Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: F-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Film][2014] La famille Bélier - Gia đình Bélier | Vietsub HD Completed | Update link Online #2

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 10-8-2016 09:05:04 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

lần trước nghe nhạc phim rồi
tình cảm gia đình trong bộ phim rất cảm động
cứ down về rồi từ từ xem sau vậy
cảm ơn ST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 10-8-2016 18:14:21 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Phim hay, nhẹ nhàng nhưng xúc động, coi mà nước mắt cứ tự động chảy ra (chắc tại nhớ nhà, mặc dù cũng đã bay khỏi tổ gần 10 năm rồi). Bài hát cuối phim thì quá hay cứ muốn nghe mãi, phải chăm chỉ học tiếng pháp xong về hát cho mẹ nghe.
Mà có ai có bản OST full hok (kèm sub càng tốt), cho xin với . Cảm ơn trước
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 10-8-2016 20:57:47 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

nhìn thấy tên phim là muốn cười rồi, xem phim này với con bạn, nó uống cô ca xong phun m vào mặt mình, vô duyên tải về cùng xem với nó tiếp đây, lần này nhét giẻ vào mồm không cho phun gì ra
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 11-8-2016 00:36:27 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Đọc nội dung với coi trailer xong quyết tải phim về coi luôn.
Mình thích thể loại tâm lý như này lắm.
Coi trailer thấy cảm động mà phim ghi thể loại hài hước.
Mong chờ hài hước thế nào .
Cảm ơn subteam nhiều .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 11-8-2016 20:58:04 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Thật sự chỉ buồn một nỗi là VN hầu như chả có rạp nào chiếu phim Pháp, trong khi phim Pháp đầy những bộ phim thú vị và nhân văn. Cảm ơn ST đã sub phim này nhé, mình thích kiểu phim gia đình như này, rất sâu sắc, coi lại thấy tình cảm trong mình tự động được bồi đắp thêm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 12-8-2016 15:09:07 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Phim này đọc review hay quá à,mình down về thử xem thế nào.

Many thank's
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 13-8-2016 11:01:09 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

một bộ phim rất cảm động, ý nghĩa về gia đình

từ giờ sẽ ghé vào F-zone thường xuyên hơn

cảm ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 14-8-2016 10:00:35 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Làm ơn hãy xem bộ phim này, tất cả các bạn!

Mình không biết phải diễn tả thế nào cho hấp dẫn, nhưng đây đúng là một bộ phim gia đình cảm động, ý nghĩa và hài hước .
Belier là cô bé mạnh mẽ, nhân hậu, thông mình, tài năng nhất mà mình từng coi. Trong một gia đình với bố mẹ em trai đều là người khiếm thính, câm. Cô bé chính là đôi tai tiếng nói của họ với bên ngoài. Khi những con vật mắc bệnh, khi bán hàng, thậm chí khi bố mẹ đi khám phụ khoa...và cả trên quãng đường ngồi xe bus đi học cô bé cũng đang bàn luận với khách hàng về giá cả. Belier đã trưởng thành từ rất sớm. Nhưng cô bé lại luôn yêu đời, yêu gia đình của mình.
Đoạn khi bố mẹ Belier quyết định tranh cử chức thị trưởng thường những cô bé tuổi dậy thì đó sẽ thấy xấu hổ, mất mặt và cáu giận nhưng belier không, tất nhiên cô bé thấy xấu hổ, nhưng luôn sát cánh, giúp đỡ bố.
Belier cũng có những rung động đầu đời, cô bé say nắng một anh chàng từ paris đến, tất nhiên rồi =.=, 1 anh chàng trái ngược đến từ thành phố hoa lệ, mình thích cảnh cô bé tát cho anh ta mọt cái vì đã kể cho bạn gái về vụ "bà dì" đó thay vì khóc tỉ tê . Hay khi anh chàng rủ cô bé lái xe đi thẳng lên paris cô bé đã từ chối thẳng thừng mà k bị "dụ dỗ" ^^. Mà Belier lại có vẻ ngoài của một ngôi sao nhạc pop , quá xinh đẹp luôn.
Mà bên cạnh belier không thể thiếu một người bạn, Mathilde. Một người luôn bên bạn, chia sẻ mọi bí mật, và cảm thấy tự hào khi bạn mình là "thiên tài" .
Lại thêm cậu em playboy, thực ^^, khuôn mặt ngây thơ vô tội, nhưng đúng là tay sát gái, mình đau cả bụng khi cậu bé dạy mathilde ngôn ngữ ký hiệu ^^.
Bố mẹ cô bé rất dễ thương thôi nếu kể ra hết thì còn gì mà xem (mặc dù mình đã kể ra gần hết =.=).
KHông thể thiếu những bài hát, quá trời bài hát hay, mình đã khóc khi nghe Belier hát cho bố mẹ

Bởi vậy các bạn hãy xem bộ phim này! Một bộ phim rất "Pháp".

CẢm ơn subteam lần nữa!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 14-8-2016 10:16:11 | Chỉ xem của tác giả
Gửi subteam!

Mình có một yêu cầu nhỏ nhỏ, nếu được mong các bạn xem xét nhé, liệu những bộ phim pháp có những bài hét hay thế này các bạn có thể chèn cả phụ đề karaoke không, dành cho những người không biết tiếng Pháp như mình cũng có thể hát theo ấy .

CẢm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 15-8-2016 22:50:03 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Hôm nay trời mưa. Mình xem trailer phim này, về gia đình.
Cảm giác thật thích thú. Mình sẽ xem phim thật vui vẻ, cảm ơn ST rất nhiều.
Phim rất ý nghĩa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách