Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][2001] Spirited Away/千と千尋の神隠し [Vietsub SD+HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
151#
Đăng lúc 31-12-2015 20:07:35 | Chỉ xem của tác giả
công nhận phim hayyyy :3 cảm ơn nhóm dịch nhiều nh :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

152#
Đăng lúc 6-1-2016 17:05:40 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim đưa mình đến với Anime.

Một bản nhạc phim mình thích, mọi người xem và ủng hộ nhé!
Spirited Away Ost: Always With Me (Eng Ver)
https://www.youtube.com/watch?v=smZY6NNlaag
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

153#
Đăng lúc 12-1-2016 09:52:50 | Chỉ xem của tác giả
phim hoạt hình mình thích nhất. xem cả chục lần ko chán ..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

154#
Đăng lúc 13-1-2016 13:49:40 | Chỉ xem của tác giả
phim ghibli hay nhất từng xem...giờ down lại. xemlại...lần thứ 8 rồi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

155#
Đăng lúc 3-4-2016 19:08:49 | Chỉ xem của tác giả
Vẫn còn giữ phim trong máy và đã xem đi xem lại tỉ lân Mỗi lần xem cảm xúc lại tập trung vào điểm khác nhau .
Hồi mới đi làm phục vụ cảm giác mình going Chihiro, có khó khan ấm ức thì cũng tìm ra được Haku để giúp, thấy an ủi bao nhiêu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

156#
Đăng lúc 22-4-2016 17:16:46 | Chỉ xem của tác giả
Vừa mới xem lại bộ phim này, lần này là lần thứ hai. Cảm giác vẫn nguyên vẹn như lần đầu tiên được gặp Chihiro, gia đình lẫn bạn bè của cô bé. Có chút lạ lẫm, có chút thân thuộc, có chút sợ hãi nhưng lại không kém phần thú vị, hồi hộp và căng thẳng dõi theo hành trình phiêu lưu vô tình của chihiro vào vùng đất linh hồn. Nói thật là tác giả bộ phim quá hay, quá xuất sắc khi tạo nên một thế giới linh hồn đầy sự sáng tạo, sống động đến thế. Điểm nhấn đặc biệt của Ghilbi đó chính là không có nhân vật đáng ghét hoàn toàn hay phản diện hoàn toàn nào cả. Nhân vật đáng ghét lại có thể dễ dàng trở nên đáng thương, đáng yêu chỉ trong tích tắc. Cuối cùng thì hận thù hay oán trách không có biện pháp giải quyết tốt hơn ngoài sự khoan dung, tha thứ. Chúng ta có thể sử dụng một trái tim chân thành đầy yêu thương để cảm hóa sự tồn tại của cái ác trong tâm hồn mỗi người. Ngoài Chihiro và Haku ra, mình cũng rất thích bé chuột béo ụ, con chim bé tẹo tèo teo như con ruồi, ông to bự nhìn như củ cải, mấy ông quan cầm quạt đứng cổ vũ nhìn max hài; cả mấy đứa bồ hóng nữa, nhìn iu iu ghê gớm. Vô diện thì nói thiệt mình hơi sợ nhân vật này =(. Phân đoạn mình thích nhất là cảnh đoàn tàu lửa chạy trên mặt nước, quá lung linh ảo diệu, ước gì mình cũng được đi trên đoàn tàu dưới nước đó một lần =). Cảm ơn subteam đã vất vả dịch bộ phim ý nghĩa này ^^

Bình luận

Cảm ơn bạn @babymoon nhìu ^^  Đăng lúc 25-4-2016 01:58 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
BabyMoon + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

157#
Đăng lúc 24-4-2016 00:18:56 | Chỉ xem của tác giả
phim này mình xem thấy ớn ớn sợ sợ làm sao ý, mà hơi khó hiểu nữa. Chắc là không hợp với mấy thể loại này rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

158#
Đăng lúc 13-5-2016 09:20:57 | Chỉ xem của tác giả
cực kỳ cảm ơn subteam nhé phim này dù có xem đi xem lại bao nhiêu lần cũng không biết chán luôn
tuổi thơ mình trải qua với những phim hoạt hình dễ thương thế này đấy, mong rằng st sẽ tìm nhiều phim hay hơn nữa nhé. Hầu như phim nào của studio ghibli mình cũng thích hết ý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

159#
Đăng lúc 18-5-2016 01:03:40 | Chỉ xem của tác giả
lần đầu m xem phim này là hồi học lớp 1 , chiếu trên vtv2, hồi đấy sợ vô diện kinh hồn nên k dám xem hết cơ mà yêu Haku ngay từ cái nhìn đầu tiên nhìn đẹp trai lắm luôn ý lại đáng yêu nữa bây giờ 18 tuổi đầu r mà thỉnh thoảng lại lục phim này ra cày lại , cảm giác vẫn như là lần đầu tiên xem vậy phim mang rất nhiều ý nghĩa và ẩn dụ nhiều cái mà k thể ngờ tới  ^^ nói chung là hay cực luôn không chê vào đâu được   tiếc là không có phần 2 ..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

160#
Đăng lúc 24-8-2016 14:28:55 | Chỉ xem của tác giả
tuổi thơ có chút bất hạnh rồi, lol. chưa được xem film này lần nào, mặc dù nghe mọi người khen nhiều.
eo ơi may quá, tưởng không còn ai seed rồi chứ. ngồi gõ gõ định hỏi còn ai seed dùm hem ai ngời torrent nhảy lên 800k, ôiiiii mừng quá!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách