Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Film] Le Petit Nicolas (2009) ~ Nhóc Nicolas [Vietsub HD, Full HD Completed !]

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 12-11-2013 20:59:57 | Chỉ xem của tác giả
Nhóc Nicolas. dễ xương quá
xem phim buồn cười, mà lại có ý nghĩa nữa chứ. vui vui {:310:}
muốn đến Pháp 1 chuyến roài mơ mộng!!! ý, thanks subteam nữa chớ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 15-11-2013 00:46:53 | Chỉ xem của tác giả
hanhsomali gửi lúc 12-11-2013 20:59
Nhóc Nicolas. dễ xương quá  
xem phim buồn cười, mà lại có ý nghĩa ...

Bạn thử tìm mấy quyển sách về nhóc Nicolas như Nhóc Nicolas và những chuyện chưa kể 1,2,3...đọc thử đi :) thú vị và dễ thương lắm ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 15-11-2013 10:05:24 | Chỉ xem của tác giả
quynhle72 gửi lúc 15-11-2013 00:46
Bạn thử tìm mấy quyển sách về nhóc Nicolas như Nhóc Nicolas và những chuyện chưa kể ...

oki. thanks bạn nhá. bình thường cũng lười đọc sách lắm, mà chắc lần này phải đọc thôi. phim hay thế lày mà
{:312:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 27-11-2013 15:32:35 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Bây giờ mới biết đến phim này, đã down về và xem xong rồi.
Phải nói là phim hay quá, vừa hay vừa dễ thương. Mấy nhóc trong phim mỗi đứa 1 cá tính, cộng thêm những suy nghĩ con nít nữa. Đáng yêu ghê luôn. Phim từ đầu đến cuối đều hài, thích nhất là đoạn dọn dẹp nhà cửa đó, cái nhà trở nên tan nát sau 2h :)) Trong phim trừ Nicolas ra thì thích nhất nhóc học kém nhất lớp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 20-12-2013 22:19:55 | Chỉ xem của tác giả
Phim dễ thương ơi là dễ thương, mình thích lắm TT^TT Thể hiện rất tốt không khí truyện, diễn viên thì cứ như trong tranh minh họa của Sempé bước ra, sống động đầy cá tính. Chỉ tiếc là sao thấy phim ngắn quá, ước gì có cả series như truyện để xem mãi không hết.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 6-1-2014 02:13:27 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi phim này đợt trc đã xem rồi mà h phải xem lại thôi
Hài k thể tưởng được, cái lũ nhóc nghịch ngợm ngô nghê đáng yêu quá, sao có thể doạ dồ nhau là bị vứt vào rừng vì có em bé cơ chứ Truyện cũng rất hay, các bạn có thể tìm đọc. Mình phải down phim này để sưu tầm phim Pháp mới đc, đang học tiếng Pháp nè.
Thank subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 9-1-2014 02:57:42 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem đi xem lại vẫn thấy buồn cười )

Ôi, nhóc Nicolas, em đúng là có 102 trên Trái Đất này

Mình cũng hay mua truyện về đọc nữa ~

Nhưng xem phim và cảm nhận không khí nước Pháp thật tuyệt vời làm sao ~

Cảm ơn subteam nhiều ^^~ Mong chờ các sản phẩm tiếp theo của các bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 30-1-2014 00:24:58 | Chỉ xem của tác giả
Trong phim mình thích nhất là Clotaire. Mấy lần xem phim lại mình toàn tua nhanh tới mấy đoạn của Clotaire xem thôi. Kinh điển nhất là đoạn thằng nhỏ đang ngủ gục, mơ mơ màng màng sao lúc nghe cô giáo hét lớn 1 tiếng, thì tưởng là mình bị phạt, rồi thì tự động xuống góc lớp đứng. Ta nói, cái đó là phản xạ có điều kiện chứ chẳng chơi. Rồi đoạn có ông thầy trên bộ xuống thăm lớp, và đặt câu hỏi "sông này chảy ngang Paris", chỉ ai không chỉ, lại chỉ trúng thằng nhỏ siêu troll luôn. Rồi thì cuối cùng em nó cũng nhớ ra câu trả lời, nhưng mà cái đoạn nó suy nghĩ trong đầu đúng nghĩa "ảo"

Túm lại là phim dễ thương, mấy bé đóng tự nhiên và hay quá Flow của phim cũng hợp lý nữa, hình như phim ghép từ mấy mẫu truyện trong nhóc Nicholas lại, nhưng mà lúc xem thì thấy phim rất là liền mạch, không có cảm giác là ghép từ nhiều mẫu truyện ngắn lại với nhau.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 8-3-2014 19:42:14 | Chỉ xem của tác giả
mấy đứa nhỏ trong phim dễ thương quá, nhất là nhóc Clotaire, trả lời được quả sông Seine mà kiểu như trúng xổ số ấy
lâu mới nghe lại tiếng pháp, có mấy chỗ nói nhanh nghe không được phải đọc vietsub
cảm ơn subteam đã sub 1 bộ phim thú vị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 31-3-2014 01:16:22 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn thằng nhóc mập Alcester dễ thương kinh.
Mà sao phim Pháp ở Kites hơi bị ít nhỉ. Có vài phim thôi.
Không liên quan nhưng mấy nhóc này chân dài miên man lun ấy. Nhìn phong thái rất quý tộc lun. Nhất là nhóc Geottroy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách