Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][2001] Spirited Away/千と千尋の神隠し [Vietsub SD+HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 7-1-2014 04:27:14 | Chỉ xem của tác giả
phim này thuộc hàng kinh điển rồi , xưa xem trên vtc tận mấy lần mà vẫn thấy hay ,thích nhất là cảnh đất ngập chìm trong nước nhưng nước lại trong veo, nhìn thấy cả đường tàu chạy bên dưới. Mênh mông toàn nước là nước, có cảm giác rất khó tả, lãng mạn, khoáng đạt, thấy trời đất như chưa bao giờ rộng đến thế. Xem xong thấy hơi buồn buồn vì trong cuộc sống thật không bao giờ có được những khung cảnh đẹp, những cuộc phiêu lưu như trong phim. Nhìn cái poster đầu bài mà thèm đc bay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 7-1-2014 13:07:03 | Chỉ xem của tác giả
cám ơn sub team nhiều nhé, đánh dấu down về xem mấy ngày tết, chỉ sợ khôg dđủ ổ cứng hêu hêu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 7-1-2014 20:22:17 | Chỉ xem của tác giả
Đây là một trong 2 phim hoạt hình mình thích nhất. Phim kia là Howl’s castle. Xem đi xem lại mãi không thấy chán.
Đã xem rất nhiều fim hoạt hình của Pixas hay Disney nhưng thực sự fim Made in Ghibli đã nâng phim hoạt hình lên tầm cao mới về nội dung, hình ảnh và cả âm thanh.

Câu chuyện trong phim vừa đời thực, vừa mang đậm tính cổ tích với những triết lý ngụ ngôn rất sâu sắc, phù hợp với cả trẻ  con và ngườ lớn.

Thành công lớn nhất của bộ phim có lẽ là đã truyền tải được những giá trị nhân văn, bài học lớn về cuộc đời và con người mà không hề gượng ép mà đi sâu vào lòng người một cách rất tự nhiên.
Bộ phim để lại nhiều bài học về đạo đức. Ví dụ như không nên nhìn vào vẻ bề ngoài mà nhìn vào bản chất bên trong thông qua câu chuyện của các nhân vật ông Nhện đốt lò Kamaji, chị Sên Lin. Hay là Vô Diện – một con quái vật sống bằng lòng tham của kẻ khác. Lòng tham ấy khiến hắn trở nên to lớn, để nuốt chửng mọi thứ xung quanh. Trong cuộc sống, nếu để những tính toán nhỏ nhặt, lợi ích vật chất, lòng tham không đáy chiếm hữu, chính chúng ta sẽ trở thành những con quái vật nuốt chửng dần tâm hồn mình.

Phim thể hiện những thông điệp thiết thực về bảo vệ mội trường và hệ sinh thái tự nhiên. Thần sông Haku quên mất tên mình vì con người lấp sông để xây nhà (làm mình nhớ đến sông Tô Lịch ở Việt Nam :3)

Bộ phim quá xứng đáng với giải vàng Oscar
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 7-1-2014 20:27:13 | Chỉ xem của tác giả
Thích phim của Ghibli lắm luôn, nhẹ nhàng và gần gũi. Âm thanh và hình ảnh đều rất đẹp, vì là phim Nhật nên nội dung và thông điệp gửi đến luôn có gì đó rất Nhật, luôn là những bài học nhân văn sâu sắc, về tình người và cuộc đời.
Thanks subteam rất nhiều. Poster đẹp quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 10-1-2014 17:45:50 | Chỉ xem của tác giả
xem hoạt hình Nhật Bản thì chỉ xem của Ghibli, hình vẽ đẹp mà nội dung cũng nhân văn
trong các phim mình xem thì thấy thích phim này nhất
cũng ước 1 lúc nào đó được lạc vào xứ sở của các vị thần
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 12-1-2014 04:12:08 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem đi xem lại phim này nhiều lần và lần nào cũng đều ngây ngất cả :3
Bộ phim của tuổi thơ (y) *mà cũng không nhớ hồi bé xem ở đâu nữa @,.@*
Mà ngày xưa m còn mua 1 bộ truyện cut từ hoạt hình ra nữa chứ :v nhưng vẫn ko cute bằng anime, xem anime vẫn nhất :3

Cảm ơn subteam đã làm sub film
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 27-1-2014 19:41:05 | Chỉ xem của tác giả
Phim kinh điển đây, nhẹ nhàng mà sâu lắng. Mình thích cái cách quan tâm của haku đến chihiro và các nhân vật dễ thương như mấy con trong trong đen đen mang giầy đến cho chihiro, dễ thương. Toàn quỷ với ma mà không đáng sợ gì cả. Tết này tải về coi lại lần nữa, thích cảnh haku và chihiro cùng nắm tay bay trên trời, đoạn đó chihiro khóc đẹp không thể tả.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 28-1-2014 14:25:51 | Chỉ xem của tác giả
không hiểu sao khi nhắc đến hoạt hình Nhật khối người chỉ nghĩ là anime chuyển thể từ truyện tranh nhỉ. bạn mình chả đứa nào biết đến Ghibli cả, mình thấy tiếc cho chúng nó ý Ghibli thật sự rất hay, phim nào cũng nhẹ nhàng mà rất sâu sắc, cảm giác khác biệt hẳn với Disney hay Pixas ý. riêng Spirited away là phim mình xem đầu tiên nên có lẽ là ấn tượng mạnh nhất. mình đã xem đi xem lại không biết bao nhiêu lần mà lần nào xem cũng thấy hay :3 mình bị cuồng loạn bởi Haku huhu, đoạn cuối kết hơi buồn nhỉ, làm người xem cứ thấy hẫng hẫng, 2 bạn 2 thế giới thế này sao về với nhau?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 31-1-2014 22:36:47 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu coi phim này trên tv chỉ coi được khúc đầu mà còn không biết tên *tại trên đài chia làm hai phần làm mình ngày nào cũng canh chiếu hết trơn* , mà thấy nó hấp dẫn vô cùng vì nét vẽ đặc trưng của anime Nhật, tuy là nội dung mình cũng không hiểu cho lắm nhưng lúc coi lại thì vẫn thấy hay, không biết tại sao nữa. Hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 1-2-2014 05:06:43 | Chỉ xem của tác giả

Nguồn: tumblr.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách