Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][2001] Spirited Away/千と千尋の神隠し [Vietsub SD+HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
161#
Đăng lúc 25-8-2016 22:01:35 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem lần đầu là trên VTC11 hay sao ấy, nhưng hình như là kênh thiếu nhi nên mình thấy đoạn Chihiro muốn đi cứu Haku người ta không nói là tình yêu.
Hồi đấy mong Haku thực hiện lời hứa là sẽ về gặp Chihiro, có một thời gian bị ám ảnh mình còn tìm phần 2 rồi cả fanart về phần 2 nữa, nói chung thấy hơi tiếc.
Cảm ơn các bạn đã làm sub nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

162#
Đăng lúc 1-9-2016 16:00:06 | Chỉ xem của tác giả
oa, đợi mãi để tải đk phim này về lưu trữ. thank subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

163#
Đăng lúc 4-9-2016 22:26:26 | Chỉ xem của tác giả
Có thể nói đây là bộ phim mình thích nhất của Ghibli. Xem đi xem lại, mỗi lần xem lại cảm giác không hề thay đổi. >.<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

164#
Đăng lúc 20-9-2016 02:18:57 | Chỉ xem của tác giả
phim này xem hay tuyệt, hình như mình có xem rồi...

mà thôi xem lại cho nó nhớ...^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

165#
Đăng lúc 5-10-2016 01:09:41 | Chỉ xem của tác giả
Quê mùa quá, tới bây giờ mới coi. Phim hay xuất sắc luôn nên nửa đêm còn mò lên viết comment vậy.

Bối cảnh: dựng cảnh rất rất rất đẹp. Vì phim hoạt hình này làm cũng xưa rồi, nên bối cảnh màu sắc đậm chất vintage luôn. Các cảnh sông núi thì khỏi chê rồi. Cảnh hàng quán theo mình tìm hiểu thì là lấy cảm hứng từ 1 con phố ở Đài Loan. Ở con phố này cũng có quán ăn và cả nhà tắm hơi công cộng nữa. Đạo diễn Miyazaki rất hay ghé thăm chỗ này, từ đó dựng lên bối cảnh xinh đẹp của phim.
Nhân vật: mỗi nhân vật đều có chiều sâu, theo cách nào đó. Ko quá u ám nhưng đều có cá tính riêng. Chihiro và cả Haku chính là một loại tình cảm đặc biệt, và rất đẹp. Đến cuối cùng, có lẽ Chihiro cả đời đều ko thể nhìn thấy Haku nhưng Haku vẫn dõi theo Chihiro theo một cách nào đó để luôn bảo vệ cậu.
Nội dung: 4/5. Nội dung cũng như mấy phim Ghibli mình có xem, một thế giới khác, một thế giới đầy phép màu luôn tồn tại quanh ta. Giá trị nhân văn nằm ở chỗ cô gái nhỏ mới có 10t Chihiro đã dũng cảm vượt qua thử thách, khó khăn để cứu cha mẹ. Nhưng vẫn luôn ko quên giúp đỡ mọi người xung quanh. Phản ảnh cả hiện thực, môi trường bị tàn phá một cách tinh tế vào bộ phim thiếu nhi nữa. Và cũng nói lên giá trị con người khi bị vật chất quyến rũ nữa.
Tóm lại, là phim rất hay.
Cám ơn subteam nhiều nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

166#
Đăng lúc 2-11-2016 22:18:36 | Chỉ xem của tác giả
Hồi xưa coi phim này vừa sợ vừa ghiền, coi sợ nhưng vẫn thích coi. Phim hoạt hình nhật mấy thể loại này hay cực
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

167#
Đăng lúc 3-11-2016 14:38:17 | Chỉ xem của tác giả
mình này thực sự là đã bao nhiêu năm rồi nhưng xem lại vẫn thấy hay. hồi trước lần đầu tiên mình đc coi là trên tv chiếu, sau đó xem đi xem lại nhiều lần nhưng chả hiểu sao ko thể nhớ rõ nổi nội dung phim :v chắc não cá vàng rồi.
dù sao cũng cám ơn subteam nhiều lắm lắm luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

168#
Đăng lúc 25-11-2016 16:15:26 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim mình được nhiều người khuyên xem, một vài lần bắt gặp trên tivi nhưng mình cứ thấy phim rợn rợn sao
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

169#
Đăng lúc 23-12-2016 23:06:25 | Chỉ xem của tác giả
Phim này coi đi coi lại nhìu lần mà vẫn ko ngán
Đây là 1 trong những bộ anime mà mình thik nhất, coi đến nỗi nhớ từng chi tiết lun
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

170#
Đăng lúc 29-12-2016 07:50:47 | Chỉ xem của tác giả
trong Ghibli series thích phim này nhất, xem bao nhiêu lần vẫn thấy hay, thích cảm giác mà phim mang lại. tks sub team
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách