Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy New Year 2013] Rurouni Kenshin - Takeru Sato, Emi Takei, Taketo Tanaka (V

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 4-1-2013 22:38:01 | Chỉ xem của tác giả
hongchan gửi lúc 4-1-2013 11:08
Không biết mình đăng câu hỏi này có bị lạc đề không, nhưng mà đọc truyện mấy lầ ...

Ừm... đọc Kenshin lâu lắm rồi nên mình ko nhớ 1 cách chính xác lắm đâu nhé
mình chỉ nhớ đoạn đó Tomoe bỏ đi *còn bỏ đi vì lý do gì thì lâu lắm ko đọc nên chả nhớ >.<*
Sau đó Kenshin bị 1 đám sát thủ tập kích, bị trọng thương ở gần mắt
máu me chảy ra tùm lum nên che mất tầm nhìn của Kenshin
đúng lúc 1 tên sát thủ định phi tới xử lý
thì Tomoe quay về, nhìn thấy cảnh đó nên lao ra chém thằng đó dùm Kenshin
nhưng lúc ấy Kenshin cũng đang rút kiếm *mà các chiêu của Phi Thiên Ngự Kiếm hình như ra là ko thu lại đc vì tốc độ quá nhanh*, do đó Tomoe hứng trọn nhát kiếm của Kenshin
còn con dao trên tay Tomoe thì văng ra, vừa kịp lúc "xin" 1 đường trên má Kenshin tạo ra vết sẹo hình chữ thập nổi tiếng ^^

Bình luận

@kenshin: ừ, chị chỉ nhớ mang máng là Tomoe bỏ đi, sau đó Kenshin bị tập kích, còn sao bỏ đi thì lâu quá cũng ko nhớ :))  Đăng lúc 4-1-2013 11:19 PM
E chỉ nhớ nhiêu đấy thôi, còn chi tiết đọc lại mới nhớ ^^)  Đăng lúc 4-1-2013 11:06 PM
anh rể, bèn kéo ng tới giết + do Kenshin làm việc cho chính phủ Minh Trị ^^) sau đó khi Tomoe lao ra đỡ kiếm cho Kenshin thì Kenshin lại quay lại rút kiếm ra)  Đăng lúc 4-1-2013 11:05 PM
Do Tomoe biết dc Kenshin chính là ng đã giết chồng sắp cưới của mình, nên cô bỏ đi để suy nghĩ, lúc ấy thì Enishi (em trai Tomoe biết dc Kenshin chính là ng đã giết   Đăng lúc 4-1-2013 11:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 5-1-2013 00:00:50 | Chỉ xem của tác giả
Vào khoe cái thành tích của Kenshin tí :">

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 5-1-2013 11:23:27 | Chỉ xem của tác giả
oa, đúng là hầu như tất cả mn đều xem Kenshin hơn 10 năm trc r ấy nhỉ, R.K là câu chuyện là 1 đứa mê shounen như mình ko thể bỏ wa ;P, bởi zậy yêu cầu khi xem live action là cao lắm, và hầu như mình bị thất vọng với nhìu bộ live action lắm r nên lúc xem rất hồi hộp.
Ngồi xem hết gần 2 tiếng, có cảm giác fim đã truyền tải tốt nội dung và không khí của bộ tr, nhìu bạn thích cảnh đấu kiếm vì chuyển động rất thật, riêng mình thì lại thích những cánh quay trong rừng tre và đoạn ngay bến nước nơi Megumi nc với Kenshin, cảnh quay rất thật, có cảm giác như đang đc ở trong bối cảnh đó. Khi xem tr thì chắc ai cũng có tưởng tượng của riêng mình, nhưng mình thấy họ đã chọn diễn viên rất tốt, lột tả gần như trọn vẹn nhân vật, thích vẻ đẹp của Megumi và sự trong sáng của Kaoru (dù lúc trc mình xem fim khác ko thích bạn đóng vai Kaoru lắm) :loveliness:
Nói tóm lại, đây là live action tuyệt nhất từ trc tới h mình từng xem, hi vọng có f2 nhỉ, còn nhìu nv và trân đánh chưa xuất hiện, với lại chiêu của Phi Thiên Ngự Kiếm đến cuối mới có xem hk thỏa mãn tí nào (10 năm r mà hầu như vẫn còn nhớ kĩ nội dung truyện, hic, mún kiếm tr đọc lại wa' :loveliness:)
Thanks ST rất nhìu, dù có nhóm đã tung sub trước nhưng mình vẫn đợi sub của Kites nhà mình đấy :$
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 5-1-2013 14:33:09 | Chỉ xem của tác giả
nhà mình còn nguyên bộ truyện này
năm nào cũng lôi ra đọc lại một lần
rất hài lòng với tạo hình nhân vật của Kenshin, Kaoru, Megumi và Sanosuke
anh Takeru Sato đúng kiểu "lùn, tóc đỏ" và lồng lộng khí chất của Kenshin rồi
Kaoru cũng rất khá nhưng hơi thiếu chất trằn
Megumi thì đúng là siêu tinh quái nhưng rất tình cảm
còn Sanosuke là chúa nổ to
nhưng không thích cách đạo diễn xây dựng nhân vật của Yahiko, Saito và Hajime
Yahiko này chả thông minh nhanh nhẹn j cả
tính cách của Hajime quá mờ nhạt còn Saito thì ngựa non háu đá chứ không thâm trầm ngoan hiểm như nhân vật gốc, đặc biệt vũ khí của Saito là song đoản đao chứ chả thấy dùng súng ngắn bao giờ nhé
đội mật thám thiếu nhiều nhân vật quá
nói chung là phim hay
đang mong chờ phần 2, rất hi vọng vào nhân vật Makoto và Enishi, em trai của Tomoe
đặc biệt muốn xem tạo hình của bác sư phụ anh Kenshin
muốn xem bác ý có đẹp trai giống trong chuyện ko ;P
tks sub team rất rất nhiều
*tung hoa*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 5-1-2013 15:35:17 | Chỉ xem của tác giả
tình hình là mình chưa đọc truyện, ngó thấy nội dung đúng thể loại mình thích nên down về xem thử, xem phim xong phi ngay ra hàng thuê truyện mua luôn mới chết chứ.:victory:
phim hay, cảnh quay đẹp, nội dung chuyển từ manga thì hết í. Kenshin tuy đẹp trai và ngầu thật nhưng gầy gầy cao cao chứ k giống lắm với truyện, nhưng với mình thì chỉ cần trai đẹp là tuyệt vời rồi.^^
Ngoài nhân vật chính ra thì mình thấy các nhân vật còn lại cứ mờ mờ sao ấy, với lại thiếu nhiều nhân vật gốc quá. Cũng thấy hơi hụt hẫng. HY vọng sẽ làm tiếp phần 2.
Thanks ST nhiều nhé:loveliness:
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 5-1-2013 18:51:39 | Chỉ xem của tác giả
lady_hee_hee gửi lúc 5-1-2013 14:33
nhà mình còn nguyên bộ truyện này
năm nào cũng lôi ra đọc lại một lần
rất hài lòn ...

Bạn ơi, bạn bị nhầm nhân vật rồi. Saito Hajime là một người. Người dùng súng mà bạn nói đến cũng không phải là Aoshi (bạn nhầm thành Saito) mà là Gein. Phim không làm về đội mật thám đâu bạn ạ.
Kịch bản phải thay đổi nhiều như vậy là do thời lượng phim không cho phép tất cả các nhân vật có nhiều đất diễn bạn ạ :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 5-1-2013 19:07:42 | Chỉ xem của tác giả
hồi nhỏ coi bộ Manga này phải nói là không đếm được bao nhiêu lần...giờ lại có phim ...Awesome!!!!:loveliness:
Chết mê chết mệt với Sẹo khờ Kenshin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 5-1-2013 21:14:09 | Chỉ xem của tác giả
lunakailitz gửi lúc 5-1-2013 18:51
Bạn ơi, bạn bị nhầm nhân vật rồi. Saito Hajime là một người. Người d ...

he he, nhầm thật, nhưng nhân vật Jein là nghệ nhân chế tác con rối chứ nghỉ, đâu có bik đánh nhau j đâu
công nhận là đoạn này nhớ hơi bị lộn xộn
Aoshi thủ lĩnh của đội mật thám
Aoshi là nhân vật chính mà, chắc phần sau sẽ xuất hiện

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 5-1-2013 23:56:53 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất hay
cám ơn các bạn ST đã làm sub phim này ^^
Coi ùi mà tự nhiên k bit nói gì, chỉ bit vào cám ơn thui, ngại ghê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 6-1-2013 01:56:58 | Chỉ xem của tác giả
Xem xog phải chạy ngay vào đây cm ^^. Mình đọc tr. cũng khá lâu r nhưng vẫn nhớ nd vì đây là bộ tr. yêu thích :x. Thế nên ngóng live action khinh khủng:P. Nói chung là mình thấy phim đóng rất đạt. Các cảnh quay đều thật nhất là các đoạn đánh nhau:D. Xem phim chỉ mong ngóng xem Phi thiên ngự kiếm thật sẽ tn:)). Anh Kenshin thì chuẩn r. Rất giống trog tr. Chị Kaoru thì dễ thương, xem phim có cảm tình vz Kaoru nhiều hơn khi đọc tr:p. Nhưng mà Saito vz Sanosuke thì hơi mờ nhạt:(. Mà đoạn cuối đánh nhau cứu kaoru, mình nhớ là đối thủ có nói nhiều về những ch. trc kia lắm mà phim lược mất:(. Thành ra nội dung bị giảm nhiều:(. Nhưng tóm lại là phim vẫn rất mĩ mãn:x
thanks ST nhiều lắm!!!!!!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách