Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hắc Bang] Đạo Tình | Chu Ngọc (Truyện dịch- Xuất bản tháng 2.2014)

[Lấy địa chỉ]
1651#
Đăng lúc 10-1-2014 19:08:10 | Chỉ xem của tác giả
hanhbummie gửi lúc 10-1-2014 05:15 PM
: h2 m8 J& }4 F2 \©2024 Kites.vn | All rights reserved
Sao Chu Ngọc không ra truyện nào cũng hắc bang giống Tề Mặc nhỉ
©2024 Kites.vn | ) ~2 w/ Q/ F1 \' S/ k; LAll rights reserved
Đọc xong  ...

Chu Ngọc có viết bộ cộ đại Thú Phi đó bạn.
©2024 Kites.vn | ' F5 V$ [4 e, w4 N* ?All rights reserved
Bộ đó được ví là Đạo Tình thứ hai của Chu Ngọc đó. Bối cảnh hoành tráng chẳng kém gì Đạo Tình cả.
©2024 Kites.vn | ( ]0 s9 w. ?1 g( g* I0 zAll rights reserved
Bối cảnh cổ đại chiến tranh giữa các nước, nhân vật Độc Cô Tuyệt bá đạo y chang như Tề Mặc, bên cạnh đó còn có chút lưu manh nữa.
©2024 Kites.vn | / `) g9 g: f' K2 J: b' xAll rights reserved
Tề Mặc ít cảm xúc nhưng anh này cảm xúc nhiều hơn nữa ... còn độ bá đạo thì chẳng biết ai hơn ai
©2024 Kites.vn | All rights reserved. e1 w2 ~& E; y: s5 y
Nhưng nếu hỏi mình thích bộ nào hơn thì vẫn là Đạo Tình số 1
©2024 Kites.vn | All rights reserved0 W8 |* L7 t& @2 E  |# Y
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1652#
Đăng lúc 11-1-2014 16:17:27 | Chỉ xem của tác giả
xuất bản a? Mua ngay mua ngay mới được. ĐẠo tình là truyện hay nhất mình từng đọc, luyện đi luyện lại 5,6 lần rồi mà chưa chán a. Thích cực luôn, sao Chu Ngọc không viết nhiều truyên thể loại này a, truyện của tỷ này ít quá kiếm chẳng ra
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1653#
Đăng lúc 11-1-2014 17:14:02 | Chỉ xem của tác giả
Mình biết đến truyện này khi đi họp lớp, thấy lũ bạn bàn nhau về truyện, có vẻ ảo ảo nên mình về cũng đọc! Cơ bàn là bối cảnh của truyện rất rộng. Nam chính bá đạo, lạnh lùng đúng mẫu mình thích. Diến biến hay, hào hùng, nhiều đoạn đọc mà cứ như thấy đang ở trước mắt mình, tim cũng đập liên hồi. Đoạn cứu nhau trên máy bay này, đoạn ở đảo với mấy người đột biến này...
©2024 Kites.vn | ; M- E3 l! ]1 q& i8 NAll rights reserved
Mặc dù hơi điêu tí cơ mà sức sáng tạo của con người là vô hạn và Chu Ngọc quá giỏi khi khiến người đọc biết thừa là ảo rồi mà vẫn phải dán mắt vào trang sách.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1654#
Đăng lúc 11-1-2014 18:51:12 | Chỉ xem của tác giả
trời ạ xuất bản đạo tình thì phải mua ngay rồi , đọc đi đọc lại mà vẫn không chán truyện quá đỉnh, thích cực kì . Chỉ tiếc các tác phẩm về thể loại hắc ban ít quá đọc không đủ thèm giá như Chu Ngọc viết thêm nhiều truyện thể loại hắc ban nữa thì tuyệt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1655#
Đăng lúc 12-1-2014 02:29:14 | Chỉ xem của tác giả
tuyệt vời, cảm ơn chị đã dịch bộ này.
3 D% V: E' u$ N! j; j# v% N& P4 k©2024 Kites.vn | All rights reserved
mình chỉ biết đến bộ này khi bạn mình giới thiệu về list các tác phẩm trên top của độc giả TQ. mình cũng chưa biết Chu Ngọc là ai nhưng bạn mình có giới thiệu phong cách tuyệt vời và đúng gout mình thích như Quan hệ nguy hiểm. Mình đọc thử và cảm thấy ko tiếc khi theo bộ này .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1656#
Đăng lúc 27-1-2014 12:54:33 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này ngốn của mình hết 3 ngày, thích ngoại truyện lắm í. Truyện này phải đưa vào thể loại viễn tưởng mới đúng. Nói chung truyện hay nhưng xa vời với thực tế quá, và truyện cũng đã dạy cho mình biết sự thật thì luôn phũ phàng và phải bình thản chấp thận nó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1657#
Đăng lúc 7-2-2014 16:57:50 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình đoc truyện này 5-6 lần rồi. Đọc mãi không chán. Trong các bộ truyện của Chu Ngoc ngoài bộ này là hiện còn hâu hết là cổ trang mà mình lại không thích cổ trang lắm. Không biết có ai giống mình muốn Chu Ngọc viết một bộ về Lam Tư với Mộc Tuỳ Tâm không? Cũng phải có cách nào đó mà Tề Gia không kiếm đưokc Tuỳ Tâm chứ phải có ai đó ngang thế lực với Tề Gia thì mới dấu được Tuỳ Tâm. Vì thế còn ai ngoài Lam Bang nếu có ai biết thông tin gì thì nói với mình nữa nhé ( đùa chứ không có truyện về lam bang với tuỳ tâm chắc ức chết hết mất thôi)

Bình luận

thêm nữa, ở cuối truyện có đoạn nói Lam Tư đang theo đuổi cô nàng nào đó, không biết có phải Tùy Tâm không nhỉ  Đăng lúc 11-2-2014 04:35 AM
nghe bạn nói thế mình cũng thấy đúng đúng, mình cũng thích anh Lam Tư này lắm, nếu viết thêm một truyện về anh thì hay bít mấy  Đăng lúc 11-2-2014 04:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1658#
Đăng lúc 10-2-2014 15:14:11 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này mình đọc đi đọc lại ko biết bao nhiêu lần mà vẫn ko chán. Là truyện hắc bang đỉnh cao của mình, trên cả Quan hệ nguy hiểm luôn. Đọc lại mà vẫn thấy kịch tính và kích thích tâm trí, ko rời được mắt khỏi truyện được.  Bỏ thời gian đọc truyện này ko phí tí nào cả.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1659#
 Tác giả| Đăng lúc 10-2-2014 19:13:12 | Chỉ xem của tác giả
Poster tặng kèm tập 1 "Đạo Tình" sẽ xuất bản trong tháng 2 này:
2 D2 m, @$ F( P! o! q©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | 5 i% o7 g3 K0 v- HAll rights reserved
3 }6 A6 ^. K" ]! w©2024 Kites.vn | All rights reserved

©2024 Kites.vn | 2 q* ^/ q: q6 T+ qAll rights reserved
& k: s( H9 F2 l. ]1 M4 `% e©2024 Kites.vn | All rights reserved

Bình luận

mà tấm này không được copy hả bạn...mình thích nó quá  Đăng lúc 11-2-2014 06:22 AM
trời ơi poster này đúng đẹp luôn, mình cũng muốn có một tấm  Đăng lúc 11-2-2014 04:36 AM
ban oi dao tinh xuat ban ngay nao vay  Đăng lúc 10-2-2014 10:38 PM
đẹp quá <3 c ơi đã có ngày xuất bản chính thức chưa ạ?  Đăng lúc 10-2-2014 09:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1660#
Đăng lúc 10-2-2014 23:56:39 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã đọc nhiều truyện hắc bang nhưng vẫn ấn tượng với Đạo Tình nhất, đọc đi đọc lại vẫn không thấy chán!
©2024 Kites.vn | All rights reserved0 n: J( l5 F0 j& s7 M1 t
Nhớ lại lần đầu tiên đọc xong là đi "lùng" truyện của Chu Ngọc để đọc tiếp thể loại này nhưng không tìm ra bộ nào hợp cả, thế là ngậm ngùi tìm truyện của cô Green dịch vì chỉ thích văn phong của cô thôi!! Bây giờ sắp xuất bản rồi nên đợi ngày rước "em" về nhà nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách