Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][2001] Spirited Away/千と千尋の神隠し [Vietsub SD+HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
141#
Đăng lúc 1-6-2015 18:45:43 | Chỉ xem của tác giả
Đây là bộ phim đầu tiên mình xem về haotj hình của nhật bản. xem trước cả doraemon luôn. Nhờ phim này mình mới "được" cuốn vào anime  đấy.
Nhạc phim yêu thế. Nhân vật cũng yêu nữa. Nhìn vô diện lúc đầu thấy yêu yêu xong phát hiện hóa ra mồm vô diện lại ở dưới mạt nạ thấy buồn cười ghê. Cả bà phù thủy đứa con mình nhìn cũng yêu mới sợ chứ
Cơ mà xem xong vẫn thấy tò mò về cuộc sống của các nhân vật quá. Muốn xem Chihiro lớn lên như thế nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

142#
Đăng lúc 2-6-2015 03:18:23 | Chỉ xem của tác giả
Vẫn luôn hi vọng sẽ có một bô phim nữa viết tiếp câu chuyện tình của Chihiro và Haku.
Ghibli luôn mang đến nhiều bài học qua mỗi thước phim. Luôn nhẹ nhàng mà sâu lắng như vậy. Xem "Spirited Away" xong, mình lại ấn tượng với cảnh Haku đưa bánh cho Chihiro ăn. Chỉ là nhìn cảnh này mình chợt thấy rất đáng yêu.

Hóa ra, "thấy khỏe hơn" chính là để nước mắt tuôn rơi. Hãy để nước mắt mang theo nỗi buồn mà trôi đi không dấu vết. Khóc xong sẽ nhẹ lòng hơn, nhất định là vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

143#
Đăng lúc 12-7-2015 14:57:31 | Chỉ xem của tác giả
Hồi bé mình xem phim này thì sợ chết lên được, sợ nhất là Vô diện, chỉ sợ bị ăn thôi. Mình không thích kết phim lắm vì cứ tưởng Haku và Chihiro sẽ có gì đó, thật sự rất tiếc. Haku dù đã quên mất tên mình nhưng nhớ tên của Chihiro, lại còn đã từng cứu Chihiro chứ, sau này Chihiro đi rồi, Haku cũng không có nhà để về chắc sẽ cô đơn lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

144#
Đăng lúc 4-8-2015 13:07:36 | Chỉ xem của tác giả
Nhạc phim siêu hay, thích Haku thì thôi rồi. Chỉ có thể nói là không xem cực uổng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

145#
Đăng lúc 23-10-2015 22:45:01 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ 1 cái ! Thanks subteam nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

146#
Đăng lúc 25-11-2015 18:26:45 | Chỉ xem của tác giả
Spirited Away, Howl's Moving Castle, The Cat Return, bộ ba yêu thích của mình ~~
từ truyện, đến phim, đến các nhân vật trong đó, từ Chihiro đến Haku, , Howl hay Calcifer đều để lại ấn tượng đặc biệt
quả thưc xem đi xem lại mấy lần cũng không thấy chán
lâu lâu rồi lại tìm được link down HD như này, không cần xem onl nữa, thật cảm ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

147#
Đăng lúc 29-11-2015 22:04:17 | Chỉ xem của tác giả
Fim hay, quá quá hay.
Chưa kể đến những ý nghĩa sâu xa trong từng chi tiết fim nữa.
Quá tuyệt vời luôn :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

148#
Đăng lúc 18-12-2015 20:11:42 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn ST đã làm sub
Phim xem từ bé đến giờ vẫn thấy hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

149#
Đăng lúc 29-12-2015 00:39:43 | Chỉ xem của tác giả
Phim này lân đầu coi mình mới học lớp 5 - vẫn chưa đủ lớn để cảm nhận hết ý nghĩa của bộ phim, thậm chí giờ vẫn chưa hiểu hết những điều mà bộ phim muốn truyền tải. Hồi đấy coi chỉ biết, ờ Chihiro là cô bé hiếu thảo, coi phim có vẻ ma mị nên đâm sợ ))) ( nhỏ nhát )
Cấp 2 xem lại, hiểu hơn được một tý, nhưng vẫn không hiểu nhân vật vô diện kia rốt cuộc là cái gì? :v - ngồi coi phim xong ngóng credit coi thử bài hát cuối phim là gì - lên mạng kiếm bài "Always with me" nghe đi nghe lại hoài luôn, bấn đến mức down sheet về tập piano bài đấy - mẹ nghe mình tập bài đấy nhiều đến mức sau này chỉ cần nghe loáng thoáng đâu điệu bài hát này mẹ lại nhắc: " bài hồi xưa con tập nè!" )
Lên đại học, có 1 lần mấy bạn bên RMIT tổ chức 1 buổi hòa nhạc ghibli để quyên từ thiện, trước buổi hòa nhạc mình xem lại hết 1 lượt các phim của ghibli - vẫn thích Spirited Away nhất . Lần này xem thì thật sự phục đạo diễn, phim cứ như tảng băng trôi ấy - càng lớn ta mới càng hiểu được phần chìm ở dưới của tảng băng ấy, mấy phim khác của ghibli cũng vậy - những phim hoạt hình không đơn thuần dành cho trẻ em!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

150#
Đăng lúc 29-12-2015 17:06:31 | Chỉ xem của tác giả
Xem bao nhiêu lần cũng không thấy chán.
Ngắm bao nhiêu cũng không thấy đủ.
Thanks team vì đã đăng một film tuyệt vời tới vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách