:50 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã coi phim hàng chục lần.. mỗi lần là 1 cảm xúc nhưng mãnh liệt nhất vẫn là lần đầu tiên
Mình thật sự ấn tượng với cảnh lột xác của diễn viên nữ trong buổi nhạc kịch và tình yêu của Landon.. Tình yêu thật sự đơn giản " Tình yêu như một cơn gió, bạn có thể cảm nhận nhưng không thể thấy "
Vì người mình yêu quý Landon bắt đầu thay đổi để cố gắng hoàn thành tâm nguyện của người mình yêu thương: " đứng hai nơi trong cùng một thời điểm, xem ngôi sao bay qua và khiêu vũ". Yêu là chỉ đơn thuần vì nhau, tin nhau và sẻ chia Phim rất nhẹ nhàng, lãng mạn nhưng vô cùng sâu lắng, tinh tế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 27-11-2013 13:09:56 | Chỉ xem của tác giả
phải nói là cảm ơn KITES rất nhiều. Mình chỉ xem đc một đoạn ngắn trên mạng, lên google kiếm tìm mãi, một lúc thấy nản chí thì lại nhớ đến Ezone của KITES, chạy vào xem list phim thì mừng không thể tả được. lại còn có cả bản HD nữa chứ.
Yêu KITES nhiều lắm. hehe. cảm ơn subteam nhiều lắm ^^
Nhân tiện cho mình hỏi luôn, mình nhớ dạo trước có xem 1 bộ phim có tên "Noting Hill" hay gì gì đó mà không nhỡ rõ nữa, giờ muốn xem lại mà chẳng nhớ nổi tên, vào list phim xem cũng không thấy. cảm ơn nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 27-11-2013 14:57:48 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim thực sự rất hay nhất là về thể loại tâm lí tình cảm thì không thể bỏ qua.Một câu chuyện tình vô cùng xúc động cộng thêm cách diễn tự nhiên của diễn viên đã lôi cuốn người xem vào từng phút giây của bộ phim. Cái mình thích nhất thực sự chính là nhạc phim, 2 ca khúc mà có lẽ miình h thấy hay nhất của Mandy Moore, rất sâu lắng mà cũng lại vô cùng trong trẻo, nghe nhạc phim thôi cũng đủ mường tượng được  nội dung của bộ phim, Jamie chính là niềm hy vọng duy nhất cả Ladon và ngược lại, họ không thể sống thiếu được nửa kia.Jamie và Landon, 2 con người ở 2 thế giới hoàn toàn khác nhưng như con tim lại chung 1 nhịp đập một cách lạ kì. Chuyện tình về  chàng bad boy và 1 cô good girl luôn đem lại sự thích thú cho người xem hay đúng hơn là sự tò mò về cái cách họ giả quyết điểm khác biệt của mình và đến với nhau , vượt qua mọi rào cản xung quanh, những định kiến của xã hội.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 1-12-2013 16:25:15 | Chỉ xem của tác giả
bây giờ mới xem phim. Hay và cảm động quá :)
"My love is like a wind. I can't see it, but I can feel it." :)
Giá mà Jamie và Landon được hưởng thêm 1 chút hạnh phúc nữa...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 9-12-2013 23:53:39 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu mình biết phim này là khi xem chương trình nhạc phim trên vtc2 với bài Only Hope của Mandy Moore cách đây 5 năm, lúc đó chưa hiểu rõ nội dung nhưng mình đã rất ấn tượng, sau đó khi xem phim thì mình hoàn toàn mê mẩn, motip phim cũ cũng như thường thấy trên phim Hàn nhưng quả thật cách làm phim của Mỹ thật khác, cũng câu chuyện đó, cũng kết thúc đó, nó khiến ta cảm thấy ám ảnh nhưng không bi thương, không khóc than và cũng không quá buồn thảm, hơn thế nó lại khiến ta có niềm tin và tự hỏi phải chăng tình yêu thật sự tồn tại, thật sự có thể thay đổi một con người cũng như có tồn tại phép màu trên thế giới này !
Đến tận bây giờ mình vẫn giữ thói quen gần như tháng nào cũng xem lại phim một lần, có  lúc xem đi xem lại.Lần đầu tiên xem có cảm giác tiếc nuối cho  2 người khi được ở bên nhau chỉ một khoảng tg ngắn, lần thứ 2 xem lại thì có cảm giác không muốn đến lúc Jamie ra đi nhưng bắt đầu từ những lần sau những cảm giác đấy không còn nữa, với mình khi xem chỉ thấy tình yêu của họ thật đẹp, cảm thấy rằng tình yêu của họ vẫn ở đấy, vẫn tiếp diễn như câu nói " Tình yêu của chúng ta như ngọn gió, không thể nhìn thấy nhưng có thể cảm thấy.
Mình rất cảm ơn subteam đã làm sub phim này, ngày trước máy mình có phim nhưng sub không phải của kites, giờ tìm thấy sub cảm thấy rất vui.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 13-12-2013 20:55:47 | Chỉ xem của tác giả
Chẳng hiểu vì sao Em ko thể dừng lại
Có quá nhiều câu hỏi cần một lời giải thích
Đã 2 năm trôi qua, Anh vẫn đây, trong tâm trí của Em

Khóc khá nhiều khi xem phim, cũng tự mỉm cười khá nhiều khi chứng kiến sự thay đổi của Lan khi Jam đến bên anh. Làm những điều mà Lan đã từng nghĩ là điên rồ. Say mê những điều mà Lan từng nghĩ rằng dở hơi. Tình yêu đơn giản như thế thôi. Nó đọng lại đủ lâu, đủ sâu trong Lan khi Jam không còn bên anh nữa.

Thanks subteam đã mang đến trong tôi những giai điệu ngọt ngào của "Một thời để nhớ"...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 20-12-2013 17:31:07 | Chỉ xem của tác giả
Ôi cảm ơn ST nhiều lắm lắm luôn
MÌnh xem phim này 3 lần một ngày, đến mình còn không tin nổi Sau đó lại tìm mua cuốn sách để đọc tiếp, cảm giác cứ như lần đầu xem vậy . Vui vẻ, háo hức, hạnh phúc và đau lòng ... Mình cứ mong mãi một kết thúc có hậu hơn cho Jamie và Landon. Câu chuyện này đem lại cho mình 1 suy nghĩ rằng : Bất kỳ cô gái nào cũng đáng được yêu và trân trọng.
Nhạc phim rất hay, Mandy Moore hát rất tuyệt
Bây giờ thì mình yêu tập phim này ngang ngửa Harry Potter rồi <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 3-1-2014 04:26:19 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim tình cảm nhẹ nhàng. Mình xem mà bị lôi cuốn vô ý thức.  Thích những thể loại tình cảm như thế này.. Nhẹ nhàng mà sâu lắng.. Ngoài trời đang snow thật thích hợp để xem phim . Hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 3-1-2014 11:07:44 | Chỉ xem của tác giả
bao nhiều lần xem lại mình cũng cảm động, đọc truyện hay xem phim đều có cái hay riêng, cảm ơn subteam rất nhiều, mình rất thích bài hát đc Many Moore thể hiện trong phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách