Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][2001] Spirited Away/千と千尋の神隠し [Vietsub SD+HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 1-10-2013 21:31:17 | Chỉ xem của tác giả
Xem nhiều lần rồi mà vẫn không chán! Ước gì mình cũng được như Chihiro đến vùng đất linh hồn một lần! {:161:}{:144:}{:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 11-10-2013 21:24:02 | Chỉ xem của tác giả
phim này khiến mình có cảm giác muốn bé lại
khi mình xem phim này hồi bé mình đã rất thích, nét vẽ thì đẹp, nội dung có ý nghĩa
2 cái bà phù thủy mặt to trông cũng thú vị nữa {:313:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 12-10-2013 12:18:02 | Chỉ xem của tác giả
Haku - Chihiro <3
Một tình yêu bé bé dễ thương làm sao. nội dung nhẹ nhàng, ý nghĩa. Khúc cuối xem đi xem lại, lần nào cũng khóc :'(
ghiền phim tới nỗi down hình về lưu vô điện thoại làm hình nền mấy kiếp luôn rồi á :'(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 16-10-2013 19:49:44 | Chỉ xem của tác giả
1 bộ phim rất ấn tượng đối với mình,ngay lần đầu tiên vô tình xem trên ti vi đã rất có ấn tượng,màu sắc,tình tiết nhân vật rất độc đáo,những thứ mà mình rất hiếm gặp ở những bộ phim khác,sau đó khi down về xem lại trên kites mình lại càng thích.
Đó là câu chuyện dường như huyền ảo nhưng lại cảm thấy rất thật,quá trình trưởng thành của cô bé chihiro,từ 1 cô bé như bao đứa bé khác,hay hờn dỗi,có chút hậu đậu,hay khóc nhè,thời gian ở vùng đất linh hồn đã giúp cô bé trưởng thành hơn,tự lập hơn,dũng cảm,gan dạ và cũng rất nhân hậu.
Bộ phim không những là quá trình trưởng thành của Chihiro mà còn nhắc nhở chính những người trưởng thành về lớn lên của họ,xã hội và và những khó khắn làm con người ta lớn lên và cũng chính nó làm thay đổi con người ta.Dường như nhiều người đã đánh mất con người của chính mình,giống như Haku đã nói với Chihiro rằng đứng bao giờ đánh mất tên của em,nếu em đánh mất tên của mình thì em sẽ không bao giờ thoát khỏi thế giới này.Phải giữ được mình trong những lúc khó khăn nhất,không bao giờ quên mình là ai.
Lớn lên,trưởng thành vượt qua khó khăn nhưng đừng bao giờ để lòng tham vật chất điều khiển chính mình,như  những người ở trong nhà tắm ấy,ai cũng tham lam,ham vàng nên Vô Diện mới trở thành như thế,Vô Diện là nhân vật rất đặc biệt,nó trở tốt khi ở bên người tốt,xấu khi ở bên người xấu,chính vì thế luôn mang mặt nạ vì có thể trở thành bất kì ai.
Chihiro cũng như nhiều người ở trong nhà tắm ấy luôn muốn thoát khỏi đó,như Rin hay ông lão đun nước,nhưng điều gì làm Chihiro đoạt được mục đích,còn 2 người kia thì không,dù 2 người ấy là những con người lương thiện.Chihiro là cô bé rất kiên định với mục tiêu của mình,cô bé có 1 sự quyết tâm mà không phải ai cũng có được.Quá trình trưởng thành có lẽ là khoảng thời gian khó khăn nhất trong cuộc đời mỗi người,nó khó khăn,gian nan,dễ làm người ta nản lòng,và rồi dần quên mất những mục đich ban đầu của mình,dần trở thành 1 con người khác.
Những điều mà bộ phim đưa đến còn rất nhiều điều nữa,quả là 1 bộ phim mà người lớn xem chưa chắc đã hiểu hết.
1 bộ phim rất tuyệt vời dành cho trẻ em và người lớn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 18-10-2013 18:00:56 | Chỉ xem của tác giả
Thank subteam. phim này xem đi xem lại mãi không chán. Lúc no face thành to đùng xong ăn một đống nhìn ghê dã man @@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 1-11-2013 11:56:55 | Chỉ xem của tác giả
Đây là thước phim của studio Ghibli mình coi đầu tiên :D. Rất hay và cảm động về một câu chuyện có một cô bé lạc vào một thế giới khác và vướng vào những rắc rối của nơi đây. Nhờ một chàng trai pháp sư mà cô ấy đã về lại được với thế giới con người :x
Xem đi xem lại mãi mà không chán \m/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 7-11-2013 16:20:28 | Chỉ xem của tác giả
Hình như phim này vẫn chưa có Bluray các bạn nhỉ? Bản HD ở đây là bản gì vậy các bạn?
Btw cám ơn các bạn đã sub phim :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 8-11-2013 21:11:14 | Chỉ xem của tác giả
Đây là 1 trong những phim hoạt hình mình thích nhất, rất trong trẻo, hồn nhiên và mang nhiều bài học ý nghĩa.
Cô bé Chihiro thật rất dũng cảm khi đối mặt 1 mình trong thế giới đầy nguy hiểm.
Rất trong sáng, tốt bụng và nhẫn nại - những điều đó đã giúp cô có được những người bạn tốt ^^
Cảm ơn subteam nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 21-11-2013 06:28:29 | Chỉ xem của tác giả
Woa, hồi nhỏ e coi phim này mà thích lắm luôn, nhưng kiếm hoài không nhớ tên phim là gì
Cám ơn subteam nhiều lắm {:264:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 24-11-2013 13:38:24 | Chỉ xem của tác giả
Thương em Chihiro lúc em ngồi bó gối lắm. Nhìn em cô đơn và cô độc chết đi được. Thương cả Vô diện nữa. Thôi cứ cho đứa dở hơi này xin được nghĩ là Vô diện ôm mối tình câm suốt đời đê. Thích cả Haku, con chuột (lúc nó biến lại thành baby thì sợ chết khiếp) và con ruồi, 2 đứa này đúng bị dở hơi :)).

Và chốt lại, xem vẫn sợ sợ lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách