Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: adam77
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Fuji TV 2012] Kagi no Kakatta Heya - Ohno Satoshi, Toda Erika | Vietsub E11 END

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 17-10-2013 06:52:18 | Chỉ xem của tác giả
hanhmuoi gửi lúc 17-10-2013 06:21
Phim trinh thám, thì căn phòng khóa kín xuất hiện khá nhiều. Theo mình thấy kịch bản t ...

Tuy mặt lúc nào cũng đăm chiêu nhưng nhìn cũng tếu mà
Nhất là tự tập 3 mình thấy có biến chuyển rồi. Tập 3 mình thấy 3 người này rất là dễ thương
Mặt dù mặt anh nam chính vẫn cứ gọi là như robo nhưng có thay đổi rồi, có lúng túng với lại cũng nói nhiều hơn 1 chút. Mình bắt đầu nghiện từ khi xem đến tập 3, giờ mình vừa muốn xem tập tiếp theo nhưng lại ko dám xem vì sợ xem nhiều bị nghiện rùi lại chưa có tập mới mất công lại hóng. Nên phải xem từ từ, dù vậy cứ nhớ tới 3 người này. Mấy vụ án cũng hay dần lên rồi. Mà phim Nhật số tập ngắn nhỉ, film này có 11 tập thôi hà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 17-10-2013 19:03:46 | Chỉ xem của tác giả
hortensia gửi lúc 17-10-2013 06:52
Tuy mặt lúc nào cũng đăm chiêu nhưng nhìn cũng tếu mà
Nhất là tự tập 3 mình thấy ...

Cũng tếu nhưng mà phải chi làm vui lên tí nữa, mình ship cặp Toda với Ohno mà không biết có thành nổi không đây. Còn một chuyện nữa là, mình cực kì không thích trang phục của Toda, sao cho em ấy mặc đồ gì mà toàn lộ khuyết điểm vòng 3 lép thế không biết. Cái khoản trang phục phim Nhật lúc nào cũng vậy, 1 bộ làm đi làm lại thôi, nhiều khi cho diễn viên mặc như ăn mày ấy (bây giờ cũng đỡ hơn rồi) {:152:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 17-10-2013 21:53:30 | Chỉ xem của tác giả
hanhmuoi gửi lúc 17-10-2013 19:03
Cũng tếu nhưng mà phải chi làm vui lên tí nữa, mình ship cặp Toda với Ohno mà không  ...

Uh, film này công nhận tạo hình nữ chính thì ko được xinh xắn rạng rỡ lắm
Nhưng nhìn cũng có duyên, với lại chị này đóng cũng hay nên nhìn cũng ko thấy chướng mắt
Bộ đồ thì ko được như ý  nhưng mà làm công việc như luật sư thì thường mặc như thế mà. Có thể ý đồ nhà sản xuất muốn để nhân vật này trông hơi luộm thuộm, kiểu người thích làm việc làm tới cùng chứ ko thích chưng diện. Mà đúng là nhân vật Aoto luộm thuộm thật, nhìn căn phòng là biết, nhưng mà làm việc thì cũng hiệu quả và có trách nhiệm lắm, dù lúc đầu có hơi chút lọng cọng nhưng càng về sau càng nhạy bén hơn rồi. Ko biết mấy tập sau cô nàng có chưng diện lên được xíu nào ko. Nhưng vụ án con nhện, bà vợ là hung thủ đó mặc bộ kimono nhìn đẹp mắt ghê

Ps: đang xem bộ Mr. Brain mà bạn giới thiệu, đúng là hay cực. Trong khi chờ sub bộ này mình đang xem bộ đó {:438:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 18-10-2013 12:02:07 | Chỉ xem của tác giả
hortensia gửi lúc 17-10-2013 21:53
Uh, film này công nhận tạo hình nữ chính thì ko được xinh xắn rạng rỡ lắm
Nhưng nh ...

Nghe nói phim có làm movie nữa đó bạn, không biết giờ sao rồi (đợi tận 2 năm mới làm movie lận mà). Xem phim trinh thám của Nhật thích lắm, ngoài Mr.Brain có thêm mấy bộ nữa như Boss cũng hay, hay về khủng bố, gây cấn thì có Bloody Monday, thể loại cân não thì đầu tiên là Death Note đỉnh của đỉnh (cái này chỉ có movie thôi - 3 phần), còn có Liar game (có Toda đóng) thì hay không thua kém gì Mr.Brain đâu. Bởi vậy mình mê phim trinh thám Nhật lắm lắm cơ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 18-10-2013 12:10:24 | Chỉ xem của tác giả
hanhmuoi gửi lúc 18-10-2013 12:02
Nghe nói phim có làm movie nữa đó bạn, không biết giờ sao rồi (đợi tận 2 năm mới l ...

Dạo này mình mới bắt đầu coi film Nhật thôi. Hồi nhỏ có coi duy nhất 1 film là Ngôi sao may mắn tới giờ luôn. Vì ít coi nên cũng ko rành, nhưng đang coi mấy bộ thấy đều hay, đặc biệt 2 bộ trinh thám đang đu mấy hôm nay là film này với Mr Brain đó. Công nhận mấy ông biên kịch Nhật quả là tài ba, ngồi nghĩ ra được mấy tình tiết ly kỳ để gây án rồi lại viết luôn thủ thuật phá án cũng hấp dẫn c hẳng kém. Coi cứ như thật. Cái Death Note mình có đọc manga nhưng mà khúc đầu thì thích thật nhưng từ khi ông tác giả cho L die cái mình tắt ngúm cảm hứng đọc tiếp nên ngưng luôn rồi, ko biết phim thì làm thế nào nữa.

Mà cái anh Ohno này ko biết là do góc quay hay thật sự là ảnh nhỏ con mà mình nhìn tướng ảnh cứ như học sinh ấy {:438:}. Đôi khi nhìn ảnh còn trẻ hơn cả nữ chính dù hem biết hai người ở ngoài tuổi tác thế nào. Mới coi tới tập 3 chưa dám coi tiếp sợ coi nhiều ko kiềm được làm 1 lèo hết 8 tập sau đó lại hóng dài cổ, vì thế nên coi từ từ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 18-10-2013 12:22:50 | Chỉ xem của tác giả
hortensia gửi lúc 18-10-2013 12:10
Dạo này mình mới bắt đầu coi film Nhật thôi. Hồi nhỏ có coi duy nhất 1 film là Ngôi ...

Ohno đóng phim này hồi 31-31 gì đó bạn ơi, trong khi Toda mới có 25, bởi vậy mới nói Ohno như quái vật không già ý. Với lại Ohno vốn dáng người không cao, vai không rộng nên trông càng nhỏ con hơn.
Mình xem live action của Death Note trước, coi bản đó thì L chết sau Kira nên không buồn bằng truyện, bản movie thì mình thích hơn vì L theo cụ án từ đầu tới cuối luôn, chỉ mặt Kira nữa (để Light ra mặt L tự viết tên mình vào sổ tử, nhưng mà ghi là chết sau 23 ngày hay bao nhiêu đó), tóm lại là trong phim L vẫn chưa chết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 18-10-2013 13:18:46 | Chỉ xem của tác giả
hanhmuoi gửi lúc 18-10-2013 12:22
Ohno đóng phim này hồi 31-31 gì đó bạn ơi, trong khi Toda mới có 25, bởi vậy mới nó ...

Vậy là Ohno thuộc U30 rồi à? Nhìn ko ra luôn, nhìn  như học sinh cấp 3. Trong phim do ảnh hay mặc áo sơ mi rồi tròng 1 cái thun hay len bên ngoài và đeo kính nên nhìn giống sinh viên đại học. Chứ mặc áo sơ mi trắng là y như học sinh luôn. Tuy nhỏ con nhưng nhìn cũng nam tính lắm chứ ko có ẻo lả, chỉ là hơi thư sinh tí

Đã coi tới tập 6, đúng là style quàn áo của nữ chính trong phim này khó hiểu thiệt. Tập này Aoto đi coi kịch cùng Enomoto, sao ko mặc cái gì gọn gàng mà quất cái áo sơ mi lùng thùng đến lạ, ko có hạp với vóc dáng cô nàng tí nào. Bù lại cách nói chuyện của Aoto ngày càng sắc sảo hơn rồi, bắt bẻ ông sếp hết đường nói luôn {:438:}. Tính ra lão sếp này cũng dễ, tuy miệng hay nói điều khó nghe nhưng bụng dạ cũng được, chứ như người khác chắc đuổi việc Aoto mất rồi. Sao Aoto ko mặc váy giống mấy cô nhân viên trong phim nhỉ, nhìn rất đẹp mà vẫn chuyên nghiệp

Thế cái Death Note là movie chứ ko có drama hả bạn? Ko biết người đóng vai L thế nào nhỉ? Mình tò mò về người đóng vai này, trong truyện vẽ khá là đặc biệt nên diễn vai này chắc khó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 18-10-2013 15:18:08 | Chỉ xem của tác giả
hortensia gửi lúc 18-10-2013 13:18
Vậy là Ohno thuộc U30 rồi à? Nhìn ko ra luôn, nhìn  như học sinh cấp 3. Trong phim do  ...

Hình như cái style của nhân vật nó thế rồi, haizz. À, bạn xem Toda trong Death note với lại Liar game ấy, xinh gái kinh khủng (thời còn má phúng mà). Nàng ấy thấy hơi bị có duyên với phim trinh thám lắm, Boss Toda cũng có đóng nữa.
Trong Death note anh Kennichi Matsuyama đóng L, tuy ảnh không phải dạng trai đẹp lung linh nhưng cực kì hợp vai luôn đó bạn (sau 2 phần Death note vì hiệu ứng quá tốt nên đạo diễn còn làm một phim ăn theo nữa là L change the world nữa đó)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 18-10-2013 16:02:53 | Chỉ xem của tác giả
hanhmuoi gửi lúc 18-10-2013 15:18
Hình như cái style của nhân vật nó thế rồi, haizz. À, bạn xem Toda trong Death note vớ ...

Để mình tìm thử Death note coi thế nào, nếu khác với manga thì mình coi, chứ giống thì chắc ko coi. Ko thích L chết, càng ko thích nhân vật Misa gì đó. Thích kiểu xì tai của L.
Còn cái phim này mình đã xem hết tập 6 mà đang lưỡng lự ko biết có nên mở tập 7 lên ko, vì ko  biết bao giờ có tập 9 nên sợ coi rồi qua coi tập 8 thì ko có tập tiếp theo để coi nữa, đến là khổ {:436:}. Hồi đầu thấy nhân vật Enomoto đam mê với mấy cái phòng kín nhưng mà sang mấy tập này thấy ảnh có vẻ thay đổi sắc mặt rồi, vẻ mặt nó khác khác nhưng ko có rõ ràng lắm, mà ko nhớ tập 4 hay 5 gì đó ông cảnh sát có lật hồ sơ của ảnh có liên quan gì đó đến tội phạm, tò mò ghê. Ban đầu mình chỉ thích ông luật sư hám tiền nhưng mà giờ bắt đầu thích Enomoto rồi, nhất là cái dáng đi của ảnh, như ai giật dây lôi đi vậy {:438:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
 Tác giả| Đăng lúc 20-10-2013 15:41:58 | Chỉ xem của tác giả
[J-Zone].Kagi.no.Kakatta.Heya.E09.KITES.VN.mkv

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách